Withdraw từ Paypal về lâu quá chưa nhận được tiền

tuonelashao

Junior
Reactions
42
MR
0.000
Rút từ Paypal về từ hôm 30/8 tới nay đã 7/9 mà chả thấy tí tiền nào về VCB của mình cả, bác nào có bị tình trạng này giống mình hông, đợt trước lại quá nhanh chỉ có 3 ngày là tiền về, đợt này đã hơn 7 ngày rùi, chán thiệt

PP bây giờ cứ dè CN with thứ 5 100% có tiền, về tầm trưa 2h30 ~> 3h ( ai không xài ebanking thì ra cây check xem đúng không nhé )

thứ 2 : mình rất ám ảnh VCB, rất nhiều người nói VCB không nhận được tiền từ PP ( có thể do VCB nó check sao đấy nên tiền không về tk của mình ), có người lên hỏi VCB phán 1 câu là : " em bị cái thằng đấy nó lừa rồi " ( bạn mình nhé :"> )

Upvote 0
PP bây giờ cứ dè CN with thứ 5 100% có tiền, về tầm trưa 2h30 ~> 3h ( ai không xài ebanking thì ra cây check xem đúng không nhé )

thứ 2 : mình rất ám ảnh VCB, rất nhiều người nói VCB không nhận được tiền từ PP ( có thể do VCB nó check sao đấy nên tiền không về tk của mình ), có người lên hỏi VCB phán 1 câu là : " em bị cái thằng đấy nó lừa rồi " ( bạn mình nhé :"> )
sặc đang tính làm cái vcb mà nghe bác nói hơ run quớ :|

Upvote 0
sặc đang tính làm cái vcb mà nghe bác nói hơ run quớ :|

chuẩn xác thì ra Eximbank đăng ký Visa Debit, tốn 100k đóng vào tài khoản thì phải ( hay fees làm thẻ ), vụ này nhớ không rõ lắm, làm xong bỏ thêm 50k vào verify rồi sử dụng để nhận tiền từ PP thì khá ổn, nên đăng ký thêm ebanking ( chỉ check được balance, thanh toán, không send đc $$ nhé ), cuối cùng là hằng thằng không tính fees và nó cho mình tùy ý quyết định số năm của thẻ.

nếu cần send $$ nữa thì có thể sử dụng ACB Visa Debit, khá tốt ( mình đang sử dụng ), hơn Eximbank ở chỗ send $$ trong và ngoài ACB đều được fees send trong ACB thì 0đ, ngoài ACB 10k/1 lần send, điểm nhược của ACB là phải có trong tài khoản 500k/month thì sẽ không bị trừ 10k nếu dưới 500k/month thì tháng bị trừ 10k.

xài PP thì nhận tiền từ service -> with về bank cho lành, ai không đủ tuổi làm thẻ hoặc là số tiền quá ít thì mới nên bán ex, chứ mà send lung tung thì nguy hiểm với PP lắm, good luck...

Upvote 0
Thế thì tên mình chắc nằm trong blacklist của nó rồi nên ko về luôn, trước giờ mình rút VCB nè 3 ngày duy nhất thôi (thứ 2 rút thứ 5 về), đông á càng good hơn nữa, chỉ có vietinbank là hơi lề mề thôi.

Upvote 0
Thế thì tên mình chắc nằm trong blacklist của nó rồi nên ko về luôn, trước giờ mình rút VCB nè 3 ngày duy nhất thôi (thứ 2 rút thứ 5 về), đông á càng good hơn nữa, chỉ có vietinbank là hơi lề mề thôi.

cái phần VCB có về được hay không mình không dám chắc, có thể thay đổi theo thời gian mà, còn về phần with về VN thì mình đã test 3, 4 tuần nay rồi giờ :

1. PP thay đổi phương thức check -> send bank trung gian -> send tiền VN -> vào tài khoản.
2. Bank VN thay đổi giờ làm việc đối với các nguồn tiền nội tệ từ bank nước ngoài gửi về.

giờ CN with -> thứ 5 mới có tiền nhé, anh em chú ý, không lại lệch ngày đấy :))

Upvote 0
Trường hợp của cậu hình như completed rùi như vậy thằng PP nó chuyển tiền rùi còn vì sao tới giờ cậu chưa nhận có thể là lý do khác. Đợt tháng sáu vừa rùi có người phải đợi tới gần 1 tháng đó cũng còn hi vọng mà. Cậu contact pp hỏi nó chuyển tiền chưa cho chắc ăn.

Upvote 0
Rút tiền từ 6/9 đến 9/9 tiền về nè

09/09/2011 09/09/2011 xxxx xxxx xxxx 8573 CR 2,958,800.00 Cash Payment
Tổng cộngSUM :
CR: 2,958,800.00
DR: 0.00

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502