Suggest Về vấn đề anh Ngô Quốc Quyền.

Status
Not open for further replies.

kunqs11

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Úp phốt trung gian Ngô Quốc Quyền chơi bẩn.

Em nhờ bác Quyền nhận giúp một số tiền từ Bank 1 rồi chuyển lại VCB cho em, sau khi tiền về tài khoản Bank 1 của bác Quyền, em xác nhận với người gửi tiền là đã nhận được tiền (hoàn thành giao dịch).

Sau đó, Vì người gửi tiền chuyển tiền không có nội dung nên bác Quyền bảo là refund lại cho người gửi tiền. Và em cũng đồng ý refund về lại cho người gửi tiền,

Sau đó em nhờ bác Quyền ra ngân hàng bank 1 báo với ngân hàng có số tiền chuyển nhầm vào tài khoản của bác để ngân hàng tự refund (toàn bộ phí em chịu, xăng xe, công cán,…)

nhưng bác ấy bảo là khi sao kê ngân hàng tại Bank 1 và Bank 1 không biết người gửi tiền là ai, stk là gì? (dịch vụ BANK NET)

nên bác Quyền bảo là sao kê tài khoản để đối chứng và hoàn trả số tiền về stk cũ. (để biết nguồn tiền từ đâu, tên, stk, ngày giờ,..)

Em đã cố gắng liên lạc với người gửi tiền, năn nỉ lắm 2 ngày họ mới nhờ ngân hàng sao kê tài khoản và gửi cho em.

Em đã gửi sao kê cho bác ấy. Nhưng bác ấy bảo là kêu người gửi tiền ra bank báo là chuyển nhầm stk để được ngân hàng giải quyết hoặc giao cho công an.

Dù em đã nói với bác ấy là người gửi tiền đã hoàn thành giao dịch thì họ không có trách nhiệm với số tiền đó nữa, nếu giao cho công an để đợi chủ tài khoản lên tiếng thì khác nào "cúng" luôn cho nhà nước.

Cũng là tiền mồ hôi xương máu trong cộng đồng MMO

Em mong các admin, tay to lên tiếng... Để ae làm việc trong tinh thần công việc, trách nhiệm và có lý, có tình. Cám ơn tất cả!

Last edited:
ai biết dc nguồn tiền các ô lôi đâu ra ? ban đầu ô nói người kia ck cho ô rồi sau lại nói máy móc ck cho ô
sau lại nói công ty, vậy sao k lấy mịa cái vcb ô ra mà bảo công ty gửi lấy agri với cmnd của tôi làm gì

Upvote 0
Dạ em có thể để hold chắc chắn không ai mất tiền cả, em chỉ nhờ bác chuyển lại cho bên đã chuyển!
Xin cám ơn bác quyền
bạn sao kê giúp minh ai đã ck tới nhé ?
đc trả tiền ai mà k sao kê chứ
phải minh minh cung sao kê

Upvote 0
ai biết dc nguồn tiền các ô lôi đâu ra ? ban đầu ô nói người kia ck cho ô rồi sau lại nói máy móc ck cho ô
sau lại nói công ty, vậy sao k lấy mịa cái vcb ô ra mà bảo công ty gửi lấy agri với cmnd của tôi làm gì
Dạ anh, em nói em sai rồi mà.. Chuyển ảri vì họ yêu cầu.
Chứ VCB mà được thì e chuyển về em cho khỏe anh ơi!
Chỉ mong rằng anh bỏ chút thời gian quý báu giúp em ra ngân hàng bảo có số tiền chuyển nhầm, rồi để ngân hàng chuyển lại cho bên chuyển tiền. Cám ơn a

Upvote 0
Theo mình thì Quyền cứ hold lại.
Chờ thông tin thêm xem thế nào. Chứ kiểu nằng nặc thế này thì có vấn đề rồi.

Upvote 0
bạn sao kê giúp minh ai đã ck tới nhé ?
đc trả tiền ai mà k sao kê chứ
phải minh minh cung sao kê
Dạ bên chuyển tiền nó k hợp tác, nên em mới nhờ anh Quyền bớt chút thời gian ra ngân hàng giúp em.
Công cán, tiền bạc, phi phí... tính nơi em, em chịu ạ

Upvote 0
Theo mình thì Quyền cứ hold lại.
Chờ thông tin thêm xem thế nào. Chứ kiểu nằng nặc thế này thì có vấn đề rồi.
Dạ phải cho em thời gian hold ạ!
Còn em không nằng nặc đòi rút tiền, mà chỉ nhờ anh gửi lại stk đã chuyển thôi ạ

Upvote 0
minh trả lời rồi mà ? khi nào b cung cấp dc sao kê từ ngân hàng thì minh hoàn tiền thôi ! cố gắng nhanh nhe b, minh nói k dưới 30 lần ròi mà

Upvote 0
minh trả lời rồi mà ? khi nào b cung cấp dc sao kê từ ngân hàng thì minh hoàn tiền thôi ! cố gắng nhanh nhe b, minh nói k dưới 30 lần ròi mà
Dạ bên chuyển tiền làm khó không cung cấp được sao kê.
Nên em mới nhờ anh Quyền giúp em ra ngân hàng báo chuyển nhầm vào tk của anh để ngân hàng tự refund với ạ

Upvote 0
Dạ bên chuyển tiền làm khó không cung cấp được sao kê.
Nên em mới nhờ anh Quyền giúp em ra ngân hàng báo chuyển nhầm vào tk của anh để ngân hàng tự refund với ạ
vấn đề là tôi có vài vụ scam kiểu này rồi, bên kia tôi có post 1 post đó, nên tôi cần chính chủ tk lên tiếng lấy dc sao kê từ ngân hàng!

Upvote 0
Bây giờ hold tiền, kêu cậu kia gọi chủ tk vào đây trình bày tiếp. Nghi vấn scam ko lọt kêu refund về chủ tk để chuyển về 1 bank khác, sợ rằng người chuyển tiền sẽ bị dính scam thì tội họ :D Ko đủ yêu cầu thì giam tiền 1 tuần rồi refund lại sau :rolleyes:

Upvote 0
Nếu ko chứng minh đc sao kê thì tiền đó ai hưởng nhỉ :)
Vớ vẩn thế cậu? Biết thì thưa thớt ko biết dựa cột mà nghe. Như cậu nhận được có dám hưởng ko? Trừ khi bỏ luốn bảo hiểm và các mối quan hệ làm ăn để thành scammer

Upvote 0
Bây giờ hold tiền, kêu cậu kia gọi chủ tk vào đây trình bày tiếp. Nghi vấn scam ko lọt kêu refund về chủ tk để chuyển về 1 bank khác, sợ rằng người chuyển tiền sẽ bị dính scam thì tội họ :D Ko đủ yêu cầu thì giam tiền 1 tuần rồi refund lại sau :rolleyes:
Dạ giam 1 tuần cũng được ạ... miễn sao bác quyền đồng ý refund ạ

Upvote 0
Upvote 0
Nếu ngại cứ ra trực tiếp bank trình bày sự việc. Yêu cầu phía ngân hàng cảnh báo người gửi đang bị lừa đảo, dùng 1 bank trung gian để che dấu thông tin.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week