Xin lỗi toàn thể anh em MMO4VN.COM bị scam

clbgamesvn

Banned
Reactions
4
MR
0.000
Mình không biết post bài này ở đâu nên post sai box thì mod moved dùm nhé.

Mình cũng không phải là thành viên kiếm tiền trên mạng. Tình cờ có 1 thằng bạn PM đến Y!m hỏi sao ông đi lừa đảo trên mạng, Mình cũng chả biết nó đang nói chuyện gì, thì nó đưa cho mấy topic trên mmo4vn.com và lừa đảo(theo mình biết là scam) với nick manhhungmaianh. Manhhung chính là tên mình còn maianh chính là bạn gái của mình. Mình cũng chưa hề kiếm tiền trên mạng lần nào cả, mình suốt ngày chơi games thôi.
Còn nick manhhungmaianh chính là do mình create ở các games mình đã chơi và các diễn đàn games mình tham gia nhưng ở mmo4vn.com này thì không, Người lập ra account trên MMO4VN.COM này là 1 thằng bạn cùng quê với mình và nó đi làm ăn ở sài gòn.
Có lần nó nhờ mình đi làm 1 cái thẻ ngân hàng á châu để xác thực tài khoản ngân hàng trên mạng. Rồi nó mượn email để đăng kí tài khoản paypal.com. Có lần nó còn mượn cả nick yahoo (sau vài hôm thấy bạn bè kêu quá là chát mất dạy nên mình đổi pass) Nhưng chả hiểu sao nó lại đi lừa tiền trên mạng kiểu gì thì mình cũng không hiểu, và sao các bạn lại bị lừa tiền như thế ? Tiền trong paypal của nó thường nó bán lại cho mình để mua thẻ games, mình dùng tài khoản paypal và đi mua trên mang, có mua của mem mmo4vn.com này có nick là cupid hay anhsaobang gì đó mình cũng không nhớ lắm. Nhưng không ngờ đây là tiền nó lừa đảo ra, tất cả nick đi lừa đảo nó thấy thông tin của mình.(thật điên rồ)
Bực quá hôm nay mình gọi điện cho nó và Mình đã lấy lại tất cả email và đổi pass tất cả những cái của mình cho nó mượn.
Vẫn có thể sẽ có 1 số bạn nghỉ rằng mình chính là người lừa đảo các bạn lập nick mới để bao che, ngụy biện cho mình, nhưng không. Nếu như mình là kẻ lừa đảo thì mình sẽ không đưa thông tin cá nhận của mình đi lừa đảo rồi, có thằng nào ngu vậy đâu ? Và mình cũng chỉ biết đến games chứ không hề biết kiếm tiền trên mạng hay lừa kiểu gì để lấy được tiền hết.
Và mình nghỉ trên mạng này cũng không chỉ 1 mình nó lừa đảo, và còn nhiều người lừa đảo khác nữa mình mong các bạn cẩn thận hơn.
Mình tạo bài này có nói ra mình cũng chả được cái gì, mà không nói ra thì các bạn cũng chả làm được gì, có đòi lại được $ không? Mình mong các bạn hiểu và thông cảm, mình thật sự không biết.

Cám ơn các bạn đã đọc.

Tin hay không tùy các bạn thôi. mình chỉ thấy mấy ngừoi PM Y!M là lừa đảo nên mình lên đây báo cáo. Mình cũng k kiếm tiền trên mạng, mình online là để chơi games

chocon

Banned
Reactions
599
MR
0.000
Cho nó mượn tên làm acc paypal có ngày nó đi mua pp hack rồi lấy tên bác rút về bank đó, bác vô tù thay cho nó luôn :))

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
Scandal kì này to lắm đây :binhsua27:! Nhưng nếu thật thì chũ thớt và những người khác nên rút kinh nghiệm cái việc cho mượn yahoo, mail, xác thực dùm tài khoản ngân hàng trên mạng. Ai biết được người mượn nó có là cáo không :binhsua72:

anhne911

Senior
Reactions
57
MR
0.001
trong câu chuyện nhiều cái bất cập thật mọi người đọc kĩ mà coi
chỉ cần 1 điều thôi nhé trên bảo chưa vào mmo4 nhưng lại có nich trên này và đã từng giao dich để mua acc pp
thứ 2 nếu là bạn liệu bạn có cho ng khac mượn nich pp của mình ko, 2 người có vẻ rất là thân thiết đến mức trên cả a e nên mới cho thông tin của mình cho bạn từ online lẫn bank, nếu mà thân thế sao ở cuối lại đòi lại hết
tiếp: 1 cái tên nich ko liên quan đến bản thân mình ko có chút ý nghĩa gì bạn có bao giờ lấy tên ko liên quan gì với mình để đăng ký dùng dài dài ko
bất cập bất cập.................... :)) :))

ranmaager

Hero
Reactions
387
MR
0.102
cũng bình thường, thỉnh thoảng mình vẫn cho bạn bè mượn đỡ nick để xài. Mình cũng mượn thông tin anh chị em trong nhà để xài nữa mà :binhsua16:

angle

Hero
Reactions
754
MR
0.025
Nếu đọc theo bài viết của bạn ở trên thì rõ ràng bạn biết người đã lấy thông tin của bạn đi scam, vậy bạn post thông tin của người đó lên đi, để những người bị scam tìm người đó giải quyết.............

onlinekt

Newbie
Reactions
82
MR
0.000
lâu lâu làm ra xì can dan đây mà, chứ cho mượn thẻ add pp này nọ chắc cũng thân lắm, ai tin được, public info lên đây để mình nhờ đàn anh đi xác minh. :binhsua16:

trong câu chuyện nhiều cái bất cập thật mọi người đọc kĩ mà coi
chỉ cần 1 điều thôi nhé trên bảo chưa vào mmo4 nhưng lại có nich trên này và đã từng giao dich để mua acc pp
thứ 2 nếu là bạn liệu bạn có cho ng khac mượn nich pp của mình ko, 2 người có vẻ rất là thân thiết đến mức trên cả a e nên mới cho thông tin của mình cho bạn từ online lẫn bank, nếu mà thân thế sao ở cuối lại đòi lại hết
tiếp: 1 cái tên nich ko liên quan đến bản thân mình ko có chút ý nghĩa gì bạn có bao giờ lấy tên ko liên quan gì với mình để đăng ký dùng dài dài ko
bất cập bất cập.................... :)) :))
Là mình chưa dùng nick trên này. hồi đó thằng bạn lập topic mua thẻ, rồi cho mình Y!M để PM.
Còn paypal mình k biết, paypal là acc của nó chứ k phải của mình, chỉ là thông tin của mình.

Roll

Hero
Verified
Reactions
514
MR
0.004
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Ôi vãi, nó đã có trình scam thì sao k làm lấy cái thông tin giả cho chính nó mà lại phải đi mượn của bạn nhỉ?
Thù hằn gì bạn chăng?

Bài này nhảm quá . Đã scam còn mặt dày lên bày đặt . Mày mà ở gần tao thì hết răng con ch.ó ạ
:( Cũng k biết nói gì với bạn. tin hay k tùy, mình cũng vào post vậy thôi chứ có làm dc gì đâu :))

---------- Post added at 03:41 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

Ôi vãi, nó đã có trình scam thì sao k làm lấy cái thông tin giả cho chính nó mà lại phải đi mượn của bạn nhỉ?
Thù hằn gì bạn chăng?
Không thù, chỉ là bạn bè chơi games, trước kia cũng chơi MO Online cùng 1 acc, giờ mình hay đặt nick các diễn đàn chung chung 1 nick. nó cũng wen và hay dùng nick mình đăng kí.

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

lâu lâu làm ra xì can dan đây mà, chứ cho mượn thẻ add pp này nọ chắc cũng thân lắm, ai tin được, public info lên đây để mình nhờ đàn anh đi xác minh. :binhsua16:
hjc. Lúc lừa đảo hình như nó có thông tin mà????
mình ở hà tĩnh, bạn có ng wen ko?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week