Với chức năng site thế này thì giá bao nhiêu ???

choijonbi

Hero
Kindness
Verified
Reactions
793
MR
2.526
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
guest:

xem ds spham
xem chi tiết sp
tìm kiếm cơ bản và nâng cao
dk 1 account buyer or seller
Buyer có tất cả của guest
comment sp
chọn 1 hay nhiều sp bỏ vào vỏ hàng
quản lý giỏ hàng: đặt hàng
quản lý thông tin cá nhân
(avarta,pasword,k dc thay đổi email,CMND,user )

seller:

quản lý thông tin cá nhân
quản lý sp đã đăng
quản lý đơn đặt hàng của buỷe
buyer
thông kê (biểu đồ)
danh thu của seller
bảng đồ nhận sp
comment
amind

admin:

quản lý account, thêm xóa sửa 1 account
quản lý seller,buyer
quản lý sp
dc quyền quản lý thông tin các sp của seller,lock sp nhung k dc thêm sp
quản lý comment
sp nếu đã dc đặt hàng thì k dc xoa
quản lý cấu hình giao diên website
thây đổi giao diện
bảng thống kê tính doanh thu, vẽ biểu đồ hàng ngày, hàng tháng

giá vô cùng tùy theo đối tượng cung cấp. Ví dụ tìm đến các công ty có tiếng thì vài chục triệu, còn nếu tìm đc cá nhân nào trên này thì tầm 5tr là hợp lý. Tóm lại là phụ thuộc hoàn toàn vào việc thương thảo. Bạn cũng biết rằng có những công ty làm website thương mại điện tử từ những open source mà tốn cả vài trăm đến cả tỷ bạc mà :)

Last edited by a moderator:
Chức năng chỉ là 1 phần thui.
Bạn tùy xem là giao diện như thế nào, bảo mật tốt ko, bị lỗi điều hướng hay gì gì đó ko. Nếu như đây mới chỉ là đồ án của bạn thì mình nghĩ bạn còn phải fix dài dài mới đem bán dc :)

nghiên cứu open cart đi, vừa được về kiến thức, vừa đỡ 1 khoản kha khá. Cơ bản thì nó là open source như DLE nên mó vào cũng dễ thôi, nắm đc chút html, css, php là ngon.

Mình chỉ góp ý là nếu theo cách chia user như bạn mô tả ở trên thì những thằng vừa mua vừa bán như mình phải clone 2 acc khác nhau à :D
Nên cơ cấu theo kiểu module, reg acc xong mặc định sẽ là buyer để mua sắm.
Muốn đăng kí thành seller ít nhất cũng nên có 1 cơ chế verify từ admin, như hình thức đóng bảo hiểm forum này, còn thả nỗi như enbac hay rongbay thì hơi nản :p

nghiên cứu open cart đi, vừa được về kiến thức, vừa đỡ 1 khoản kha khá. Cơ bản thì nó là open source như DLE nên mó vào cũng dễ thôi, nắm đc chút html, css, php là ngon.

Mình chỉ góp ý là nếu theo cách chia user như bạn mô tả ở trên thì những thằng vừa mua vừa bán như mình phải clone 2 acc khác nhau à :D
Nên cơ cấu theo kiểu module, reg acc xong mặc định sẽ là buyer để mua sắm.
Muốn đăng kí thành seller ít nhất cũng nên có 1 cơ chế verify từ admin, như hình thức đóng bảo hiểm forum này, còn thả nỗi như enbac hay rongbay thì hơi nản :p

đồ án ko cho dùng open source bác ơi...
chán quá đi mất.. học 1 tuần 1 buổi, javascripts 1 buổi, css 1 buổi, php chưa dc bao nhiêu,, bắt làm cái đồ án này.. chắc em rớt cmnr :((

chửi thẳng vào mệt Thầy là đố ổng làm đc nếu ko ngâm cứu OS đấy... đc e gửi tiền luôn cho thầy =)). Nhanh nhứt là pm cho compani

chửi thẳng vào mệt Thầy là đố ổng làm đc nếu ko ngâm cứu OS đấy... đc e gửi tiền luôn cho thầy =)). Nhanh nhứt là pm cho compani

thầy thì chắc làm đc rồi :D

mình nghi học ở lớp mà cho cái đề nay hơi bị quá.. cái shop bình thường là dc rồi.. làm cái này khác gì vatgia

Theo những gì mình thấy thì các chức năng này nhìn thì nhiều chứ không có chức năng nào khó yêu cầu các kĩ thuật phức tạp cả. Hầu hết chỉ gồm các câu lệnh cơ bản, có rất nhiều cách để làm, nếu bạn mới học cơ bản thì nên bỏ công sức ra làm từng module một, còn nếu trình độ khá thì có thể làm nhiều module giống nhau sau đó phân quyền theo user thì rất là nhanh. Nếu chỉ là làm đồ án thì ko nên nghĩ nó phức tạp. Cứ yêu cầu thế nào thì làm đúng như thế. Hầu hết sẽ là các câu lệnh select với update thôi

Ví dụ một chút với 2 yêu cầu đầu tiên

xem ds spham - 1 câu lệnh select để get ra sản phẩm từ bảng có sẵn, trình bày lên web
xem chi tiết sp - click vào link từ danh sách sản phẩm rồi select từ bảng chi tiết sản phẩm

... Rất là đơn giản

Last edited by a moderator:
Theo những gì mình thấy thì các chức năng này nhìn thì nhiều chứ không có chức năng nào khó yêu cầu các kĩ thuật phức tạp cả. Hầu hết chỉ gồm các câu lệnh cơ bản, có rất nhiều cách để làm, nếu bạn mới học cơ bản thì nên bỏ công sức ra làm từng module một, còn nếu trình độ khá thì có thể làm nhiều module giống nhau sau đó phân quyền theo user thì rất là nhanh. Nếu chỉ là làm đồ án thì ko nên nghĩ nó phức tạp. Cứ yêu cầu thế nào thì làm đúng như thế. Hầu hết sẽ là các câu lệnh select với update thôi

Ví dụ một chút với 2 yêu cầu đầu tiên

xem ds spham - 1 câu lệnh select để get ra sản phẩm từ bảng có sẵn, trình bày lên web
xem chi tiết sp - click vào link từ danh sách sản phẩm rồi select từ bảng chi tiết sản phẩm

... Rất là đơn giản
hix. mấy cái anh ví dụ thì quá đợn giản rồi.
còn mấy chức năng gian hàng như vatgia. với người mới học thế là tèo rùi :(

chức năng ko khó, nhưng quá nhiều thứ linh tinh, đồ án tốt nghiệp mà làm thấy gớm. Hỏi "thầy cần nhiêu nói đại ra, để khỏi mất công suy nghĩ"

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week