Video youtube ko hiện quảng cáo

freedomx10a

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Số là e vừa mới lập 1 kênh có tầm 2 chục video. Trong đó chỉ có 1 video là hiện đc quảng cáo còn các video khác thì ko. Video của e ko bị bản quyền, biểu tượng kiếm tiền màu xanh như bt. Tiêu đề, mô tả, tag e cũng ko nhập từ nào nhạy cảm cả. Up lên e chờ cho có khoang 300 view mới bật quảng cáo.

Các video ko có quảng cáo nó chỉ hiện 1 vạch màu vàng ở ngay đầu video chứ ko có vạch vàng ở giây thứ 10 như video có quảng cáo.

Giờ e phải làm sao để hiện đc quảng cáo trên các video khác hả các bác?

Số là e vừa mới lập 1 kênh có tầm 2 chục video. Trong đó chỉ có 1 video là hiện đc quảng cáo còn các video khác thì ko. Video của e ko bị bản quyền, biểu tượng kiếm tiền màu xanh như bt. Tiêu đề, mô tả, tag e cũng ko nhập từ nào nhạy cảm cả. Up lên e chờ cho có khoang 300 view mới bật quảng cáo.

Các video ko có quảng cáo nó chỉ hiện 1 vạch màu vàng ở ngay đầu video chứ ko có vạch vàng ở giây thứ 10 như video có quảng cáo.

Giờ e phải làm sao để hiện đc quảng cáo trên các video khác hả các bác?
bạn dùng ip khác xem thử :D

ý là sao nhỉ? có vạch vàng ở đầu thì đó là quảng cáo chứ còn gì nữa? còn muốn thêm những vạch phía sau nữa thì video của bạn cần lớn hơn 10 phút

nhọ bác hè.. hồi đó em cũng bị mà mò mò bấm bậy tè le mới có .. lâu nay k bị cũng chẳng nhớ nữa :(

Cái này là sao hả bác? E mới làm yt nên ko hiểu lắm. :)
dùng lệnh: Ctrl & Shift & N sẽ ra dạng ẩn danh, rồi bạn xem video có hiện quảng cáo ko, nếu video dưới 10ph thì chỉ có 1 vạch vàng thôi, trên 10 thì cho phép chèn quảng cáo vào nha

ý là sao nhỉ? có vạch vàng ở đầu thì đó là quảng cáo chứ còn gì nữa? còn muốn thêm những vạch phía sau nữa thì video của bạn cần lớn hơn 10 phút

Đây bác ơi.

Video có hiện qc thì cái vạch vàng nó cách ra 1 chút ở giây thứ 10. Còn các video khác của e thì cái vạch vàng nó hiện ngay đầu video và ko có qc.:(

vạch màu vàng ở đầu video là loại quảng cáo video. Thường thì mạng lởm nó sẽ ko load dc mà chi hiện 1 vạch ở đầu video. Còn hiện quảng cáo hay ko thì đã có nhiều topic lắm rồi

nói chung cái này đa số do ip và trình duyệt ( cache) check tình trạng video đã bật kiếm tiền chưa là được, tập trung seo, kiếm view đi b :)

vạch màu vàng ở đầu video là loại quảng cáo video. Thường thì mạng lởm nó sẽ ko load dc mà chi hiện 1 vạch ở đầu video. Còn hiện quảng cáo hay ko thì đã có nhiều topic lắm rồi

Hic nhà e lẫn cty đều xài mạng cáp quang mà xem cả 2 nơi, fake ip các kiểu vẫn ko thấy qc đâu mới khổ bác ạ. :(

nói chung cái này đa số do ip và trình duyệt ( cache) check tình trạng video đã bật kiếm tiền chưa là được, tập trung seo, kiếm view đi b :)

Tình trạng video thì nút kiếm tiền đều xanh lè hết bác ạ. Kênh cũng sạch ko bị bản quyền hay cộng đồng gì hết. :(

có thể là do từ khóa tìm kiếm hoặc thời điểm đó không có quảng cáo cho nó hiện thôi, bạn gửi link cho người quen xem thử

có thể là do từ khóa tìm kiếm hoặc thời điểm đó không có quảng cáo cho nó hiện thôi, bạn gửi link cho người quen xem thử

Em thử rồi ko đc bác àh. Cái video có quảng cáo thì xem kiểu gì nó cũng ra quảng cáo còn các video khác thì ko thấy tăm hơi quảng cáo đâu. :(

Em thử rồi ko đc bác àh. Cái video có quảng cáo thì xem kiểu gì nó cũng ra quảng cáo còn các video khác thì ko thấy tăm hơi quảng cáo đâu. :(
tất cả những điều trên đều không phải thì mình cũng chịu thua rồi bạn, chưa tìm ra nguyên nhân nào nữa :confused:

Hay là tại kênh e mới làm còn ít view nên nó ko cho nhiều qc nhỉ. Bình thường phải bao nhiêu view nó mới hiện quảng cáo đc nhiều video hả các bác?

Hay là tại kênh e mới làm còn ít view nên nó ko cho nhiều qc nhỉ. Bình thường phải bao nhiêu view nó mới hiện quảng cáo đc nhiều video hả các bác?
làm gì có cái chuyện đó, bạn xem gốc phải trên có QC ko, nếu ko có tạm tắt Kiếm tiền lát bật lại, vẫn ko đc thì gữi mail cho sup :D

làm gì có cái chuyện đó, bạn xem gốc phải trên có QC ko, nếu ko có tạm tắt Kiếm tiền lát bật lại, vẫn ko đc thì gữi mail cho sup :D

Góc bên phải cũng ko có cái banner 300x250 bác ạ. :(

Em google thấy có mấy bài nói là kênh mới với video ít view thì google nó ko chọn để đặt qc. Ko biết thực hư ra sao.:eek:

Góc bên phải cũng ko có cái banner 300x250 bác ạ. :(

Em google thấy có mấy bài nói là kênh mới với video ít view thì google nó ko chọn để đặt qc. Ko biết thực hư ra sao.:eek:
kênh mới đây vẫn có QC đây LQ gì :)

Hnay đã hiện đc qc thêm mấy video rồi các bác ạ. Mà còn 1 cái view cao nhất định nó ko chịu ra qc mới bực. Làm đủ kiểu vẫn chỉ hiện đc cái vạch vàng ở đầu video. :(

Announcements

Forum statistics

Threads
422,680
174,960
Latest member
bens0007

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back