Waiting for Answer vipprotrumanxin - Tạm thời close mở lại 24/12

Status
Not open for further replies.
Kinh..Cái này người ta nói : Nói ngang ba làng nói ko lại nek!:) chủ thớt report scam đê>>> để admin giải quyết! coi đó xả xui cuối năm! @tundaubu :rolleyes:
Scam ???? report với scam gì cơ bạn ??mình cãi ngang gì cơ?? mời report !!!
e cũng note luôn, report scam với wwaiting khác nhau đó nhé!! nếu đã report scam...mong a @tundaubu hiểu, report scam nếu vẫn k giải quyết được gì e sẽ k có xem xét gì nữa..vì ảnh hưởng đến uy tín e trên này!!..và việc 50-50 hay 40-60 hay thậm chí 10-90 e cũng k cần xem nữa.!!! Thân!

e cũng note luôn, report scam với wwaiting khác nhau đó nhé!! nếu đã report scam...mong a @tundaubu hiểu, report scam nếu vẫn k giải quyết được gì e sẽ k có xem xét gì nữa..vì ảnh hưởng đến uy tín e trên này!!..và việc 50-50 hay 40-60 hay thậm chí 10-90 e cũng k cần xem nữa.!!! Thân!
Bạn thấy tất cả các comment có cmt nào nói bạn đúng ko?? ng ta toàn dân shipper còn nói thế.... nhiêu đó đủ hiểu rùi nhé....:rolleyes: thực sự mình rất ít cmt nhưng thấy cái này qua' vô lý nên mới bức xúc giùm @tundaubu :oops::D

Bạn thấy tất cả các comment có cmt nào nói bạn đúng ko?? ng ta toàn dân shipper còn nói thế.... nhiêu đó đủ hiểu rùi nhé....:rolleyes: thực sự mình rất ít cmt nhưng thấy cái này qua' vô lý nên mới bức xúc giùm @tundaubu :oops::D
??hay nhỉ?? dựa vào comment report scam!??? mjh k nói nhìu !!! ..thích thì report !! nói với a @tundaubu ở trên r đó !

ko phải dựa vào cmt mà là dựa vào số tiền @tundaubu đã chuyển cho bạn nhưng ng ta ko nhận được hàng..... như thế có phải scam hog??
:D
oh bạn hay nhỉ ? mình cũng order r ..tiền cũng theo cho thằng amz r...có mail order r ...mình có ăn dc đồng nào mà scam ?

nó đang sold out thôi mà :))

oh bạn hay nhỉ ? mình cũng order r ..tiền cũng theo cho thằng amz r...có mail order r ...mình có ăn dc đồng nào mà scam ?
bạn không ăn ak?? vậy số tiền chủ thớt chuyển vô tai khoan của bạn dy dau?? con acc của bạn thì dù cho ko order cho chủ thớt thì nó cũng bị lock ak.. liên quan gì tới chủ thớt? :)

bạn không ăn ak?? vậy số tiền chủ thớt chuyển vô tai khoan của bạn dy dau?? con acc của bạn thì dù cho ko order cho chủ thớt thì nó cũng bị lock ak.. liên quan gì tới chủ thớt? :)
này ....mình lấy tiền đó mua gift add vào acc de ỏrder nhé? bạn k hiểu à? k nói nhìu vs những người k hiểu chuyện!..tránh loãng topic !! Thanks

này ....mình lấy tiền đó mua gift add vào acc de ỏrder nhé? bạn k hiểu à? k nói nhìu vs những người k hiểu chuyện!..tránh loãng topic !! Thanks
đó vậy lỗi do bạn mua phải gift bẩn rùi còn gì nưa?? rành rành ra thế mà còn cãi cố......:confused::confused::confused:

Làm ăn bố bậy, đuối lý cãi cùn. Nghi vấn có cơ cánh dựa lưng. Mọi chuyện rõ ràng thế mà chẳng thấy mod nào vào xử lý nhỉ. Để xem vụ này đi tới đâu

đó vậy lỗi do bạn mua phải gift bẩn rùi còn gì nưa?? rành rành ra thế mà còn cãi cố......:confused::confused::confused:
nếu k fai gift bẩn thì sao bạn?
Làm ăn bố bậy, đuối lý cãi cùn. Nghi vấn có cơ cánh dựa lưng. Mọi chuyện rõ ràng thế mà chẳng thấy mod nào vào xử lý nhỉ. Để xem vụ này đi tới đâu
cơ cán gì bạn ??? bạn muốn xem thế nào ??cùn là cùn sao bạn??? k hiểu rõ chuyện thì đừng comment tránh loãng topic nhé !

nếu k fai gift bẩn thì sao bạn?

cơ cán gì bạn ??? bạn muốn xem thế nào ??cùn là cùn sao bạn??? k hiểu rõ chuyện thì đừng comment tránh loãng topic nhé !
ko bẩn sao nó lock acc bạn?? không lẻ mấy món hàng chủ thớt mua phạm luật US sao mà nó lock acc ban?o_Oo_Oo_O nói thật thì acc bạn bị lock thiệt hại ko ít , mình thấy có nhiều người trên này bị rùi..... nhưng cái gì cho ra cái đó... chứ phủi trách nhiệm như vậy thì sao này ai dám làm ăn chung! mình có vài lời vậy thui, mình nhiều chuyện wa' rui.. nên mình xin stop đây!:rolleyes:

Last edited:
vipprotrumanxin

em không hiểu gì về vụ này hết,nhưng thấy pác vipprotrumanxin sai 100%,người ta đưa tiền mình mua dùm hàng,mua không được trả tiền lại là tất nhiên rồi...cũng như pác ra nộp tiền vào tài khoản và đưa tiền cho nhân viên ngân hàng xong rồi trong tài khoản không có tiền thì huề cả làng ah

Đang rảnh hóng hớt tí :D Cái bạn vừa vip vừa pro thấy bảo làm tháng mấy k mà sao có cái oder bé xíu của khách cứ đi cãi cùn thế? Tiền đi đôi với trách nhiệm, khi nhận tiền khách thì ráng làm cho xong việc còn ko xong thì phải trả lại tiền và xin lỗi người ta mới chứng minh được mình ko những vip mà còn pro chứ :D

Ông này cãi y như tên bị cáo trong vụ : " Thẩm mỹ viện Cát Tường " ấy nhỉ ,

Chung quy là ông vippro kia bảo " làm hộ , không có lời " : thế không lãi dính vào làm gì , nghỉ đi cho khỏe

Cái này là rủi do trong kinh doanh , cái quan trọng là " biết khắc phục hậu quả " do mình mang lại cho khách hàng

Bạn ấy đã phải bỏ ra số tiền mua giftcard AMZ , và ăn " chênh lệch " ít ỏi trong cái order này
nên khi xảy ra sự cố , phải hoàn tiền lại thì mới " nhảy dựng " nên thanh minh giftcard sạch , order nhiều cái thành công nên từ chối hoàn trả tiền cho khách

Chơi với AMZ thì phải chấp nhận rủi do, nếu chắc ăn thì không tới lượt bạn thu mua giftcard và order thuê đâu , mà " nhà nhà , người người " tự mua Giftcard về order lấy rồi

Bạn cứ nói là : bạn ko scam ai , đã order rồi nên không có trách nhiệm , bạn không phải chịu hoàn tiền

Nhưng chung quy : người giao tiền cho bạn chưa nhận đc tracking number , chưa có Proof nào bạn chứng minh hàng đã deli ( mình thấy bạn show Proof delivery của mấy cái order thành công từ những giao dịch trước . Chứ cái giao dịch hiện tại đang tranh chấp này bạn lại ko đưa ra được ) . và bạn nói không có trách nhiệm nhận rủi do về mình , vậy tại sao người đưa tiền cho bạn lại phải nhận ?

Còn vấn đề đây ko phải scam , gọi là " cãi chày , cãi cối để trốn tránh trách nhiệm " thì đúng hơn

Số tiền bạn phải refund lại cho chủ toppic , dịch vụ bạn có đủ điểu kiện tiếp tục hoạt động hay ko ?
thì BQT sẽ bàn bạc và admin sẽ có quyết định công bằng cho tất cả mọi người

Bảo hiểm là để bảo vệ quyền lợi thành viên mmo4me, ko phải là " bảo kê "cho ngưuòi đóng bảo hiểm " muốn làm gì thì làm "

Đôi lời xin gửi tới @Shin ; @danhmay24h ; @animax1991 ;

Như mình đã nói ở comment ở trên mình vẫn đang đợi bạn giải quyết với amz đó.

Mình chỉ muốn hỏi bạn nếu bạn đổi ngược lại là mình ở trong trường hợp này bạn sẽ làm gì, chấp nhận bỏ lun ah???
Còn nếu bạn muốn hỏi mình ở trường hợp bạn thế nào thì mình đã giải quyết cho khách hàng của mình rồi đó.

Chả liên quan, nhưng ngứa con mắt phải, comment cái : không report scam hơi phí, dù mẹ làm ăn như cái ồn

e nói ở đây e k phải nhận tiền r mua k được, mà đã mua rồi..rõ ràng đã forwarrd email đã mua hàng rồi còn gì?? hàng cancel acc e bị khoá e có nhận được xu nào đâu mà giờ bắt e chịu,..quá như e nhận tiền mà e k mua hàng cho a thì a trách chứ? đằng này fw mail mua rồi cơ mà.., e cũng k fai từ trước giờ chỉ mua cho a mỗi đơn hàng đó..!! :-| cái này mua xong acc khoá, r k ship..nhưng nó báo sẽ ship sớm! a đợi 1 có rõ mọi chuyện nếu e k restored lại được acc thì sẽ chịu a 1 phần ! vậy nhé !

mình nói thấy có lỗi nên mới nói sẽ giải quyết như thế nào này, việc 50-50 mình đang xem lại vì thực sự bạn ở trường hợp mình cũng sẽ phải khó xử thôi !

bác nói hay nhỉ? giả sử là bác thì bác mất hết 100% chứ k được 50-50 dau nhé !! vì pác order xong amz khoá acc, orderr bị huỷ thi làm sao ?? giải quyết ntnao? k fai mất trắng 100% sao? cái này e tiện orderr bên amz luôn chứ trước giờ chỉ order ebay và vì paypal có cách giải quyết được mặc dù acc limit hay ko hay gi gi thi vẫn vào acc được, !!

????K nói lại thằng Ngu thì mãi ngu hơn cả thằng Ngu thôi :))))

:))) Thời làm amz ebay đã qua lâu r bạn ạ!! vài K bữa nào show site show acc so sánh chơi :))) giờ e chơi tee r :))) iq k đủ cao nữa :3
bác nói đúng là cãi cùn quá, bác @vipprotrumanxin bác có nhận thấy tất cả mọi người trên topic này có ai bảo bác đúng ko, bác @congdung không chửi bác ngu cũng phí

uầy nói cái dòng chữ đỏ hết mún refund ....xin lỗi a nếu khoá thì đã khoá liền r .... a có làm aff amz bao giờ chưa mà nói e ham lời rồi ăn thêm?a có biết rule của amz khi làm aff ko? nếu nói như a gift có vấn đề e refund 100% vậy nếu k có vấn đề và e năn nỉ mở đc acc như a @tunvit nói chứng tỏ là gift k vấn đề mà do 1 lí do nào đó thì e sẽ k refund xu nào a nhé !! a nói gì có lí 1 xíu..e order k fai ngày 1 ngày 2 r mất tăm...acc paypal bị limit hàng vẫn giao bthuong, acc amz hàng của khách khác cũng giao bình thường,...thì tại sao do lỗi gift bẩn được a ?? k hiểu nổi
- E hiểu sai ý comment của a rồi, ý a là nhiều khi mình đinh ninh nguồn card là sạch 100%, cụ thể là nguồn site offer chẳng hạn, nhưng mình cũng chỉ "biết" vậy thôi chứ đâu có trực tiếp mua gift gốc từ amz bằng tiền, biết đâu thằng admin site nó chơi mình thì sao, a nói trường hợp của a để e hiểu đã xác định chơi với amz, amz nó phán bẩn tức là bẩn, ko bẩn thì tức là ko bẩn chứ e ko thể nói chắc 100% được, trong bụi tre nhiều khi còn có cây mía nữa mà, ai ko tin thử đi tìm là biết à.

- E nên học 1 khóa về "rủi ro trong kinh doanh". Không thể khi xảy ra chuyện thì nói "chỉ mua dùm" được, khách người ta đưa tiền, người ta cần sản phẩm, người ta muốn hàng deli tới tay, còn chưa deli là chưa hoàn thành order, người ta chỉ cần kết quả chứ ai quan tâm đến quá trình làm gì, cái quá trình là phần trách nhiệm của e chứ đâu phải của khách. Trong trường hợp này e nên nói chuyện với khách để khách thông cảm chờ thêm vài ngày để tìm nguyên do và...năn nỉ amz, nếu nói đàng hoàng thì chắc ko có khách nào khó đến mức ép e vào góc dậu đâu. Mà có tìm dc nguyên do acc bị block mà ko năn nỉ nó mở acc lại như a thì e cũng phải là người chịu trách nhiệm 100%.
P/S: trường hợp của a là do acc của a tuổi quá cao, mua bán trên amz rất lâu và lần đầu dính phốt + gặp 1 em support dễ dụ nên nó thả chứ nó vẫn nói rõ là nguồn card ko sạch, nên xem lại người bán card, tiếc là đoạn chat với em support a ko có chụp lại, e đọc kỹ không lại hiểu lộn.

nói chung mình cũng chỉ là người ngoài cuộc , không thấy bác chủ top kêu nữa ,phải chăng đã đc giải quết. Vấn đề chỉ cần hỏi AMZ gc bẩn thì bác vip refund.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,504
173,686
Latest member
hoangbinh059

Most viewed of week

Most discussed of week