VNPT Hà Nội - Dịch vụ bựa nhất mình từng dùng!!

thấy nhiều bác vote vit teo nhỉ?

riêng em thấy nó chư con cẹc. di động ăn cắp tiền lung tung. mạng cáp quang chỉ đc cái trong nước chứ nước ngoài thì như cẹc con. nó bảo k cam kết mà. xem youtube nhiều hôm k lết đc. 3g thì vãi lồng rồi. MT5 dùng cả ngày down toàn 100kB mãi không hết :mad:

chưa kể thằng này đc được bợ đít bởi bộ quốc phòng và chính phủ. hẳn là có chuyện khuất tất đây.

FPT, VNPT, VT từng xài qua hết, cả mạng ở nhà, chung cư hay công ty
vote VT vì sự nhiệt tình, gọi kỹ thuật báo sự cố mạng gì chỉ 30 phút sau có mặt , VNPT đợi vài ngày mới thấy mặt mũi

VNPT trong này thua gì, nó chặn tùm lum hết á, blog cũng chặn, game cũng chặn, lâu lâu vào mấy cái web nước ngoài cũng ko dc -_-

Sau khi cắt VNPT mình sẽ qua dùng Vietel. 3G dùng đã ngon rồi chắc cáp quang còn hơn nhiều thế nữa :D
xài gói cáp quang mới của VNPT đi bác, đóng cmnl 18 tháng :D. E đang xài thì thấy tốt :D

viettel giờ trùm rồi, vnpt thế còn đỡ chứ qua ông nội mẹ FPT còn thảm hơn :|

FPT số 1. Supporter có riêng cả 1 người, gọi cái có mặt
6 năm ko biết mạng chậm (trừ đứt cáp ai cũng như ai).

-VNPT là một trong hai doanh nghiệp đầu tiên cung cấp dịch vụ Internet dial-up từ năm 1995, nó là doanh nghiệp đi đầu trong việc đưa người dùng VN tiếp cận yahoo thần thánh. Từ năm 2000 - 2007 nó làm trùm một cõi, 2007 - 2011 vẫn trùm khi FPT liên tục rớt mạng vì hạ tầng quá tải, Viettel thì còn non trẻ. Còn bây giờ nó như hạch :)

-King chắc gặp nhân viên "con ông cháu cha" rồi. Mấy lần mình tell support của các dịch vụ bank và viễn thông, đa số đều được hỗ trợ nhanh và tốt. Lâu lâu vẫn gặp tình trạng tương tự như trên trong cùng dịch vụ:oops:

Last edited:
chắc số xui gặp phải toàn nhân viên dởm r :D , cũng VNPT Hà Nội nhưng chưa lần nào phải phàn nàn nhiều về nó :D

xài vnpt 275k gần 10 năm nay
phuc vu nhiet tinh. mưa gió đứt mạng gọi cái cho quan xuong sua ngay.
noi chung la hai lòng voi em no

FPT số 1. Supporter có riêng cả 1 người, gọi cái có mặt
6 năm ko biết mạng chậm (trừ đứt cáp ai cũng như ai).
qua nhà mình cho biết mùi FPT con rùa con bò lon ton là thế nào :D

Đắng thế cậu, bên mình thì vèo vèo chóng hết cả mặt
Vừa rồi nó cho 1 kí lô ưu đãi nữa.
thấy nó tăng thêm băng thông gói cước từ sau vụ đứt cáp khách bỏ hết sang viettel, mà cái này cũng chỉ vào băng thông nội địa thôi, còn quốc tế vẫn y vậy chả có gì khác. qua dùng viettel sẽ thấy, đứt cáp cứ như ko đứt :cool:

thấy nó tăng thêm băng thông gói cước từ sau vụ đứt cáp khách bỏ hết sang viettel, mà cái này cũng chỉ vào băng thông nội địa thôi, còn quốc tế vẫn y vậy chả có gì khác. qua dùng viettel sẽ thấy, đứt cáp cứ như ko đứt :cool:
Vụ đó thì ko chắc, tính chất công việc của mình vẫn kéo download torrent 4~5MB/s, mediafire,... và upload youtube, facebook, picasa tốc độ khủng thì ko chê dc
FPT nó cam kết băng thông international còn cao hơn cả viettel mà.

VNPT chặn tùm lum hết. Có đợt nhân viên gọi bảo dùng thử gói green net tháng đầu free. Mình từ chối ko dùng rồi ( gói này nó chặn mấy trang xxx :rolleyes:) ra nào 2 3 tháng sau nó vẫn tính cước gói này. Gọi hủy mà tháng sau vẫn lù lù hóa đơn. VNPT làm ăn kiểu này bao giờ mới phát triển đc. Chỗ mình có mỗi VNPT nên đành phải gắn bó :(

Đang rất là bức xúc nên chia sẻ để anh em tránh cái bọn bựa này ra. Mình cũng đang chuyển sang mạng khác dùng cmnr !!

Lần thứ nhất cách đây vài tháng :

Mình chuyển khoản từ Vietinbank -> tài khoản Vietinbank của bọn nó vào hôm thứ 5.

Đến thứ 7 bọn nó cắt mạng với lí do chưa nhận được thanh toán. Đệch mẹ bọn nó chứ có phải chuyển khác ngân hàng hay có gì delay đâu mà chuyển từ thứ 5 đến thứ 7 nó vẫn bảo không nhận được thanh toán. Sau một ngày khiếu nại đến chủ nhật nó mới mở => Ức chế lần 1.

Ngày hôm qua 24/08/2015:

Một buổi sáng đầu tuần đẹp trời dậy sớm lướt mạng đùng 1 cái 8h nó cắt mạng lại lí do chưa thanh toán, sau đó 13 phút ( 8h13' sáng ) mình đã chuyển khoản cho bọn nó, gọi tổng đài thông báo. Bên tổng đài bảo đợi trong ngày sẽ có => Đệch thôi không sao.

Đợi đến chiều vẫn đ' có, gọi tiếp thì bảo vẫn chưa nhận được thanh toán... Vãi L :eek: .. Vietin -> Vietin mà bọn nó bảo chưa nhận được:eek:. Đợi tiếp đến đêm vẫn đ' có. ức chế mà đi ngủ vì chắc nửa đêm gọi tổng đài đíu ai nghe máy.

Sáng hôm nay ( 25/08/2015 ) dậy thôi đệch vẫn đíu có mạng. Gọi tổng đài bảo vẫn khóa do nợ cước.. Ơ đ. :eek:

Em n.v tổng đài bảo " anh gửi email qua [email protected] " để được hỗ trợ nhanh.. Đợi 1 tiếng, 2 tiếng, 3 tiếng vẫn đíu có phản hồi. Gọi cho tổng đài thì lại bảo " trưa nghỉ anh ơi ". Ơ định mệnh chúng mày gửi từ sáng 3-4 tiếng mà vẫn bảo " trưa không làm việc ".

Lại còn gặp phải cái em cứ tí lại bảo " anh ơi giữ máy đợi em chút " Cái định mệnh câu giờ 10' để nói vài câu :eek::eek:

Rồi em ý bảo đợi 2-3h chiều, khiếu nại của anh đang được xem xét :eek: Định mệnh chờ nốt 2-3h chiều nay không được nữa thì :mad::mad::mad:

Lời khuyên cho a-e là tránh xa dịch vụ của cái bọn VNPT Hà Nội ra, đm gửi tiền cho bọn nó sớm thì không sao, gửi muộn gần sát ngày là kiểu *** gì cũng cắt mạng đợi 1-2 ngày. :eek::eek:

Vì ức chế nên bài viết có 1 vài từ ngữ " địa phương " a-e thông cảm :D
Chắc do ăn ở thôi :D:D:D

K biết ntn bạn mình nợ cước nó cắt mạng nhưng nó vẫn tính thêm 3 tháng tiền cước sau khi cắt mạng. 1 năm sau nó vác sổ tới đòi. Mạng di động thì ông a mình chuyển từ trả sau sang trả trước 2 vc. Mặc định muốn chuyển phải thanh toán hết cước rồi. Vậy mà hơn 1 năm sau nó cũng vác sổ tới đòi.

Đang rất là bức xúc nên chia sẻ để anh em tránh cái bọn bựa này ra. Mình cũng đang chuyển sang mạng khác dùng cmnr !!

Lần thứ nhất cách đây vài tháng :

Mình chuyển khoản từ Vietinbank -> tài khoản Vietinbank của bọn nó vào hôm thứ 5.

Đến thứ 7 bọn nó cắt mạng với lí do chưa nhận được thanh toán. Đệch mẹ bọn nó chứ có phải chuyển khác ngân hàng hay có gì delay đâu mà chuyển từ thứ 5 đến thứ 7 nó vẫn bảo không nhận được thanh toán. Sau một ngày khiếu nại đến chủ nhật nó mới mở => Ức chế lần 1.

Ngày hôm qua 24/08/2015:

Một buổi sáng đầu tuần đẹp trời dậy sớm lướt mạng đùng 1 cái 8h nó cắt mạng lại lí do chưa thanh toán, sau đó 13 phút ( 8h13' sáng ) mình đã chuyển khoản cho bọn nó, gọi tổng đài thông báo. Bên tổng đài bảo đợi trong ngày sẽ có => Đệch thôi không sao.

Đợi đến chiều vẫn đ' có, gọi tiếp thì bảo vẫn chưa nhận được thanh toán... Vãi L :eek: .. Vietin -> Vietin mà bọn nó bảo chưa nhận được:eek:. Đợi tiếp đến đêm vẫn đ' có. ức chế mà đi ngủ vì chắc nửa đêm gọi tổng đài đíu ai nghe máy.

Sáng hôm nay ( 25/08/2015 ) dậy thôi đệch vẫn đíu có mạng. Gọi tổng đài bảo vẫn khóa do nợ cước.. Ơ đ. :eek:

Em n.v tổng đài bảo " anh gửi email qua [email protected] " để được hỗ trợ nhanh.. Đợi 1 tiếng, 2 tiếng, 3 tiếng vẫn đíu có phản hồi. Gọi cho tổng đài thì lại bảo " trưa nghỉ anh ơi ". Ơ định mệnh chúng mày gửi từ sáng 3-4 tiếng mà vẫn bảo " trưa không làm việc ".

Lại còn gặp phải cái em cứ tí lại bảo " anh ơi giữ máy đợi em chút " Cái định mệnh câu giờ 10' để nói vài câu :eek::eek:

Rồi em ý bảo đợi 2-3h chiều, khiếu nại của anh đang được xem xét :eek: Định mệnh chờ nốt 2-3h chiều nay không được nữa thì :mad::mad::mad:

Lời khuyên cho a-e là tránh xa dịch vụ của cái bọn VNPT Hà Nội ra, đm gửi tiền cho bọn nó sớm thì không sao, gửi muộn gần sát ngày là kiểu *** gì cũng cắt mạng đợi 1-2 ngày. :eek::eek:

Vì ức chế nên bài viết có 1 vài từ ngữ " địa phương " a-e thông cảm :D
bác bị cắt... "trym" thì cũng bức xúc thật!
nhưng theo em nếu bình tĩnh xem xét lại cái quá trình thanh toán của bác, thì có lẽ khong phải vấn đề ở VNPT, liệu VietinBank nó đã chuyển hay chưa ?
Em không bênh VNPT, nhưng trước giờ em dùng chả bao giờ mất mạng, cũng chả có chuyện cắt khi hết tháng chưa thanh toán.
-> trường hợp của bác thanh toán chuyển khoản, nhưng còn đa số rất nhiều người không dùng chuyển khản bác ạ, nhân viên tới tận nơi thu tiền tại địa chỉ thuê bao. Vậy chắc chắn là sẽ "chậm" hơn trường hợp của ác nhiều, nhưng có bao giờ bị cắt "trym" như bác đâu. Từ lúc trung tâm quyết toán ra cái tờ hóa đơn, đến lúc nhân viên thu đc tiền của thuê bao là bao lâu, nhiều khi họ đến mà chủ thuê bao không có nhà, họ phải quay lại sau... có khi là vài ngày.
như bác viết thì em không thấy bác có check xem VietiBank làm ăn thế nào ? có xác thực là tiền đã đến TK của bên VNPT hay chưa?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,804
Latest member
nguyenha159

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom