SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.
Nếu memo chuyển tiền mà ghi yahoo của romatic, mà ông ex ko check lại chuyển cho thằng scam thì ông ex cũng p chịu trách nhiệm chứ sao lại vo can đc. Mod @legialoc xem xét lại đê.

Trước mình làm ex và bây giờ lúc cần thu mua z chẳng có thằng nào scam abc được khi mà bắt phải ghi số tài khoản vào khi chuyển tiền. Hoặc nick yahoo thì mình soi rất kỹ. Làm ex thì càng phải cẩn thận. Còn bạn đừng có dùng từ nếu. Trừ khi bạn có bằng chứng chính xác thớt gài ex thì còn nói chuyện. Nhiều vụ ai cũng biết hung thủ là ai mà tòa án không có đủ bằng chứng còn phải thả. Ex call nói chat với nick abcde gì đó có bằng chứng ko, mà thớt cũng bảo call là gd với edcba ex có nghe dc ko? Còn người ta ghi cả nick yahoo vào trong memo còn nhầm thì mình nói thật 1 câu là: kể cả bị gài mà ko có bằng chứng thì ex cũng phải trả tiền.

sao bạn suy nghĩ kỳ cục vậy ? Đã là giao dịch thì 2 bên phải có trách nhiệm cẩn thận như nhau, bạn nói người mua "Với comment comfirm rỏ ràng với yahoo như thế thớt lại không nhìn yahoo " thế sao bạn không hỏi exchange "sao chủ thread đã có yahoo rõ ràng như thế mà exchange không nhìn rồi mới confirm" ? Tại sao lại chỉ người mua mới phải để ý yahoo còn exchange thì không cần à ? Trong khi thực tế exchange là người có uy tín, có bảo hiểm thì càng phải thận trọng hơn vì mỗi comment xác nhận giao dịch của họ sẽ đưa đến quyết định có giao dịch và chuyển tiền hay không đối với người mua. Bảo hiểm và cái mác exchange mang lại những điều kiện để được ưu tiên trong giao dịch (uy tín, nhận tiền trước,...) nhưng những người có bảo hiểm cũng phải chịu trách nhiệm trc mọi xác nhận giao dịch của mình chứ ko thể có chuyển cứ xác nhận vung nên rồi coi như không có chuyện gì được.

Mình muốn @legialoc cũng như BQT xem xét lại lần nữa về vấn đề như mình đã nói ở trên: là exchange và có bảo hiểm vào topic của người mua xác nhận giao dịch nhưng thực tế lại giao dịch với người khác, memo ghi trong nội dung chuyển tiền cũng khác nick đang giao dịch mà lại không phải chịu bất kỳ trách nhiệm nào là rất không thỏa đáng. Nếu xét 1 cách công bằng thì cả 2 đều có lỗi không check kỹ yahoo như nhau, ngoài ra exchange còn thêm 1 lỗi là không đối chiếu memo giao dịch (cái này nếu xét ra thì là cố tình giao dịch khi yahoo không khớp).

Mình cũng đồng tình với ý kiến luxubushops. Vụ này exchanger nên bồi thường 25 % . Vì lỗi là lỗi của cả 2 chứ không riêng gì lỗi chủ topic. Mong mod @legialoc xem xét lại . Việc cả 2 cùng có lỗi trong giao dịch này là chứng cứ rõ ràng . Và lỗi ai nhiều hơn ai thì tất nhiên người gửi tiền đã phải chịu thiệt nhiều hơn rồi . Mong @exchangepm cậu xem xét lại . Vì mình biết với cậu số tiền đó cũng ko đáng là bao . Nhưng xem ra với mức độ uy tín của cậu thì việc đó là đáng làm .

Ý kiến của 2 mod kia thế nào nhỉ @animax1991 , @binh6699

khong the dua vao cai truyen memo chuyen tien vietcombank de bat loi cho topic boi vi cac cau hay nhin vao log chat va man hinh lam viec may tinh cua chu topic .thoi diem giao dich la 11h13 phut toi ngay 26/4 . thoi gian nay ro rang la vietcombank khong cap nhap thong tin giao dich .cho nen de biet chuyen tien hay khong chi co cach vao internet banking check so du thay thay doi. 1 dieu la la ong chu topic biet gio do VCB khong cap nhat sao ke giao dich thi ghi memo de lam gi .suy ra ong chu topic co kha nang dao dien vo kich

Lỗi phần lớn là chủ thớt , Ex cũng mắc 1 lỗi là không check kĩ memo gd , vụ này dù gì thì ex vẫn phải chịu ít thiệt hại !!

Cậu này nói có lý ở phần Ghi nội dung phần chuyển Bank cho exchanger vì nếu không lưu tâm đến phần này còn phải yêu cầu người chuyển tiền ghi vào làm gì? Và confirm qua phone cũng vậy, nếu bỏ qua yếu tố này vậy cf phone làm gì? Có thể là Exchanger bị gài bẫy nhưng không phát hiện ra cũng do lỗi mình không cẩn thận.

Còn về phần vào topic của ng bán confirm thì cả 2 đều có lỗi, exchanger ko chú ý đến nick yh trong Topic còn chủ topic không chú ý nội dung confirmed của exchanger nên không thể nói lỗi của exchanger được. Và nếu như Exchanger không yêu cầu người chuyển bank ghi yahoo ID vào MEMO chuyển tiền thì không thể nói là exchanger có lỗi.
chào bạn mình chắc chắn là không yêu cầu người gửi ghi memo hay yahoo gì cả mà là do người gửi cố ý ghi vào. Vì mình ko gửi số tài khoản cho bác vinhsaigon thật mà bác ý lấy thông tin tài khoản từ thằng scam. Bên mình tất cả các giao dịch đều ko muốn public nên ghi như vậy chủ yếu để bank soi . có thể bác vinhsaigon kia chưa biết điều đó hoặc cố tình gài mình. bên mình nhưng ai đã giao dịch đều biêt là memo luôn dưới dạng mã số để làm gì thì các bạn tự hiểu.
Còn về phần xác nhận topic mình đã nói ở trên rồi. mình là người bán thì vào có xác nhận thông tin và để lại yahoo ở đó. mình ko phải người mua nên thật sự ko nhất thiết phải xem topic đó có yahoo là gì, hơn nữa bác vinhsaigon sau khi xác nhận topic cũng ko để yahoo thì ko thể trách mình đc.

Lỗi phần lớn là chủ thớt , Ex cũng mắc 1 lỗi là không check kĩ memo gd , vụ này dù gì thì ex vẫn phải chịu ít thiệt hại !!
thoi diem giao dich la 11 h dem luc do vietcombank khong cap nhat sao ke giao dich thi check bang niem tin va hy vong a. ro vo van

khong the dua vao cai truyen memo chuyen tien vietcombank de bat loi cho topic boi vi cac cau hay nhin vao log chat va man hinh lam viec may tinh cua chu topic .thoi diem giao dich la 11h13 phut toi ngay 26/4 . thoi gian nay ro rang la vietcombank khong cap nhap thong tin giao dich .cho nen de biet chuyen tien hay khong chi co cach vao internet banking check so du thay thay doi. 1 dieu la la ong chu topic biet gio do VCB khong cap nhat sao ke giao dich thi ghi memo de lam gi .suy ra ong chu topic co kha nang dao dien vo kich

cậu phân tích hay nhưng nhảm quá:

- VCB luôn hiện memo trong sms báo có
- Giờ giao dịch là lúc 5h chiều (cậu xem ở đây http://mmo4me.com/threads/8k-code-btce-giá-thương-lượng.171476/#post-3366081), cái 11h13 phút tối là giờ cậu chủ thread chụp lại log chat thôi.

thoi diem giao dich la 11 h dem luc do vietcombank khong cap nhat sao ke giao dich thi check bang niem tin va hy vong a. ro vo van
GD vaò 11h đêm ah , bạn bị gì vậy ??

chào bạn mình chắc chắn là không yêu cầu người gửi ghi memo hay yahoo gì cả mà là do người gửi cố ý ghi vào. Vì mình ko gửi số tài khoản cho bác vinhsaigon thật mà bác ý lấy thông tin tài khoản từ thằng scam. Bên mình tất cả các giao dịch đều ko muốn public nên ghi như vậy chủ yếu để bank soi . có thể bác vinhsaigon kia chưa biết điều đó hoặc cố tình gài mình. bên mình nhưng ai đã giao dịch đều biêt là memo luôn dưới dạng mã số để làm gì thì các bạn tự hiểu.
Còn về phần xác nhận topic mình đã nói ở trên rồi. mình là người bán thì vào có xác nhận thông tin và để lại yahoo ở đó. mình ko phải người mua nên thật sự ko nhất thiết phải xem topic đó có yahoo là gì, hơn nữa bác vinhsaigon sau khi xác nhận topic cũng ko để yahoo thì ko thể trách mình đc.

cậu phân tích hay nhưng nhảm quá:

- VCB luôn hiện memo trong sms báo có
- Giờ giao dịch là lúc 5h chiều (cậu xem ở đây http://mmo4me.com/threads/8k-code-btce-giá-thương-lượng.171476/#post-3366081), cái 11h13 phút tối là giờ cậu chủ thread chụp lại log chat thôi.

Vậy là rõ rồi, 99.9% vụ này là do chủ Topic có lỗi, bên bán BTC-E không yêu cầu cậu ghi MEMO yahoo vào thì không thể vịn cớ này mà bắt lỗi được, còn cofrim topic cũng vậy không thể nói 1 mình exchanger có lỗi.

có exchange nào mà ko xài báo số dư sms ko? nếu có thì tự khắc hiểu vấn đề nhé.
có thể exchange bị add nick 1891 nhưng do khi addnick thì nó hiện tên là 1981. nhưng nếu cẩn thận thì exchange phải check nick trước khi add yh chứ. cái này là nhập môn MMO phải đọc mà. ko lẽ exchange ko có trách nhiệm check nick nếu như đã cf trên topic sao.
Chủ thớt và exchange đều có lỗi như nhau, ko chịu check kĩ nick yh. còn gọi dt hay cf trên topic cũng chỉ 1 phần hỗ trợ cho việc check đúng nick đúng người ko. nhưng trong trường hợp này thì cả 2 đều ko có tác dụng vị cả thớt và exchange đều xem nhẹ nó.

//ps: Mình là người cùng lv thu code như chủ thớt và biết rằng chủ thớt chẳng vì 10tr này mà làm tổn hại uy tín của mình làm j.

có exchange nào mà ko xài báo số dư sms ko? nếu có thì tự khắc hiểu vấn đề nhé.
có thể exchange bị add nick 1891 nhưng do khi addnick thì nó hiện tên là 1981. nhưng nếu cẩn thận thì exchange phải check nick trước khi add yh chứ. cái này là nhập môn MMO phải đọc mà. ko lẽ exchange ko có trách nhiệm check nick nếu như đã cf trên topic sao.
Chủ thớt và exchange đều có lỗi như nhau, ko chịu check kĩ nick yh. còn gọi dt hay cf trên topic cũng chỉ 1 phần hỗ trợ cho việc check đúng nick đúng người ko. nhưng trong trường hợp này thì cả 2 đều ko có tác dụng vị cả thớt và exchange đều xem nhẹ nó.

//ps: Mình là người cùng lv thu code như chủ thớt và biết rằng chủ thớt chẳng vì 10tr này mà làm tổn hại uy tín của mình làm j.
exchanger khong bao gio them nick nguoi khac .bo oi la bo

Ex không bào h thêm nick người khác là không đúng nhé , ex chỉ không bào h buzz hỏi mua / bán trước thôi !!

ma memory dang ra chu topic phai ghi cu the la : yahoo : vinhsaigon1981 chu ghi kieu nhu vay ai biet ma de y

thằng scam nó add nick, bằng 1891 nhưng nó ghi tên là 1981 nên khi exchange accept thì chat nó hiện là 1981. còn nếu mà exchange ko accept thì càng sai hơn nữa, cũng như chủ topic vậy đó, nick sai rành rành trước mắt mà 2 người ko chịu nhìn.

Ex không bào h thêm nick người khác là không đúng nhé , ex chỉ không bào h buzz hỏi mua / bán trước thôi !!
day la sau 1 lan giao dich thanh cong nguoi ta moi them nick .chu nguoi ta khong chu dong them nick ai do ngay tu dau

chu topic nhin vao dong confirm cua exchanger khong the khong biet minh chat voi nick fake nhung van chuyen tien lai con ghi them memo : vinhsaigon1981 .ro rang la kha nang dao dien cao hon .vi ro rang cai kha nang cau ta co y ghi memo nhu vay de bat loi exchange sau nay

chu topic nhin vao dong confirm cua exchanger khong the khong biet minh chat voi nick fake nhung van chuyen tien lai con ghi them memo : vinhsaigon1981 .ro rang la kha nang dao dien cao hon .vi ro rang cai kha nang cau ta co y ghi memo nhu vay de bat loi exchange sau nay

thế sao ko hỏi ngược lại exchange là ko đọc memo của chủ thớt mà cứ chuyển code, hay là có tiền rồi thì chuyển code cho xong trách nhiệm dù ko biết chuyển cho ai.
mà vấn đề của bạn muốn nói là gì, đổ hết lỗi cho chủ topic sao.

Mỗi người có mỗi cách ghi Memo khác nhau. Nếu @exchangepm yêu cầu ghi Memo nick yahoo thì có thể bắt lỗi @exchangepm trong trường hợp này. Log chat thì không đề cập vụ ghi Memo nên không đỗ lỗi trường hợp này được!

@all: Những ai không liên quan có thể cho ý kiến nhưng không được gây WAR trong topic này!

thế sao ko hỏi ngược lại exchange là ko đọc memo của chủ thớt mà cứ chuyển code, hay là có tiền rồi thì chuyển code cho xong trách nhiệm dù ko biết chuyển cho ai.
mà vấn đề của bạn muốn nói là gì, đổ hết lỗi cho chủ topic sao.
neu day la 1 chuoi cac hanh dong thi ong chu topic nay la nguoi cham ngoi de no xay ra. boi chinh cai hanh dong nhin vao dong confirm biet nick fake ma van chuyen tien moi dan den co su nay. tien cua minh . minh phai bao quan .cac cu noi roi : dong tien di lien khuc ruot "

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week