về vấn đề limit 21 ngày

thế càng sent vào đến ngưỡng 100$ là ngồi ngắm hết thời gian bước cuối cùng 60day à :confused:
buồn nhỉ híc

Không phải nha thím. tk paypal nhận các giao dịch mua (good payment) thì tiền sẽ bị hold 21 ngày để chắc chắn không có dispute hay gì đấy đại loại. Sau 21 ngày là xài được.
Sent personal thì nó không tính vào cái ngưỡng 100$ nhé, phải là giao dịch good payment nó mới cộng dồn vào đấy.
Nếu thím chuyển tiền theo kiểu personal payment thì xài ngay và luôn không sợ bị hold nhé.

Còn dính mít khác hold, tk nào cũng như nhau thôi.

chứ ai nói gì đâu mà hổ báo thế ku
Thím phán như thánh í, sai rõ ràng kìa. Limit khác, hold khác. Thím có lòng tốt tư vấn thì cũng cố gắng đúng tí đi, gặp mấy thánh phán như thím chỉ khổ newbie thôi.

Mình cũng từng là nạn nhân, hơi hổ báo tí thím thông cảm.

thế tức là đến bước cuối bâyh GD tick personal có bị hold k ? có dc tính vào 3 bước 5GD + ngưỡng 100$ + 60-day ? đây là cái tội mấy hôm bữa lâu k sài pp sent tick good & service híc
Túm lại thế này, khi nhận tiền mà do người khác mua hàng của bạn/ bạn nhận tiền dạng dạng goods payment thì pp lần đầu nhận tiền kiểu này sẽ nhảy ra thông báo hold tiền 21 ngày đồng thời yêu cầu 3 tiêu chí để tk bạn có thể mua bán, và nhận tiền không bị hold.
(mấy thằng admin nó cố tình gửi theo dạng good payment cho bạn, lúc nhận tiền bạn sẽ dính fee của pp đồng thời nếu nếu bạn cheat/hack khi mmo thì admin nó sẽ có khả năng thu hồi tiền đã gửi)

Tất cả goods payment đều sẽ bị hold cho đến khi hoàn thành xong 3 tiêu chuẩn của bon pp

Còn personal payment thì cứ thoải mái, k bị hold, có thể dùng ngay.

Thím phán như thánh í, sai rõ ràng kìa. Limit khác, hold khác. Thím có lòng tốt tư vấn thì cũng cố gắng đúng tí đi, gặp mấy thánh phán như thím chỉ khổ newbie thôi.

Mình cũng từng là nạn nhân, hơi hổ báo tí thím thông cảm.
sai chỗ nào?

Túm lại thế này, khi nhận tiền mà do người khác mua hàng của bạn/ bạn nhận tiền dạng dạng goods payment thì pp lần đầu nhận tiền kiểu này sẽ nhảy ra thông báo hold tiền 21 ngày đồng thời yêu cầu 3 tiêu chí để tk bạn có thể mua bán, và nhận tiền không bị hold.
(mấy thằng admin nó cố tình gửi theo dạng good payment cho bạn, lúc nhận tiền bạn sẽ dính fee của pp đồng thời nếu nếu bạn cheat/hack khi mmo thì admin nó sẽ có khả năng thu hồi tiền đã gửi)

Tất cả goods payment đều sẽ bị hold cho đến khi hoàn thành xong 3 tiêu chuẩn của bon pp

Còn personal payment thì cứ thoải mái, k bị hold, có thể dùng ngay.
vậy khi thực hiện 3 tiêu chuẩn thì lúc gửi tiền chọn personal n có tính k bác hay phải chọn good and service

vậy khi thực hiện 3 tiêu chuẩn thì lúc gửi tiền chọn personal n có tính k bác hay phải chọn good and service
Muốn làm 2 tiêu chí đầu thì bạn phải là người nhận tiền và bắt buộc là good and service nó mới tính. Personal thì không tính nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week