Help Verify PayPal bằng Visa Debit Vietcombank báo lỗi!

jimymmak

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Follow me on Facebook
Vì bạn ấy nói là rút về thẻ mà. Nếu thẻ chưa veri dc với PP thì rút về thẻ cách nào?
VN không có cách nào rút tiền về thẻ visa nếu chỉ bằng verify (Rút tiền là cần add bank chứ không cần ver) . Có thể dùng visa add bank vào paypal vẫn rút bình thường và không cần phải ver nhé.

VN không có cách nào rút tiền về thẻ visa nếu chỉ bằng verify (Rút tiền là cần add bank chứ không cần ver) . Có thể dùng visa add bank vào paypal vẫn rút bình thường và không cần phải ver nhé.
Có thể là mình chưa hiểu hết về PP nên không biết là chỉ có thể rút về bằng add bank vì mình chỉ biết là xưa giờ mình không dùng hình thức add bank mà chỉ toàn dùng thẻ visa thôi, mình add thẻ vào, nó veri thẻ xong là mình with được rồi, còn add bank thì mình chưa add bao giờ. Không lẽ mình hên nên rút được bằng visa mà không cần add bank? Hơi bị lạ vì cái số chưa gặp hên bao giờ. :D
Trước mình dùng visa của Sacombank, with về cũng được 3-4 lần gì đó, giờ chuyển sang VCB rồi, để vài bữa nữa with xem có with về được như hồi dùng sacombank không?! Thấy bạn cm vậy cũng lo lo, lỡ sacombank with dc, còn VCB with không được thì sao trời.-_-! Nói thật là trước giờ chỉ vào phần add bank của PP được 1 lần, lúc chưa có thẻ visa, vào tham khảo trước thấy nó yêu cầu lằng nhằng quá nên chỉ lo khoản thẻ visa thôi, giờ mà bắt làm cái add bank thì không biết có biết đường mà làm không nữa.

Có thể là mình chưa hiểu hết về PP nên không biết là chỉ có thể rút về bằng add bank vì mình chỉ biết là xưa giờ mình không dùng hình thức add bank mà chỉ toàn dùng thẻ visa thôi, mình add thẻ vào, nó veri thẻ xong là mình with được rồi, còn add bank thì mình chưa add bao giờ. Không lẽ mình hên nên rút được bằng visa mà không cần add bank? Hơi bị lạ vì cái số chưa gặp hên bao giờ. :D
Trước mình dùng visa của Sacombank, with về cũng được 3-4 lần gì đó, giờ chuyển sang VCB rồi, để vài bữa nữa with xem có with về được như hồi dùng sacombank không?! Thấy bạn cm vậy cũng lo lo, lỡ sacombank with dc, còn VCB with không được thì sao trời.-_-! Nói thật là trước giờ chỉ vào phần add bank của PP được 1 lần, lúc chưa có thẻ visa, vào tham khảo trước thấy nó yêu cầu lằng nhằng quá nên chỉ lo khoản thẻ visa thôi, giờ mà bắt làm cái add bank thì không biết có biết đường mà làm không nữa.
Bạn thực sự không hiểu vấn đề??
Đây là hình ảnh acc của mình đã veri và không hề add bất cứ bank nào. Khi rút nó sẽ hỏi add bank. Add bank không có nghĩa là add tài khoản ngân hàng mà bạn add thông tin visa vào cái mẫu này cũng gọi là add bank. Bạn hiểu chỗ này chứ. bạn điền stk ngân hàng cũng được, số thẻ visa cũng được. Nhưng đều gọi chung là add bank. Bạn nói bạn chưa add bank mà vẫn rút được vậy bạn vào mục add bank của account bạn xem có bank nào đang tồn tại không? Chắc chắn là có chính là cái bạn add bằng 16 số thẻ visa đó. Nếu không có mà bạn rút được thì mình xin chấp nhận bạn nói đúng. Còn tại sao mình nói add card (verify) khác add bank. Vì nếu bạn chỉ add card không thì nó chỉ có 2 tác dụng 1 là giúp verify tài khoản của bạn, 2 là có thể dùng tiền trong thẻ để mua đồ nếu số tiền trong paypal hiện có không đủ thanh toán. Rất nhiều người nhầm lẫm về phần này và đây là kiến thức cơ bản. Bạn có cách nào khác thì xin chỉ giáo để mở rộng tầm mắt.

Bạn thực sự không hiểu vấn đề??
Đây là hình ảnh acc của mình đã veri và không hề add bất cứ bank nào. Khi rút nó sẽ hỏi add bank. Add bank không có nghĩa là add tài khoản ngân hàng mà bạn add thông tin visa vào cái mẫu này cũng gọi là add bank. Bạn hiểu chỗ này chứ. bạn điền stk ngân hàng cũng được, số thẻ visa cũng được. Nhưng đều gọi chung là add bank. Bạn nói bạn chưa add bank mà vẫn rút được vậy bạn vào mục add bank của account bạn xem có bank nào đang tồn tại không? Chắc chắn là có chính là cái bạn add bằng 16 số thẻ visa đó. Nếu không có mà bạn rút được thì mình xin chấp nhận bạn nói đúng. Còn tại sao mình nói add card (verify) khác add bank. Vì nếu bạn chỉ add card không thì nó chỉ có 2 tác dụng 1 là giúp verify tài khoản của bạn, 2 là có thể dùng tiền trong thẻ để mua đồ nếu số tiền trong paypal hiện có không đủ thanh toán. Rất nhiều người nhầm lẫm về phần này và đây là kiến thức cơ bản. Bạn có cách nào khác thì xin chỉ giáo để mở rộng tầm mắt.
View attachment 41684
Vậy nghĩa là nó tự chuyển vào mục add bank luôn hả bạn? Mình thì 2 lần đầu with bằng thẻ visa thì nó không bắt điền như trong ảnh, nhưng lần cuối thì nó lại bắt điền, lúc đó mình còn nghĩ là nó mới đổi cơ chế hay gì đó và lần đó cũng là lần mất 2 tuần tiền mới về bank (lúc cáp quốc tế bị đứt lần đầu), 2 lần đầu thì mất nhiều lắm có 6 ngày thôi. Mình không biết là 2 lần đầu mình with thì có không nhưng bây giờ vào check thì đúng là có cái thẻ sacombank trong đó.
Mình thì chẳng có cách gì hay ho mà nói chỉ giáo, gà con mà .^^. Chỉ là mình biết sao thì nói vậy thôi, quả thật là 2 lần with đầu mình không có làm cái như trong hình của bạn mà chỉ có lần with cuối mới làm, mình nhớ rõ vì xưa giờ mấy cái swiftcode đó mình có đụng tới đâu, chỉ có lần đó tự dưng thấy nên phải đi lục lọi lại cái thẻ thông tin sacombank đưa cho để lấy số code đó thôi. Vậy chắc khi mình veri thẻ sacombank nó tự chuyển thông tin bank vào mục add bank cho mình luôn chăng? Không biết nữa, chung qui là cái PP này cũng lung tung quá trời.
Như trước đây có bạn nói cái khoản phí nào mà PP lấy khi veri thẻ sẽ được trả lại khi mình remove thẻ khỏi PP mà có vẻ mọi người đều nhận được còn mình thì không thấy đâu, support hỏi nó thì nó im ru. Lần mình veri thẻ sacombank thì mình veri 2 lần mới có mã gửi về mà nó trả $ vào có 1 lần thôi, mình phải support hỏi nó mới trả tiếp, nhưng tính toán 1 hồi vẫn thấy còn 1 khoản phí nào đó nên mình thắc mắc hỏi nó đó là phí gì và có trả không thì nó im ru không trả lời, mình cũng kệ luôn cho tới khi bạn kia nói là phí đó được trả lại khi remove mình lại support hỏi là phí đó được trả lại mà sao mình không nhận được thì nó vẫn im ru không trả lời mình. Rốt cuộc mình lại kệ luôn cho lành, dù sao số $ cũng không lớn lao gì lắm nên quậy chỉ mệt thân, miễn dịch vụ nó ngon thì xem đó là phí quản lý thẻ cũng được. :D

prince123

Junior
Reactions
102
MR
0.000
visa vcb mình ver 2 cái rồi, 1 cái công ty 1 cái ở nhà, bình thường ko bị gì cả

Trưa nay mình đã verify được rồi, nhưng ko biết lấy 4 số digit code ở chỗ nào. Mình vào iBanking VCB xem hết các mục rồi mà vẫn ko thấy, ai giúp mình với. Cám ơn nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,887
176,348
Latest member
ruttien8xbet1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week