Warning Vấn đề SSH share và bán

sẵn dịp share lun cái list này, cái này mới ko trùng nè, live lâu (die hơi nhiều)

mình cũng nói ở trên rồi :)

SSH ko tự nhiên mà có, phải có người scan ra thì mới có . Việc các bạn cứ tự ý share ra như thế này (dù nó đã share ra trước đó ) thì ssh đó chưa die cũng sẽ sớm die thôi . Nên tớ nghĩ , việc share thế này ko tốt cho cả người đang sử dụng và người sẽ sử dụng đâu

Bạn ko muốn ssh mình đang sử dụng biến thành 1 đống rác, bạn cũng ko muốn tải 1 đống ssh về mà sẽ biết nó sẽ thành rác ?

Bạn nên xóa những file bạn đang share đi , nếu bạn ko muốn dùng thì để người khác dùng . SSH giờ hiếm lắm , đừng bức tử nó thêm nữa :oops:

Cái list đó là từ năm 2008 tới giờ đó bác. vẫn còn xài đc nhé :p
Rồi rồi mình xoá rồi

Cái list đó là từ năm 2008 tới giờ đó bác. vẫn còn xài đc nhé :p
nó là bậc lão thành rồi, để nó vào kỉ lục guiness đi đừng giết nó :D

Mình cũng xin gửi lời đến 1 số bạn hay share và trade CÔNG KHAI : các bạn có thể trade , share ngầm cho nhau , nhưng đừng public lên , vì ssh bạn public nên nó chắc chắn sẽ die trong 1 thời gian tới . Nên nghĩ đến lợi ích chung và lâu dài .

Cám ơn :)

sẵn dịp share lun cái list này, cái này mới ko trùng nè, live lâu (die hơi nhiều)
list gì vậy ba?
69.12.32.23 |fedora |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |temp123 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |system |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |system |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |pass |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |pass |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |password |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |password |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |mysql |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |mysql |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |demo |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |demo |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |service |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |service |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |linux |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |linux |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |install |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |install |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |user |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |user |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |oracle |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |oracle |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |data |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |ftpuser |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |ftp |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |123456 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |12345 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |www1 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |www |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |httpd |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |http |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |web |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |webmaster |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |root123 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |postgres |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |admin |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |teste |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |test1 |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |test |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |guest |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |temp |United States |Texas |Dallas
69.12.32.23 |guest |United States |Texas |Dallas

List đó là list ma mà, đâu có xài đc đâu her her her

Thế trường hợp cố tình clone pass ra như ví dụ trên kia thì là do nguyên nhân gì hả cậu :rolleyes:

Nếu người bán mà clone pass ra như cậu nói thì là họ ko có lương tâm, scam khách hàng rồi . Nếu phát hiện có thể report scam ngay lập tức :)

Còn tool tớ xài thì check dup + check trùng , nó check duy nhất IP . Và ko bao giờ có chuyện 1 IP mà nhiều user|pass tồn tại trong cùng 1 list đc :)

trên 4rum thấy có 1 cậu là bán chả trùng với mấy thánh này ! nhưng hàng dễ die , đc cái ko trùng 100%
bác nói em ạ :oops:

ssh live lâu hay die nhanh cũng hên xui , tùy đợt bác ơi >.<

mình cũng nói ở trên rồi :)

SSH ko tự nhiên mà có, phải có người scan ra thì mới có . Việc các bạn cứ tự ý share ra như thế này (dù nó đã share ra trước đó ) thì ssh đó chưa die cũng sẽ sớm die thôi . Nên tớ nghĩ , việc share thế này ko tốt cho cả người đang sử dụng và người sẽ sử dụng đâu

Bạn ko muốn ssh mình đang sử dụng biến thành 1 đống rác, bạn cũng ko muốn tải 1 đống ssh về mà sẽ biết nó sẽ thành rác ?

Bạn nên xóa những file bạn đang share đi , nếu bạn ko muốn dùng thì để người khác dùng . SSH giờ hiếm lắm , đừng bức tử nó thêm nữa :oops:

List 8k SSH US này mình lấy từ trên mạng từ người khác scan rồi share lên, nên mình mới yêu cầu check trùng, không lẽ bắt mình mua những thứ mình đã có (trùng IP lẫn user-password ) mà mấy con SSH này không những trùng IP mà user-password cũng trùng luôn, chứng tỏ không từ scan. Nếu scan tại sao họ không check trùng IP trước (thường check IP là SSH trước rồi mới scan pass) , còn nếu scan tất cả ra những con IP user-password cũ mà vẫn live thì cần gì scan, chỉ việc đem list cũ check live là được, scan pass mới vất vả chứ check login live không thì cần gì
Bạn nói hiếm mà trên mạng người ta scan được rồi đem share vài k, nghĩa là họ có cả 100k mới đem share 1-2% chứ ai có ít lại đem share 10% trở lên bao giờ, đây là mình không nói những người post lại, và người mua cần mua cái chưa share cũng như không bỏ tiền mua khoá học những cái có sẵn trên mạng (tất nhiên ai muốn nhanh thì bỏ tiền ra và kiến thức cũng hạn chế do tâm lý ít tìm tòi )

List 8k SSH US này mình lấy từ trên mạng từ người khác scan rồi share lên, nên mình mới yêu cầu check trùng, không lẽ bắt mình mua những thứ mình đã có mà mấy con SSH này không những trùng IP mà user-password cũng trùng luôn, chứng tỏ không từ scan. Nếu scan tại sao họ không check trùng IP trước (thường check IP là SSH trước rồi mới scan pass) , còn nếu scan tất cả ra những con IP user-password cũ mà vẫn live thì cần gì scan, chỉ việc đem list cũ check live là được, scan pass mới vất vả chứ check login live không thì cần gì
Bạn nói hiếm mà trên mạng người ta scan được rồi đem share vài k, nghĩa là họ có cả 100k mới đem share 1-2% chứ ai có ít lại đem share 10% trở lên bao giờ, đây là mình không nói những người post lại, và người mua cần mua cái chưa share cũng như không bỏ tiền mua khoá học những cái có sẵn trên mạng (tất nhiên ai muốn nhanh thì bỏ tiền ra và kiến thức cũng hạn chế do tâm lý ít tìm tòi )

tớ thì nhận check trùng hết, miễn là khách yêu cầu (nên cậu có thể yên tâm là list mua sau ko bao giờ có 1 con ssh nào trùng với list mua trước :) ) Nhưng cái tớ nói là cậu ko nên public ra, vì ssh mà cứ share ra thì nó nhanh nát và die :)

Còn việc cậu nói về việc cậu mua với mấy dịch vụ khác thì tớ ko biết :)

Vụ share ssh thì tớ nói rồi . Ai đã scan thì ko share, còn ai đã share thì ko scan :) . Cậu thử nghĩ xem tùy theo country có vps treo cả tuần chỉ đc vài trăm con live (chưa check fresh nha, fresh chắc chỉ còn vài chục) thì họ liệu có mang công sức của mình ra share ko :)

Còn về việc scan ssh , có vẻ nhiều bạn vẫn chưa hiểu rõ nhỉ . Mình xin đưa ra quy trình scan ssh hàng tuần để các bác tham khảo :)

Bước 1 : Scan lại dải Ip ranger (dùng nhiều port nhất có thể : 22, 443 , 1024 ,...) để scan dải IP ranger
Bước 2 : List IP ranger check đc , quăng qua check trùng với list tổng của mình => chỉ giữ lại nhưng IP nào ko trùng mang qua bước 3
Bước 3 : Scan User/Pass cho những IP kia (mới đầu dùng list 10 pass đơn giản để đc nhiều , sau khi scan xong thì dùng list pass khó khoảng vài trăm hoặc vài k để scan đc nhiều nhất có thể)
Bước 4: Mang list live check đc đi check fresh và phân chia bổ sung vào list cũ

==> Không có chuyện 1 IP nhiều pass tồn tại trong cùng 1 list

Còn việc cậu nói : Gửi trùng SSH cũ cho câu. Thì là SCAM (hoặc do seller nhầm lẫn) . Vì nguyên tắc là ssh bán sau , ko đc trùng với ssh bán trước . Còn khách hàng thì có trách nhiệm , giữ và gửi list cũ cho seller để họ check trùng :)

Tớ sell cũng đc vài tháng rồi và ko có hiện tượng sell trùng ssh cho khách (nếu khách đã gửi list cũ) :)

tớ thì nhận check trùng hết, miễn là khách yêu cầu (nên cậu có thể yên tâm là list mua sau ko bao giờ có 1 con ssh nào trùng với list mua trước :) ) Nhưng cái tớ nói là cậu ko nên public ra, vì ssh mà cứ share ra thì nó nhanh nát và die :)

Còn việc cậu nói về việc cậu mua với mấy dịch vụ khác thì tớ ko biết :)

Vụ share ssh thì tớ nói rồi . Ai đã scan thì ko share, còn ai đã share thì ko scan :) . Cậu thử nghĩ xem tùy theo country có vps treo cả tuần chỉ đc vài trăm con live (chưa check fresh nha, fresh chắc chỉ còn vài chục) thì họ liệu có mang công sức của mình ra share ko :)

Còn về việc scan ssh , có vẻ nhiều bạn vẫn chưa hiểu rõ nhỉ . Mình xin đưa ra quy trình scan ssh hàng tuần để các bác tham khảo :)

Bước 1 : Scan lại dải Ip ranger (dùng nhiều port nhất có thể : 22, 443 , 1024 ,...) để scan dải IP ranger
Bước 2 : List IP ranger check đc , quăng qua check trùng với list tổng của mình => chỉ giữ lại nhưng IP nào ko trùng mang qua bước 3
Bước 3 : Scan User/Pass cho những IP kia (mới đầu dùng list 10 pass đơn giản để đc nhiều , sau khi scan xong thì dùng list pass khó khoảng vài trăm hoặc vài k để scan đc nhiều nhất có thể)
Bước 4: Mang list live check đc đi check fresh và phân chia bổ sung vào list cũ

==> Không có chuyện 1 IP nhiều pass tồn tại trong cùng 1 list

Còn việc cậu nói : Gửi trùng SSH cũ cho câu. Thì là SCAM (hoặc do seller nhầm lẫn) . Vì nguyên tắc là ssh bán sau , ko đc trùng với ssh bán trước . Còn khách hàng thì có trách nhiệm , giữ và gửi list cũ cho seller để họ check trùng :)

Tớ sell cũng đc vài tháng rồi và ko có hiện tượng sell trùng ssh cho khách (nếu khách đã gửi list cũ) :)

pỏrt 443 cũng chạy port 22 à bác

Không liên quan nhưng nói về vấn đề SSH scan thì có 2 loại:

1.Nologin: Tức không cần user pass, bất cứ user pass gì cũng login được.
2.Phải đúng với user pass nó mới cho login.

Loại 1 thì khỏi nói, vì user pass gì cũng scan ra nên nó nát như tương tàu. 80% loại này là No Fresh rồi, 20% Fresh còn lại thì ta nói nó cùi bắp dễ sợ.
Loại 2 thì ngon rồi, nhưng mọi người lưu ý 90% những con có user pass test|test đều trỏ về IP khác so với IP login của SSH.
Muốn chất, pri và không trùng? Đơn giản là scan những user pass lạ lạ thôi..

Không liên quan nhưng nói về vấn đề SSH scan thì có 2 loại:

1.Nologin: Tức không cần user pass, bất cứ user pass gì cũng login được.
2.Phải đúng với user pass nó mới cho login.

Loại 1 thì khỏi nói, vì user pass gì cũng scan ra nên nó nát như tương tàu. 80% loại này là No Fresh rồi, 20% Fresh còn lại thì ta nói nó cùi bắp dễ sợ.
Loại 2 thì ngon rồi, nhưng mọi người lưu ý 90% những con có user pass test|test đều trỏ về IP khác so với IP login của SSH.
Muốn chất, pri và không trùng? Đơn giản là scan những user pass lạ lạ thôi..

có nhiều loại pass đơn giản nhưng vẫn ngon như : admin|admin , admin|default, ubnt|ubnt, .... :) Còn các pass lạ thì cũng hên xui, vì pass lạ người tạo sẽ kĩ tính, nhiều khi người tạo mà chiến offer thì mấy bác mua về ko làm đc con nào :D

Cái gì cũng có 2 mặt của nó :D Thế nên rất khó phân biệt đc loại nào tốt loại nào ko tốt :p

107.144.112.163|admin|admin
107.144.112.163|admIndian|admIndian
107.144.112.163|support|support
107.144.112.163|ubnt|ubnt
107.144.112.163|webmaster|webmaster

lấy 1 con ssh rồi chế pass kiểu này thì mình có thể làm 10k con ssh fresh .

thật là siêu lợi nhuận mà =))

Check trùng thì tớ chỉ check ip thôi chứ ko có check pass hay user mà cậu???

*** 96,69% ssh trên mmo cỡ nào mà chả trùng. Có nhiêu đó đầu ip, list user/pass cả đống, quá trời seller đều scan thì ko trùng mới sợ. Ví dụ bạn có con ssh 69.69.69.69|shingay|shinbd đi mua ở seller @YouAndIVN , bạn search nát google ko thấy trùng, bao check trùng đủ kiểu luôn thì chắc gì seller @Loan ko có? Của free ai có tool cũng scan dc mà. Thế nên khi đi mua ssh các bạn nên xác định tư tưởng là trả công cho seller về vấn đề scan, check chứ ko phải trả tiền vì ssh chất hay ssh ko trùng.

*** Ssh died có nhiều lí do như ip đó hết mở port ssh hoặc chủ ip đổi user/pass, hoặc hết băng thông...bla bla bla. Thế nên khi giao dịch ssh đừng có hỏi "ssh lâu died ko bác?", nó dư thừa lắm, seller biết chết liền, nếu seller đó dám nói live lâu thì nó đang hư cấu.

Túm váy lại là khi giao dịch ssh, seller nên nói rõ ràng 2 vấn đề trên với buyer, nếu có check trùng chỉ nên check trùng với list chính seller đó đã sell. Còn buyer khi đi mua ssh cũng đừng yêu cầu cao quá mức cần thiết để rồi thất vọng, nếu muốn hàng chất thì tự mua vps về làm ssh, còn ko thì cứ xác định ssh scan pro cỡ nào cũng chỉ tới mức đó. Cả 2 bên cứ rõ ràng với nhau là hết mọc ra mấy cái topic cãi nhau thế này, chả mod nào dám xử mấy vụ này cả đâu.

Last edited:
*** 96,69% ssh trên mmo cỡ nào mà chả trùng. Có nhiêu đó đầu ip, list user/pass cả đống, quá trời seller đều scan thì ko trùng mới sợ. Ví dụ bạn có con ssh 69.69.69.69|shingay|shinbd đi mua ở seller @YouAndIVN , bạn search nát google ko thấy trùng, bao check trùng đủ kiểu luôn thì chắc gì seller @Loan ko có? Của free ai có tool cũng scan dc mà. Thế nên khi đi mua ssh các bạn nên xác định tư tưởng là trả công cho seller về vấn đề scan, check chứ ko phải trả tiền vì ssh chất hay ssh ko trùng.

*** Ssh died có nhiều lí do như ip đó hết mở port 22 hoặc chủ ip đổi user/pass, hoặc hết băng thông...bla bla bla. Thế nên khi giao dịch ssh đừng có hỏi "ssh lâu died ko bác?", nó dư thừa lắm, seller biết chết liền, nếu seller đó dám nói live lâu thì nó đang hư cấu.

Túm váy lại là khi giao dịch ssh, seller nên nói rõ ràng 2 vấn đề trên với buyer, nếu có check trùng chỉ nên check trùng với list chính seller đó đã sell. Còn buyer khi đi mua ssh cũng đừng yêu cầu cao quá mức cần thiết để rồi thất vọng, nếu muốn hàng chất thì tự mua vps về làm ssh, còn ko thì cứ xác định ssh scan pro cỡ nào cũng chỉ tới mức đó. Cả 2 bên cứ rõ ràng với nhau là hết mọc ra mấy cái topic cãi nhau thế này.
Các seller cùng có SSH đó nhưng vấn đề ở đây nếu check trùng với list SSH share rồi thì khả năng ít người dùng hơn hẳn, chứ ai dám đảm bảo duy nhất. Vì thế nên yêu cầu 8k Share trên + ssh đã mua của của ông kia nhưng hắn chỉ chịu check trùng với list đã bán, và nếu không check trùng thì khả năng cao 80-90% trùng với list hơn 8k trên mạng(nếu ai chịu khó thì con số đấy còn cao hơn ), mà trùng thế thì mua về làm gì, mình có cái list 1.3k chưa check trùng mua lần đầu của hắn, mua về chán chả thèm dùng luôn.
Bây giờ không lẽ khi mua số lượng lớn vứt đi ít nhất 300k VND để mua lại list 8k SSH share trên mạng cho mỗi bác seller, chưa kể list SSH mua về đấy còn được bán cho người khác, người mua đều biết hàng bán cho nhiều người nhưng vì ít người dùng nên chấp nhận, tóm lại bác có mua SSH về trùng 80-90% trên mạng thì tự hiểu (mà trùng thì cần gì mua check live là xong )

Last edited:

*** Ssh died có nhiều lí do như ip đó hết mở port ssh hoặc chủ ip đổi user/pass, hoặc hết băng thông...bla bla bla. Thế nên khi giao dịch ssh đừng có hỏi "ssh lâu died ko bác?", nó dư thừa lắm, seller biết chết liền, nếu seller đó dám nói live lâu thì nó đang hư cấu.

Túm váy lại là khi giao dịch ssh, seller nên nói rõ ràng 2 vấn đề trên với buyer, nếu có check trùng chỉ nên check trùng với list chính seller đó đã sell. Còn buyer khi đi mua ssh cũng đừng yêu cầu cao quá mức cần thiết để rồi thất vọng, nếu muốn hàng chất thì tự mua vps về làm ssh, còn ko thì cứ xác định ssh scan pro cỡ nào cũng chỉ tới mức đó. Cả 2 bên cứ rõ ràng với nhau là hết mọc ra mấy cái topic cãi nhau thế này, chả mod nào dám xử mấy vụ này cả đâu.
Đọc nguyên bài có mỗi câu này thực tế và chuẩn. List SSH Scan ầm ầm, seller và solo scan ngày qua ngày kiểu gì mà chả trùng. Cứ thỏa thuận đúng yêu cầu người bán, người mua phục vụ đúng yêu cầu là done..... Đừng đòi hơn nữa, bấy rồi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week