Xin tư vấn mua Laptop

Quy013

Hero
Reactions
222
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Em đang có ý định mua con lap để làm việc + học tập. mục đích sử dụng: lướt web, code web (đang học wp), chiến youtube, làm task,..... . không cần cấu hình khủng để chơi game. em thì mới học xong 12 nên túi tiền có hạn, xin các pro tư vấn giúp e con nào giá khoảng 10-17 triệu, có thể cao hơn xíu, e thì hơi thích Dell, nhưng nếu có con khác giá thích hợp cũng được

Last edited:
mua cấu hình cao để học đồ họa lun bạn
:oops: cấu hình cao đồng nghĩa với giá tiền cao, trước mắt e chỉ cần đáp ứng đủ nhu cầu thôi, sau này có điều kiện sẽ đổi con khác

Thinkpad T430
cấu hình nó sao bác? :) tại đang thấy có con Dell đời cuối core i2 vỏ nhôm, mua xác máy tầm 4tr về ráp ổ SSD 120gb + 2 cây ram 8gb thì có ngon hơn con bác nói k ạ

Mua hàng cũ hên xui lắm bạn, không cần cấu hình cao để chơi game thì mua con dell là ổn nhất rồi, tuy hơi mắc nhưng được cái bền, bạn xài hết hạn bảo hành, máy yếu rồi hẳn thay linh kiện, dù sao thì hàng chính hãng của nó vẫn tốt hơn. Không đồ họa, không chơi game thì i3, 2gb ram thì xài ngon lành rồi.

Mua hàng cũ hên xui lắm bạn, không cần cấu hình cao để chơi game thì mua con dell là ổn nhất rồi, tuy hơi mắc nhưng được cái bền, bạn xài hết hạn bảo hành, máy yếu rồi hẳn thay linh kiện, dù sao thì hàng chính hãng của nó vẫn tốt hơn. Không đồ họa, không chơi game thì i3, 2gb ram thì xài ngon lành rồi.
tks bác, tại e có nguồn hàng cũ cũng ok lắm, ông thầy e mua bán bên chỗ đồ cũ đó nên e cũng yên tâm. đang tính lựa con dell đời cuối của dòng core i2 hàng vỏ nhôm ấy bác, mang về đúp ổ ssd với 2 cây ram 4gb hoặc 8gb vô thì không biết chạy trâu bò không bác nhỉ

ở HN thì mình hay mua ở ben.com.vn, rẻ và khuyến mại ngon hơn chỗ khác :D
bác vào tham khảo và xúc 1 con trong tầm tiền. Hàng lap thì nên mua đồng bộ cho ngon, có thì nâng cấp thêm ram :d

tks bác, tại e có nguồn hàng cũ cũng ok lắm, ông thầy e mua bán bên chỗ đồ cũ đó nên e cũng yên tâm. đang tính lựa con dell đời cuối của dòng core i2 hàng vỏ nhôm ấy bác, mang về đúp ổ ssd với 2 cây ram 4gb hoặc 8gb vô thì không biết chạy trâu bò không bác nhỉ
nếu ko rành thì ko nên tự ráp, mua con nào đầy đủ về chạy thôi, nhiều khi ko tương thích.

mua máy cũ xách tay, con HP 450 G1, Core i5 4200M CARD HD4600 nâng ssd + ram tầm 10tr, chạy bao phê

ở HN thì mình hay mua ở ben.com.vn, rẻ và khuyến mại ngon hơn chỗ khác :D
bác vào tham khảo và xúc 1 con trong tầm tiền. Hàng lap thì nên mua đồng bộ cho ngon, có thì nâng cấp thêm ram :d
:oops: e trong miền Nam

e con nào giá dưới 10 triệu (có thể mua đồ về tự ráp) :v đó giờ mới nghe vụ mua linh kiện về ráp Láp :V
10tr mua lap 2nd thì cũng có 1 con tầm trung xài tẹ ga rồi.
Mình có mua lại 1 con accer (dòng này rẽ) 5200U, 2.20 GHz, Intel® HD Graphics 5500, GT820 , SSD 128G ,HDD 500GB 7200, ram 8gb mà có 8tr thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom