Xã hội này thật thối nát

counter89

Senior
Reactions
152
MR
0.013
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Với tốc độ phát triển của khoa học kĩ thuật hiện nay , thì còn lâu chúng ta mới vươn tới các vì sao thật là chậm chạp !!
Xã hội này quả là thối nát ,kinh tởm quá rồi , trong khi người ta chỉ đầu tư vào các ngành giải trí , ăn chơi đến trụy lạc , con người sinh ra và lớn lên chỉ có tư tưởng hưởng thụ những thứ mà thế hệ đi trước đã tạo nên chứ không thể nào phát triển nền văn minh cho thế hệ sau , liệu có ngày nào đó con người sẽ càng lụi tàn và chìm đắm , trong sự ngu ngốc của chính mình
Thế giới luôn phát triển , mọi vật điều phát triển , có chăng chúng ta chờ đến khi nào mặt trời gần như nuốt chửng trái đất mới tìm cách đổi mới công nghệ chú trọng khoa học kĩ thuật
Chúng ta đầu tư nhiều cho ngành giải trí , bóng đá , các ngôi sao kiếm hàng tỷ đô la trong khi tiến sĩ thì chẳng nuôi nổi gia đình thật nghịch lý .
Đã đến lúc cần có 1 cuộc cách mạng để thay đổi tất cả !

Y sĩ như mình còn đói nhăn răng , vịêc làm ko lương chả ai nhận, trong khi mấy chị hot girl khoả thân 1 lần bằng 1 năm lương mình

Y sĩ như mình còn đói nhăn răng , vịêc làm ko lương chả ai nhận, trong khi mấy chị hot girl khoả thân 1 lần bằng 1 năm lương mình
bạn nói chí phải , lương trí thức thì èo uột , thất nghiệp

Muốn thay đỗi thế giới này trừ khi bác la siêu nhân... đạn bắn không chết bom nỗ không tan.. còn không thi cắm đầu kiếm tiền sống qua ngày thoi :D

Muốn thay đỗi thế giới này trừ khi bác la siêu nhân... đạn bắn không chết bom nỗ không tan.. còn không thi cắm đầu kiếm tiền sống qua ngày thoi :D
không phải thay đổi , bạn không học triết ah
sự chiến đấu giữa 2 mặt đói lập làm nên vật chất sự kiện sự việc
nên sẽ có thế lực tiến bộ thay đổi chiến thắng thế lực phản tiến bộ mà thôi :D:p

Sao ko vừa lên xin việc vừa khỏa thân đi... bác có việc liền à

Tại ở VN họ chỉ lo vơ vét cho bản thân họ. Còn ở nước ngoài nếu bạn học giỏi, bạn tốt nghiệp khá giỏi đều được săn đón và tạo điều kiện cho bạn phát triển tốt nhất có thể....nên mấy ông ấy có bao nhiêu ông quay về để giúp VN phát triển?

P/s: Sống mà không có giải trí thì sống làm gì thím? Nhưng ở VN thì giải trí nhiều hơn làm nên lúc nào cũng chậm hơn người ta tính bằng vài năm đến vài chục năm.

lương công chức 3tr ko đủ sống,lo gia đình nên mọi người tự hiểu vì sao công chức lại........,nếu 1 tháng 15 20tr thì việt nam sẽ khác:(

không phải thay đổi , bạn không học triết ah
sự chiến đấu giữa 2 mặt đói lập làm nên vật chất sự kiện sự việc
nên sẽ có thế lực tiến bộ thay đổi chiến thắng thế lực phản tiến bộ mà thôi :D:p
triết học mình thi 3 4 lần mới wa dc.. nên minh chịu... nhưng nhìn vào thực tế dy... công nhân, người lao động là ngừoi tạo ra sản phẫm phục vụ xã hội thì lương sống ko nỗi, còn các cấp chỉ 2 đầu ngón tay tiền xài ko hết... nhưng có ai dám làm gì ko? vẫn cố chấp nhận làm sống qua ngày thôi.... :confused::confused::confused:

do tư duy của mỗi ng thôi , cứ có cái suy ngĩ là ngèo thì có học hết kiến thức trên thế jới thì v~ ngèo . còn ng ta đầu óc đơn jản cứ ngĩ jàu thì tự nhiên jàu lên thôi ,ng có thì sẽ đc cho thêm còn kẻ ko có thì sẽ bị lấy đi :D

Thực tế hơn đi bạn hiền, chúng ta khó mà thay đổi đc cả xã hội, cần rất rất nhiều người và 1 khoảng thời gian cũng rất dài nữa
Vậy nên thay vì bất mãn với xã hội thì cố gắng cày cuốc kiếm tiền cho bản thân mình và gia đình thôi, :)

Chuẩn...hiện tại mỗi chúng ta lo cho chúng ta và gia đình bé, gia đình lớn đã là 1 vấn đề...vì quá nhiều thuế phí đè chúng ta hằng làm. Khó khăn chồng chất, thất nghiệp nhiều dẫn đến tội phạm nhiều nên xã hội bất ổn.

Còn gia đình khá giải thì không có thời gian lo cho con cái vì họ chỉ lo kiếm tiền rồi về vứt cho con mình. Nó có tiền mà không có cha mẹ quan tâm nên nó phải kiếm chổ đốt tiền. Lúc đó tệ nạn lại xãy ra..."hút chích,..."

Nên mỗi chúng ta phải tự ý thức thôi...chứ đừng đỗ lỗi cho xã hội.

Thực tế hơn đi bạn hiền, chúng ta khó mà thay đổi đc cả xã hội, cần rất rất nhiều người và 1 khoảng thời gian cũng rất dài nữa
Vậy nên thay vì bất mãn với xã hội thì cố gắng cày cuốc kiếm tiền cho bản thân mình và gia đình thôi, :)

Ko giỡn nhé bạn :mad:, đây ko phải là lúc đâu
chứ sao tự dưng đem mấy cái thể loại đó ra mà sosanh ? não

chứ sao tự dưng đem mấy cái thể loại đó ra mà sosanh ? não
Mình ko biết bạn là ai, cũng chưa bao giờ nhờ bạn phải quote mình, đây là topic nói lên suy nghĩ của từng người , cũng chả đá động gì đến bạn, hy vọng bạn sau này bạn đừng quote với lời lẽ như vậy, đừng gây mất thiện cảm khi lần đầu gặp, chân thành

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week