Xin kinh nghiệm build PBN

dutlong

Newbie
Reactions
0
MR
0.091
chào các bác, em đang build PBN global lần đầu
Thì với những kiến thức em research thì build PBN tránh SPAM thì nên build từng PBN ở hosting với Private IP (Dedicated IP) để tránh bị dính spam.

Em muốn hỏi thêm về việc quản trị mình có cần phải dùng proxy gì không ạ, hay chỉ cần ưu tiên cho hositng đặt web IP Private là được ạ?

chào các bác, em đang build PBN global lần đầu
Thì với những kiến thức em research thì build PBN tránh SPAM thì nên build từng PBN ở hosting với Private IP (Dedicated IP) để tránh bị dính spam.

Em muốn hỏi thêm về việc quản trị mình có cần phải dùng proxy gì không ạ, hay chỉ cần ưu tiên cho hositng đặt web IP Private là được ạ?
Nếu nói về các điều kiện lý tưởng để mạng PBN của bạn không bị phát hiện/bị cấm, bạn cần:

1. Đăng ký mỗi tên miền với thông tin khác nhau;
2. Sử dụng 3-5 nhà đăng ký tên miền và 3-5 nhà cung cấp hosting;
3. Mỗi trang web trên một địa chỉ IP4 riêng biệt (dành riêng cho từng GEO);
4. Đăng nhập vào bảng quản trị của mỗi trang web với dấu vân tay máy tính độc nhất, không lặp lại giữa các trang PBN - thông qua trình duyệt chống phát hiện, ví dụ như GoLogin;
5. Mỗi trang web có Google Search Console và Analytics riêng (nếu cần), nghĩa là có gmail riêng biệt;
6. Nếu sử dụng CloudFlare, thì mỗi trang cần một tài khoản cá nhân (có thể dùng chung gmail từ Search Console);
7. Sử dụng mẫu trang web khác nhau và tốt nhất là các phiên bản CMS khác nhau.

*Có rất nhiều điểm cần mô tả, mình chỉ liệt kê các điểm chính để giảm khả năng bị Google phát hiện/chặn PBN của bạn. Chúc bạn bắt đầu thuận lợi =)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,089
174,256
Latest member
highthcahem

Most viewed of week

Most viewed of week

Back