VPS VPS SSD / PTU / SCAN SSH ($2.99) - nhận hàng sau 1p thanh toán - Giá rẻ bất ngờ nha

VPS tốc độ khá tốt.
Chỉ duy nhất là không hài lòng với support, support hỏi ngu ngơ, chậm chạp.
VPS tôi mua 5 ngày nhưng phải reinstall lại 2 lần, chẳng hiểu sao sau vài ngày remote không được, báo như kiểu sai pass, trong khi đó xem trong control vps vẫn chạy bình thường. Change pass vẫn ko remote được, hỏi support thì ông ấy bảo: "không remote được có nghĩa là sao?", gặp phải nhân viên của tôi thì đuổi ra ngay.

VPS tốc độ khá tốt.
Chỉ duy nhất là không hài lòng với support, support hỏi ngu ngơ, chậm chạp.
VPS tôi mua 5 ngày nhưng phải reinstall lại 2 lần, chẳng hiểu sao sau vài ngày remote không được, báo như kiểu sai pass, trong khi đó xem trong control vps vẫn chạy bình thường. Change pass vẫn ko remote được, hỏi support thì ông ấy bảo: "không remote được có nghĩa là sao?", gặp phải nhân viên của tôi thì đuổi ra ngay.

Hi bạn, không remote được là không kết nối hay là đăng nhập được. Nếu bạn bảo là không đăng nhập được thì support sẽ hiểu rồi. Bạn nói chung chung như thế thì mình cũng chẳng hiểu.
Còn VPS mất pass nói thẳng ra là bên mình không hỗ trợ và có ghi rõ trên topic rồi bạn nhé. Chỉ support phần cứng và network -> nội dung có nêu rõ từ lúc bạn order rồi nhé.

Mất pass chỉ có 1 cách xử lý là reinstall lại VPS thôi nhé cậu.

Ồ vâng, sau đó tôi đã nói là không đăng nhập được và ngồi chờ 10 mins k thấy trả lời. nên phải reinstall. Còn việc mất pass là không thể, vì khi cài mới, tôi luôn sử dụng 1 pass.
Lý do sau 2 hôm vps ko remote (không đăng nhập) được là sao cậu? cho tôi biết để còn tự khắc phục. Chứ install soft mất công quá.

Nguyên văn ticket:
Chào bạn,
VPS mình không hiểu sao vẫn running nhưng không remote được, nó báo failed hoài vậy.
Mặc dù đã vào đây để change pass nhưng vẫn không remote được, nhờ cậu giúp mình với.
Cậu reset pass giúp mình luôn nhé!
IP 148.163.xx.xx

Đọc thế mà không hiểu hả?

Ồ vâng, sau đó tôi đã nói là không đăng nhập được và ngồi chờ 10 mins k thấy trả lời. nên phải reinstall. Còn việc mất pass là không thể, vì khi cài mới, tôi luôn sử dụng 1 pass.
Lý do sau 2 hôm vps ko remote (không đăng nhập) được là sao cậu? cho tôi biết để còn tự khắc phục. Chứ install soft mất công quá.

VPS chỉ có 1 user login duy nhất. Và reset admin password thì phải sử dụng hiren boot nhé -> restart VPS mới xử lý được.
Còn việc bạn bị scan pass hay gì thì bên mình không chắc vì bạn là người sử dụng và hệ thống bên mình tự quản lý hết nhé.

=> Còn việc support thì bạn đọc policy nhé, cam kết SLA bên mình là từ 15p -> 4h sẽ có người rep nhé.

Ông đừng nói kiểu đó với tôi. Tôi hỏi nguyên nhân/giải pháp để lần sau khỏi mất time chung thì ông bảo ko phải support rồi giảng giải này nọ mà toàn về kỹ thuật, thay vì thế ông chỉ cho tôi giải pháp có phải tốt hơn không?
Còn support của ông, ông nên xem lại. Nếu theo policy tôi chờ 4 tiếng nữa nó trả lời tiếp: "bạn nói gì mình không hiểu", thì chết tôi à.
Ông đừng đổ lỗi cho khách hàng, ông biết tôi là người dùng thế nào mà mạnh miệng thế.
Feedback: Tôi dùng nốt đợt này, về sau sẽ không dùng của ông!

Ông đừng nói kiểu đó với tôi. Tôi hỏi nguyên nhân/giải pháp để lần sau khỏi mất time chung thì ông bảo ko phải support rồi giảng giải này nọ mà toàn về kỹ thuật, thay vì thế ông chỉ cho tôi giải pháp có phải tốt hơn không?
Còn support của ông, ông nên xem lại. Nếu theo policy tôi chờ 4 tiếng nữa nó trả lời tiếp: "bạn nói gì mình không hiểu", thì chết tôi à.
Ông đừng đổ lỗi cho khách hàng, ông biết tôi là người dùng thế nào mà mạnh miệng thế.
Feedback: Tôi dùng nốt đợt này, về sau sẽ không dùng của ông!

Mình đã nói với bạn rồi. Nếu bạn cung cấp thêm tấm ảnh thì mọi việc đã giải quyết nhanh chóng rồi nhé!

Announcements

Forum statistics

Threads
421,063
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back