Ask Vấn đề nhận check (séc) từ nước ngoài gửi về Việt Nam. Ai đã từng mong vào đc giải đáp!

reve4oehvul

Junior
Reactions
6
MR
0.000
Mình có làm việc với 1 net CPA. và đã đến ngày thanh toán (net-35 :( ). Nó gửi mình $200 và gửi bằng check (séc) về VN.
Cho mình hỏi là không biết có ai đã từng nhận séc kiểu này từ nước ngoài về VN mình chưa ? Nhận ở đâu (Bưu điện hay Ngân hàng) ? Rút thế nào, rút ở đâu, phí rút ? Bao lâu thì rút được ?
Nếu gửi qua bưu điện thì phải lên đấy hỏi hay nó gửi thẳng về nhà ? Ngoài ra còn kinh nghiêm gì mong những ai đã từng cho biết thêm chi tiết . Thanks :D

chưa nhận bao giờ ... hóng cao thủ

:m082: ah bạn mang ra ACB mở một tài khoản USD -- rồi send check cho nó giải quyết -- tầm 3 tuần sẽ có tiền ~~ mình nhận cả 2-3k rồi

Bưu điện sẽ gửi cho bạn
Bạn ra VCB hay ngân hàng gần nhất đổi, khỏang 45 đến 60 days bank vn sẽ chi trả cho bạn sau khi trừ fee nếcu check đó vẫn live

ừa .okay. cho mình hỏi cái giai đoạn mà nó gửi séc từ công ty nó (ở US) về VN thì bao lâu mình sẽ nhận được.
Ở VN mình sẽ nhận nó ntn.

Minh chi co xem phim thoi, con` chua nhan bao gio. Up cho cao thu

Bạn cầm check ra VCB gần nhà là chắc ăn nhất, 3 tuần có tiền! Trước mình nhận thì cần CMND và tạm trú tạm vắng đúng add trong Check ghi (Nếu bạn k có hộ khẩu theo địa chỉ ở check), bây giờ k biết thế nào! fee thì tùy (k cao), mình thì cho cái chị change check moi lan 10-20$ chị ấy sẽ call khi tiền về :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week