Vâng một Exchanger, Trung gianer rất "chuyên nghiệp"

Status
Not open for further replies.
Tiền thì tất nhiên là refund rồi, phí mình chịu đương nhiên. Nếu ko thì topic này nằm ở mục Scam chứ ko phải Chat đâu

Mình chỉ thấy ông chủ topic quá đáng khi nói cái câu. ĐỂ ĐỨC CHO CON CHÁU. Chỉ là làm ăn không làm nữa thì thôi chứ có lừa đảo đâu mà mang con nhà người ta vào.
Tại vì mình thấy nó nói câu cầm giấy CMND ra ngân hàng mà lấy lại tiền nó phũ quá bạn, trong khi mình chuyển tiền thì có tài khoản vcb của mình đàng hoàng, bực quá mình mới nói vậy

Mình chỉ thấy ông chủ topic quá đáng khi nói cái câu. ĐỂ ĐỨC CHO CON CHÁU. Chỉ là làm ăn không làm nữa thì thôi chứ có lừa đảo đâu mà mang con nhà người ta vào.

thật ra mình đã bảo chủ topic giao dịch ! mà nghe nói câu này xong refunnd và chặn tin nhắn luôn ! không phải tranh cải nhiều với nhũng người mình không cần phải mất thời gian !

thật ra mình đã bảo chủ topic giao dịch ! mà nghe nói câu này xong refunnd và chặn tin nhắn luôn ! không phải tranh cải nhiều với nhũng người mình không cần phải mất thời gian !
Tất nhiên rồi ông cần những khách hàng lớn fee gd phải lớn, cơ mà có nhỏ mới có lớn, đời lên voi xuống chó ko biêt đâu mà lần nên đừng khinh dể người khác

Trong lúc nóng giận thì người ta ko suy nghĩ được gì thôi. Gì mà bạn phải viết phông chữ to bức xúc vậy
Chủ topic thì đúng là sai rồi vì trước khi ra ngân hàng nên báo với bác cuipap 1 câu.
Thôi coi như mất công sức 1 buổi có 1 bài học kinh nghiệm, chứ ko mất tiền là may rồi.

Trung gian họ làm có nguyên tắc của họ, thớt chuyển qua quầy ko nói trước cho trung gian, Trung gian refun là đúng rồi
Còn cái nội dung ghi trên biên lai hoàn toàn có thể fake được
Để tránh Scam bác cuipap làm vậy hoàn toàn đúng chẳng có gì sai cả. Exchange nào họ cũng làm vậy thôi
Còn cái thái độ của thớt thì tự xem lại bản thân trước khi nói người khác như vậy, cái đó gọi là ác khẩu đó, cẩn thận nhận hậu quả.

Giao dịch mà gặp tình huống này đúng là mất việc chứ chưa nói ai đúng ai sai

Trung gian họ làm có nguyên tắc của họ, thớt chuyển qua quầy ko nói trước cho trung gian, Trung gian refun là đúng rồi
Còn cái nội dung ghi trên biên lai hoàn toàn có thể fake được
Để tránh Scam bác cuipap làm vậy hoàn toàn đúng chẳng có gì sai cả. Exchange nào họ cũng làm vậy thôi
Còn cái thái độ của thớt thì tự xem lại bản thân trước khi nói người khác như vậy, cái đó gọi là ác khẩu đó, cẩn thận nhận hậu quả.
Ảnh có thể fake nhưng trong lịch sử giao dịch của vcb có ghi rõ ràng hết ai chuyển tiền tới nội dung giao dịch là gì có hết. Tôi nói gì ác khẩu, hậu quả gì thì tôi nhận cảm ơn bạn đã lo giùm

bác chủ thread hình như cố tình không hiểu vấn đề thì phải.
đây là vấn đề nguyên tắc làm việc của cuibap, mình không bênh bên nào, nhưng nguyên tắc của ông ấy là như thế, ( và gần như 99% các exchange đều là như thế)

HỌ KHÔNG NHẬN TIỀN CHUYỂN TRỰC TIẾP , CHỈ NHẬN IBK .

vì sao họ không nhận? có lẽ phải hỏi các bác ex :).

còn bác chủ thread, bác không thể nói " vì tôi nóng nảy..." bác lôi cả con người ta vào, rồi "nghiệp" rồi "đức" là ko ổn đâu bác!
họ không lừa bác, do bác làm không đúng quy định của họ mà không hỏi ý kiến họ trước thì bác phải tự chịu .

bác chủ thread hình như cố tình không hiểu vấn đề thì phải.
đây là vấn đề nguyên tắc làm việc của cuibap, mình không bênh bên nào, nhưng nguyên tắc của ông ấy là như thế, ( và gần như 99% các exchange đều là như thế)

HỌ KHÔNG NHẬN TIỀN CHUYỂN TRỰC TIẾP , CHỈ NHẬN IBK .

vì sao họ không nhận? có lẽ phải hỏi các bác ex :).

còn bác chủ thread, bác không thể nói " vì tôi nóng nảy..." bác lôi cả con người ta vào, rồi "nghiệp" rồi "đức" là ko ổn đâu bác!
họ không lừa bác, do bác làm không đúng quy định của họ mà không hỏi ý kiến họ trước thì bác phải tự chịu .
Trước giờ mình chưa từng trung gian nên không biết, ông trung gian này cũng là bạn kia kết nối. Lúc thấy ông kêu chuyển khoản, với nội dung chuyển tiền thì mình chuyển ib ko được nên mình mới ra ngân hàng chuyển, mình không hề biết là chỉ chuyển ib vì mình thấy có khác nhau gì đâu, còn ỗng không có đức thì mình nói vậy đó. kiểu gì mà mới nói chỉ nhận ib, rồi kếu đưa số CMND đây rổi ra ngân hàng mà lấy lại tiền, tôi nói vậy đó nghiệp báo gì tôi chịu. Sống phải có cái tình, ỗng làm EX chắc cũng ra ngân hàng nhiểu rồi, ra bank là phải chờ đợi lâu lắm chứ phải vào là đc liền đâu, mà ý mình sao ỗng khổng xem lịch sử gd mà chuyển về VCB lại cho mình mà kêu đưa số cmnd ra mà lấy. Mình vẫn giữ nguyên câu nói cũ đó là sống không có đức

bác cuipag làm ăn uy tín, nhanh gọn lắm. Giao dịch từ thời mới bước chân vào mmo tới h cũng đươc mấy năm rồi. Ko nhận tiền mặt là có nguyên nhân của nó :D

Tất nhiên rồi ông cần những khách hàng lớn fee gd phải lớn, cơ mà có nhỏ mới có lớn, đời lên voi xuống chó ko biêt đâu mà lần nên đừng khinh dể người khác

Cái này bạn sai ! Minh không quan trọng gd lớn hay nhỏ ! họp lý thì làm ! nếu mình chê giao dịch bạn ít thì đã không nhận ngay từ đầu !

em làm việc bao nhiêu lâu phải nói lần này anh hành sử như thế là không được. Dù nóng hay ntn bác cũng nên bình tĩnh tại giải thích cho bên kia hiểu! Mặc dù anh em mình làm việc với nhau khá lâu và khá nhiều lần. Em mong không có chuyện ntn xảy ra nữa!

Nói đi cũng phải nói lại. Bạn chủ topic cũng cũng có phần hơi quá đáng ăn nói không được hợp tình hợp lý cho lắm bạn cũng nên xem xét lại

Thôi mình kết thúc ở đây không nói nữa.
Lúc đó ông không chấp nhận giao dịch nếu nói đưa stk VCB đây tui refund thì mình ko có lý do gì để nổi cáu như vậy, đằng này ông kêu đưa cmnd đây refund ra ngân hàng mà lấy, tôi mới điên lên thôi, tg thì tốn phí chứ có làm không công đâu mà tôi phải hạ giọng xin lỗi năn nỉ

Trước giờ mình chưa từng trung gian nên không biết, ông trung gian này cũng là bạn kia kết nối. Lúc thấy ông kêu chuyển khoản, với nội dung chuyển tiền thì mình chuyển ib ko được nên mình mới ra ngân hàng chuyển, mình không hề biết là chỉ chuyển ib vì mình thấy có khác nhau gì đâu, còn ỗng không có đức thì mình nói vậy đó. kiểu gì mà mới nói chỉ nhận ib, rồi kếu đưa số CMND đây rổi ra ngân hàng mà lấy lại tiền, tôi nói vậy đó nghiệp báo gì tôi chịu. Sống phải có cái tình, ỗng làm EX chắc cũng ra ngân hàng nhiểu rồi, ra bank là phải chờ đợi lâu lắm chứ phải vào là đc liền đâu, mà ý mình sao ỗng khổng xem lịch sử gd mà chuyển về VCB lại cho mình mà kêu đưa số cmnd ra mà lấy. Mình vẫn giữ nguyên câu nói cũ đó là sống không có đức

K PHẢI K BIẾT LÀ K CÓ TỘI =)) ĐỪNG ĐỔ CHO TẠI K BIẾT
SỐNG PHẢI CÓ CÁI TÌNH =)) TỚI LÚC BỊ CÁC CỤ HÀNH THÌ CÁC BỐ CÓ GIÚP K, HAY TỰ BƠI

mới có chuyện thế này thôi đã lôi con cháu ra nói con người ta rồi. bạn thớt làm như mình học cao hiểu rộng và đức độ lắm ư.
Riêng mình thấy anh cuipap trung gian rất là oke. những lúc mình nhờ gd rất ít tiền anh ý cũng sẵn sàng trung gian cho. Dịch vụ quá ôk. nhưng khách hàng thì kĩ quá. Người ta làm việc trước đến nay luôn có 1 khuôn khổ, có 1 nguyên tắc riêng của người ta, bạn nếu nói thêm việc internet banking ko chuyẻn dc từ đầu thì đâu có chuyện gì xảy ra đâu :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,450
173,614
Latest member
IPRocket

Most viewed of week

Most discussed of week