Vì sao mình không công bố thu nhập cho các bạn

mmopro1102

Hero
Reactions
528
MR
0.014
Hôm nay có chút buồn buồn, muốn chia sẻ với các bạn một số điều để mong nhận được sự đồng cảm :(.
Các bạn nào đã từng đọc qua phần LỜI KẾT của bài viết này (http://mmo4me.com/threads/adf-ly-cac-phuong-phap-kiem-tien-voi-adf-ly.159408/) thì chắc cũng đã hiểu mình muốn nói về điều gì.

Chuyện là mấy hôm trước mình có đăng một bài viết về việc bài viết của mình lọt Top Google (http://mmo4me.com/threads/them-1-bai-viet-cua-minh-tai-mmo4me-lot-top-google.183112/). Nhưng lạ thay, trước đó mấy ngày mình đã kiểm tra kỹ càng rồi mới viết bài viết, nhưng không hiểu sau từ khi đăng bài viết xong thì 1 giờ sau dường như bài viết mình đã vĩnh viễn không còn xuất hiện trên Top Google nữa. Mình cũng nghĩ rằng do mình mới cập nhật lại bài viết nên có gì đó thay đổi về xếp hạng. Nhưng giờ đã suy nghĩ thông suốt thì biết đó không phải là lý do chính, mà là đã có người đứng sau tác động gì đó, phá gì đó khiến cho nó đã không còn xuất hiện. :(

Tại sao họ đã làm như vậy, như trong phần LỜI KẾT ở đoạn đầu đã nói, bản chất con người là đố kỵ, ganh ghét. Bởi vậy trước đây mình đã cân nhắc là đừng khoe khoan, phô trương những gì mình đạt được, nhưng trong phúc vui mừng không kìm chế mình đã lỡ tay và bây giờ phải gánh lấy hậu quả :(.

Mình cũng muốn công bố thu nhập của mình để các bạn thấy rõ và có động lực hơn cho công việc của mình. Nhưng suy đi nghĩ lại và gặp phải những sai lầm mình đã trình bày trong bài viết này thì mình đã thức tỉnh và không thể chia sẻ cho các bạn được. Không biết khi nào mới xóa được cái bản chất ganh ghét, đố kỵ của con người để người thành công có thể dũng cảm chia sẻ những điều mình đạt được. Ôi buồn quá :(

Chúc mọi người khỏe và ngày càng tăng thu nhập. Thanks!

Last edited:
Mình thấy việt nam nó vậy . bở thế cái gì nó cũng nát
ai ăn cái gì ngon ra đố kỵ nhìn nản lắm
không phá được thì nói xấu .
Nhìn thấy Họ đang thành công thì chúc họ đi hoặc học hỏi kinh nghiệm có sao đâu đây quay đi quay lại chơi nhau không

Mình thấy việt nam nó vậy . bở thế cái gì nó cũng nát
ai ăn cái gì ngon ra đố kỵ nhìn nản lắm
không phá được thì nói xấu .
Nhìn thấy Họ đang thành công thì chúc họ đi hoặc học hỏi kinh nghiệm có sao đâu đây quay đi quay lại chơi nhau không
Đúng rồi đó cậu, buồn lắm. Bởi vậy có những người rất thành công mà họ không chia sẻ thì nghĩ lại mình cũng không thể trách được, bởi vì họ biết khôn ngoan.

Tốt nhất ăn dc gì nên ỉm đi mà ăn . GATO everywhere
Đúng là nên làm vậy, nhưng như vậy thì hơi ái náy. Vã lại có hạnh phúc mà chia sẻ thì hạnh phúc nhân đôi mới phải chứ :(

haizzz, chia buồn với thread nha:(
Nói chung có những điều, bí quyết đừng nói ra, như tụi nhóm mình cũng thế, nhiều lúc show proof ăn đá chắc dữ lắm:confused:
Cũng nhiều người pm hỏi này nọ, nhưng ko nói, muốn ném gì nữa cứ tự nhiên :)
Đợt này mình lấn sân lĩnh vực khác ngoài capt, cũng tốt, đc người tận tình giúp đỡ, ko giấu giếm gì:D:D:D
Nhưng nói chung người tốt thì sẽ gặp may mắn thôi, thành công sẽ tới với bạn, nói chung hạn chế share ko phải ích kỷ mà chỉ là khôn ngoan để giữ thu nhập ổn định cho bản thân mình, cố lên nha bạn :)

Show ra thì một số ko tin sẽ cho là khoe khoang, còn 1 số sẽ ganh tỵ tìm cách phá đám. Nếu muốn chia sẻ niềm vui khi thành công gì đó, thì nên tìm 1 số bạn thân và tin tưởng được, có gì khoe với tụi nó cho an toàn xíu :D

Mình cũng đã từng nói ra thu nhập để anh em có động lực mà chiến, cơ mà vẫn có một số thành phần forum vào ném đá cho bằng được mặc dù topic đó là mình share chứ ko buôn bán gì, suy nghĩ cũng buồn như thớt, thôi thì anh em cùng cảnh ngộ :D

P/s : từ khoá rớt top, có thể pm mình xem gỡ gạc được không mình gỡ cho, cũng biết tí về SEO :D

Có thời thịnh vượng của android, mình từng comment khích lệ mem là 1 tháng mình kiếm cả chục k$. Các mem ném đá dữ dội mặt trước, mặt sau pm hỏi cách làm. Chỉ 1 vài bạn y rằng nát, các bạn mang ra show, bán tùm lum. Ko chỉ thì bảo ích kỷ hoặc là nổ. Giờ quy ẩn cho lành.

Có thời thịnh vượng của android, mình từng comment khích lệ mem là 1 tháng mình kiếm cả chục k$. Các mem ném đá dữ dội mặt trước, mặt sau pm hỏi cách làm. Chỉ 1 vài bạn y rằng nát, các bạn mang ra show, bán tùm lum. Ko chỉ thì bảo ích kỷ hoặc là nổ. Giờ quy ẩn cho lành.
:eek: :eek: :D

show làm quái j toàn bọn GATO

Có thể k phải đâu, SEO là phải luôn luôn tiến lên, người ta làm liên tục mà bạn k làm là bị rớt TOP thôi, k có gì lạ đâu.

Ông bà ta có câu "Thua thầy 1 vạn không bằng kém bạn 1 ly" ko bằng đc bạn thì sẵn sàng đạp bạn xuống đất để bạn bằng mình, ôi cái tính xấu của người Việt :))

Đúng là khi mình có thành công gì đấy thì có cảm giác rất muốn show cho ae cùng biết :D
Nhưng nghĩ kỹ thì đúng là ko nên vì ý thức và nhận thức của người VN hơi bị kém nên thôi
Ráng mà chụp cái khoảnh khắc đó rồi tự cho mình xem, 1 mình mình xem thôi cũng đc :))

trong cái xui có cái hên đó bác ạ, may là bác chưa show mấy cái link rút gọn của bác. show mấy cái link đó ra cỡ nào 2 bữa acc bác cũng ăn ban với tụi trẩu tre

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week