V2 - tieuthulama - Yêu lắm MMO

Status
Not open for further replies.
Reactions
422
MR
0.326
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Nick dùng ở MMO4ME : tieuthulama
Họ & tên thật: Lê Thị Lệ Minh
Ngày tháng năm sinh: 27-07-1986
Yahoo, Gmail or Skype : [email protected]

Chào tất cả các bạn mmo !!!

Hôm nay vào 4rum thấy nick mình trong danh sách vào vòng 2, thật sự mình rất bất ngờ và cảm giác vui vui. Phần thi tài năng của mình sẽ viết tự bạch về MMO và thêu tranh nghệ thuật nhé ^^…Hy vọng bài tự bạch này sẽ giúp vực dậy tinh thần của nhiều bạn trẻ mới gia nhập MMO cũng như các bạn đang gặp khó khăn trong thời gian qua.

Ngày mới ra trường, cầm trên tay tấm bằng Aptech loại giỏi – cái mà mình đã rất cố gắng suốt gần 4 năm trường – Những tưởng có nó, mình sẽ có được công việc tốt đẹp, với một tương lai tươi sáng. Nhưng đời không như là mơ, nhiều công ty lại không chấp nhận nó, họ thậm chí còn chẳng biết Aptech là gì ??? Hụt hẫng, mình xin vào làm tổng đài viên Mobifone. Thời gian trôi qua, mình cũng lên chức tổ trưởng, rồi giám sát chất lượng …. Cứ thế cuộc sống trôi qua với mức lương đủ sống.

Ngày ba mẹ dời về sài gòn, mình lại chơi vơi giữa biển người bao la và rộng lớn, chẳng biết làm gì và xin ở đâu một việc làm ổn định. Mình lang thang internet và đã gặp MMO4ME. Thật tình cờ MMO4ME cũng vừa thành lập được vài ngày, MMO4ME đã nhóm lên trong mình niềm hy vọng vừa đủ lớn để mình tìm tòi không ngừng nghỉ và bước vào con đường capcha…^^^ Nơi đây mình gặp một người bạn mà mình vẫn thường gọi bạn ấy là hiha – tốt bụng và nhiệt tình – 2 đứa đã nương tựa vào nhau những ngày cạp cạp… Bỗng 1 nick lạ (mình gọi là codon), ngày nào cũng vào PM hỏi mình cạp được bao nhiêu rồi ??? Dù không quen biết, mình vẫn vô tư khoe nhờ MMO4ME mỗi ngày cũng được 3$ sống qua ngày. Bạn ấy cười và nói mỗi ngày bạn ấy làm được 20-40$. Thời gian đó, MMO4ME mới ra đời, ngày làm 20-40$ là rất pro rồi các bạn ạ. Người mới như mình thì có mà mơ, vậy nên thầm nghỉ tôi ơi đừng mơ mộng, cứ làm việc chăm chỉ. Và trời không phụ người có lòng bao giờ. Vào một ngày đẹp trời, bạn ấy đã tình nguyện mở lời chỉ mình, teamview đúng duy nhất một lần. Mất một ngày để mò mẫm AOL, robo, CCleaner … mình đã kiếm được 10$ đầu tiên đánh dấu bước rẽ ngoạn mục từ cạp sang offer. Niềm vui lúc đó không thể tả được, người mình chia sẽ đầu tiên là hiha, codon chính là sư phụ của mình, và để ghi nhớ công ơn, mình đã tặng 20% thu nhập / ngày.

Mình và hiha đã bước cùng nhau những ngày ở PTF, vui những lúc làm được nhiều $, nhưng cũng buồn rũ rượi khi account bị báo cheater, sầu thảm hơn nữa là limit paypal. Những cảm giác đó cũng không bằng cảm giác cay cú khi bị scam paypal, tức và nguyền rủa cho thằng scam chẳng sống được toàn thây... ^^ Ở PTF mình đã quen thêm stevenkhoa, magic và nhiều bạn khác, họ cũng xuất phát từ mái nhà MMO4ME.

Chúng tôi – những người bạn mmo – lại cùng nhau tập mở site, cùng chia sẽ những khó khăn, thuận lợi. Mỗi người một phong cách, một con đường, một hướng đi, có người thành công luôn từ đó như stevenkhoa, cũng có người thất bại như tôi…^^
Cuộc sống thăng trầm vì gia đình, vì chuyện tình cảm, có khi mình đã từ bỏ mmo nhưng rồi cũng quay lại và cố gắng đứng lên hát bài “Đứng dậy vươn vai”. Giờ ngồi đây, nhìn lại chặng đường đã đi qua, từ khi mới bước vào MMO4ME, chập chững những ngày làm member  pro member  lại tập tành làm admin  đến hiện tại thì tất cả chúng tôi đã thành công (có được nguồn thu nhập ổn định).

Đến với vòng 2, qua bài dự thi này, mình muốn gởi đến MMO4ME lời cám ơn chân thành nhất, nhờ mái nhà này mới sinh ra người con mmo hôm nay…^^ Nhờ MMO4ME mình đã có được những tình bạn thật đẹp, chân thành như hiha, magic, dream, … Các bạn ạ, mmo là môi trường online, thật thật, giả giả, một tình bạn tốt sẽ khó có thể có được. Mình nói là khó có được, nhưng nếu như tất cả chúng ta, cùng đoàn kết, gắn bó, thật thà với nhau thì có lẽ môi trường này sẽ đẹp biết bao ( mình biết điều này là không thể, vì mọi người hay nói, vì chén cơm, ai thật thà bao giờ ).

Các newbie hãy cố gắng hơn nữa, đừng vì khó khăn, đừng vì scammer mà nản chí, tự mình tìm hiểu là chính, người khác chỉ giúp mình những điều cơ bản thôi, còn lại con đường mình bước là phải tự mình khai phá. Hãy can đảm, đừng nhút nhát, vì đâu đó còn rất nhiều người tốt trong mmo, điển hình như ga_con_offer, _sad_sad_sad, winwallwin, U9908583, hoangcva, newlife, nguyenvansang0405, offers_cpa, hay_ve_voi_anh164 … tất cả họ đều là những người tốt, nhiệt tình và chân thành.
Cám ơn sư phụ codon đã mở lối dẫn mình vào offer. Cám ơn những người bạn thân thương đã cùng bước và giúp mình trên chặng đường đã qua. Và giờ đây, tại lúc này chân thành cám ơn bạn đã đọc những dòng tự bạch của mình, chúc bạn và chúc tất cả một ngày mai tươi sáng, thành công. ^^

Đây là bức tranh thêu chữ thập, tác phẩm đầu tay của mình, mình up nó như bài dự thi thứ 2 về tài năng. Bức tranh này, nếu mua ở cửa hàng kẻ và chấm ô sẳn thì có thể thêu trong 7 ngày, còn mình tự kẻ và chấm nên tận 15 ngày mới thêu xong. Các bạn chiêm ngưỡng nhé ^^

Attachments

37.4 KB · Views: 97
Last edited by a moderator:
Chặng đường mmo đầy ý nghĩa.MMO nếu không có sự cố gắng của bản thân và có sự giúp đỡ của bạn bè thì sẽ đầy gian nan.Chúc bạn ngày càng thành công nhé:).

Mình được lên tivi rùi vui quá :D. Chúc bạn thành công trên con đường đã chọn và có được nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Những cảm giác đó cũng không bằng cảm giác cay cú khi bị scam paypal, tức và nguyền rủa cho thằng scam chẳng sống được toàn thây... ^^

Đọc mấy câu này lại làm tớ nhớ lại ký ức xưa ;)) Không biết cậu còn nhớ không nhỉ ? ;))

Anyway, chuyện đã qua lâu tớ cũng không muốn nhắc lại, coi như tai nạn nghề nghiệp, chúc cậu đoạt giải nhé ^^

PS: đừng đánh đổi uy tín bằng tiền, thậm chí rất rất nhiều tiền đi chăng nữa :D

Co ten menh. Lan dau len live show. Cam giac that la yohhhh. Voye.....

yes. Cô ấy là sư phụ tôi :)

Last edited by a moderator:
Trong lĩnh vực make money online này hiếm có cô gái nào thành công như bạn, quan trọng nhất cái mình thích ở bạn là sự uy tín suốt 2 năm nay.
Tiếp tục vote cho bạn vào vòng sau.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo
Back