Xin Cách Hướng dẫn sử dụng soft AutoHotKey

Loading

Banned
Reactions
42
MR
0.000
Ai đã từng xài phần mềm này thì hướng dẫn cho mình với
- Giả sử như mình muốn chuyển thành tổ hợp phím Ctrl +C thành phím số 1, Ctrl +V thành phím số 2 thì làm ntn ?
Thank mọi người

^c::
Send {1}
return
^v::
Send {2}

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Cách trên sẽ vô hiệu hóa Ctrl+C (nhấn Ctrl+C sẽ tự động nhấn phím 1, ko copy thêm j`)
Còn cách này: vừa copy vừa nhấn phím 1:
~^c::
Send {1}
return
~^v::
Send{2}
return

Có gì thắc mắc thì post lên đây, giúp đc mình giúp
Còn nói chung chung thế thì chịu :|
Cái autohotkey có file Help cũng khá đầy đủ, bạn chịu khó đọc mà search trong đó thì cũng giải quyết được khối chuyện :)

Cái autohotkey có file Help cũng khá đầy đủ, bạn chịu khó đọc mà search trong đó thì cũng giải quyết được khối chuyện :)

bạn ơi cho mình hỏi 2 vấn đề
1. Làm sao để làm 1 crip chạy nhiều lệnh đồng thời, mình làm nó chỉ chạy lần lượt từ đầu đến cuối thôi.
2. Có cách nào chỉ định lệnh của autohotkey vào 1 cửa sổ nhất định ko, mình làm nó chỉ thực hiện ở cửa sổ activate thôi.

Em đã down soft AutoHotkey về rồi, mà không biết cài đặt cách chuyển đổi cửa sổ thế nào.
Em không biết làm cách nào để khi em gõ xong captcha, em Enter thì nó sẽ chuyển sang cửa sổ của id kia. Bác giúp giùm em nhé.

Em đã down soft AutoHotkey về rồi, mà không biết cài đặt cách chuyển đổi cửa sổ thế nào.
Em không biết làm cách nào để khi em gõ xong captcha, em Enter thì nó sẽ chuyển sang cửa sổ của id kia. Bác giúp giùm em nhé.

Mình không hiểu bạn muốn chuyển cửa sổ (Alt+Tab)

~{Enter}::
Send {Enter}
Send !{Tab}

hay chuyển tab của trình duyệt (Ctrl+Tab)

Send {Enter}
Send ^{Tab}

Còn muốn chuyển chính xác đến 1 cửa sổ có title là gì gì đó thì bạn đọc thêm file Help của AHK nhé :m003:

Mình không hiểu bạn muốn chuyển cửa sổ (Alt+Tab)

Send {Enter}
Send !{Tab}

hay chuyển tab của trình duyệt (Ctrl+Tab)

Send {Enter}
Send ^{Tab}

Còn muốn chuyển chính xác đến 1 cửa sổ có title là gì gì đó thì bạn đọc thêm file Help của AHK nhé :m003:

Mình làm được rồi, nhưng mà mình muốn có thể chuyển đổi giữa nhiều cửa sổ (nhiều hơn 2) được ko nhỉ, nếu đc thì phải viết script như thế nào? Thanks

Mình làm được rồi, nhưng mà mình muốn có thể chuyển đổi giữa nhiều cửa sổ (nhiều hơn 2) được ko nhỉ, nếu đc thì phải viết script như thế nào? Thanks

Send {Enter}
Send !{Tab 3}

Nó sẽ nhấn giữ Alt và 3 phím Tab liên tục

Send {Enter}
Send !{Tab 3}

Nó sẽ nhấn giữ Alt và 3 phím Tab liên tục

Hotkey trên thừa 2 ký tự { , } và dòng lệnh Send {Enter}. Mình mạn phép chỉnh lại một chút:

~Enter::
Send !{Tab 3}
return

hoặc là:

Enter::
Send {Enter}
Send !{Tab 3}
return

Mod namit2507 giúp em vấn đề này.
Em thấy mấy bạn trong 4rum mình post hình lên thì phía bên dưới góc phải có cái soft nhỏ nhỏ tên là Captcher. Hình như nó là của Auto Hotkey luôn phải không anh?
Anh cho em xin đoạn script giống như mấy bạn đó được không ạ ?
Và cho em hỏi thêm là viết script làm sao để CHỈ KHI Capslock On thì nhấn Enter Capslock Off.
Em viết được cái script thì cứ Enter là nó nhấn Capslock 1 lần. On off liên tục.
Cám ơn Mod và các bạn nhiều !!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,678
Latest member
sbobetstyle

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week