Ask vấn đề với stable host

dongsl45

Senior
Reactions
145
MR
0.000
chào các bác, mình mới tập chơi cpm.
Mua gói ultimate pro hosting của stable host và domain của godady, sau đó quăng site của mình lên.
Mâý tháng nay sử dụng bình thường không có vấn đề gì. Tự nhiên từ hôm qua cứ truy cập vào site của mình là nó bắt phải check captcaha i m not a robot.

Đã thử trên firefox, chrome, internet exploer đều bị tình trạng như vậy
Nếu vào bằng ip vietnam thì không sao, vào bằng ip US, IN, KR, ES.... thì lại bị

Cái đó là hệ thống của người ta mà bạn disabled thì bạn mua lại công ty của nó cho rồi.

Ngay cái dòng thông báo ở trên nó đã cho bạn biết rồi còn gì.
Nó phát hiện truy cập từ nguồn nguy hiểm (IP khác với IP ban đầu chẳng hạn) nên nó yêu cầu thêm.
Chứ bình thường thì vào tẹt nhé. :D

đây là thớt truy cập vào site của thớt mà, chứ có phải truy cập vào panel của bên host đâu nhỉ?
nếu thế thì firewall trên con server panel này nó tự block các ip rồi, nên tất cả site trên server đó đều bị

Thế bạn phải bắt đền bọn support ấy. Nói khó với nó, dọa nó các kiểu là nó sẽ hỗ trợ nhanh thôi.
bắt đền bọn support mà nó nói như này này:

StableHost Technical Support - Tier 3 <[email protected]>

Hi Nguyen,

I understand that some users are prompting with a page says " I'm not a robot". They got this prompt because the IP reputation from they are browsing is poor or bad. Sorry, this check can't be disabled.

Hi Nguyen,

Sorry, there is no way to override the Web Application firewall for now. Let me know if you need help with anything else!

--
Regards,

Allen T.
Senior Technical Support

host lớn nào cũng có anti ddos cả, bạn boot traffic = SSH, nó tương tự như đang ddos web, nên là nó auto chặn thôi, chứ có gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,534
173,710
Latest member
thunderstorm

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom