Help Vấn đề show site đang chiến

Đúng rồi, anh e nên cẩn thận, ông thầy mình (tiến sĩ hẳn hỏi nhé) lúc nào cũng bảo bọn mình rằng sẽ chỉ một thời gian ngắn nữa thôi là không thể có vi phạm bản quyền như thế này nữa đâu. Luật sẽ siết chặt hơn đấy, giờ mà có ai bị tóm bởi PTU thì:binhsua46:

Biết rằng là vậy nhưng mình muốn nói thế này , trước tiên là điều mình đang nói xa để mọi người nên đề phòng gió cấp 12 giật , luật DMCA ( sở hữu trí tuệ ) là của thế giới đã có ở VN năm 2006 rồi . Bây giờ bắt đầu sự việc quá sức chịu đựng của các Cty sản xuất ra sản phẩm nên họ bắt đầu kiện nhưng mình nên biết rằng đến 1 lúc nào đó còn căng nữa thì thế nào nó cũng sẽ cho ra đời 1 bộ luật dành riêng cho riêng sản phẩm của họ . Thế thì lúc đó đứa nào mà bị bắt bồi thường thì thua luôn . 1 Cty có lèo tèo vài cái máy tính , vậy mà chỉ trong vài năm thôi mà quy ra tiền bản quyền vài tỉ , trong khi đây 1 ngày 1k lượt down cái bản crack Window 7 chẳng hạn , thì cứ tính ra tiền bản quyền mỗi cái bao nhiêu mà nhân lên ( 1 cái bản quyền ở Mỹ khoảng 400$ x 1000 = ??? , xem bán bao nhiêu căn nhà để bồi thường chưa kể nó mà truy vào tài khoản host của bạn nó xem lượt down là có nước thắt cổ để khỏi phải khổ quãng đời còn lại , ở VN mình chưa mạnh tay về vụ đó nhưng xin thưa chả bao lâu cũng sẽ có như thế thôi , các Cty đó cũng k muốn mất tiền đâu , nó phải đấu tranh để giành lại thị phần bản quyền của nó chứ và vì VN đã gia nhập WTO rồi nên xã hội chúng ta bắt đầu tiến hóa với thế giới , dĩ nhiên luật của nó mình cũng sẽ phải áp dụng mạnh mẽ điển hình như các vụ bắt vi phạm bản quyền mình đã có post rồi đấy , nó là cái búa đập mạnh để răn đe rằng xài lậu cái thứ đang có trên máy tính của bạn cũng là lậu đấy . Cái Win7 mình xài cũng là lậu này . Mua cái bản quyền vào chả khác nào cái laptop mình mắc gần gấp đôi , cảnh báo cho các bác nào đang tiếp tay cho bản crack , vi phạm bản quyền . Các bạn cứ để ý , giờ nó bắt đầu đánh rồi nên sống cho thận trọng nhé , bản thân mình đây cũng lo lắng lắm . Có nhiều thằng ra vành móng ngựa rồi mà mặt vẫn còn ngu và xin tha , em cứ tưởng , e lỡ dại , e đủ thứ . . . cũng chỉ vì k thận trọng mà thôi . Cốt yếu là thời gian , nhưng mình cũng cầu mong là PTU sống đc thêm 10 năm nữa thôi là mình cám ơn nhiều , hi vọng kiếm tí cháo để dành để ra kinh doanh cái khác :binhsua139: Hihi , thnx góp ý của bạn
Nếu mà luật này áp dụng thì anh e chỉ có nước húp cháo chứ vì các file host sẽ quản lý chặt file do mình up nếu không muốn bị kiện.mà húp cháo thì sức đâu mà thảo luân. Thiết nghĩ thảo luận ở đây không phải ở vấn đề bản quyền mà là tránh CA vào cuộc săn anh em. chứ thảo luận bản quyền làm gì mình có thảo luận cả năm thì cũng chỉ mình nói mình nghe.

Last edited by a moderator:
Hoang mang...
Chủ topic làm anh em hoang mang quá xá :D
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?ZC83NS9kNzUyNGNlNzk2ODA3ZWRjOTE4YTZhZGY4MjE1YjmUsIC4NS5cUIbaBmUsICDN8SG9hWeBmmUsICgTWFdUngZ3xI4WeBdUngTIFF14WeBdUngzWeBmggSMawxqFdUngZ3x8MQ[/FLASH]

:m187: ae k phải xoắn, cứ nhiệt tình âm thầm mà chiến :m187: ở VN đến khi nó bắt vì mấy cái bản quyền thi AE cũng già chả còn sức mà chơi PTU nữa rồi :m131:

Không có gì phải hoang mang cả thưa các AE MMO nói chung lẫn nói riêng , nhưng cứ nên cẩn thận . Nhiều khi cứ chiến mà k suy nghĩ lại chết hồi nào k hay , cứ chiến thoải mái nhưng luôn nhớ tới điều mình nói là đc rồi :D Vì có tốn nhiêu sức đâu chớ nhẩy :D Còn việc có bạn nào đó nói là bắt hết dân xài Internet là k đúng rồi . Bởi vì bạn biết đó ở ngoài thị trường băng đĩa lậu , CA họ biết nhưng quản lý họ chưa chặt , với lại họ chỉ bắt cái ổ thôi chứ k bắt mấy người kinh doanh . Vì mở cửa hàng kinh doanh thì dễ rồi , nhưng dám chui nhủi để sao chép và tuồn hàng k đó mới là vấn đề lớn . Hốt là trọn ổ <--- cái này mấy anh hình sự VN làm giỏi lắm , các bạn k nên phủ nhận . Vậy theo bạn , mình có phải là 1 phần của cái ổ đó k ? Đừng nói là bắt tụi Torrent nhé , nước nào thì nó có cách bắt của nó hết . Đời này có cái chữ " NGỜ " là nguy hiểm . Sống nay chết mai . Sống kiểu này nguy hiểm nhưng cố mà sống thôi , miếng cơm manh áo mà . Bản thân mình cũng vậy . Chiến là 1 chuyện nhưng luôn xem tin tức mỗi ngày xem mấy ảnh càn quét đến đâu rồi . Bạn có biết các anh hình sự ngày xưa theo dõi hoạt động của Năm Cam cả chục năm rồi mới bắt chưa , lúc ấy mới đủ chứng cứ buộc tội mà . Vậy bạn có nghĩ là bây giờ họ cũng luôn theo sát chúng ta không ? Im lặng mà sống , đừng phát biểu linh tinh , cao hứng , khoe mẽ . Thấy mấy người tham nhũng không , họ chả đi xe đẹp nhưng tài sản hơn Hoàng Anh Gia Lai rất là nhiều , nhà cửa trên thế giới là bao la . Nên học đức tính đó đi :D

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:33 PM ----------

Nếu mà luật này áp dụng thì anh e chỉ có nước húp cháo chứ vì các file host sẽ quản lý chặt file do mình up nếu không muốn bị kiện.mà húp cháo thì sức đâu mà thảo luân. Thiết nghĩ thảo luận ở đây không phải ở vấn đề bản quyền mà là tránh CA vào cuộc săn anh em. chứ thảo luận bản quyền làm gì mình có thảo luận cả năm thì cũng chỉ mình nói mình nghe.

Không phải sợ vụ này , nếu thế thì AE PTU đi vào khách sạn đóng film 3x 4x 5x hết , tự post mục amater . Ngày có 50 người đóng ở khắp nơi rồi gom lại đi post cũng có khối tiền , lúc đó đàn ông VN nó teo cơ hết vì quá sức mà :binhsua79: Ha ha

Không có gì phải hoang mang cả thưa các AE MMO nói chung lẫn nói riêng , nhưng cứ nên cẩn thận . Nhiều khi cứ chiến mà k suy nghĩ lại chết hồi nào k hay , cứ chiến thoải mái nhưng luôn nhớ tới điều mình nói là đc rồi :D Vì có tốn nhiêu sức đâu chớ nhẩy :D Còn việc có bạn nào đó nói là bắt hết dân xài Internet là k đúng rồi . Bởi vì bạn biết đó ở ngoài thị trường băng đĩa lậu , CA họ biết nhưng quản lý họ chưa chặt , với lại họ chỉ bắt cái ổ thôi chứ k bắt mấy người kinh doanh . Vì mở cửa hàng kinh doanh thì dễ rồi , nhưng dám chui nhủi để sao chép và tuồn hàng k đó mới là vấn đề lớn . Hốt là trọn ổ <--- cái này mấy anh hình sự VN làm giỏi lắm , các bạn k nên phủ nhận . Vậy theo bạn , mình có phải là 1 phần của cái ổ đó k ? Đừng nói là bắt tụi Torrent nhé , nước nào thì nó có cách bắt của nó hết . Đời này có cái chữ " NGỜ " là nguy hiểm . Sống nay chết mai . Sống kiểu này nguy hiểm nhưng cố mà sống thôi , miếng cơm manh áo mà . Bản thân mình cũng vậy . Chiến là 1 chuyện nhưng luôn xem tin tức mỗi ngày xem mấy ảnh càn quét đến đâu rồi . Bạn có biết các anh hình sự ngày xưa theo dõi hoạt động của Năm Cam cả chục năm rồi mới bắt chưa , lúc ấy mới đủ chứng cứ buộc tội mà . Vậy bạn có nghĩ là bây giờ họ cũng luôn theo sát chúng ta không ? Im lặng mà sống , đừng phát biểu linh tinh , cao hứng , khoe mẽ . Thấy mấy người tham nhũng không , họ chả đi xe đẹp nhưng tài sản hơn Hoàng Anh Gia Lai rất là nhiều , nhà cửa trên thế giới là bao la . Nên học đức tính đó đi :D

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:33 PM ----------

Không phải sợ vụ này , nếu thế thì AE PTU đi vào khách sạn đóng film 3x 4x 5x hết , tự post mục amater . Ngày có 50 người đóng ở khắp nơi rồi gom lại đi post cũng có khối tiền , lúc đó đàn ông VN nó teo cơ hết vì quá sức mà :binhsua79: Ha ha
Nói như bác chắc $ kiếm được từ PTU thì bỏ ra 60 % mua đồ ăn bổ duỡg để đi đóng phim quá. hay thuê Cave đóng nhỉ. Đọc thấy có AE hoang mang nhưng mong AE không phải ngại cứ cố gắng kiếm $ làm giàu cho bản thân đi em có thằng bạn học nhau từ lớp 6 tới 12 ở cùng làng giờ nó làm bên An ninh. nó bảo bên đó gần như chỉ tóm nhưng vụ nào lớn, có ảnh hưởng lớn tới VN mình. nhưng cái này VN côi là đồi trụy nên giữ kín được bao nhiêu được thì giữ kẻo sau này lại ảnh hưởng tới sự nghiệp như bài " sự nghiệp và PTU 3x "

sorry spam ,test auto coleection reply vaai` cai' 1

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:42 PM ----------

sorry spam ,test auto coleection reply vaai` cai' 2

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 06:45 PM ----------

sorry spam ,test auto coleection reply vaai` cai' 3

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:47 PM ----------

sorry spam ,test auto coleection reply vaai` cai' 4

lúc nào cũng suy nghĩ cho PTU nước nhà...nghe xa vời vãi...nếu không up warez bản quyền thì PTU chỉ có húp cháo thôi...nói vậy thì chả khác nào nói tẩy chay thằng PTU luôn đi cho rồi

Thôi , AE k bàn nữa , ai thấy có lý thì gật đầu , k thấy hợp lý thì có thể bỏ qua coi như là thừa đi . Nói thêm nữa kẻo lộ hàng hết cả đám giờ :))

Xiết chặt chỉ khi nào mà VN giàu như Mỹ thôi, cơm lo từng bữa ai mà bỏ tiền ra mau bản quyền được, chạm vào cái gì alf bản quyền cái đó, mình thấy nhờ lỏng như bây giờ mà CNTT chung mới có thể đẩy mạnh chứ, chứ như windown mà siết chặt thì có mấy ai được dùng máy tính

Xiết chặt chỉ khi nào mà VN giàu như Mỹ thôi, cơm lo từng bữa ai mà bỏ tiền ra mau bản quyền được, chạm vào cái gì alf bản quyền cái đó, mình thấy nhờ lỏng như bây giờ mà CNTT chung mới có thể đẩy mạnh chứ, chứ như windown mà siết chặt thì có mấy ai được dùng máy tính

Vấn đề này thì ai cũng hiểu nhưng mà giờ thằng nước ngoài nó yêu cầu phía VN phải vậy thì phải làm thôi chớ sao giờ , gia nhập WTO rồi , nó siết chặt hơn nhiều . Còn việc luật pháp VN có bắt bỏ tù hay k thì chỉ mong họ lơ lâu dài tí để tiền còn chảy vào túi người Việt . VN tình người nhiều lắm :D các bạn cứ mong chờ thế nhé :D Mình cũng mong là thế :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week