Suggest Về vấn đề bị paypal hold tiền 21 ngày

Mình đang gặp 1 vấn đề lớn, ae ai rành giúp mình vs nhé,

Số là mình tạo 1 acc paypal mới và nhận tiền lần đầu, mình nhận đc 100$, sau khi mình accept payment xong thì nó hiện ra dòng chữ màu vàng Payments you receive will be in your pending balance for up to 21 days. They can be instantly available in your PayPal account, once you're an established seller with us. To qualify, you'll need to meet 3 basic requirements.và bắt mình phải chờ 21 ngày gì đó, r` phải hoàn thành 3 yêu cầu : 1.Complete 5 transactions without any buyer disputes, claims, or returns. , 2. Receive $100.00 in payments for goods and services.,3. Be a seller, receiving payments with PayPal, for at least 60 days, from the date you receive your first payment.

Mình muốn hỏi 2 câu hỏi là :
1/ Liệu mình k hoàn thành bước nào và chờ 21 ngày là $ sẽ vào tài khoản mình hay sao ạ? Và có khi nào ai gặp trường hợp này 1,2 ngày sau $ vào tài khoản mà k phải chờ 21 ngày k ?
2/ Hiện tại mình nhận đc 100$ vào tài khoản này, thí dụ 3,4 ngày nữa mình nhận đc khoảng 700$ cũng vào tài khoản này. Mà tk này đang bị pending 100$, vậy thì lúc mình nhận 700$ đó nó có bị cho vào diện " pending " như 100$ kia hay không? Ý mình muốn hỏi là cái giao dịch bị pending do nhận 100$ lần đầu ấy sẽ độc lập vs những giao dịch nhận $ khác ko hay là sẽ có liên quan,tức là cũng bị pending luôn ? (P/s: nguồn 100$ và 700$ hoàn toàn khác nhau)

Cảm ơn mọi người rất nhiều !

comicvn91

Senior
Reactions
292
MR
0.461
1/ sau 21 ngày tiền sẽ vào tài khoản của bạn . không có trường hợp 1 , 2 ngày sau $ het pending trừ khi bạn hoàn thành 3 step
2/ 3 , 4 ngày nữa bạn nhận 700$ send theo kiểu k mất fee thì sẽ vào tài khoản , còn send mất fee thì fai đợi 21 ngày sau hoặc hoàn thành 3 step

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.290
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Hên xui dính, nó hold maximum 21 days, hên thì nó thả sớm. Mấy step kia complete thì sau này không bị hold 21 days nữa

Upvote 0

vuanhbest

Junior
Reactions
190
MR
0.059
Chat with me via Skype
chờ 21 ngày nhé bạn , nhận tiếp thì vẫn bị pending thôi :D
1/ sau 21 ngày tiền sẽ vào tài khoản của bạn . không có trường hợp 1 , 2 ngày sau $ het pending trừ khi bạn hoàn thành 3 step
2/ 3 , 4 ngày nữa bạn nhận 700$ send theo kiểu k mất fee thì sẽ vào tài khoản , còn send mất fee thì fai đợi 21 ngày sau hoặc hoàn thành 3 step
khoản 700$ có thể bị có thể ko, tùy nguồn tiền, tùy paypal review hay ko. Nếu vần nguồn cũ khả năng là có
Vừa bị review 1 cái nhận 900$ nhưng được nhận sau 12h
của thớt là do acc mới reg nên bị pending chứ không phải review giao dịch . Cứ đủ 60 ngày sau khi reg là sẽ không còn tình trạng này .
Hên xui dính, nó hold maximum 21 days, hên thì nó thả sớm. Mấy step kia complete thì sau này không bị hold 21 days nữa

Cảm ơn các bạn nhiều, vậy mình hỏi thêm câu nữa. Là giờ account nào tạo mới cũng phải bị như vậy hay sao? Hay là do người gửi cho mình ntn ? hay là do hên xui bị dính ? Tại vì trc' mình nhận acc paypal mới khác cũng 100$ nhưng từ nguồn khác thì k bị gì cả, giờ lại bị !!! Theo mấy bạn mình có nên tạo acc khác hay không hay là vẫn nhận $ từ acc này ? Tại lo nếu nhận lần nữa khả năng bị hold theo cũng cao hơn chăng ?

Upvote 0
acc tạo mới thì tuỳ có acc bị có acc không , Còn nếu muốn nhân tiếp acc này mà không bị pending thì cố gắng hoàn thành đủ 3 step của nó , còn nếu nhận giao dịch mà muốn hết pending nhanh thì bảo người chuyển send dạng không mất fee hoặc confirm vs paypal là đã nhận được hàng của bạn .

Upvote 0
Mọi ng` cho mình hỏi thêm, là cái step 3: tức là chờ 60 ngày , thì nó có liên quan gì tới cái thông báo chờ 21 ngày pending ạ ? Mình thấy hơi mâu thuẩn, tức là thông báo chính thì chờ đúng 21 ngày là unhold, nhưng step 3 lại bắt chờ tới 60 ngày. Tại sao lại như vậy ạ ?

Upvote 0

xiaojui

Senior
Reactions
249
MR
0.000
Mọi ng` cho mình hỏi thêm, là cái step 3: tức là chờ 60 ngày , thì nó có liên quan gì tới cái thông báo chờ 21 ngày pending ạ ? Mình thấy hơi mâu thuẩn, tức là thông báo chính thì chờ đúng 21 ngày là unhold, nhưng step 3 lại bắt chờ tới 60 ngày. Tại sao lại như vậy ạ ?

Khi nào hoàn thành 3 step của nó thì sẽ được nhận tiền instant
Còn ko thì khi nhận bất khì giao dịch nào cũng bị hold 21 ngày

Thường vấn đề này sảy ra với các paypal mới lập mà nhận tiền theo kiểu giống như các seller nên pp nó hold thôi
nếu sau 21 ngày ko có vấn đề gì thì tiền sẽ vào balance

Upvote 0
Khi nào hoàn thành 3 step của nó thì sẽ được nhận tiền instant
Còn ko thì khi nhận bất khì giao dịch nào cũng bị hold 21 ngày

Thường vấn đề này sảy ra với các paypal mới lập mà nhận tiền theo kiểu giống như các seller nên pp nó hold thôi
nếu sau 21 ngày ko có vấn đề gì thì tiền sẽ vào balance

Cám ơn xiaojui rất nhiều, vậy là đến khi nào chưa xong 3 step thì cứ $ vào dạng seller có phí là khả năng hold 21 ngày rất cao đúng k bạn hen ? Còn lúc mà xong 3 step r` thì k còn vấn đề hold nữa ?

Upvote 0
Cám ơn xiaojui rất nhiều, vậy là đến khi nào chưa xong 3 step thì cứ $ vào dạng seller có phí là khả năng hold 21 ngày rất cao đúng k bạn hen ? Còn lúc mà xong 3 step r` thì k còn vấn đề hold nữa ?

Khi nào xong 3 step thì cậu được nhận tiền instant ko bị hold 21 ngày nữa

Upvote 0
Khi nào xong 3 step thì cậu được nhận tiền instant ko bị hold 21 ngày nữa

Thanks, xiaojui cho mình hỏi câu cuối, giờ mình muốn dùng acc pp khác nhận $, acc này chưa hề giao dịch lần nào, nhưng tgian đăng ký, verified cũng tầm 1 năm rồi, vậy thì khả năng bị hold 21 ngày có cao như acc kia ko? Đặc biệt là nguồn gửi tiền này mình đã từng nhận 1 lần trên 1 acc pp mới và ko bị hold lần nào như nguồn kia.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week

Back