Vnmonitor - ngo kim huan - anh em vào cho ý kiẾn cách xỬ lý cỦa bác này !

Anh em cho ý kiến cách xử lý của bác là hợp lý chua ?

• Total voters
    55
  • Poll closed .
mình có chat với Vnmonitor 1 vài lần. Nhận thấy anh ta k phải là scam đâu .hi vong giải quyết tốt đẹp. tiếp tục hợp tác HYIP.Mọi người bình tỉnh cùng nhau giải quyết.......

các pác bình tĩnh, 80% pác vnmonitor ko phải tự tạo, mình chỉ tìm giúp các nạn nhân, và mình cụng bị scam, đã serch ra banking và tên, địa chỉ, nếu người đã hack j đó mà ko refund lại tiền, mình sẽ public trên đây cho các bạn tham khảo, chính xác tất cả info, các bank đủ kiểu chứ đừng nói là chỉ 1 bank , vì mình gét :D

clone à

Theo mình cũng đã nói.K thể k có trách nhiệm như thế đc.Các ông đã đưa info lên các ông phải có trách nhiệm với nó.Cho là bị hack đi nữa nhưng k thể phủi tay như thế.TRc khi thông báo đến BQT thì việc do info( cụ thể là yahoo) của ai người đó vẫn phải chịu trách nhiệm.Theo mình nếu vn.moniter có ghi là xác nhận phone trc khi giao dịch thì 2 bạn binkk và Synz nên đòi bồi thường 20% thui.Còn nếu k có ghi xác nhận trc khi giao dịch thì các bạn tự thỏa thuận.Cũng k nên chẹt người quá.Hôm qua nick đó cũng đã định Scam mình.Mình biết con dog đó vẫn lẩn quẩn ở MMO4VN chúng ta thôi.Vì mình kêu bán AP nó k comment mà pm thẳng Yahoo.(Quên k bắt nó comment để nhờ MOd check IP xem sao).Các bạn đọc cái này rùi cho ý kiến nhé
http://mmo4vn.com/showthread.php?31426-Doc-va-cam-nhan

Chào,

1. Topic về vnmonitor ngoài cái này ra, bất kỳ cái nào khác đều sẽ bị delkhông báo trước.
2. Vụ việc xảy ra khi vnmonitor báo bị hack nick vào lúc 5h18' chiều ngày 12/10/2011. Bạn duongmquyen1binhkk vui lòng chụp hình chuyển tiền (khoản bị scam) lên topic này.
3. Có 2 hướng giải quyết : nếu toàn bộ thời gian giao dịch với vnmonitor sau khi thành viên này đã reportbị scam thì đó là lỗi ở người giao dịch. Ngược lại nếu toàn bộ giao dịch xảy ra trước khi vnmonitor report (thậm chí lên đến vài tiếng) thì vnmonitor sẽ bị kỷ luật theo rule. Ở đây mình xin trích 1 ví dụ nhỏ thực tiễn : Nếu bạn mất 1 xe máy bạn có báo ngay cho công an không ? Giả sử bạn bỏ, cho qua nhưng tên trộm lấy xe đó chạy tông chết người rồi bỏ trốn, công an tìm tới nhà bạn, lỗi đấy nằm ở ai ? (Công an vẫn không tìm ra được thằng trộm). Trường hợp này tương tự, nếu bằng chứng chỉ ra vnmonitor có lỗi, thì việc đền bù 100% là do thành viên ấy (cho dù không có ý scam đi chăng nữa).

Thân,

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:34 PM ----------

Update topic thông báo bị hack của vnmonitor :
http://mmo4vn.com/showthread.php?31...ien-lac-voi-nick-vnmonitor-love-Tranh-bi-scam

PROOF giao dịch

Proft giao dịch

Attachments

• Region Capture 1.jpg
    Region Capture 1.jpg
    17.1 KB · Views: 39
    5.3 KB · Views: 45
  • Region Capture 2.jpg
    Region Capture 2.jpg
    15.4 KB · Views: 39
Last edited by a moderator:
Mình nói 1 câu thật lòng nhé, ngay chiều hôm đó lúc lastmonitor thông báo lên forum-> trước đó vnmonitor đã biết bị hack mà vẫn ko vào topic nói 1 tiếng, trong khi đó tối ấy bác ấy có online 1 lần, ko vào để giải quyết ngay mà đợi 2-3 ngày sau mới vào giải quyết. Như vậy thì uy tín ở chỗ nào mà đòi giữ. Nếu là mình,khi biết tài khoản mình bị hack và muốn giữ uy tín thì mình sẽ tranh thủ vào forum mà giải quyết ngay, cho dù có đi làm thì buổi tối cũng phải tranh thủ giải quyết vì đây là việc ko hề nhỏ. Hồi trước trong forum mình có bạn nongthanhhoa gì đó mất acc vào ban đêm , sáng sớm ra đã tranh thủ lên đây báo cáo rùi

chuyện này thì tùy các bạn nghĩ sao thi nghĩ. còn lại là tớ ko đền bù vụ PP, còn của cậu binhnk thì tớ đã giải quyết. hêt. ai tin tưởng thì làm việc, ko tin tưởng thì thôi, cũng ko ép

chuyện này thì tùy các bạn nghĩ sao thi nghĩ. còn lại là tớ ko đền bù vụ PP, còn của cậu binhnk thì tớ đã giải quyết. hêt. ai tin tưởng thì làm việc, ko tin tưởng thì thôi, cũng ko ép

thế giờ bác ko đền bù e à :(.PP giờ nó có trả lại tiền đâu , bác nói là đòi dc thì e đưa lun cái acc pp cho bác đòi nhé !

Để MOD giải quyết đi bác. Với lại mình thấy trong việc này bác VNmonitor không thể phủi tay như thế vì bác là chủ yahoo scam không thể đổ hết là do hack đc, bên 2 bác bị cam cũng có lỗi vì 2 bác không xác thực phone trước khi giao dịch( bởi vì yahoo có phải lúc nào người ta cũng online đc đâu mà biết là mất để báo sớm chứ). Bác VNmonitor nên bồi thường 50% số $ của 2 bác kia và làm 1 Even SR mọi người!!!:binhsua52:
Đó là ý kiến của mình!

Chào,

1. Topic về vnmonitor ngoài cái này ra, bất kỳ cái nào khác đều sẽ bị delkhông báo trước.
2. Vụ việc xảy ra khi vnmonitor báo bị hack nick vào lúc 5h18' chiều ngày 12/10/2011. Bạn duongmquyen1binhkk vui lòng chụp hình chuyển tiền (khoản bị scam) lên topic này.
3. Có 2 hướng giải quyết : nếu toàn bộ thời gian giao dịch với vnmonitor sau khi thành viên này đã reportbị scam thì đó là lỗi ở người giao dịch. Ngược lại nếu toàn bộ giao dịch xảy ra trước khi vnmonitor report (thậm chí lên đến vài tiếng) thì vnmonitor sẽ bị kỷ luật theo rule. Ở đây mình xin trích 1 ví dụ nhỏ thực tiễn : Nếu bạn mất 1 xe máy bạn có báo ngay cho công an không ? Giả sử bạn bỏ, cho qua nhưng tên trộm lấy xe đó chạy tông chết người rồi bỏ trốn, công an tìm tới nhà bạn, lỗi đấy nằm ở ai ? (Công an vẫn không tìm ra được thằng trộm). Trường hợp này tương tự, nếu bằng chứng chỉ ra vnmonitor có lỗi, thì việc đền bù 100% là do thành viên ấy (cho dù không có ý scam đi chăng nữa).

Thân,

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:34 PM ----------

http://mmo4vn.com/showthread.php?31...ien-lac-voi-nick-vnmonitor-love-Tranh-bi-scam

May mà còn nhận được 10$ (sau 3 ngày năn nỉ)

banks_exchange(21:43:51 13/10/11) : xử lý sao đc chứ
viphyip1(21:44:05 13/10/11) : ai the
banks_exchange(21:44:06 13/10/11) : có phải a scam đâu
banks_exchange(21:44:17 13/10/11) : a là vnmonito đây
viphyip1(21:44:26 13/10/11) : a lap nick khac rui a
banks_exchange(21:44:39 13/10/11) : nikc cũ của a từ xưa
banks_exchange(21:44:48 13/10/11) : nikc kia bị scam
banks_exchange(21:44:52 13/10/11) : ko muốn lập nữa
viphyip1(21:45:16 13/10/11) : a cung phai co trach nhiem chu
banks_exchange(21:45:24 13/10/11) : hic
banks_exchange(21:45:27 13/10/11) : trách nhiệm sao đc

viphyip1: uh
viphyip1: sao a ko len noi huong giai quyet di,de moi nguoi an tam
viphyip1: [Member] [Level 1] meocon996's Avatar

sao bác vn.monitor k nói hướng giải quyết, mọi người chờ có như vậy mà.
Chứ đọc topic này thì ai cũng biết bác bị hack rồi ..

Lonely ghosts Huan: giải quyết là đừng liên lạc là đc
Lonely ghosts Huan: nói thế mà ko bik cách tránh thì còn gì nữa
viphyip1: thong bao nay toi 17h 18
viphyip1: truoc do da day nguoi bi csam

banks_exchange(10:37:34 15/10/11) : bác onl
banks_exchange(10:37:42 15/10/11) : để tớ giả quyết
viphyip1(10:43:26 15/10/11) : <ding>
viphyip1(10:43:28 15/10/11) : bac oi
banks_exchange(10:43:30 15/10/11) : ơi
viphyip1(10:44:08 15/10/11) : bac xy ly di
banks_exchange(10:45:59 15/10/11) : giờ tớ trả lại cậu 10$
banks_exchange(10:46:05 15/10/11) : nêu đc thì ok
banks_exchange(10:46:07 15/10/11) : ko thì thôi
banks_exchange(10:46:18 15/10/11) : đó là cách giải quyết của tớ

Và theo diễn biến của nó thì : ko muốn lấy 10$ thì chả có xu nào. các bác cứ xem từ đầu đễn cuối sẽ rõ
http://mmo4vn.com/showthread.php?31184-Khong-giao-dich-lien-lac-voi-nick-vnmonitor-love-Tranh-bi-scam&highlight=vnmonitor

Kết luận : chưa có kết luận,
ko lẽ 10$ = sụ tin tưởng + uy tín + tình cảm ....???

thế giờ bác ko đền bù e à :(.PP giờ nó có trả lại tiền đâu , bác nói là đòi dc thì e đưa lun cái acc pp cho bác đòi nhé !
the cậu đã repost với pp chưa, dù ko lấy lại thì cũng ko để nó nuốt trôi 14$ đc. tôi đã từng bị lấy lại dù chỉ 1$ do nhận phải pp bẩn . cậu vào Resolution Center , rồi tạo 1 tranh chấp với acc cậu gửi, bảo là đây là 1 tên lừa đảo, tôi đã bán cho nó và bị scam, rồi cậu sent cái proof cho pp

Ko tin là thằng kia nuốt trôi 14$ . giờ pp làm việc cũng khắt khe nên cậu yên tâm

the cậu đã repost với pp chưa, dù ko lấy lại thì cũng ko để nó nuốt trôi 14$ đc. tôi đã từng bị lấy lại dù chỉ 1$ do nhận phải pp bẩn . cậu vào Resolution Center , rồi tạo 1 tranh chấp với acc cậu gửi, bảo là đây là 1 tên lừa đảo, tôi đã bán cho nó và bị scam, rồi cậu sent cái proof cho pp

Ko tin là thằng kia nuốt trôi 14$ . giờ pp làm việc cũng khắt khe nên cậu yên tâm

cái điều quan trọng là có lấy đc hay ko ấy , mình đã mở dispute rồi !

Chào,

Thân,

Đùa chứ đọc cái ví dụ này buồn cười quá, công an bắt rồi thằng chủ xe bị oan ko có hành động gì à ? và thằng công an cứ thế bắt ko điều tra gì nữa à ?

Không bênh ông này nhưng việc gì cũng có 2 mặt, có thể là scammer cũng có thể không.
Thử nghĩ xem 1 ngày đẹp trời đang ngồi làm ở công ty hay đang đi chơi với người yêu bỗng có người gọi điện nói YM bị hack, nhiều người bị lừa; sau đó hoặc là vội vã mở topic hoặc là nhờ người thông báo dùm để cảnh báo mọi người. Mọi chuyện tưởng tạm ổn ai dè có người nói phải đền tiền cho những người bị scam khi chưa có thông báo trên topic, ok 50$ đền, 100$ đền, 200$, 500$.... đền hết ?? nghĩ thôi đã thấy ớn rồi.
Một lý do khác hình như nick vnmonitor hay kimhuan gì đó làm monitor trong HYIP cũng được hơn 2 năm rồi, tiếng tăm cũng có chút ít thì phải, và với kinh nghiệm đã hướng dẫn nhiều người trong HYIP lại đi scam chỉ 64$, hay là monitor HYIP với 2 năm chinh chiến mà thu nhập quá bèo để kiếm chuyện ? Chưa kể đi xài PP trong vụ này chẳng lẽ tham gia MMO lâu vậy mà ko biết các rắc rối của PP ?

Tuy nhiên nói vậy không có nghĩa là ông này ko có khả năng scam, mấy cậu mất tiền cày cuốc ngày đêm đi nhưng chuyện xảy ra rồi thì cũng nên suy nghĩ cho kỹ. Nói chung chuyện gì cũng có 2 mặt của nó, tùy mõi người xem xét.

P/S: Sau vụ này nghĩ ra cách kiếm tiền mới, ai hack được YM người khác thì kiếm mấy ông nổi tiếng mà hack, rồi tạo 1 nick khác tự chat với mình, tự chuyển tiền tạo bằng chứng scam cho đối phương rồi đợi có topic báo hack mọc lên vô đòi tiền ăn scam :)

Đùa chứ đọc cái ví dụ này buồn cười quá, công an bắt rồi thằng chủ xe bị oan ko có hành động gì à ? và thằng công an cứ thế bắt ko điều tra gì nữa à ?

Không bênh ông này nhưng việc gì cũng có 2 mặt, có thể là scammer cũng có thể không.
Thử nghĩ xem 1 ngày đẹp trời đang ngồi làm ở công ty hay đang đi chơi với người yêu bỗng có người gọi điện nói YM bị hack, nhiều người bị lừa; sau đó hoặc là vội vã mở topic hoặc là nhờ người thông báo dùm để cảnh báo mọi người. Mọi chuyện tưởng tạm ổn ai dè có người nói phải đền tiền cho những người bị scam khi chưa có thông báo trên topic, ok 50$ đền, 100$ đền, 200$, 500$.... đền hết ?? nghĩ thôi đã thấy ớn rồi.
Một lý do khác hình như nick vnmonitor hay kimhuan gì đó làm monitor trong HYIP cũng được hơn 2 năm rồi, tiếng tăm cũng có chút ít thì phải, và với kinh nghiệm đã hướng dẫn nhiều người trong HYIP lại đi scam chỉ 64$, hay là monitor HYIP với 2 năm chinh chiến mà thu nhập quá bèo để kiếm chuyện ? Chưa kể đi xài PP trong vụ này chẳng lẽ tham gia MMO lâu vậy mà ko biết các rắc rối của PP ?

Tuy nhiên nói vậy không có nghĩa là ông này ko có khả năng scam, mấy cậu mất tiền cày cuốc ngày đêm đi nhưng chuyện xảy ra rồi thì cũng nên suy nghĩ cho kỹ. Nói chung chuyện gì cũng có 2 mặt của nó, tùy mõi người xem xét.

P/S: Sau vụ này nghĩ ra cách kiếm tiền mới, ai hack được YM người khác thì kiếm mấy ông nổi tiếng mà hack, rồi tạo 1 nick khác tự chat với mình, tự chuyển tiền tạo bằng chứng scam cho đối phương rồi đợi có topic báo hack mọc lên vô đòi tiền ăn scam :)
bác nói như shit =)) !
dễ hack được quá =)) !
còn ai nỗi tiếng 2 năm vậy ? nỗi tiếng mà ko chịu trách nhiệm à :binhsua94: !
còn cái kiễu nói chuyện cũa nó láo như d*g nữa chứ !

bác nói như shit =)) !
dễ hack được quá =)) !
còn ai nỗi tiếng 2 năm vậy ? nỗi tiếng mà ko chịu trách nhiệm à :binhsua94: !
còn cái kiễu nói chuyện cũa nó láo như d*g nữa chứ !

No comment ! Shit

vote thì vote thôi chứ các MOD có hướng giải quyét rồi. dự đoán là cho đi đảo.
với cách tháo gỡ giải quyết của cậu ấy có vẻ ngạo nghễ.

gud gud.cái này hay.
nói dễ nhưng làm không dễ:binhsua41:

Tiền scam cũng không nhiều , nhưng cái kiểu giải quyết như ông này thì ....
Ai bị scam mặc kệ, topic report lập ra 2-3 ngày mới chịu trả lời ,xin lỗi cũng không
Cái kiểu vô trách nhiệm như thế , thử hỏi sẽ còn vụ hack nick(hack yahoo...) lần 2 ,lần 3..... với số tiền lớn hơn thì sẽ thế nào nhỉ ?

Mà đã có gan lập ra topic " 100% bảo hiểm cho các site..." bảo hiểm các site đó cũng như bảo hiểm cho chính yahoo,tài khoản và cả webiste của mình
Ko lẽ các site đó uy tín ,ko bao giờ scam ? cũng như yahoo của bác.......

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week