Waiting for Answer Xin mod và admin vào giải quyết hộ mình ạ.

Status
Not open for further replies.
Max Ryan bạn đã biết cách kiểm tra yahoo giả chưa ?
skriller01: MÌnh biết
skriller01: nếu người mua k nói chuyện vs bên bán
skriller01: thì theo cậu có giao dichhj đc k ?
Max Ryan: tại vì người mua đang chat với C ( SCAM)
Max Ryan: C lại chat với B người bán
Max Ryan: thành ra SCAM ABC
Max Ryan: vì người mua A không hề chat với B , mà là do C chat với B. Nên A không thể nào có lịch sử nói chuyện với B được. (Ngoài ra lịch sử cũng có thể bị làm giả)
skriller01: ok cậu. Mình mình thấy cần pahir làm rõ để bảo vệ tất cả
skriller01: nên đã làm vậy và nhờ MOD can thiệp
Max Ryan: ok cậu , m đã hiểu rõ
skriller01 is typing...
skriller01: bây giờ mình sẽ hoàn tiền cho A

Max
Đúng vậy rồi TG nên gọi lên bank hỏi tên chủ TK theo cách của @TongHaoNhi và refund lại cho người gửi là xong và tớ thấy sự phức tạp của 4 nick ABCD và TG nữa nên TG hold lại từ từ giải quyết là đúng. May là Z chưa chuyển ( mà chắc ko có chuyển vì Cam Quýt ko mà chuyển gì)

Max Ryan bạn đã biết cách kiểm tra yahoo giả chưa ?
skriller01: MÌnh biết
skriller01: nếu người mua k nói chuyện vs bên bán
skriller01: thì theo cậu có giao dichhj đc k ?
Max Ryan: tại vì người mua đang chat với C ( SCAM)
Max Ryan: C lại chat với B người bán
Max Ryan: thành ra SCAM ABC
Max Ryan: vì người mua A không hề chat với B , mà là do C chat với B. Nên A không thể nào có lịch sử nói chuyện với B được. (Ngoài ra lịch sử cũng có thể bị làm giả)
skriller01: ok cậu. Mình mình thấy cần pahir làm rõ để bảo vệ tất cả
skriller01: nên đã làm vậy và nhờ MOD can thiệp
Max Ryan: ok cậu , m đã hiểu rõ
skriller01 is typing...
skriller01: bây giờ mình sẽ hoàn tiền cho A

Max
Đúng vậy rồi TG nên gọi lên bank hỏi tên chủ TK theo cách của @TongHaoNhi và refund lại cho người gửi là xong và tớ thấy sự phức tạp của 4 nick ABCD (tcl-tlc-pv14-vp14) và TG nữa nên TG hold lại từ từ giải quyết là đúng. May là Z chưa chuyển ( mà chắc ko có chuyển vì Cam Quýt ko mà chuyển gì)

Mình xin confirm là anh Skrill01 đã money back lại cho mình số tiền 10.400.000.

Mình 1 lần nữa xin cảm ơn các mod và các admin cũng như các bạn đã giúp đã.

Thủ đoạn của bọn scammer càng ngày càng tinh vi. Mong các bạn đừng giống mình. :)

Mình xin confirm là anh Skrill01 đã money back lại cho mình số tiền 10.400.000.

Mình 1 lần nữa xin cảm ơn các mod và các admin cũng như các bạn đã giúp đã.

Thủ đoạn của bọn scammer càng ngày càng tinh vi. Mong các bạn đừng giống mình. :)
Cậu không có kinh nghiệm thì ko nên lập topic mua bán, mấy con dog chuyên rình mò lừa gạt, bọn scam này sao không chết đi hết cho rảnh nợ. :rolleyes:

pm: nicksterko lại tớ bán cho này :))

Cậu không có kinh nghiệm thì ko nên lập topic mua bán, mấy con dog chuyên rình mò lừa gạt, bọn scam này sao không chết đi hết cho rảnh nợ. :rolleyes:

pm: nicksterko lại tớ bán cho này :))

Thật sự mình không biết làm như thế nào hơn cả ngoài việc sử dụng Trung Gian :( Nhưng lần này mình sẽ rút kinh nghiệm. Cảm ơn bạn.

Thật sự mình không biết làm như thế nào hơn cả ngoài việc sử dụng Trung Gian :( Nhưng lần này mình sẽ rút kinh nghiệm. Cảm ơn bạn.

chúc mừng cậu nhé. không phải ai cũng may mắn như cậu đâu

chúc mừng cậu nhé. không phải ai cũng may mắn như cậu đâu
Mình cảm ơn.

Và mình cũng nói thêm là có 1 số bạn suy nghĩ mình dàn dựng. Nhưng mình không hiểu lí do gì để mình dàn dựng cái trò này cả khi money mình send first cho trung gian và chỉ chờ nhận lại Z mà thôi. Chỉ là 1 trò scam tinh vi của scammer thôi, mong mọi người cẩn thận :(

Mình cảm ơn.

Và mình cũng nói thêm là có 1 số bạn suy nghĩ mình dàn dựng. Nhưng mình không hiểu lí do gì để mình dàn dựng cái trò này cả khi money mình send first cho trung gian và chỉ chờ nhận lại Z mà thôi. Chỉ là 1 trò scam tinh vi của scammer thôi, mong mọi người cẩn thận :(

cái trò ma cũ hay bắt nạt ma mới mà cậu để ý làm gì. nhiều tay tinh tướng vậy thôi chứ đến lúc đụng chuyện bị scam cũng lên la ầm trời ầm đất có hay ho gì hơn ai đâu :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week