Suggest Xin hỏi về acc paypal

nasakiaya

Junior
Reactions
11
MR
0.000
Chuyện là như vầy: mình có 1 tài khoản ACB tên "A", nhưng tên hiển thị trên paypal lại tên "B". như vậy có bị làm sao không hả mọi người

cậu mún add bank with về à?
Khi add bank có thể change tên và chữ lót còn họ thì không.
Khi add bank change cho đúng với tên chủ tài khoản ngân hàng là được. sai tên ko nhận $ đc đâu
Còn nếu khác cả họ và tên thì bạn phải gửi yêu cầu để nó change tên paypal lại nhé

Mình cũng có cùng thắc mắc, lúc điền tên thì mình cứ làm theo đúng : first name : là họ, tên lót, last: là tên. Vậy mà có 1 số blog lại ghi là phải điền ngược first là: tên last là họ, không biết thực hư thế nào?
À mà sao mình thấy có nhiều người mua acc PP thế nhỉ, không tự tạo được à? 1 acc lâu lăm, làm ăn đàng hoàng vẻ đầy đủ thì bán được bao nhiêu nhỉ :D

Phải add ngược thế để khi add bank đó bạn. Nếu bạn để First là họ thì sau này add bank sẽ bị ngược tên. không rút về bank đc
Ví dụ tớ là Hoàng Ngọc Huy: First Hoang Mid Ngoc Last Huy thì khi add bank nó ra Huy Ngoc Hoang
Còn họ mua acc PP vì nhìu lí do. Acc paypal trust cao sẽ giao dịch đc số tiền lớn. ít limit hơn. Nhưng để có 1 acc trust cao không phải là dễ đâu. Acc lâu năm là một chuyện còn phải có lịch sử giao dịch tốt từng gỡ limit thành công nhiều lần....
Ngoài ra còn nhiều lí do khác nữa.

Nếu ai chỉ sai tên và mid thì sửa đc khi add bank. họ thì pó tay
Nhớ First là Tên Mid là Đệm Last là Họ
Ai sai thì gửi đơn xin sửa tên

Phải add ngược thế để khi add bank đó bạn. Nếu bạn để First là họ thì sau này add bank sẽ bị ngược tên. không rút về bank đc
Ví dụ tớ là Hoàng Ngọc Huy: First Hoang Mid Ngoc Last Huy thì khi add bank nó ra Huy Ngoc Hoang
Còn họ mua acc PP vì nhìu lí do. Acc paypal trust cao sẽ giao dịch đc số tiền lớn. ít limit hơn. Nhưng để có 1 acc trust cao không phải là dễ đâu. Acc lâu năm là một chuyện còn phải có lịch sử giao dịch tốt từng gỡ limit thành công nhiều lần....
Ngoài ra còn nhiều lí do khác nữa.

vậy mình lỡ add first: là họ, thì có sửa lại được không bạn? mà mình thấy trong paypal nó hiển thị đúng đúng tên của mình mà

vậy mình lỡ add first: là họ, thì có sửa lại được không bạn? mà mình thấy trong paypal nó hiển thị đúng đúng tên của mình mà

Theo mình khi đăng ký PP thì cứ đăng ký đúng theo Fist & Last Name để Ver Credit Card, Lúc add bank thì contact đổi lại Name trên Bank Acc cho đúng để Withdraw thôi. Ngược tên trên bank thì đa phần ko rút đc tiền. Những ai cần rút tiền mà ko Ver thì lúc đăng ký nên đảo ngược lại tên như sau: Fist Name: Là tên - Last Nam: Là Họ ==> Khi add bank thì tên trên bank sẽ đúng => Withdraw vô tư.

ver credit card không cần trùng name cũng đc mà :)
Với tớ để ngược tên ver vẫn ok. ko sao cả
Tốt nhất cứ để First là tên cho sau này khỏi phiền phức khi with bank
Còn cái bạn thấy paypal để dúng nhưng khi add bank sẽ thây ngược lại :p

uhm mình vừa add bank thử, thì phần "name: nguyen" như vậy là đã bị ngược, lúc đăng ký thì cứ dịch từ tiếng anh sang tiếng việt thôi, ai ngờ nó lại rắc rối như vậy. mà email đó mình lại dùng lâu năm rồi, không lẽ bây giờ phải tạo cái email mới

Làm cái đơn change name cậu
Cần scan 2 mặt chứng minh nhân dân
Và hóa đơn có tên trùng với CMND cậu up nhé địa chỉ trùng với địa chỉ paypal

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,609
Latest member
tdtcofficial

Most viewed of week