xin giúp newbie kiếm cơm qua ngày ạ

fallendown

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Em năm nay 20 rồi, biết 4rum cũng khá lâu rồi nhưng không thời gian tìm hiểu kĩ tại còn bận việc ở ngoài nhưng giờ em chính thức thất nghiệp :D Em đang trong thời gian học design để năm sau qua Nga làm việc nên giờ em muốn làm thêm cái gì đó trên máy tính để có thu nhập vài $/ngày để kiếm cơm bỏ bụng chờ ngày đi thôi ạ.

Tình trạng của em hiện tại thì rảnh rỗi cả ngày chỉ ngồi ở nhà, xài máy tính từ hồi lớp 3 :D, điện thoại thì có con SS s3 ghẻ thôi ạ, PC thì đủ để chạy bluestack nhưng ko mượt lắm, vốn thì có tầm hơn 50$ chút, Eng của em cũng kha khá đủ để đọc hiểu và truyền đạt cho người khác hiểu (nhưng sai ngữ pháp nhiều),
Ai có cao kiến hay nhận em làm đệ thì tốt quá ạ :D

nên tập trung time vào học + ngâm cứu design cho chuyên sâu - thành thạo ... để qua Nga hông bị đưa về sớm :D:D:D

lựa chọn khác: xin bưng bê ở các quán nhậu - cafe :p:p:p

HÃY TRÁNH XA, THẬT XA NƠI NÀY RA :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
làm freelancer về mảng design ấy bác. Vừa có $ vừa lên tay nghề

Upvote 0
nên tập trung time vào học + ngâm cứu design cho chuyên sâu - thành thạo ... để qua Nga hông bị đưa về sớm :D:D:D

lựa chọn khác: xin bưng bê ở các quán nhậu - cafe :p:p:p

HÃY TRÁNH XA, THẬT XA NƠI NÀY RA :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Đó giờ em làm bưng bê không mà bác :p Nhưng thể lực em yếu nên chịu thôi làm 1 chỗ dc vài tháng người ta thấy yếu đuối buê đuê quá là người ta cho nghỉ à, không bền dc :(

làm freelancer về mảng design ấy bác. Vừa có $ vừa lên tay nghề

Em chỉ mới bắt đầu học thôi bác nên em chưa có đủ khả năng để làm freelancer bên mảng đó mới khổ :(

Upvote 0
Đó giờ em làm bưng bê không mà bác :p Nhưng thể lực em yếu nên chịu thôi làm 1 chỗ dc vài tháng người ta thấy yếu đuối buê đuê quá là người ta cho nghỉ à, không bền dc :(

đã có kinh nghiệm bưng bê thì cứ thế mà bưng bê ... củng chỉ làm thêm thôi mà cần gì lâu dài :D:D:D

Upvote 0
đi làm + học thêm tiếng nga để giao tiếp với người nga, vài $ / 1ngày chẳng bỏ bèn j hết.

làm ngoài vừa có kinh nghiệm sống vừa có thêm kiến thức.

Chúc bạn thành công trong công việc bạn sẽ hướng tới :D :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,125
173,211
Latest member
blueskies

Most viewed of week

Most discussed of week