Suggest Vấn đề Mod Binh6699 Thay Link ref Trong Topic Group Mưa Đô

Status
Not open for further replies.

lamgiauto

Hero
Verified
Reactions
3,201
MR
0.187
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Đã có sự hiểu lầm về việc Mod Binh6699 thay link ref.

Em là newbie hỏng biết gì. Chỉ thấy lạ lạ trong cái link ref của mình do dref mình báo lại nên đã mở topic về dụ việc này. Và giờ đây mọi việc đã im xui để em được tiếp tục tuyển ref và có sự dám sát chặt chẽ để bảo vệ quyền lợi của thành viên từ BQT. Như vậy là em cũng mừng rồi.

Như kết quả điều tra thì biết có Mod vào edit. Nhưng theo cách nhìn khách quan của mình thì biết rằng chẳng có Mod nào làm ba chuyện nhỏ nhặt ấy. Hổng lẽ vì lợi nhỏ mà bỏ đi quyền lớn, bỏ con tom bắt con tép. Nên thiết nghĩ không cần bình luận gì cũng biết là có hiểu lầm nào đó. Với lại nghe giang hồ đồn là Mod cũng đang làm ăn khá giả hông lẽ dòm ngó mấy đồng lẻ. Nên hôm nay lập topic này khẳng định là hacker lọng hành rồi. Dạo này thấy 4rum cứ bị dơ liên tục.

Thiết nghĩ nếu đặt trường hợp mình là Mod hoặc admin gì đó mà bị nghi ngờ, hiểu lầm những chuyện không đáng như vậy thì sẽ ra sao nhỉ.Khi nghe tin đó là 1 mod trong 4rum và người ấy nói không làm chuyện đó thì mình lại nghĩ đến cái cảm giác của mình bị hiểu lầm kiểu như vậy vài năm trước. Và mình đã thắm được câu: "nếu như có thể đổi vị trí cho nhau dù chỉ một lần, thì bạn mới có thể hiểu được những điều không thể nói"

Nên hôm nay lập topic này nói vài lời để mong lấy lại uy tín của Mod Binh6699 và cũng hy vọng rằng Mod sẽ cố gắng hơn nữa trong nhiệm vụ của mình để cùng nhau giúp cho 4rum ngày càng tốt hơn.

Ngày xa xưa em hát với dòng sông, mà giờ đây em khóc giữa dòng đời. Vì dòng đời không êm ái như dòng sông

Last edited:
xin lỗi mọi người chứ mất lòng thì chịu . nhưng ko lẽ vậy là xong còn ai giám tin tưởng vào mod nữa , sai sót ,bất cẩn thì phải chịu không thể nào nói vài câu như vậy là được
nếu bạn đi đường không nhìn trước sau tông vào họ > chết bạn xin lỗi thử coi có xong chuyện không
theo như mình nghĩ thì binh9966 cũng phải chịu một cái án gì đó để cho các mod cẩn thận hơn
bây giờ binh9966 lên xin lỗi cái xong rồi bữa sau mod khác bị như vậy nữa lên xin lỗi tiếp cứ mãi như thế thì forum sẽ đi tới đâu hả mọi người

Upvote 0
Topic này thiếu một số người nhiệt tình trong việc chiến đấu với scammer, rất ghét scammer chắc có lẽ đã được abc, xyz :))

Upvote 0
Mình ko hiểu thế nào chứ mấy bài trong box Matrix của mình cũng bị như vậy. Thay toàn bộ link ref và khi seach histoty thì đúng là do Mod Binh6699 làm (bài trong box HYIP của mình cũng bị đổi link ref như vậy). Không hiểu là quyết định của Admin như thế nào chứ như vậy sẽ ảnh hưởng ko nhỏ tới uy tín của forum.
Mod Binh6699 nên chịu trách nhiệm về việc này. Nếu là do Haker làm thì Mod Binh6699 cũng nên nhận trách nhiệm về bảo mật tài khoản của mình. Vì chỉ là đổi link ref cũng không ảnh hương nhiều lẳm. Chứ đi Scam thì không biết hậu quả thế nào.

Upvote 0
Cảnh báo luôn các link download nhá cứ liệu chừng
Tôi đã từng bị lên tôi hiểu cảm giác đó lắm :))

Upvote 0
Tất cả hãy chờ quyết Định của Shin đi! Đừng làm mọi việc rối thêm nữa!
Mọi việc vẫn chưa kết thúc mà! Shin vẫn chưa giải quyết mà!
Đợi Shin giải quyết xong, nếu các bạn có bất bình hay thắc mắc thì có thể lập topic! ;)

Upvote 0
Mình ko hiểu thế nào chứ mấy bài trong box Matrix của mình cũng bị như vậy. Thay toàn bộ link ref và khi seach histoty thì đúng là do Mod Binh6699 làm (bài trong box HYIP của mình cũng bị đổi link ref như vậy). Không hiểu là quyết định của Admin như thế nào chứ như vậy sẽ ảnh hưởng ko nhỏ tới uy tín của forum.
Mod Binh6699 nên chịu trách nhiệm về việc này. Nếu là do Haker làm thì Mod Binh6699 cũng nên nhận trách nhiệm về bảo mật tài khoản của mình. Vì chỉ là đổi link ref cũng không ảnh hương nhiều lẳm. Chứ đi Scam thì không biết hậu quả thế nào.
Oác đờ heo !? Của cậu cũng bị thay link ref sao !?

Upvote 0
Vụ này có 2 trường hợp xảy ra thôi

1. Nếu account của binh6699 này bị hack là thật thì thằng hacker này sẽ không dám hành động vì nó nghĩ là binh6699 vẫn tham gia 4rum thường xuyên nên nếu post bài mua bán hay giao dịch gì đó thì binh6699 sẽ phát hiện (nhưng nó không biết là binh6699 về quê) nên nó âm thầm edit link bài viết tuyển ref như vậy có thể qua mặt được mọi người vì không ai rảnh đi check lại các link ref nhưng mà không ngờ bị lộ (khả năng này xảy ra trên 80%)

2. Do binh6699 làm nhưng mà nghĩ mãi không ra lý do gì để binh6699 làm vậy! Thêm 1 cái nữa khi mod nào bận việc thì phải thông báo cho thành viên BQT biết để còn theo dõi. Ở đây binh 6699 không thông báo gì cả nên trách nhiệm này binh6699 phải chịu 1 phần!

Đây chỉ là ý kiến khách quan thôi.

Upvote 0
mod ít nhiều cũng là người dẫn dắt forum > Member sai chịu tội > mod sai xin lỗi >xong ???
vậy nên mod sai thì chịu nặng hơn Member chứ không thể nào xin lỗi mọi người là được
mình chỉ góp ý thôi nhé

Upvote 0

1. Nếu account của binh6699 này bị hack là thật thì thằng hacker này sẽ không dám hành động vì nó nghĩ là binh6699 vẫn tham gia 4rum thường xuyên nên nếu post bài mua bán hay giao dịch gì đó thì binh6699 sẽ phát hiện (nhưng nó không biết là binh6699 về quê) nên nó âm thầm edit link bài viết tuyển ref như vậy có thể qua mặt được mọi người vì không ai rảnh đi check lại các link ref nhưng mà không ngờ bị lộ (khả năng này xảy ra trên 80%)

Có thể thể ko phải thực sự nó hack được mà có thể do lỗi forum gì đó thôi chắc nó bug được hay gì. Vì nếu hack được với số tiền bảo hiểm của mình và nick yahoo mình chung pass forum nó có thể khai thác và kiếm dc không ít. Nick forum thì làm gì có bảo mật login thôi có yahoo login email thì có bắt veri phone còn login = soft chat yahoo thì yahoo cũng ko có bảo mật gì cả login bình thường nếu có pass. Nhờ admin hay ai rành về bảo mật xem xét giúp vì thực sự rất oan ức mình chả có lý do gì phải làm thế + chủ topic là ai mình cũng ko hề biết thì việc phá cũng ko có lý do + nếu tư lợi thì cũng ko cần phải làm thế vì vài đồng lẻ và thực sự mình cũng ko chơi ptc vì việc kinh doanh của mình vps + exchange có thể phải làm thế để kím ref hay gì ko. => mình thấy ko có bất cứ động cơ nào để mình phải làm thế. Xin mọi người hãy xem xét! Và nhờ admin hay mod kiểm tra lại proof bên topic xem có xác thực ko + ip mình dùng trước giờ so với ip edit topic đó thế nào! Xin hãy làm rõ vụ việc và trả lại sự công bằng cho mình. Thanks
Trích dẫn từ: http://mmo4me.com/threads/van-de-binh6699-bi-banned.128502/page-2#post-2734952

Thằng hacker này nó ngu quá nè nó hack đc pass Forum mà nó hok thèm login yahoo luôn

Upvote 0
Rất bất ngờ về topic trước của lamgiauto và rất hoan nghênh bạn vì đã nhanh chóng lập ra topic đó để làm rõ vụ việc, tránh cho những member khác tiếp tục bị hại và ảnh hưởng.
Cũng rất hoan nghênh bác legialoc cũng nhanh chóng vào giải quyết vấn đề 1 cách tích cực nhất.

P/S: Trong việc này bạn lamgiauto ko có 1 tí lỗi gì cả và cũng ko cần phải xin lỗi 1 ai cả! Bạn là người đáng đc tuyên dương! Cũng như bác legialoc!

Upvote 0
Rất bất ngờ về topic trước của lamgiauto và rất hoan nghênh bạn vì đã nhanh chóng lập ra topic đó để làm rõ vụ việc, tránh cho những member khác tiếp tục bị hại và ảnh hưởng.
Cũng rất hoan nghênh bác legialoc cũng nhanh chóng vào giải quyết vấn đề 1 cách tích cực nhất.

P/S: Trong việc này bạn lamgiauto ko có 1 tí lỗi gì cả và cũng ko cần phải xin lỗi 1 ai cả! Bạn là người đáng đc tuyên dương! Cũng như bác legialoc!

Upvote 0
Oác đờ heo !? Của cậu cũng bị thay link ref sao !?
Mình cũng bị nhưng ko hiểu vì sao. Bài trong box HYIP của mình bị thay link ref cách đây 2 ngày. Mình nghĩ là lúc mình post link bị nhầm nhưng hóa ra ko phải. Đổi xong được vài tiếng thì bị thay tiếp. Mình lại nghĩ do Mod box HYIP làm. Sau đó đọc bài của lamgiauto report mới biết. Giờ đang đang có 1-2 người đòi RCB mà ko hề có ref mình nhé. Hậu quả thế nào thì Mod Binh6699 cũng biết.
Bài trong box matrix của mình hôm nay để ý cũng thấy bị đổi. Mình nghĩ còn nhiều bài khác cũng bị như vâỵ Mọi người nên kiểm tra tất cả các bài viết của mình để tránh nhầm lẫn đáng tiéc

Upvote 0

2. Do binh6699 làm nhưng mà nghĩ mãi không ra lý do gì để binh6699 làm vậy! Thêm 1 cái nữa khi mod nào bận việc thì phải thông báo cho thành viên BQT biết để còn theo dõi. Ở đây binh 6699 không thông báo gì cả nên trách nhiệm này binh6699 phải chịu 1 phần!

Đây chỉ là ý kiến khách quan thôi.

Hi em chỉ bận trong 2 3 ngày vì về quê đột xuất dự tính tối 26 rước xong trưa 27 về lại thủ đức mà ko ngờ lại về quê luôn nên ko có thông báo lại log mod bận việc!

PS: hiện tại mình thấy có một số bạn đang cố tình làm loãng topic cũng như làm quá vấn đề. Vấn đề này do sơ xuất về vấn đề bảo mật và cũng ko gây thiệt hại nhiều và nếu có thiệt hại mình cũng chấp nhận bồi thường cho người bị hại theo rule của forum còn acc mình chỉ bị banned vì lý do bảo mật và ko để hacker có thể hoạt động tiếp tục và chủ acc xác nhận đúng info thì có quyền dc unban và xin lấy lại tài khoản. Cũng có một số trường hợp bị hack acc xảy ra và scam gây thiệt hại nhiều chứ ko phải edit và xử lý kịp thời cũng ko gây thiệt hại gì nhiều nhưng vẫn đã được xử lý ổn thỏa nên cũng mong các bạn cũng đừng quá gay gắt với mình trong vụ việc này việc bị hack mình cũng đâu có muốn và giả sử đó là bạn thì như thế nào mong các bạn hiểu và thông cảm, đừng vì lý do cá nhân gì mà vào topic cố tình làm vấn đề ngày càng khó giải quyết! Vụ việc Mod cũng đã xử lý và Admin OnlyC cũng đã lên tiếng giải quyết vụ việc. Cuối cùng xin chào thân ái và quyết thắng!

Upvote 0
Mình cũng bị nhưng ko hiểu vì sao. Bài trong box HYIP của mình bị thay link ref cách đây 2 ngày. Mình nghĩ là lúc mình post link bị nhầm nhưng hóa ra ko phải. Đổi xong được vài tiếng thì bị thay tiếp. Mình lại nghĩ do Mod box HYIP làm. Sau đó đọc bài của lamgiauto report mới biết. Giờ đang đang có 1-2 người đòi RCB mà ko hề có ref mình nhé. Hậu quả thế nào thì Mod Binh6699 cũng biết.
Bài trong box matrix của mình hôm nay để ý cũng thấy bị đổi. Mình nghĩ còn nhiều bài khác cũng bị như vâỵ Mọi người nên kiểm tra tất cả các bài viết của mình để tránh nhầm lẫn đáng tiéc
Giữ nguyên hiện trang.
Ghi thông báo ngưng ref tại đấy.
Rơ chuột vào cho hiện link ref và chụp hình lại.
Waitting....

Upvote 0

Vấn đề này nhờ mod kiểm tra lại log hoạt động của hacker trước đó giúp mình và xác nhận lại vụ việc giúp mình. Nhân đây cũng thông báo với all các bạn kiểm tra lại link ref trong các bài tuyển ref của mình để tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra. Thân

Upvote 0
Nên hôm nay lập topic này nói vài lời để mong lấy lại uy tín của Mod Binh6699 và cũng hy vọng rằng Mod sẽ cố gắng hơn nữa trong nhiệm vụ của mình để cùng nhau giúp cho 4rum ngày càng tốt hơn.
Chủ topic đã nói đây là 1 sự hiểu lầm . Topic close tại đây bạn nào bị hại không hài lòng về cách xử lý này có thể lập topic Report khác để Admin giải quyết :)

Max

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap