[Xin chỉ giáo] Cách giảm dung lương video up lên youtube.

newbieimba

Senior
Reactions
110
MR
0.005
Tình hình là em chơi game lol, muốn quay lại những khoảng khắc đẹp, quay = bandicam. 1 game 24', nó xuất ra 3G file MP4. Up youtube lâu quá, có bác nào chỉ em cách giảm tải để up nhanh hơn k ?

Đây là cấu hình em chỉnh trong bandicam ạ.

Attachments

86.6 KB · Views: 97
Soft nào convert tốt vậy bác, nhiều soft quá, k biết cái nào tốt cả @@

Cái này em mới nghe tên :D
cái này hồi cách đây vài tháng là đồ nghề render của dân ytb đó

Tình hình là em chơi game lol, muốn quay lại những khoảng khắc đẹp, quay = bandicam. 1 game 24', nó xuất ra 3G file MP4. Up youtube lâu quá, có bác nào chỉ em cách giảm tải để up nhanh hơn k ?

Đây là cấu hình em chỉnh trong bandicam ạ.
Giảm fps xuống cỡ 25 - 30 khung/s, giảm quality 1 tí cũng đỡ

:D, à bác coi thông số bandicam của em vậy ổn k , có thể giảm cái gì xuống mà chất lượng vẫn ok k ?
cái đấy e k biết e dùng corel edit , mà nên giảm fps xuống 30 là chuẩn

Có soft nào plits mà vẫn giữ nguyên chất lượng không các bạn? Chỉ cần cắt nhỏ, chứ ko làm gì

bác thớt cho mình hỏi với mình cũng định chơi lol youtube mà quay = camta như bác mà màn hình đen xì không nhìn thấy gì là bị sao bác nhỉ :(

à cho em hỏi, sao video em quay ra nét lắm, up youtube hết 3g, mà chất lượng có 360p :((
Net là net theo kích cỡ mà bạn đã quay thôi, nếu bạn zoom nó ra chắc sẽ bị mờ, giờ bạn quay full màn hình luôn chắc nó sẽ tốt hơn :D

Camtasia
Render lại youtubeHD là đc, file video nhẹ ều upload tí lên.

Quay bằng Frap cho nó dễ, đc file Mp4, dùng VirtualDub có cài codec nén lại. File quay 3GB nén lại chừng ~300MB, chất lượng 720

FRAP giật kinh hồn bác ạ, em thua cái khoảng này

Camtasia
Render lại youtubeHD là đc, file video nhẹ ều upload tí lên.

Cái này em cũng thử qua, nhưng chế độ quay lằng nhằng, k dc như ACTION và BANDICAM ạ @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week