• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Vấn đề SSH share và bán

zingme

Senior
Reactions
142
MR
0.000
Mình đi mua SSH ban đầu từ luisteo 1k rồi 2k nhưng vấn đề đem check trùng rất lớn 80-90% SSH trên mạng, một thời gian sau mình mua thấy người khác bán (Loan ) khá uy tín nên mình quyết định mua 1k thử. Kết quả vẫn vậy rất chán nên mình đã quyết dịnh không đi mua nữa.

Rồi 1 hôm có topic report về bán 15k SSH check trùng còn 1k7 thì mình mới nhớ là Loan hỗ trợ check trùng. OK lại định đi mua tiếp vì với check trùng se không phải mua SSH share nữa, nhưng Loan không online vậy mình đi mua của luisteo. Nhưng khi hỏi thì luisteo từ chối check trùng, mình hỏi lý do thì bảo là chỉ check trùng với list đã bán, ok vậy thôi chờ Loan. Khi mình mua 1k nhờ check trùng Loan đã đồng ý, không có gì để nói.

Hôm nay đến khi hỏi mua tiếp 10k nhờ check trùng, Loan từ chối cũng lý do chỉ check trùng với list đã bán và các seller đã thống nhất với nhau với lý do các người mua tự ý trade với nhau. Seller có quyền yêu cầu người mua không share và không bán với họ, người mua có quyền yêu cầu check trùng với list SSH share. Seller không thích người mua trade với nhau, thì người mua cũng không thích mua SSH share, tại sao cố ý để lẫn vào để bán cái tỷ lệ trùng rất lớn đến 80-90% thì rất nhiều người dùng + bán cho rất nhiều người, mua về dùng thì tác dụng gì. Chính các Seller cũng đem share, mỗi ông share rồi bán không chịu check trùng chính là cố tình để lẫn sock, người mua thì chịu thiệt hỏi sao hay bị ban ( tất nhiên là nhiều lý do nhưng IP trùng nhau site nó ban khỏi giải thích)

Khi mình nói với Loan sẽ post bài về 8k SSH share trên mạng thì hắn quay ra chửi mình rồi nói rất vô văn hoá, mà chửi nhau vô văn hoá thì mình không chấp, không tiếp, không thèm chửi lại.

8k SSH US này mình lấy từ trên mạng (check dup từ 20k share ) với google "tênSSH SSH " ví dụ "65.49.46.58 SSH", còn 1.3k SSH mua của Loan lần sau mình không có quyền pub tránh lằng nhằng. Mọi người có thể google bất kỳ con nào trong list 8k đều có trên mạng vì thế mình mới không mua tránh 80-90% trùng đáng tiếc sau này, Một số kết quả google

http://sshfree24h.blogspot.com/2015/02/ssh-us-free-1822015.html
http://proxylivedaily.blogspot.com/2015/01/random-ssh-free-live-182015.html
http://pastebin.com/ZrjNnJyU
.....
PS:Lý do share là tránh mọi người mua phải SSH share + seller thống nhất chỉ check trùng SSH đã bán

Attachments

• LIST1.txt
    233.7 KB · Views: 214
Viết lủng củng quá, đọc k hiểu đc =)). Tóm lại mua của ông này ổng check trùng cho nè @YouAndIVN :rolleyes: Mà nếu check trùng thì cứ yên tâm là cả tháng mới có đc 2-3k k trùng nhé. =))

Viết lủng củng quá, đọc k hiểu đc =)). Tóm lại mua của ông này ổng check trùng cho nè @YouAndIVN :rolleyes: Mà nếu check trùng thì cứ yên tâm là cả tháng mới có đc 2-3k k trùng nhé. =))
inter thì ko đến mức đó đâu, mỗi tuần inter die khoang 5->10k và lượng scan đc bổ sung cũng khoảng tầm đó . Nên hầu hết anh em cứ dao động khoảng 50 -> 80k inter :D

Còn vụ chấp nhận check trùng thì chắc chỉ có mình :) Vì mình nghĩ bán cho khách thì họ phải dùng đc, chứ bán mà họ ko dùng đc thì lấy tiền cũng ngại :) Nên khi có khách mua yêu cầu check trùng, mình ko từ chối bao giờ :)

Nhiều khách mua các country ít chỉ 100, 200 , check trùng xong còn vài chục, thôi cho luôn :D

inter thì ko đến mức đó đâu, mỗi tuần inter die khoang 5->10k và lượng scan đc bổ sung cũng khoảng tầm đó . Nên hầu hết anh em cứ dao động khoảng 50 -> 80k inter :D

Còn vụ chấp nhận check trùng thì chắc chỉ có mình :) Vì mình nghĩ bán cho khách thì họ phải dùng đc, chứ bán mà họ ko dùng đc thì lấy tiền cũng ngại :) Nên khi có khách mua yêu cầu check trùng, mình ko từ chối bao giờ :)

Nhiều khách mua các country ít chỉ 100, 200 , check trùng xong còn vài chục, thôi cho luôn :D
Khác biệt tạo nên thương hiệu. :D:D:D

Check IP trùng rất dễ. Đưa 1 list check vài phút là xong thôi mà. Chawngr cần tool làm gì cho mệt, chỉ cần đi học bằng A tin học, học tới tuần thứ 4 là có thể check được.

107.144.112.163|admin|admin
107.144.112.163|admIndian|admIndian
107.144.112.163|support|support
107.144.112.163|ubnt|ubnt
107.144.112.163|webmaster|webmaster

lấy 1 con ssh rồi chế pass kiểu này thì mình có thể làm 10k con ssh fresh .

thật là siêu lợi nhuận mà =))

Check IP trùng rất dễ. Đưa 1 list check vài phút là xong thôi mà. Chawngr cần tool làm gì cho mệt, chỉ cần đi học bằng A tin học, học tới tuần thứ 4 là có thể check được.
Check trùng để rồi mua list mới chứ không phải check dup

107.144.112.163|admin|admin
107.144.112.163|admIndian|admIndian
107.144.112.163|support|support
107.144.112.163|ubnt|ubnt
107.144.112.163|webmaster|webmaster

lấy 1 con ssh rồi chế pass kiểu này thì mình có thể làm 10k con ssh fresh .

thật là siêu lợi nhuận mà =))
Chế pass kiểu này log nó cũng vào hả bác?

chủ thread nói cũng đúng nhưng cũng ko đúng

ssh scan thì ko đc nhiều, trong khi người dùng ko biết ý . Mang đi share, đi trade lung tung cả lên . SSH ít người xài thì chất lượng , nhiều người xài thì thành rác ngay . Công sức, tiền của bỏ ra để scan mà nhìn người khác "phá" thì thử hỏi có tức hay ko :(

Chưa kể sức ép từ người dùng : Sao tuần này có ít ssh thế , làm nhiều vào , lại ko có à ,..... sao ssh dởm thế, sao ssh cùi thế , sao ssh trùng , ssh die thế

Nếu người dùng muốn người bán dễ tính hơn, thì cũng nên hỗ trợ người bán , ít nhất là về việc sử dụng .

Mình cũng nói thẳng: ĐÃ SCAN THÌ KO TRADE , ĐÃ SCAN THÌ KO SHARE (có share thì cũng chỉ tượng trưng 1 ít để quảng cáo thôi)

Có nhiều người mua rồi mang đi share, mang đi trade , mang đi resell nữa . Nói chung người dùng chán , và người scan để bán cũng nản :oops:

mấy ông bán đều có mấy trăm k SSH US, không lẽ tính cả dup, còn nếu không dup thì check trùng 8k có vấn đề gì đâu hay đều muốn bán 8k SSH US share kẹp lẫn SSH scan trước

Việc trùng thì đó là lẽ đương nhiên rồi bác.
Bác mua đợt 1, thì những đợt sau nhất định sẽ có trùng ít nhất 30%-50%
Vì khi quét 1 dãy IP cố định, thì lần sau mua họ cũng phải scan lại dãy IP cố định đó.
VIệc này hoàn toàn có thể thông cảm cho seller đc, nếu như SSH dùng đc lâu, ko die sớm quá nhiều, thì cũng là tốt rồi.
Noi chung la cai list SSH cua bac dau, dua em xem.
Đây là list em mua, bác xem 2 cái có trùng ko?

có những con ssh , điền pass nào vào cũng đúng
SSH mình chỉ biết xài chứ ko biết gì nhiều về nó cả. Nếu người ta clone ip đó ra thành nhiều acc mà bán thì thu lợi quá khỏe.

Việc trùng thì đó là lẽ đương nhiên rồi bác.
Bác mua đợt 1, thì những đợt sau nhất định sẽ có trùng ít nhất 30%-50%
Vì khi quét 1 dãy IP cố định, thì lần sau mua họ cũng phải scan lại dãy IP cố định đó.
VIệc này hoàn toàn có thể thông cảm cho seller đc, nếu như SSH dùng đc lâu, ko die sớm quá nhiều, thì cũng là tốt rồi.

mình nghĩ họ nói TRÙNG tức là TRÙNG khi làm trên site .

Chứ còn list của mình 150k ssh us chẳng hạn, thì chỉ có 7,8k là fresh, còn lại đa số la DIE , và die từ rất lâu nhưng vẫn giữ lại . Chủ yếu là để check trùng .

SSH sau khi scan IP RANGER => quăng vào check dup IP với list country đó => Sau đó check user/pass các IP ko trùng

Nên ko có chuyện scan mà lại bán lại ssh trùng cậu ạ :)

Nên là ai mua SSH luôn giữ lại list cũ , khi nào mua mới thì gửi list cũ để người bán check trùng, còn nếu người bán send ssh trùng với list cũ => Người bán scam :) Các bạn có thể lập topic report :)

SSH mình chỉ biết xài chứ ko biết gì nhiều về nó cả. Nếu người ta clone ip đó ra thành nhiều acc mà bán thì thu lợi quá khỏe.
ko cậu ạ, các tool coder check trùng hầu hết (các tool mình biết ) là nó lọc riêng IP và chỉ check trùng IP thôi . Nó ko quan tâm đến các kí hiệu, user, pass hay dấu má gì cả :) Nên là ko có chuyện clone IP ra đc đâu :)

sẵn dịp share lun cái list này, cái này mới ko trùng nè, live lâu (die hơi nhiều)

ko cậu ạ, các tool coder check trùng hầu hết (các tool mình biết ) là nó lọc riêng IP và chỉ check trùng IP thôi . Nó ko quan tâm đến các kí hiệu, user, pass hay dấu má gì cả :) Nên là ko có chuyện clone IP ra đc đâu :)

Thế trường hợp cố tình clone pass ra như ví dụ trên kia thì là do nguyên nhân gì hả cậu :rolleyes:

mấy con ấy ko điền cũng vào đc nhưng ko sài đc . mình có mấy con cũng thử rồi mà load ko dc

vẫn có những con login bừa mà vẫn load được web cậu ạ .

trên kia tớ check lại , clone thêm tầm 2000 con , mỗi IP clone 2 - 5 pass .

từ 6000 thành 8000 quá khỏe :rolleyes::rolleyes:

NÓi thật, nếu bác mua và dùng đc việc thì ko nên trách seller làm gì. Dù sao họ cũng bỏ công sức ra check, scan, lọc lấy country bác cần, lọc lấy đầu sô iP, city...
chưa kể họ phải thay đổi định dạng cho bác... mà họ có lời đc bao nhiêu đấu. Cái giá họ đưa ra thật sự là rẻ mạt so với khoảng lợi tức mà bác thu đc từ SSH đó.
Vậy nên chúng ta nên thông cảm cho nhau. Bác ăn cơm, thì chừa cho bọn thấp cổ bé họng chút cháo, chút mắm để họ còn sống. Bác đè người ta qua1, cũng tội cho họ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom