Về việc công khai info ( thông tin ) người Scam ( lừa đảo )

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
chào các bạn hiện tại là việc công khai Info của người Scam đã đc admin shin thực hiện rất hiệu quả cho toàn thể mem MMO biết và tránh xa những đối tượng ấy

mình ngồi 1 lúc và có 1 số cái góp ý về việc công khai info của những người đã đc gắn mác Scam như sau

lấy 1 VD đó là A scam của B 1 số tiền là 50 triệu đồng , và A lặn mất tăm B tức lắm kêu gào là admin công khai info lên để mọi người biết và tránh xa

nhưng B dựa vào những thông tin đã very của A với BQT mà Admin đã công khai lên tìm đến địa chỉ nhà A và đòi tiền đã bị Scam , đặt vấn đề là A và B giải quyết trong hòa bình có GD mọi chuyện đâu vào đấy êm đẹp

nhưng nếu B có máu anh hùng mà A có máu liều , lại có 2 trường hợp tiếp xảy ra :

trường hợp 1 :
B đến nhà A đặt vấn đề : mày có trả tiền tao ko ?
A nói thẳng là tao đíu biết mày là thằng nào , Scam là cái gì ? MMO là cái gì
B đưa các bằng chứng lên bảo đây là mày chứ còn là thằng nào , Nick MMO như thế này lừa đảo của tao tưng đây ?
Nhưng nếu ko đúng thì verry thông tin với BQT là vô ích công cốc

trường hợp 2 :
B đến nhà A nói : chú có trả tiền của anh ko ? nếu trả anh cho qua
A từ chối ko trả , thế là đánh nhau thôi nhanh gọn lẹ B xin tý tiết
Công an đến điều tra B phang A vào viện hoặc là đánh nhau làm mất trật tự của xóm , gd , của phường nơi A cư trú nhẹ thì lên phường uống nước chè làm tường trình về lý do A lừa đảo B 1 khoản tiền ( có đủ chứng cứ )

nếu ko đúng sự thật thì B sẽ ăn thêm tội cố ý gây thương tích , đánh người vô cơ nếu mà quá tay thì A đi tàu ngầm 6 tấm , Công an điều tra giả sử hỏi B là làm sao mà đánh nó ?

B bảo là nó lừa đảo em số tiền như thế này , thông tin em nắm đc ở trên diễn đàn MMO này

lúc đó công an sẽ vào việc mời Admin lên uống nước chè vì tội tung thông tin sai lệch hoàn toàn với sự thật gây hậu quả nghiêm trọng ....

và còn nhiều điều mà nếu nghĩ sâu ra mới hiểu đc ..... tung info lên là 1 cái tốt nhưng cũng có nhiều điều suy nghĩ .....

với con người dù mất 1 đồng với nhiều ng thì cho qua gọi là xui và mình ngu phải chịu , nhưng có nhiều ng mất 1 đồng vì 1 lý do gì đấy để tìm đến cái người ăn trộm đấy để đánh nhau và làm sao thì hối ko kịp

tuy tôi nói có hơi dài 1 chút và nếu có hơi điên rồ thì mọi người bỏ quá cho nhá , cái này là ý kiến cá nhân của tôi góp ý làm sao cho 1 thế giới MMO chỉ có kiếm tiền chứ ko có việc gì xảy ra nhé hì hì

mong mọi người đóng góp ý kiến về việc tung thông tin của người bị gắn mác Scam ( lừa đảo )

Hạn chế hành vi quá khích của các bạn trẻ.... giờ đúng là dễ mất mạng người lắm :binhsua36:

Upvote 0
Nói thật từ khi biết đến MMO thì chưa nghe ai đánh nhau vì MMO vì ngại liên quan đến CA mà cũng vì thế mà SCAMER nó cứ hoành hoành ! Giờ ko biết có chế tài nào để xử lý =.= !

Upvote 0
Nói thật từ khi biết đến MMO thì chưa nghe ai đánh nhau vì MMO vì ngại liên quan đến CA mà cũng vì thế mà SCAMER nó cứ hoành hoành ! Giờ ko biết có chế tài nào để xử lý =.= !
chỉ là toàn info giả, hoặc khi có info thật thì nó đã ...trốn mất ,nên khó mà giả quyết thui!^^

Upvote 0
cũng hợp lý đấy bạn :) info veri với BQT thì để chính BQT làm việc với cả A & B chứ ko nên lộ ra. nếu lỡ gây ra án mạng thì rất nguy hiểm :)

Upvote 0
Cái này thì quả là.......... phải nói thật sự cũng............ hơi đau đầu đấy các bạn nhỉ. Nhưng mà mong là các bạn trước khi làm gì cũng nên đắn đo suy nghĩ, xác định đúng người đúng tội hãy giải quyết, không thì hậu quả khôn lường...
Mà có giải quyết cũng nên tìm cách nào ít thiệt hại về máu nhất nhé các bạn, scam 5 triệu thì có chứ 50 triệu chắc không ai bị đâu

Upvote 0
Em chỉ có thắc mắc là vì sao có đội ngũ trung gian giao dịch mà cứ bị scam hoài thế nhỉ
Phòng scam hơn trị scam :m099:

Upvote 0
phải luật sư ko mà phân tích thấu đáo thế nhỉ ?
Quá chuẩn, hơi phiền hà rắc rối khi xảy ra chuyện, còn yên lành thì ko nói là gì.
Nói chung trên mmo cái gì cũng là ảo, chỉ có tiền của bác các là thật thôi, nên cẩn thận phòng ngừa còn hơn phải đi chích thuốc. OK

Upvote 0
Thiết nghĩ Admin chỉ nên thông báo nick đó SCAM , còn thông tin thì nên gửi private cho người bị SCAM được rồi ?

Max

thằng mà bị scam, thì thằng đó đi chém thằng scamer, chứ ko lẻ ng dưng đọc thấy info thằng scamer buồn buồn đi chém nó hay sao mà chỉ send thằng bị scam.
public lên là để mọi người biết mà tránh

Upvote 0
Nói chung info chưa chắc đã đúng, bây giờ h/a CMND giả đầy ra đó,chưa chắc gì giấy tờ đó là thiệt có thể ăn cắp ở đâu đó

Tốt nhất là giao dịch với người có uy tín, muốn buôn bán nhỏ lẻ thì nộp tiền bảo hiểm or qua trung gian, còn ham rẻ hay tin tưởng mà bị gạt thì đành chịu đi than vãn or đâm chém chỉ tổn hại cho mình và đau lòng người nhà thôi.

BQT nên có thêm mục " Hỏi và đáp cho newbie" vì những newbie là những người dễ bị những thằng scam lâu năm để ý nhất.

Còn những người scam nó tự bik nó có phải là con người hay ko thì tự nó suy nghĩ.

Upvote 0
Nói thật luôn là send tiền trước với người đóng bảo hiểm thôi. Còn profess , master gì ấy thì cũng như mình thôi đừng send tiền trước , trung gian đi rồi khỏi ăn cục tức ! ( nick màu = số post nhiều + info thôi , mà info đa phần toàn là fake )

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week