Vài đóng góp về tình hình lạm dụng spam của nhiểu mem trên forum hiện nay

lâu lâu mình mới vào forum thì thấy nhiều mem lạ quá trời. chả biết là vào được bao lâu mà ai cũng lên pro có người vip hơn lên master luôn mới ghê chứ. mình thấy lạ là không biết mấy bạn này làm gì mà mau lên cấp nhanh quá không biết có phải là pro nào vào chơi ptc như hoahongtrang không mà lên nhanh quá. vậy mình mới vào xem hồ sơ thì chả thấy có topic nào ra hồn, toàn là topic vớ vẩn và còn lại là spam nhiều topic của các mem khác để có nhiều bài và lên cấp. nói thật mình thấy thật nhảm nhí và buồn cười, thử hỏi một mem mang danh nghĩa là master mà không biết là hiểu được bao nhiêu về mmo nữa không biết. mình lập ra forum này không có ý là xúc phạm hay đánh giá thấp một mem nào cả. mình mong các mem hãy quý trọng thời gian mình có mà tập trung vào làm mmo để khẳng định là mình đã thực sự có thu nhập từ chính thời gian và công sức mà mình đã bỏ ra,chứ đừng có phí time vào việc đi spam hay là thấy topic nào cũng nhảy vào cho ý kiến thì mình thấy thật sự là mất time. lúc trước mình cũng như các bạn nhưng giờ mình thấy thật sự là tiếc nuối về time đó. cám ơn các bạn!

Thế thì anh em master nào muốn xuống jr member báo danh cho anh shin hạ xuống kìà. Để nhiều người nói mệt quá thế thì không post cho nó khoẻ
anh nể em thật đó
lúc nào cũng có mặt
ko biết nói gì hơn
hjc
làm một hồi quay ra vẫn thấy tribt reply pótay

Cấp độ ko làm nên được mối quan hệ mật thiết nếu như họ biết quan tâm và chau chuốt hơn ! Spamer có nhiều loại nên chả thể đánh đồng như thế được ;)) . Bác hoanganhnguyen này mới đầu chả toàn nhảy vào topic tuyển ref của ng khác để tuyển ref này ;)) . Nói chung vs mình cấp đố chả quan trọng , quang trọng là nhiều người biết đến mình với thái độ như nào thôi ! Như các mem Soc_J , girlkute9x , tygon ... etc , rõ ràng họ chả cần lên cấp độ , nhưng hỏi trên shout box thì hầu hết ai cũng biết và phần lớn là thái độ thân thiện .
Nhiều người muốn lên cấp , đơn giản vì cái màu , hay vì tính hiếu thắng hơn đua , hay cũng có thể muốn PR bản thân để ... scam chẳng hạn :)) . Thế giới ảo là thế , chuyện muôn thủa vì rõ ràng đó là lách luật ! chỉ cần commen 1 cách sát với chủ đề là ta spam thành công 1 post =)) .

Cấp độ ko làm nên được mối quan hệ mật thiết nếu như họ biết quan tâm và chau chuốt hơn ! Spamer có nhiều loại nên chả thể đánh đồng như thế được ;)) . Bác hoanganhnguyen này mới đầu chả toàn nhảy vào topic tuyển ref của ng khác để tuyển ref này ;)) . Nói chung vs mình cấp đố chả quan trọng , quang trọng là nhiều người biết đến mình với thái độ như nào thôi ! Như các mem Soc_J , girlkute9x , tygon ... etc , rõ ràng họ chả cần lên cấp độ , nhưng hỏi trên shout box thì hầu hết ai cũng biết và phần lớn là thái độ thân thiện .
Nhiều người muốn lên cấp , đơn giản vì cái màu , hay vì tính hiếu thắng hơn đua , hay cũng có thể muốn PR bản thân để ... scam chẳng hạn :)) . Thế giới ảo là thế , chuyện muôn thủa vì rõ ràng đó là lách luật ! chỉ cần commen 1 cách sát với chủ đề là ta spam thành công 1 post =)) .
em ko còn gì để nói với bác hjc

kiếm thank dễ mà :binhsua58:
làm cái event tốn mấy $ ! :binhsua57:
thấy nhiều lắm nè!
còn về chuyện spam , theo mình nghĩ forum đễ mọi người kiếm tiền ! nhưng cũng đễ giãi trí , minh có ý kiến thì mình trã lời ! chứ chã lé đọc 1 topic ,
muốn có ý kiến , nhưng thôi vì tinh thần ko spam nên thôi khõi nói a ?:binhsua58:
cấp độ cao hay ko cũng đễ cho đẹp hay làm j ko biết , nhưng muốn scam thì đâu phãi chĩ cấn số post hay số thank j , quan trọng là người đó có thật sự uy tín hay ko khi mình quan hệ , giao tiếp hay j có lẽ sẽ biết !
nói chung là mình nghĩ bác thớt nói có phần đúng , có phần chưa đúng ! vạy đó :binhsua139:

Ai thik spam thì cứ spam nhưng sẽ ko lên câp dc vì ko đủ số Thanked

Dựa vào post có cách tăng post, dựa vào thanks sẽ có cách tăng thanks =))
Chưa nói đến mình chia sẻ thật lòng chả lấy 1 xu mà cứ vô tư vào nhận chả buồn thanks 1 phát <~ số này ko phải là ít ấy chứ
Thử hỏi phân loại thế nào cho đúng đây

Cứ thế này mà làm, cái cấp độ là 1 phần của 1 4rum rồi, nhìn màu mè cho đẹp chứ chả được gì sất
Màu này màu nọ mà mở miệng ra là dân chúng nó chửi trên đầu trên cổ thì thôi cũng thế =))

Chủ thớt đưa ra ý kiến để ae comment thì phải vào giải thích rõ ràng về ý kiến,suy nghĩ của mình,đằng này mình đọc hết tpic thì chỉ thấy vào reply mấy câu từ vớ vẩn,vậy thì còn nói còn chỉ trích được ai,khi tạo tpic ra không biết có nghĩ để làm gì không nữa,hay để ae vào đây ném gạch,ném cho chạy mất dép.

Ý bác nói em thì cứ nói thẳng

---------- Post added at 08:57 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

Từ ngày đâu bác đã đi so đo với thằng em 14 tuổi này rồi .
Ừkm, cứ nói thẳng ra cho nó nhanh :D
Cái gì cũng rõ ràng thế
Người ta spam k phải chỉ để lên màu mè
Đơn giản hơn là cái forum này tạo cho mình cái cảm giác muốn spam cùng mọi người, muốn được trao đổi một số thứ, post 1 số thứ về MMO, về cả những lúc nói chuyện khác, mình thấy vui và thích ở lại nơi này :)

Có ai biết phunganhdai ko???
Giá trị con người mới là đẳng cấp, mà đẳng cấp là mãi mãi....( Tui ko mún lên màu xanh đâu, để màu đen chém gió wen rùi, mà tại ham cái 15$ event làm lên màu xanh xấu wá)

Chủ thớt đưa ra ý kiến để ae comment thì phải vào giải thích rõ ràng về ý kiến,suy nghĩ của mình,đằng này mình đọc hết tpic thì chỉ thấy vào reply mấy câu từ vớ vẩn,vậy thì còn nói còn chỉ trích được ai,khi tạo tpic ra không biết có nghĩ để làm gì không nữa,hay để ae vào đây ném gạch,ném cho chạy mất dép.
các bác thấy ko
chắc mình được lợi nhiều từ topic này lắm nhỉ
đóng góp thì bị tụi nó ném gạch, sướng ghê đấy hjc pó tay 9x

Bản chất của diễn đàn là thảo luận. như vậy thì sao tránh khỏi mỗi người một ý kiến. có ý kiến tốt, xấu, ko đúng chủ đề, lệch lạc...là chuyện bình thường vì đâu phải ai cũng giống ai đâu. mỗi comment của người viết là một ý kiến chủ quan của họ. còn họ viết hay hay ko hay, tốt, xấu nó thể hiện sự nhận thức của người viết. vì vậy đừng coi những comment của họ là spam. đó là chất sám của người ta nghĩ ra.:D. và mọi người sẽ đánh giá cái comment đó.
nên close thôi.

Bản chất của diễn đàn là thảo luận. như vậy thì sao tránh khỏi mỗi người một ý kiến. có ý kiến tốt, xấu, ko đúng chủ đề, lệch lạc...là chuyện bình thường vì đâu phải ai cũng giống ai đâu. mỗi comment của người viết là một ý kiến chủ quan của họ. còn họ viết hay hay ko hay, tốt, xấu nó thể hiện sự nhận thức của người viết. vì vậy đừng coi những comment của họ là spam. đó là chất sám của người ta nghĩ ra.:D. và mọi người sẽ đánh giá cái comment đó.
nên close thôi.
uhm đọc bài của bạn nghe thuyết phục đấy
chắc suy nghĩ của mình hẹp nên ko nhận ra điều đó
thank bạn

hơ em vào chỉ để tìm ai tuyển ref, vs BN gì gì đó thì tham gia chứ chả có lập topic nào ra hồn có sao k các a

kỉ lục của em là spam 2h dc 100 post. =)) tuy nhiều người pro hơn nhưng em chỉ đến thế thôi. cơ bản là có thích spam hay ko. mà em thật ra rất thích những câu dc gọi là spam. nó giải quyết áp lực trong cs thật và nó ko phải bãi rác như bất kì ai nói. chúng ta nói về master của 4room chứ không phải master của mmo, chủ thớt chú ý dùm. nếu muốn tìm master của mmo thì google ko thiếu nhưng master của 4room này đơn giản để người ta chia sẽ những gì họ nghĩ, họ tâm đắc hay bộc lộ cảm xúc của họ thôi. nếu chỉ vì cái màu chữ thì topic này del dc rồi.
@ chủ thớt: 9x là nói ko suy nghĩ à. đọc cm của tớ chắc bạn cũng nghĩ tớ ko có suy nghĩ nhưng cái tầm cảu tớ chỉ đến thế thôi. sr bạn ^^.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,669
Latest member
hatihoro00

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom