Xin tư vấn mua laptop rate 15-17tr

wizards

Hero
Verified
Reactions
530
MR
0.033
Như title, mình đang phân vân 2 con là :
Dell Inspiron 5548 Intel® Broadwell Core™ i7 _ 5500U _ 8GB _ 1TB _ VGA AMD Raedon HD R7 M265 4GB

HP ENVY 14T 2014 i5 4210U - 8GB - 750B - VGA Geforce 840M GT 2GB - Win 8 - USA

Cơ mà Bảo An còn chưa mở cửa, mấy chỗ khác thì không có :( , ai tư vấn hộ mình vài con với
, mình thích Dell và HP

Tư vấn hộ mình con nào kiểu dáng giống Dell ins 7537 càng tốt, giống Mac

Mục đích mua lap : Code(mình dân IT), chơi game (lol,dota2) , PS linh tinh :D
Mua tại Đà Nẵng nhé

Ở ĐN đây có gì kiếm ra $ chỉ giáo với
Mua máy tầm đó thì nhiều lựa chọn ngon đấy
Nghiên về dell hơn nhưng mà chip dùng U bị chê hơi dữ card như thế chơi i5 cũng đc ko thì Asus (BH 2 năm) cạch thằng HP xa ra dòng thấp của nó tản nhiệt lởm lắm may chăng có dòng Workstation ( giá quá chát ) thì ngon

Nghiên về dell hơn nhưng mà chip dùng U bị chê hơi dữ card như thế chơi i5 cũng đc ko thì Asus (BH 2 năm) cạch thằng HP xa ra dòng thấp của nó tản nhiệt lởm lắm may chăng có dòng Workstation ( giá quá chát ) thì ngon
Laptop dùng chip intel thế hệ 4 trở lên giờ toàn U không thôi, chỉ có máy cao cấp dùng cho game thì mới xài chip 4 nhân

mua xách tay mấy dòng workstation của HP ấy xài cho thích :D
không thích xách tay :D, mua chính hãng cho chắc @@
Asus mình không thích tí nào @@, tầm 17tr mà mua asus nữa thì chán lắm :( , dòng HP tầm trung <20tr nóng máy lắm hả cậu

Như title, mình đang phân vân 2 con là :
Dell Inspiron 5548 Intel® Broadwell Core™ i7 _ 5500U _ 8GB _ 1TB _ VGA AMD Raedon HD R7 M265 4GB

HP ENVY 14T 2014 i5 4210U - 8GB - 750B - VGA Geforce 840M GT 2GB - Win 8 - USA

Cơ mà Bảo An còn chưa mở cửa, mấy chỗ khác thì không có :( , ai tư vấn hộ mình vài con với
, mình thích Dell và HP

Tư vấn hộ mình con nào kiểu dáng giống Dell ins 7537 càng tốt, giống Mac

Mục đích mua lap : Code(mình dân IT), chơi game (lol,dota2) , PS linh tinh :D
Mua tại Đà Nẵng nhé
Đà Nẵng chắc lại Phi Long thẳng tiến thôi ;););)

Tầm giá đó mua được i7, 6GB ram, VGA ATI rồi, lenovo cũng là 1 lựa chọn không tồi

Ko biết người khác thế nào chứ ở chỗ mình ở có mình vs 1 thằng xài HP còn 5-6 thằng còn lại đều xài dell nhưng có đến 50% bị hư hỏng trong năm đầu sử dụng, 2 thằng HP thì vẫn vù vù hơn 1 năm rồi ko bị j hết

Asus mình không thích tí nào @@, tầm 17tr mà mua asus nữa thì chán lắm :( , dòng HP tầm trung <20tr nóng máy lắm hả cậu

Máy HP dòng cao cấp thì ngon, dòng thấp và trung cấp giờ chỉ là cuộc cạnh tranh của Asus với Dell thôi .Cậu chê Asus nhưng mà nó đc cái dám BH 2 năm với lại nó hay có mấy cái option VGA khá ngon cho mấy con tầm giá này ( dân mê game ,vẽ vời , hay render nhẹ xíu.... phải quan tâm mạnh ;););))
Có gì giao lưu càfe đc chỉ thêm cho chi tiết hơn .

Bảo hành tốt, nhiều SP nhưng mà giá chưa thơm nhất đâu

tớ nói cậu nghe laptop con nào cũng nóng cả :D và nóng hay ko tuỳ vào máy chơi gì nặng hay ko, đã dùng laptop thì xác định nó nóng và tất nhiên cứ Thiết kế 1 cái đế tản nhiệt là Ok, chứ laptop mà để ko ko thì nóng cũng đúng

Ko biết người khác thế nào chứ ở chỗ mình ở có mình vs 1 thằng xài HP còn 5-6 thằng còn lại đều xài dell nhưng có đến 50% bị hư hỏng trong năm đầu sử dụng, 2 thằng HP thì vẫn vù vù hơn 1 năm rồi ko bị j hết
tớ chả điêu Laptop tớ cũng HP đấy mà dùng hơn 2 năm rồi đa số 24/24 trừ ngày cúp điện còn lại ko tắt luôn và chưa vệ sinh máy luôn thế mà vẫn ổn có điều tớ k dùng tản nhiệt nên hơi nóng toàn chỉa quạt vào =))

vào phi long bao giờ cũng giá chát hơn, mua mấy con lap con nào cũng vào phi long trc và mua ở chỗ khác :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week