Waiting for Answer Vụ việc của bạn akylios94 và zwhynotme!

Cry4love

Junior
Reactions
68
MR
0.024
Trước hết mình xin mạo phép được tạo topic này. Mình thì không có quan hệ gì với hai người này nhưng tình cờ mình ngồi xem topic vụ việc của bạn akylios94 thì nhận ra một số điều nho nhỏ trong đó.
Ở topic report của bạn akylios94 đó thì đã đến page thứ 4 nên sợ mình post vào đó thì các mod và những người có thẩm quyền sẽ không theo dõi được.

Ở đây mình không nói về vấn đề trùng hợp khi mà bạn akylios94 bảo bạn zwhynotme pm mà lại có nick fake pm thay vì nick thật của zwhynotme.
Định lấy cái cớ cổ hủ là fake nick scam. Nhưng chỉ cần để ý một chút giữa những câu từ của zwhynotme là sẽ nhìn ra. Cái tính cái nết, cái thói quen của con người rất khó bỏ. Bởi vì có lẽ nó đã ăn vào máu, và nó tạo thành phong cách của mỗi người.
Và đây là những lí do để mình khẳng định bạn zwhynotme đã tạo nick fake và scam bạn akylios94!

Điển hình là ở chữ "Ok" và chữ "k".

Đây là hình ảnh mình chụp từ topic mua bán của bạn akylios94. http://mmo4me.com/threads/55-paypal-rate-19-9-vcb.135350/#post-2848177

Còn đây là log chat mình save từ topic report và đánh dấu những chữ nghi ngờ. Để ý kĩ chữ "Ok" trong log chat. Theo vốn kiến thức hạn hẹp của mình thì chat ở mỗi đầu câu đâu có viết hoa. Nhưng đây là do thói quen nên quen tay lại cứ viết hoa mỗi chữ đầu dòng, giống với trong topic kia.

lại thêm 1 chứng cứ rất thuyết phục nữa :D. Kỳ này chết nhé con :D

Mình đặc biệt thích lượn lờ ở box Report Scam, nhiều lúc đọc những topic giống như xem truyện trinh thám ấy :D

Cái này không đủ chứng minh bạn ơi :(. Nhiều người giống nhau thì s :(...rồi còn nhìn nhìn giả lại nữa :((

Mình thì mình tin là bác aky nói thật...cơ mà v` thì chưa đủ :(

nhìn xem trong log yahoo mỗi câu đầu dòng chữ cái đều viết hoa :rolleyes:, sau dấu chấm cũng viết hoa ko thể nhầm lẫn được :eek:

Cái này không đủ chứng minh bạn ơi :(. Nhiều người giống nhau thì s :(...rồi còn nhìn nhìn giả lại nữa :((

Bạn đừng ngồi ở đó mà kêu đủ hay không đủ. Đây là mình chỉ đưa thêm bằng chứng để khẳng định zwhynotme là scam. Còn ở topic report của cậu akylios94 đã đưa rất nhiều bằng chứng: Số tài khoản vcb khi zwhynotme bán PM hay WMZ cho các site ex đều trùng, rồi thì ip, rồi thì không thể có sự ngẫu nhiên khi bạn akylios bảo zwhynotme pm yahoo để giao dịch mà lại biến thành nick fake. Không lẽ auto fake hay sao mà nhanh vậy được.

Thì mình hiểu...nhưng dựa vào thói quen vậy là k chính xác >'<. Dấu chấm rồi viết hoa thì con nít cũng biết. Chữ Ok hay K thì bn người giống nhau :-<...

Mình thấy có chút hợp lý,mặc dù nó không hoàn toàn thuyết phục nhưng cũng là cơ sở để suy luận thêm.

Cậu soi giỏi quá, hihi :pmà chuẩn luôn đấy

Còn theo mình vụ này Whynotme scam vì

1) Nick mới, đóng bảo hiểm số tiền nhỏ, hay mua bán những gì còn chưa ai xác định rõ

2) Để lại Yh cho người mua mà ko pm trực tiếp, sau đó là 1 nick fake pm người bị hại

3) GD không minh bạch

Lý do khác : Người bị hại ko cẩn thận, chưa có kinh nghiệm :p

Update : Scam bây giờ chuộng thanh toán qua PM vì không để lại nhiều info như thông tin Bank, các pro cũng rất dễ dính chưởng.

Scam ngày càng nhiều thủ đoạn tinh vi, đã có thêm nhiều thủ đoạn mới, mọi người nên hết sức cẩn thận.

Cái thói quen này thì k chứng minh đc gì nhiều, nhưng trong điều tra nó rất quan trọng đấy bạn ạ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week