Video review sản phẩm liệu có vi phạm bản quyền?

oSHoaiPhong

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào các bác!

Em là người mới và có dự tính sẽ thực hiện nhiều video về mục review sản phẩm. Mục đích cuối cùng cũng là kiểm xẻn. Tuy nhiên, trước khi thực hiện em muốn nhờ các bác tư vấn hộ về việc review sản phẩm liệu có vi phạm bản quyền không?
Em có nghiên cứu trong chính sách của google thì có vẻ việc này về tương lai sẽ vạ vào việc vi phạm bản quyền.

nhưng nếu thế thì sao các bác review sản phẩm như Vật Vờ,... vẫn review hoạt động đều đều ạ.
Mong các bác đi trước share em ít kinh nghiệm.
Em cảm ơn!

Mình thấy có nhiều người trên youtube review game mà không bị gì mà nhỉ ?

nội dung ở đây ý là video hay nhạc đó chứ sp thì đâu gọi là nội dung, nếu thế mấy ông chơi game hay đồ chơi lego gì gì đó chết hết ah

Em cũng nghĩ như bác nhưng video reivew e muốn phát triển, nó sẽ là core để em phát triển website các thứ xung quanh nên sợ khi die phát chắc cười hoài luôn :v Dạng như sụp đổ từ nền móng nên hóng các bác có kinh nghiệm làm cho nó chuẩn tí!

Em cũng chưa bik rõ nhưng em tìm hiểu có thấy cũng có tình huống bị report đấy bác
http://genk.vn/content-id-con-dao-2...e-up-video-tren-youtube-20160714111555884.chn
Em thấy bài này được đăng vào 10 tháng trước nhưng nếu theo bài này chắc vẫn dính bản quyền khi content id nó quét qua đó bác.
THeo bài báo thì do content ID quét nhầm nhạc nền, bạn đổi nhạc khác hoặc tắt là ok mà ?

Em cũng nghĩ như bác nhưng video reivew e muốn phát triển, nó sẽ là core để em phát triển website các thứ xung quanh nên sợ khi die phát chắc cười hoài luôn :v Dạng như sụp đổ từ nền móng nên hóng các bác có kinh nghiệm làm cho nó chuẩn tí!

Đảm bảo 100% bác làm review sản phẩm ko bị gì nhé. Nội dung mua là ví dụ bác mua đĩa phim xong up lên youtube thì chết.
Còn bác mua sản phẩm về rồi review hay game về chơi xong up lên thì sao đâu, về cơ bản thì cấm như thế rất là vớ vẩn. Các cty có người mua sp để review là họ mừng rồi, nên yên tâm mà chiến thôi.

Đảm bảo 100% bác làm review sản phẩm ko bị gì nhé. Nội dung mua là ví dụ bác mua đĩa phim xong up lên youtube thì chết.
Còn bác mua sản phẩm về rồi review hay game về chơi xong up lên thì sao đâu, về cơ bản thì cấm như thế rất là vớ vẩn. Các cty có người mua sp để review là họ mừng rồi, nên yên tâm mà chiến thôi.
Dạ cám ơn bác hihi em sẽ sớm chiến thôi bác ạ

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,940
Latest member
quangvinh113

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week