Vnmonitor - ngo kim huan - anh em vào cho ý kiẾn cách xỬ lý cỦa bác này !

Anh em cho ý kiến cách xử lý của bác là hợp lý chua ?

• Total voters
    55
  • Poll closed .

duongmquyen1

Hero
Verified
Reactions
816
MR
0.000
Tình hình là bác VNMONITOR (NGO KIM HUAN) có bị hack nick yahoo exchange : vnmonitor.love (Ko bít phải hack thật hay ko ?).
Mình có giao dịch với nick vnmonitor.love của bác này 14PP trước khi cái topic của bác ấy tạo là bị hack yahoo 2 tiếng đồng hồ.
Và bác binhkk có giao dịch với nick vnmonitor.love này gần 50$ cũng trước khi topic thông báo mất nick của bác ấy đc tạo .

Với mình thì bác ấy ko đền bù và kêu mình tự đi giải quyết với PP (Nói thiệt cái này khó hơn lên trời ).:binhsua04:
Với Binhkk bác ấy đền bù 10$ (~20%) số tiền bị mất .:binhsua94: =>mất 80% gần 40$ :binhsua52:

Nay làm cái POLL này để mọi người xem xét bác ấy đền bù thế là thỏa đáng chưa ?Đc thì VOTE BAN cho trong sạch MMO :binhsua72:

---------- Post added at 12:08 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

Mở Hàng ko hợp lý !

Last edited by a moderator:
day la giao dich cua bac binhnk voi nick vnmonitor.love

Payment Mode Account

Date 10/12/2011 09:47

Batch 73285046

From U9430090 (viphyip.net)

To U6553929 (phantomblack)

Amount $49.22

Trong khi acc LR cua toi khi giao dich la :U3595447 (VNmonitor.com)

Những ai từng giao dich với tôi thì bik,

Đây la các gd truoc đó : http://ex.vnmonitor.com/?page_id=73

nếu tôi scam thì cần quái gì phải thay LR, để nguyên acc LR Scam cho đc nhiều ko sướng hơn à

Còn acc PP của bạn sent cho ai, show lên

Những ai từng ex PP với tôi cũng bik

Còn với PP của bạn thì tôi ko giải quyết

Để MOD giải quyết đi bác. Với lại mình thấy trong việc này bác VNmonitor không thể phủi tay như thế vì bác là chủ yahoo scam không thể đổ hết là do hack đc, bên 2 bác bị cam cũng có lỗi vì 2 bác không xác thực phone trước khi giao dịch( bởi vì yahoo có phải lúc nào người ta cũng online đc đâu mà biết là mất để báo sớm chứ). Bác VNmonitor nên bồi thường 50% số $ của 2 bác kia và làm 1 Even SR mọi người!!!:binhsua52:
Đó là ý kiến của mình!

Theo mình thì giao dịch trước khi có topic bị hack yh thì mỗi bên sẽ chịu một phần trách nhiệm, vì ko thể có 1 ai bị thiệt hoàn toàn!

nếu tôi scam thì cần quái gì phải thay LR, để nguyên acc LR Scam cho đc nhiều ko sướng hơn à

bác đừng có theo cái quan điểm đó bác à ! Bác là exchange uy tín thì bác nên thể hiện sự uy tín của mìnhh ! Bác bị hack thì bác làm sao cho mọi người ở đây người ta cảm thấy đc tin tưởng ở nơi bác ! Bác làm thế bác thêm thiệt thôi tùy bác ! Cứ đợi POLL END là bác biết đc ý kiến của mọi người thôi ! Nên theo ý kiến số đông bác !

Mai mình lập 1 nick LR khác rồi dùng nó scam 1 số người, sau đó nói là bị hack.... uy tín vẫn giữ, tiền vẫn có :-"
Tóm lại, không đền bù thì bái bai cái nick vnmornitor đi, lập nick khác mà làm ăn tiếp ....

Mình thấy ko cần poll đâu. BQT sẽ tự giải quyết.

Về chuyện vnmonitor có scam hay không đâu ai biết dc. Giờ nick yahoo đó scam thì chủ nick yahoo đó chịu. Acc LR, PP tạo mấy phút?

Mình thấy ko cần poll đâu. BQT sẽ tự giải quyết.

Về chuyện vnmonitor có scam hay không đâu ai biết dc. Giờ nick yahoo đó scam thì chủ nick yahoo đó chịu. Acc LR, PP tạo mấy phút?

Để POLL cho bác ấy nhận thức đc về mọi người đồng tình hay phản đối bác ấy , để ko bác ấy lại giữ cái quan điểm của bác ấy rồi đi nói xấu linhh tinh nữa !

scam hay không không ai biết được nhưng làm exchange uy tín thì chấp nhận bỏ $ ra trả đi , $ chả đáng bao nhiêu quan trọng là cái uy tín đó bác exchange ah

chỉ có 60$ , bác đền thì uy tín bác được giữ, không đền thì các dự án hiện tại của bác ai dám tham gia nữa...

oy , coi cái kiễu giãi thích ngu như dog kìa !
những ai ex vơi ông đều bít , cái đ*t. !
chưa có quã cam nào mà thúi như thằng này =))
band nó đi !

oh,uy tín bán giá 60$:binhsua41:
ko đền được thì ban.việc gì phải xoắn.
đề nghị loại bỏ phần tử nguy hiểm,làm trong sạch MMO4.
ăn non thì đi chết đi vnmonitor:binhsua94:

ko vote .. nhưng thái độ của bạn là k đúng nên bị vote :)
bỏ tiền ra đền tí xíu giữ đc cái uy tín lâu năm .. k đền thì thôi vậy :binhsua157:

các pác bình tĩnh, 80% pác vnmonitor ko phải tự tạo, mình chỉ tìm giúp các nạn nhân, và mình cụng bị scam, đã serch ra banking và tên, địa chỉ, nếu người đã hack j đó mà ko refund lại tiền, mình sẽ public trên đây cho các bạn tham khảo, chính xác tất cả info, các bank đủ kiểu chứ đừng nói là chỉ 1 bank , vì mình gét :D

Chủ nick phải có trách nhiệm chứ, thân là exchanger phải thể hiện trách nhiệm với thành viên trong forum...thường thì giao dịch lần 1 lần 2 để tin tưởng nhau, tới lần sau là k phải trung gian xác thực gì rồi...tin nhau là chính...hack nick (nếu là thật) là bất khả kháng nhưng chủ nick cũng phải có chút trách nhiệm với anh em chứ!

---------- Post added at 01:55 PM ---------- Previous post was at 01:52 PM ----------

các pác bình tĩnh, 80% pác vnmonitor ko phải tự tạo, mình chỉ tìm giúp các nạn nhân, và mình cụng bị scam, đã serch ra banking và tên, địa chỉ, nếu người đã hack j đó mà ko refund lại tiền, mình sẽ public trên đây cho các bạn tham khảo, chính xác tất cả info, các bank đủ kiểu chứ đừng nói là chỉ 1 bank , vì mình gét :D
Nếu nó mà k trả lại cho anh em mmo thì cứ pub lên đây, anh em đóng góp đủ 10 triệu...để làm gì thì các bác biết rồi đấy!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week