Waiting for Answer Vietpridez l BestCloud l CloudPro l Icesevices l Cuonghen1603.... vào đây!

Status
Not open for further replies.

thaikhanghn

Hero
Verified
Reactions
2,019
MR
24.015
Facebook
Follow me on Facebook
@những người đã biết @vietpridez là cuonghen: Các cậu khuyên tớ thôi không report nó nữa nhưng các cậu chưa hiểu bản chất thực sự của thằng này. Chưa biết được nó ăn nhiều $ của buyer VPS (và nhiều thứ khác) như thế nào đâu. Đã nghe lời các cậu tớ định thôi nước sông không phạm nước giếng nhưng thằng ml này cứ kích đểu và thách thức tớ. Nếu nó thực sự biết lỗi muốn làm lại thì đã không chơi trò đó, còn trò gì các cậu đã hiểu. Nếu các cậu nghĩ lại thì cùng up proof vào đây nhé!

@NamTuoc: Chưa biết gì về nhau thì đừng gọi nhau là AHBP nhé, tớ hứa là tớ làm. Sau report này nó không bị ban thì tớ sẽ xin ban nick này (tất nhiên là phải rút BH trước :D)
@Tonghaonhi: Tí nữa thì chết dở với mi @@

Trước hết có nói về Icesevices, CloudPro và Cuonghen1603 thì có Mod @binh6699 và Tmod @Professinal xác nhận có scam của mình 40$ cũng đã có report nó sau đó đã bị ban.

Sau đây mình sẽ chứng minh Vietpridez, BestCloud, Cuonghen1603 là 1:
BestCloud chủ site BestCloud.CC: Mình đoán cũng scam được 1 mớ nhưng không ai report

Vẫn chứng nào tật đấy hắn định la liếm thêm bằng cách PM Y! mình (lưu ý: Trước đó CloudPro, Ice... cuonghen mình đã rp và bị ban)
(Hình up có thể không đúng thứ tự thời gian mong mọi người đọc cố gắng hiểu ^^)

Như vậy BestCloud chủ site BestCloud.CC đã tự nhận mình là cuonghen và hứa là sẽ trả nợ, nhưng nợ thì ko thấy đâu có vẻ như sau 1 thời gian open site và chăm chỉ spam mmo4me him đã kiếm đc 1 mớ và chuồn hắn từ đó cho tới giờ. Được 1 người bạn (xin được giấu tên) đã từng mua Account VPS Peer1.com của him cung cấp cho proof:

Mình đã login thử account him sell và phát hiện ra 1 manh mối:

Email him dùng để oder account là domain mail Bestcloud.cc: [email protected] như các bạn thấy trên hình.
So sánh với chữ ký của ID mmo4me BestCloud là hoàn toàn trùng khớp.
Buyer của @vietpridez có thể xem lại log chat với him để so sánh cách hành văn, nói chuyện thôi cũng đủ để kết luận rồi :D

@vietpridez: M có muốn giải thích là em của cuonghen như lần trước nữa không :D

P/s: Ngày mai mình phải lên đường từ rất sớm nên sau khi port rp này mình không coment được nữa, các bạn chém thoải mái nhé!

Xin chào BQT cũng như toàn thể member! Hiện nay tôi đã và đang cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ của 1 Seller. Vậy mà có 1 số thành phần vu khống tôi để đẩy tôi ra khỏi vụ kinh và phục vụ anh em với giá tốt nhất!
Và đây là topic Vu Khống của 1 Seller:
http://mmo4me.com/threads/vietpride...s-l-cuonghen1603-vao-day.135031/#post-2842926

Bạn thaikhangvn là 1 seller vps trên mmo và cũng khá lâu và khá đắt khách. Và bạn ý có bảo tớ là Cường Hen với 1 lý do vớ vẩn như sau:
Tớ Reg account PEER1 với tên miền của 1 kẻ Scammer ( tớ không biết là ai ) nhưng ở đây tớ có thể giải thích thế này:
- TuT account Peer1.Com dùng bất cứ mail nào để order kể cả email đó không có thực hoặc không tồn tại ( tớ xài random mail có liên quan đến như cloud hosting, domain, ... ) nhằm account được live tốt nhất. Và vẫn đâm được thành công Peer1. Các bạn có thể thử nếu tớ sai.
- TuT Peer1 ở đây tớ dùng toàn bộ bằng email domain ( nhắc lại là không tồn tại ) để sử dụng order hiệu quả nhất ( cũng như tut azure MPN sử dụng domain random để reg được năng xuất nhất )
- Từ trên bạn bảo tôi bằng chứng đâu tôi sở hữu Domain của kẻ Scammer có tên là cuonghen?! Nếu bạn bảo tôi là sở hữu domain đó thì tôi sở hữu cả ngàn domain của các công ty trên thế giới bởi tôi tự nghĩ ra và order nó.
- Và trên trang web bạn cũng cấp tôi thấy ở đây hiển thị eMail này: + eMail: [email protected] tại sao lại không phải là email [email protected].
nhắc lại Email tôi nghĩ ra đều không có thực nhằm tạo được năng xuất nhất số Account Peer mà tôi cần. Và Domain không cần phải sở hữu mà tôi vẫn có thể order đươc.

- Ở đây ngày 2/10/2013 tớ có đăng ký 1 account với email này! và nó active! vậy hỏi bằng chứng bản bảo tôi sở hữu email đó? Và nếu cần thiết tôi sẽ cùng BQT làm account với email không sở hữu account vẫn activated!
Proof:

Và phải chăng seller này muốn làm báo của rừng để ăn 1 mình?! Tôi không hiểu! Vậy..
Rất mong @thaikhangvn vào trả lời cau hỏi của mình đồng thời chứng minh tôi là cường hen.
- Riêng cậu nói cái câu này:
Sau report này nó không bị ban thì tớ sẽ xin ban nick này (tất nhiên là phải rút BH trước :D)
Thì anh em cũng đủ hiểu hắn coi trọng tiền bạc hơn bất cứ thứ gì! Và tôi ăn miếng cơm manh áo của ăn rồi hắn làm đủ trò để gây chuyện và dành lại mà thứ mà hắn đã có!

Nói thật tớ đọc vị him: vì sao hịp đã closed sell VPS rồi! Nhưng chưa cashout tiền ra mà để đó làm gì? Hay chờ kick được tôi ra rồi him sẽ sell tiếp! Him thật hiểm độc!

Proof topic:
http://mmo4me.com/threads/lam-sao-de-tro-thanh-verified-member-zay-nhi.130388/

http://mmo4me.com/threads/iztear-va-sockcheap-vao-day.134406/

Proof topic ảnh:

Tiếp nè!

Tội Vu Khống có thể nói là banned vĩnh viễn phải không MOD? Tôi mong sự bình đẳng ở đây!

Mong BQT xem xét tình hình đúng đắn nhất!

Last edited:
Ai không liên quan không được comment lung tung làm loãng topic. BAN nick cảnh cáo 3 ngày! Vụ này chỉ những ai liên quan mới được COMMENT!

Cho mình góp 1 ý kiến nhé! Vụ này là vụ rất hy hữu nếu quả thật 1 scamer mà có đóng bảo hiểm thì admin và md nên điều tra thật kĩ nếu đúng vầy là là cơ hội rất tốt để lần đầu tiên lấy lại được tiền từ scamer để trả lại cho ae. Vì đối tượng đang trong viện tình nghi nên trước khi có bằng chứng chứng minh trong sạch thì mọi giao dịch hoặc yêu cầu rút BH nên tạm hoãn lại đến khi có kết quả chính thức. End!

@NamTuoc: Chưa biết gì về nhau thì đừng gọi nhau là AHBP nhé, tớ hứa là tớ làm. Sau report này nó không bị ban thì tớ sẽ xin ban nick này (tất nhiên là phải rút BH trước :D)
dạo này bận bịu tùm lum thứ hết, nào sắp thi, vợ thì sắp bể bầu nên chả để ý mấy chuyện 4room.
Thấy cậu tab vào nên vô coi thế nào.

Các cậu đấu đá nhau rồi ai được lợi vậy hè ?!
Từ vụ kia lôi qua vụ này tớ thấy bằng chứng chưa thuyết phục gì cả.

Mà thôi, việc làm ăn của các cậu th2i các cậu tự xử lý với nhau, tớ cũng ko quen biết cả đôi bên nên ko dám xía vào nữa.

Được 1 người bạn (xin được giấu tên) đã từng mua Account VPS Peer1.com của him cung cấp cho proof:

Để cho thêm chính xác, bạn lấy thêm cái proof đối thoại giao dịch mua acc Peer1.com giữa người bạn và him đi bạn.

P/s: Ngày mai mình phải lên đường từ rất sớm nên sau khi port rp này mình không coment được nữa, các bạn chém thoải mái nhé!

cái quote này mà các bác để được à! report xong rồi him chạy xổng luôn là sao! Làm ăn kiểu zậyy thì xin Closed topic tại đây! Như vậy thì đúng hay sai! Chờ him online rồi các bác open! mở topic kia đã!

Đây là proof online rồi như không thèm Reply lại câu trả lời của tớ! Và chỉnh sửa bài việt lại! Phải chăng him sợ cái gì? Mất tiền?! Mất uy tín?! Hay không giải thích được him đang làm trò quái gì vậy!

Last edited:
Nói thật chứ nhìn chữ ký thằng bestclound với chữ ký thằng vietpridez đã thấy liên cmn hệ rồi , miệng lưỡi cũng vl lắm thôi thì cứ proof mà chứng minh , chả bênh ai bỏ ai :)

Nói thật chứ nhìn chữ ký thằng bestclound với chữ ký thằng vietpridez đã thấy liên cmn hệ rồi , miệng lưỡi cũng vl lắm thôi thì cứ proof mà chứng minh , chả bênh ai bỏ ai :)

bạn chửi "cmn" ai vậy bạn! bạn nói chuyện lịch sự một chút!

bạn chửi "cmn" ai vậy bạn! bạn nói chuyện lịch sự một chút!
Mình nói cmn đấy , chưa chửi ai , mà cũng chả comment mất lịch sự , tiếng việt nó rõ ràng lắm bạn à , cmn có nhiều nghĩa , giờ tớ nói chúng mình nhé cũng chả có gì phải xoắn , cậu xoắn cmn làm gì .

Mình nói cmn đấy , chưa chửi ai , mà cũng chả comment mất lịch sự , tiếng việt nó rõ ràng lắm bạn à , cmn có nhiều nghĩa , giờ tớ nói chúng mình nhé cũng chả có gì phải xoắn , cậu xoắn cmn làm gì .

thì ra là tiếng việt có nhiều nghĩa!

thì ra là tiếng việt có nhiều nghĩa!
Tớ nói nhé , cậu càng làm ra , thì càng chứng minh cậu là scammer , người lớn , dân lăn lộn trong thế giới này không ai trẻ con cả , vì thế cậu không cần phải giải thích hay như thế nào cả , nếu đặt tớ vào trường hợp cậu , tớ sẽ im lặng , vì k đủ chứng cứ nói tớ , thì có cả admin cũng k sợ , cậu càng cố giải thích , càng làm sáng tỏ , càng làm mọi chuyện lớn ra thì mọi thứ sẽ đổ dồn vào cậu thôi . Tớ sẽ k comment nữa , cứ thử xem lời tớ nói có đúng k , chúc may mắn :D

Tớ nói nhé , cậu càng làm ra , thì càng chứng minh cậu là scammer , người lớn , dân lăn lộn trong thế giới này không ai trẻ con cả , vì thế cậu không cần phải giải thích hay như thế nào cả , nếu đặt tớ vào trường hợp cậu , tớ sẽ im lặng , vì k đủ chứng cứ nói tớ , thì có cả admin cũng k sợ , cậu càng cố giải thích , càng làm sáng tỏ , càng làm mọi chuyện lớn ra thì mọi thứ sẽ đổ dồn vào cậu thôi . Tớ sẽ k comment nữa , cứ thử xem lời tớ nói có đúng k , chúc may mắn :D

không giải thích mà banned oan à :)) tớ không phải tớ nhận bừa làm gì chán luôn!

Chuẩn ****** nó rồi . Khỏi cần chỉnh

thằng này trên 1 điễn đàn khác chuyên gia scam và đây là bằng chứng để vạch mặt hắn và để lấy lại tiền mà nó scam anh em.

đầu tiên là nick yahoo nó : iZTear

và đây là topic trong diễn đàn đó cạch mặt STphantom = Bestcloud = cuonghen1603 ( gọi chung là cường hen )

đây là đoạn nó thừa nhận nó là cuonghen1603 hay là bestcloud

và đây là log chát nó dùng nick Stphantom để bán đồ cho ngừoi khác có yahoo là : iZTear

Mà từ đầu deal là only us và 6 char , him vẫn gởi inter hình như gởi cho nó nhiều hay sao đó . Tớ kệ ko muốn nói.

9:47:41 PM
linhmoi19: chỉ lấy us thôi nha

9:47:45 PM
iztear: vâng

IM Oct 10, 2013 9:55:11 PM

9:47:48 PM
iztear: only us

9:56:55 PM
linhmoi19: lọc dùm tớ 6 char nha cậu

9:57:02 PM
iztear: only 6 char

9:57:06 PM
iztear: hay 6 char >

9:57:23 PM
linhmoi19: 6 char trở lên cậu

===========
Sau khi gộp cái flie lại báo him là chỉ có 1tr8 mp thôi và pay him 100$

11:21:32 PM
linhmoi19: cái đống của cậu

11:21:35 PM
linhmoi19: tớ lấy ra

11:21:39 PM
linhmoi19: 1tr8

11:21:43 PM
linhmoi19: mà chưa lọc gì hết

Lọc ra chỉ có 1tr4

3:00:39 AM
linhmoi19: đã lọc xong

3:00:43 AM
linhmoi19: 1tr456k

3:00:44 AM
iztear: ok

============

Tớ bảo chuyển tiếp thì him bảo chuyển xong thì pay tiếp cho him 50$ mình cũng okie luôn.

Sau khi nhận file tớ kiểm tra thì thấy file trùng nên bảo him file này của bosscvv ve và him chối , cũng tin rằng chắc trùng ít thôi , sau khi đem đi lọc thì thấy trùng nguyên 900k him đưa , tớ public lên luôn cho ae này đã từng mua hàng của bosscvv hay 1 nick khác của him yh : googlevnw

https://www.dro

2:23:05 AM
linhmoi19: cậu mua mp của thằng bossccv ah`

2:23:11 AM
iztear:

2:23:13 AM
linhmoi19: trùng với data của tớ

2:23:22 AM
iztear: trùng ít

2:23:24 AM
iztear: thôi

2:23:27 AM
iztear: làm gì có

Rõ ràng him đã làm sai deal là chỉ mail us và 6 char

Tổng cộng là tớ đã paid cho him là 150$ và nhận lại 1tr4 mp + 900 mp cùi .

Tớ đã ko muốn nói thì thôi, him cứ mở miệng ra là cái lọ cái chai, tớ mua chứ tớ ko xin cậu ăn nói cho nó đàng hoàng, cậu resell quá vớ vẫn hoặc cậu là bossccv ve

6:05:16 AM
iztear: em không quan trọng đồng tiền

6:05:20 AM
iztear: chào bác

6:05:31 AM
iztear: bác sống đừng để

6:05:33 AM
iztear: sau này

6:05:38 AM
iztear: con cháu nó

6:05:43 AM
iztear: chửi zô mặt á

6:06:04 AM
iztear: em ngủ

6:06:05 AM
iztear: chúc bác

6:06:08 AM
iztear: ngủ ngon!

6:06:17 AM
linhmoi19: nếu cậu thấy ko thỏa đáng

6:06:26 AM
linhmoi19: có thể đưa lên ve giải quyết

6:06:27 AM
iztear: e ko thèm report

6:06:28 AM
linhmoi19: tớ chờ

6:06:33 AM
linhmoi19: report đi

6:06:40 AM
linhmoi19: muốn mọi chuyện rõ ràng

6:06:41 AM
iztear: report làm cc gì vậy bác

6:06:42 AM
iztear: 100$

6:06:46 AM
iztear: chưa quan trọng

6:06:47 AM
iztear: đâu

6:06:50 AM
linhmoi19: tớ ko thèm xin ai

6:06:54 AM
iztear: 1004

6:06:56 AM
iztear: ko đáng đâu bác

6:07:01 AM
iztear: ơ

6:07:02 AM
linhmoi19: data đối chiếu tớ có đủ

6:07:03 AM
iztear: ko thèm xin

6:07:05 AM
iztear: zậy mà bác

6:07:07 AM
iztear: cò quay

6:07:14 AM
iztear: với em làm gì

6:07:17 AM
iztear: vậy thế

6:07:20 AM
iztear: em mới nói là

IM Oct 11, 2013 6:10:39 AM

6:07:22 AM
iztear: bác cầm

6:07:26 AM
iztear: lấy 100$

6:07:32 AM
iztear: và về cho cháu nó ăn

6:07:40 AM
iztear: em ko tiếc

6:07:44 AM
iztear: bác làm đi!

6:08:41 AM
linhmoi19: 100 nào cầm

6:08:49 AM
linhmoi19: đưa đúng 1tr4 hàng chuẩn

6:08:51 AM
linhmoi19:

6:09:03 AM
linhmoi19: 900 bossccv

6:09:04 AM
linhmoi19:

6:09:23 AM
linhmoi19: deal 3tr = 250$

6:09:34 AM
iztear: đc

6:09:36 AM
iztear: rooif

6:09:38 AM
iztear: bác thích

6:09:42 AM
iztear: đưa ra

6:09:42 AM
linhmoi19: dùng 1tr4 send 150$

6:09:43 AM
linhmoi19:

6:09:44 AM
iztear: ánh sáng chứ gì

6:09:52 AM
iztear: được rồi

6:09:56 AM
linhmoi19: tính ra còn lỗ

6:10:00 AM
iztear: bác

6:10:02 AM
linhmoi19: tớ chẳng sai

6:10:09 AM
iztear: cậu ko sai

6:10:11 AM
linhmoi19: thích thì public data

6:10:27 AM
linhmoi19: cho a e xem phải data này của thằng bossccv ko

6:10:32 AM

6:10:33 AM
iztear: bác có

6:10:35 AM
linhmoi19: chắc hẳn trong ve này

6:10:35 AM
iztear: bác bảo

6:10:39 AM
iztear: sao ko pub

IM Oct 11, 2013 6:12:14 AM

6:10:40 AM

6:10:43 AM
linhmoi19: nhiều người mua của thằng này

6:10:44 AM
iztear: cái đó tùy

6:10:44 AM
iztear: bác

6:10:46 AM
iztear: nick 25$

6:10:49 AM
iztear: ko quan trọng đâu

6:10:53 AM
iztear: còn bác

6:10:55 AM
iztear: thích đưa ra

6:10:56 AM
iztear: ánh sáng

6:10:57 AM
iztear: ok

6:11:00 AM
iztear: em sẽ đưa

6:11:06 AM
linhmoi19: okie

6:11:10 AM
linhmoi19: cho nó rõ ràng

6:11:17 AM
linhmoi19: chứ loằng ngoằng

6:11:19 AM

6:11:20 AM
linhmoi19: mang tiếng

6:11:31 AM
linhmoi19: cũng làm ăn với nhiều ae trong ve rồi

6:11:39 AM
linhmoi19: chưa bị ai nói tiếng nào

6:11:40 AM
iztear: bác đừng

6:11:41 AM
iztear: giải

6:11:42 AM
iztear: thích

6:11:51 AM
iztear: cái đó kệ bác

6:11:52 AM
iztear: làm ăn

6:11:54 AM
iztear: làm sa

6:11:54 AM
linhmoi19: cậu thích thì mình cũng lên tv

6:11:57 AM
iztear: kệ bác

6:12:04 AM
iztear: cái đó

6:12:06 AM
iztear: kệ bác

6:12:10 AM
iztear: đừng nói với em

6:12:14 AM
iztear: trình bày với em

nếu ai cần log chát chụp hình ảnh sinh động thì có thể pm yahoo : linhmoi19 ở trên vì mình ko phải là chủ nick yahoo đó mình chỉ tường thuật lại thôi .

và nick nó post yahoo lên để mọi ngừoi giao dịch

thằng này nick nó scam bên đó nên bị ban rồi nên nick nó sẽ bị gạch đít .và nó bị phanh phui tội scam cũng vì cái tội post cái link http://bestcloud.cc/ và bằng chứng chống lại nó .

thằng này nó scam nhiều rồi , nó scam trong đó cũng vài k$ nên thói scam ko bỏ được,nó sell vps die xong cầm tiền chuồn luôn . rồi lập nick khác vào chờ thời cơ scam tiếp , vì vậy mong anh em lấy $ bảo hiểm trả lại cho những ngừoi mà bị nó scam mong dược vớt vác lại 1 ít ,

thằng này trên 1 điễn đàn khác chuyên gia scam và đây là bằng chứng để vạch mặt hắn và để lấy lại tiền mà nó scam anh em.

đầu tiên là nick yahoo nó : iZTear

và đây là topic trong diễn đàn đó cạch mặt STphantom = Bestcloud = cuonghen1603 ( gọi chung là cường hen )

đây là đoạn nó thừa nhận nó là cuonghen1603 hay là bestcloud

và đây là log chát nó dùng nick Stphantom để bán đồ cho ngừoi khác có yahoo là : iZTear

nếu ai cần log chát chụp hình ảnh sinh động thì có thể pm yahoo : linhmoi19 ở trên vì mình ko phải là chủ nick yahoo đó mình chỉ tường thuật lại thôi .

và nick nó post yahoo lên để mọi ngừoi giao dịch

thằng này nick nó scam bên đó nên bị ban rồi nên nick nó sẽ bị gạch đít .và nó bị phanh phui tội scam cũng vì cái tội post cái link http://bestcloud.cc/ và bằng chứng chống lại nó .

thằng này nó scam nhiều rồi , nó scam trong đó cũng vài k$ nên thói scam ko bỏ được,nó sell vps die xong cầm tiền chuồn luôn . rồi lập nick khác vào chờ thời cơ scam tiếp , vì vậy mong anh em lấy $ bảo hiểm trả lại cho những ngừoi mà bị nó scam mong dược vớt vác lại 1 ít ,

vớ vẩn! trên ve tôi đã có nói là tôi không phải là nó rồi.! sao không chụp hẳn cả cái topic của tôi lập ra ý!

cần proof chứng minh được chính tôi là cường hen! chứ tôi ngu gì mà lên VE bảo tôi là cường hen! bó tay! là do các ông ép tôi phải nhận that's right!

ai có nick trên ve xin chụp full cái topic mình lập ra! đồng thời họ cố gắng gán ép tôi là cường hen! bó tay . chin su

vớ vẩn! trên ve tôi đã có nói là tôi không phải là nó rồi.! sao không chụp hẳn cả cái topic của tôi lập ra ý!

cần proof chứng minh được chính tôi là cường hen! chứ tôi ngu gì mà lên VE bảo tôi là cường hen! bó tay! là do các ông ép tôi phải nhận that's right!

và đây

chẳng ai ép mày cả, thế tại sao mày lại bị ban bên đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan