Warning Xin các bạn bỏ ít phút vào đây xem và giải quyết giúp mình!!

Status
Not open for further replies.
Bạn @chinhshphuc đã có câu trả lời, bạn @chikhoi online thì vào đọc nhé.

Nếu bạn @chinhshphuc đã đưa proof cho bạn @chikhoi thì không cần thiết phải đưa lên topic nữa. Giờ chờ xác nhận đã nhận proof từ chủ topic.

Việc bị scam fake nick các ex, bảo hiểm, trung gian đi scam thì quá nhiều rồi, các bạn cố gắng cảnh giác, check kỹ thông tin nhé.

Đối với các Bảo hiểm, Ex cũng cần có quy định rõ cho khách của mình, phải ghi nội dung khi giao dịch, trường hợp ghi không đúng yêu cầu các bạn có thể refund lại, không giao dịch nữa, để cùng đẩy lùi tệ nạn scam nhé.

Nếu bạn @chinhshphuc đã đưa proof cho bạn @chikhoi thì không cần thiết phải đưa lên topic nữa. Giờ chờ xác nhận đã nhận proof từ chủ topic.

Việc bị scam fake nick các ex, bảo hiểm, trung gian đi scam thì quá nhiều rồi, các bạn cố gắng cảnh giác, check kỹ thông tin nhé.

Đối với các Bảo hiểm, Ex cũng cần có quy định rõ cho khách của mình, phải ghi nội dung khi giao dịch, trường hợp ghi không đúng yêu cầu các bạn có thể refund lại, không giao dịch nữa, để cùng đẩy lùi tệ nạn scam nhé.
Thanks ý kiến đóng góp của cậu

Qua vụ này tốt nhất lần sau ko bao giờ Confirm bằng cách Reply bài viết người khác :D
Thanks ý kiến đóng góp của cậu

Qua vụ này tốt nhất lần sau ko bao giờ Confirm bằng cách Reply bài viết người khác :D
Đúng cậu
kinh nghiệm sẽ tính lũy dần dần.

Cũng cảnh báo tất cả mọi người.
Nếu có Nick Exchanger nào tự nhiên chat với các bạn, hỏi buy hoặc sell bất cứ thứ gì, thì trên 50% Nick đó có vấn đề.
Các bạn phải cảnh giác.

Bạn thread nguy hiểm vãi, người ta cho xem hết proof chat với scammer rồi mà post bài đi report người ta ko up hết cả lên để cho mọi người có nhận định khách quan, dẫn tới việc các Mod phải vào comment hỏi proof của Exchange mất thời gian của 2 phía ra , chắc point cho vài phát với tội up bằng chứng nửa vời ...

Trước tiên tôi xin nói với người bị hại.
Tôi sẽ không chịu bất cứ trách nhiệm nào với trường hợp của cậu.
Trường hợp Fake nick của Exchanger để lừa đảo người khác, tôi đảm bảo tất cả Exchanger ở MMO này ai cũng đã gặp.
Tôi cũng nghĩ chắc chắn trên 90% Exhanger không bao giờ đi scam người khác, vì sự uy tín và mức thu nhập của họ.
Còn cậu đã tham gia MMO này thời gian bao lâu rồi?
Trên BOX có ghi rõ TOPIC rất lớn của Mod là:
(っ◕‿◕)っ [NHẤP CHUỘT VÀO ĐÂY ĐỌC] TRƯỚC KHI GỞI TIỀN CHO BẤT CỨ NGƯỜI NÀO (ノಠ益ಠ)ノ
link: http://mmo4me.com/threads/nhap-chuot-vao-day-doc-truoc-khi-goi-tien-cho-bat-cu-nguoi-nao.153688/
Và trên bài viết topic của mình, mình cũng đã cảnh báo với nick fake: phucnguyen1986, chuyên lợi dụng uy tín của mình để lừa người khác mà tại sao bạn không đọc topic của mình?
Cái trò của bọn scammer chuyên làm là đi tìm những ai hay rao bán trên mmo hàng gì đó, và tìm một Ex chuyên Ex hàng đó, 1 lúc sẽ liên lạc cả hai, cậu yêu cầu pm confirm topic thì nó cũng yêu cậu Ex confirm topic lại, cậu pm topic nhưng không đưa cái yahoo gì của cậu lên đó, mình đã cẩn thận để người pm không bị scam là mình đưa cái yahoo mình đang chát lên topic để giao dịch cho đúng người. lỗi của cậu là không xem kỹ yahoo của mình đang chát là gì, cậu tự mình mặc nhiên cái yahoo mình post lên đó đúng là của cậu rồi cậu send hàng cho scammer thì cậu bị mất tiền là đương nhiên rồi.
Còn cậu nói mình phải xem chữ ký của cậu, thì mình hỏi chữ ký đó có chính xác hay không? nếu mình giả định cậu chính là scammer đó, lúc đầu để chữ ký giống với nick của mình đang chát, sau khi xong việc cậu sửa lại chữ ký thì sao???
còn vấn để thứ 2, đa số Exchanger ko phải lúc nào cũng online trên máy tính. nên thường giao dịch trên điện thoại. Nếu bạn nào online trên điện thoại mà có thể thấy được chữ ký của mình thì pm cho mình hay chỉ cho mình biết cách với nhé!!!
Ngay ngày hôm đó cậu điện thoại cho tôi, tôi đã giải thích rõ cho cậu, và tôi đã đưa tất cả các proofs cho cậu xem. tôi thiết nghĩ cậu đã chấp nhật mất tiền nhưng cuối cùng cậu post lên đây để mong tôi chia sẽ trách nhiêm với cậu. (cậu đả gián tiếp làm tôi mất uy tín)
Cậu làm như vậy thì cậu không có trách nhiệm với bản thân gì cả, cậu mất tiền do cậu bất cẩn, cậu lại đi đổ lỗi cho người khác, nếu cậu làm Exchange thì cậu tự nghĩ như thế nào, tôi đảm bảo tất cả các Exchanger ở MMO ai cũng gặp nhiều trường hợp như vậy. Nếu ai cũng bất cẩn như cậu rồi bắt tôi chia sẽ trách nhiệm thì chắc tôi làm Exchanger chỉ để nuôi scammer thôi. trong khi đó lại mất uy tín.... và đói
Cậu post lên mà không đủ chứng cứ buộc tội tôi, tôi có quyên yêu cầu Mod banned cậu vĩnh viễn vì làm mất uy tín của tôi.
Ở đây tôi sẽ ko post proof gì lên nữa, vì tất cả tôi đã send trực tiếp cho cậu.
còn cậu muốn tôi post thì vào đây yêu cầu tôi post lên.
Nhưng nếu cậu không giải thích rõ ràng làm mất uy tín của tôi, tôi yêu cầu cậu xin lỗi công khai trên Topic của tôi. Không phải cậu bị mất tiền là cậu có thể nói gì cũng được. Uy tín của tôi không phải so sánh với vài đồng của cậu đâu.
dài dòng vãi,xin có ý kiến:ko đọc hết nhưng thấy câu này có vẻ nhảm vãi
"Tôi cũng nghĩ chắc chắn trên 90% Exhanger không bao giờ đi scam người khác, vì sự uy tín và mức thu nhập của họ.
Còn cậu đã tham gia MMO này thời gian bao lâu rồi?"
bạn thử xem lại bạn đi
có 20 chai mà to à? nhìn cái ních bạn có mấy like mấy post mà hỏi nta?
cái nữa có bảo hiểm mà ko scam?
chưa thấy lần nào sao? cái này đi xem lại đi nhé,lý luận chỉ là ngụy biện.
jo chỉ có mod chex và sử lý.chứ chẳng nhé bạn lại thừa nhận khi ko có chứng cứ?
thân!

Bạn thread nguy hiểm vãi, người ta cho xem hết proof chat với scammer rồi mà post bài đi report người ta ko up hết cả lên để cho mọi người có nhận định khách quan, dẫn tới việc các Mod phải vào comment hỏi proof của Exchange mất thời gian của 2 phía ra , chắc point cho vài phát với tội up bằng chứng nửa vời ...

Có người muốn mượn tay bạn chủ report thôi mà

mình xin lỗi trước khi rủa vào bản mặt của bạn!
có xem đọc kỷ topic k vậy? tôi viết topic này vì có 1 mod yêu cầu và muốn xử lý những ng vô trách nhiệm chứ k phải gỡ gạc gì nhé. cứ ở đó mà nói phát đi rồi đến khi bị lừa rồi sẽ biết, con ng gì mà như con .....

Có người muốn mượn tay bạn chủ report thôi mà
Hóa ra là zậy, :D
Mà bạn thread report thì cũng đúng thôi, vì bạn ấy đã bị lừa thật, nên ko thể ban nick bạn ấy tội vu khống hay giảm uy tín người khác như chinhshphuc nói đc. Có điều bạn ấy ko up hết tất cả các proof liên quan mà bạn ấy có, điều đó làm tình hình khó nhận định hơn và mất thời gian hơn cho các Mod
Chia buồn với bạn, lần sau bạn hãy cẩn thận khi confirm hơn nha

Hóa ra là zậy, :D
Mà bạn thread report thì cũng đúng thôi, vì bạn ấy đã bị lừa thật, nên ko thể ban nick bạn ấy tội vu khống hay giảm uy tín người khác như chinhshphuc nói đc. Có điều bạn ấy ko up hết tất cả các proof liên quan mà bạn ấy có, điều đó làm tình hình khó nhận định hơn và mất thời gian hơn cho các Mod
Chia buồn với bạn, lần sau bạn hãy cẩn thận khi confirm hơn nha
mình đã up hết rồi còn gì đâu à! chỉ còn cuộc nói chuyện với mod và mod đã khuyên mình nên up lên và mình đã làm theo ( mình thấy có lí và up chứ k phải đỗ thừa mod)
nhìn trung vụ này chỉ có cái a danhmay24h là công bằng nhất, mất tiền mà được mod giải quyết như thế cũng mát phần nào bụng, cảm ơn mod rất nhiều!!
proof mình đã up lên hết rồi mọi người xem kỷ lại nha!!

mình đã up hết rồi còn gì đâu à! chỉ còn cuộc nói chuyện với mod và mod đã khuyên mình nên up lên và mình đã làm theo ( mình thấy có lí và up chứ k phải đỗ thừa mod)
nhìn trung vụ này chỉ có cái a danhmay24h là công bằng nhất, mất tiền mà được mod giải quyết như thế cũng mát phần nào bụng, cảm ơn mod rất nhiều!!
uh , bạn, lần sau giao dịch bạn nhìn kỹ nha...Ngày nào vào thread report scam cũng thấy các bạn ăn cam nhiều quá. mà bị scam kiểu ABC này còn ko đòi đc đồng nào cơ, tội lắm. Rút kinh nghiệm lần sau nhé

Thớt xác nhận cho MOD biết đã nhận được proof của @chinhshphuc chưa? báo cho MOD biết để xử lý....

Thớt xác nhận cho MOD biết đã nhận được proof của @chinhshphuc chưa? báo cho MOD biết để xử lý....
trời... đã nói là có up ở trên rồi mà? k đọc topic hả bạn? cái hình cuối á
"
- Không thấy trả lời em lên topic lấy số đt gọi cho chinhshphuc. kết quả ông ấy nói mình đã bị lừa rồi
- mình kêu ông ấy gửi proof mà ông ấy đã nói chuyện với thằng scam thì ông ấy đã gửi thế này: "

Bình thường ở các vụ khác thì những người giao dịch nhầm như bạn ChiKhoi là người sai nhưng ở vụ này có một điểm mấu chốt mà bạn ChiKhoi report mà mọi người không để ý đến đó là câu nói " Thớt có pm tôi mua code btc-e k vậy? " . Rõ ràng bạn ChiKhoi đã hỏi là chủ thớt có pm bạn ấy mua code btc-e không, nếu là người ex có kinh nghiệm khi đã reply lại comment đó thì phải hiểu ngay, trả lời là không pm, mà bạn tự chủ động pm, với yahoo là ...

Bản thân mình khi nhờ ex confirm mình cũng ghi là mình chủ động pm hay ex là người chủ động pm. Các bạn đừng nói là ex không bao giờ chủ động pm nhé, mình lập rất nhiều topic bán gì đó và cũng rất nhiều ex chủ động pm mình trước nhé.

Trong trường hợp này thì bạn ex cũng là người sai, chứ không phải không sai gì cả như các trường hợp khác. Làm người cầm bảo hiểm thì phải là người có kinh nghiệm để giúp người mua / bán không bị lừa đảo, chứ không phải bảo hiểm để đảm bảo mình không bị lừa.

Nếu có giải quyết bằng cách đền tiền cho bị hại cũng không phải là cách giải quyết hợp lí nhất, vì như thế sẽ tạo tiền đề để đi lừa ex. Theo mình cách giải quyết tốt nhất là bạn ex nên chịu lỗi sai của mình bằng cách đóng góp cho quỹ từ thiện MMO 10% giá trị giao dịch. Như thế bạn bị hại ( nếu bị hại thật ) cũng được an ủi là tiền của mình đóng góp làm từ thiện, như vậy cũng bớt được đắng cay trong lòng, bạn ex cũng sẽ có được bài học lần sau rút kinh nghiệm trở thành ex chuyên nghiệp hơn

Ngay ngày hôm đó cậu điện thoại cho tôi, tôi đã giải thích rõ cho cậu, và tôi đã đưa tất cả các proofs cho cậu xem. tôi thiết nghĩ cậu đã chấp nhật mất tiền nhưng cuối cùng cậu post lên đây để mong tôi chia sẽ trách nhiêm với cậu. (cậu đả gián tiếp làm tôi mất uy tín)

trời... đã nói là có up ở trên rồi mà? k đọc topic hả bạn? cái hình cuối á
"
- Không thấy trả lời em lên topic lấy số đt gọi cho chinhshphuc. kết quả ông ấy nói mình đã bị lừa rồi
- mình kêu ông ấy gửi proof mà ông ấy đã nói chuyện với thằng scam thì ông ấy đã gửi thế này: "
Vậy tóm lại thớt chưa nhận được proof chat của chinhshphuc với scammer ah

có cái yahoo ở bên trái dưới tên nick forum làm ra để làm cái gì mà sao mấy ng cứ chủ quan
click vào cái yahoo đó mất nhiều thời gian lắm à ?

nhận rồi và up rồi ở hình cuối đó
Nếu bạn up hình proof của mình, vui lòng bạn up đầy đủ mọi đoạn chat.
Thanks

Nếu bạn up hình proof của mình, vui lòng bạn up đầy đủ mọi đoạn chat.
Thanks
Proof chụp màn hình chứ MOD không xem xét proof text, bạn chụp lại đoạn chat rồi up hình cho MOD xem xét đi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week