Xin tư vấn thuê server .

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Tình hình là vps bão bùng ghê quá nên mình tính thuê server để tự tạo vps .

nhu cầu của mình là 100 con vps shared core , 512MB ram , ko quan trọng IP .

Có bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ giúp mình cần thuê server như thế nào được không , và nếu dự trù được kinh phí nữa thì càng tốt ạ .

Xin cảm ơn các bác trước nhé .

up lên hóng cao nhân giúp đỡ

Upvote 0
Tình hình là vps bão bùng ghê quá nên mình tính thuê server để tự tạo vps .

nhu cầu của mình là 100 con vps shared core , 512MB ram , ko quan trọng IP .

Có bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ giúp mình cần thuê server như thế nào được không , và nếu dự trù được kinh phí nữa thì càng tốt ạ .

Xin cảm ơn các bác trước nhé .
xem nào 1 sever như thế thì chắc 153-100$ cậu :D

Upvote 0
Mình bỏ dùng VPS trên forum gần 1 năm rồi, chuyển sang dùng hàng chính hãng đắt hơn 1 chút nhưng ổn định
100 VPS của bạn chạy Windows hay Linux? Windows cần nhiều HDD hơn
64 GB RAM, 2 TB HDD là tạm đủ
Giá rơi vào khoảng 100$ - 200$
Dùng VMware ESXi để tạo VPS
Tham khảo http://www.ovh.com/
Creat nhiều VPS vậy thì nên tìm server SSD hoặc SAS 15K cho nhanh, HDD e là chậm

Upvote 0
Mình bỏ dùng VPS trên forum gần 1 năm rồi, chuyển sang dùng hàng chính hãng đắt hơn 1 chút nhưng ổn định
100 VPS của bạn chạy Windows hay Linux? Windows cần nhiều HDD hơn
64 GB RAM, 2 TB HDD là tạm đủ
Giá rơi vào khoảng 100$ - 200$
Dùng VMware ESXi để tạo VPS
Tham khảo http://www.ovh.com/
Creat nhiều VPS vậy thì nên tìm server SSD hoặc SAS 15K cho nhanh, HDD e là chậm

cảm ơn bác đã tư vấn giúp em .

bác cho em hỏi thêm 1 chút .

chip thì nên ưu tiên core/thread hơn hay là ưu tiên tốc độ hơn ?
bác xem hộ em với nhu cầu của em thì con chip nào sẽ lợi thế hơn hả bác
chip E5-1620v2 4c/8t 3,7 GHz+/3,9 GHz+
chip Dual Intel Xeon 5639 12 C/ 24 T 2.13Ghz - 2 Processors

bác đã dùng virtual box để tạo vps chưa bác ? em thấy mọi người bảo esxi chỉ lợi khi tạo các vps lớn , còn các vps nhỏ thì kém hiệu quả hơn .

và cái ssd vs hdd thì em đang tính tìm hdd chạy raid0 để tăng tốc độ , chứ ssd thì sợ hơi ít dung lượng .

Last edited:
Upvote 0
cảm ơn bác đã tư vấn giúp em .

bác cho em hỏi thêm 1 chút .

chip thì nên ưu tiên core/thread hơn hay là ưu tiên tốc độ hơn ?
bác xem hộ em với nhu cầu của em thì con chip nào sẽ lợi thế hơn hả bác
chip E5-1620v2 4c/8t 3,7 GHz+/3,9 GHz+
chip Dual Intel Xeon 5639 12 C/ 24 T 2.13Ghz - 2 Processors

bác đã dùng virtual box để tạo vps chưa bác ? em thấy mọi người bảo esxi chỉ lợi khi tạo các vps lớn , còn các vps nhỏ thì kém hiệu quả hơn .

và cái ssd vs hdd thì em đang tính tìm hdd chạy raid0 để tăng tốc độ , chứ ssd thì sợ hơi ít dung lượng .

SSD sợ ko đủ nhu cầu, bạn nên dùng SAS 15K, speed khá nhanh, HDD 7200 rpm thì khó mà tải đc 100 VPS của bạn
Mình đều dùng luôn cả cái dedicated nên ko rõ chia nhỏ ra VPS thì hiệu quả thế nào
Nhưng có dùng qua con 5639 tầm 7-8 tháng rồi, cơ bản thì hiệu suất ngang con E3-1240 (hoặc hơn 1 chút)
Nhưng nếu xét về giá thành thì lại là chuyện khác, tiền mua con E5 kia khả năng sẽ mua đc 2 con 5639
Vậy nên bạn mua 2 con 5639 mỗi con 50 VPS sẽ giảm tải cho hệ thống, network lẫn HDD hơn so với 1 con E5 :D

Upvote 0
SSD sợ ko đủ nhu cầu, bạn nên dùng SAS 15K, speed khá nhanh, HDD 7200 rpm thì khó mà tải đc 100 VPS của bạn
Mình đều dùng luôn cả cái dedicated nên ko rõ chia nhỏ ra VPS thì hiệu quả thế nào
Nhưng có dùng qua con 5639 tầm 7-8 tháng rồi, cơ bản thì hiệu suất ngang con E3-1240 (hoặc hơn 1 chút)
Nhưng nếu xét về giá thành thì lại là chuyện khác, tiền mua con E5 kia khả năng sẽ mua đc 2 con 5639
Vậy nên bạn mua 2 con 5639 mỗi con 50 VPS sẽ giảm tải cho hệ thống, network lẫn HDD hơn so với 1 con E5 :D

cảm ơn bác nhiều , bác cho em hỏi thêm là bác hay thuê server ở đâu hả bác , thủ tục có lằng nhằng không bác ?

Upvote 0
Last edited:
Upvote 0
nên chọn tầm 3 dedi giá ~60$/con (SSD) chia mỗi con tầm 30-40 VPS là đc rồi, nhiều quá CPU và HDD chịu k nổi giật tung lên, đừng tham dedi 64gb làm gì mất công, ko chịu nổi từng đó vps đâu :oops:

Upvote 0
bác ơi datashack không có SAS 15K à bác @.@ thêm ssd thì tốn quá :-s

với cả thủ tục có lằng nhằng không bác ? có cần thêm cmt hay giấy tờ gì không ?
có paypal order đợi 1 -3 ngày là xong, để giảm giá thì dùng ip chung, ram cậu chia bao nhiêu ko quan trọng (ESxi) nhưng số lượng cậu chia là cả 1 vấn đề, tưởng tượng PC cậu cài Wmware khởi động nó lên PC đã hú kinh hồn rồi huống chi cả trăm máy ảo trên 1 sever

Upvote 0
nên chọn tầm 3 dedi giá ~60$/con (SSD) chia mỗi con tầm 30-40 VPS là đc rồi, nhiều quá CPU và HDD chịu k nổi giật tung lên, đừng tham dedi 64gb làm gì mất công, ko chịu nổi từng đó vps đâu :oops:

có paypal order đợi 1 -3 ngày là xong, để giảm giá thì dùng ip chung, ram cậu chia bao nhiêu ko quan trọng (ESxi) nhưng số lượng cậu chia là cả 1 vấn đề, tưởng tượng PC cậu cài Wmware khởi động nó lên PC đã hú kinh hồn rồi huống chi cả trăm máy ảo trên 1 sever

thx cậu , tớ tính cả dedi chỉ download liên tục 1mb/s thì chắc cũng ko cần phải có ssd , chứ dedi 8gb ram rồi add thêm ssd thì tốn quá , mà dedi 24gb ram thì lại thừa ram và thiếu dung lượng quá >.<

với cả cậu cho tớ hỏi cái esxi thì có tốn nhiều dung lượng cho nó ko cậu ? và khi cài đặt esxi thì có thể download từ trên mạng image của vps khác để chạy luôn được ko cậu ?

Last edited:
Upvote 0
thx cậu , tớ tính cả dedi chỉ download liên tục 1mb/s thì chắc cũng ko cần phải có ssd , chứ dedi 8gb ram rồi add thêm ssd thì tốn quá , mà dedi 24gb ram thì lại thừa ram và thiếu dung lượng quá >.<

với cả cậu cho tớ hỏi cái esxi thì có tốn nhiều dung lượng cho nó ko cậu ? và khi cài đặt esxi thì có thể download từ trên mạng image của vps khác để chạy luôn được ko cậu ?
cái quan trọng ở đây ko phải là cậu down 1MB/s hay 10MB/s, port mạng của nó là 1Gbps. Giả dụ cậu tạo 100VPS/1Dedi, 100VPS này cùng hoạt động maximum bandwitdh thì ở đây sẽ là 1Gbps/100=10Mbps/VPS

Nhưng quan trọng hơn hết là tốc độ ổ cứng, với tốc độ 7200rpm/m của HDD thì không thể tải nổi chừng đó VPS cho dù RAM hay CPU nhiều cỡ nào (HDD yếu, RAM dư, CPU dư). Nên tạo 1 vài con với HDD bình thường để tối ưu
Ngoài ra còn có ổ cứng loại SAS 10K (10000rpm/m) và 15K (15000rpm/m) tốc độ tốt hơn HDD rất nhiều, loại này có thể tạo nhiều hơn gấp 3 4 lần HDD nhưng ram và cpu có lẽ vẫn dư
Loại cuối cùng, tối ưu nhất cho việc chia Dedi là SSD, tuy không thể nói là muốn tạo bao nhiêu cũng được nhưng hiện nay nó là nhanh và tốt nhất. Với tốc độ đọc, ghi và truy xuất dữ liệu cực nhanh 1 dedi có thể chia ra 30-40 máy ảo nhỏ (VPS) mà tốc độ vẫn có thể chấp nhận đc, tuy nhiên về giá thành sẽ hơi cao. cậu đang nói đến dedi 8GB ram, tớ nhớ ko nhầm thì loại đó ko hỗ trợ ESxi nhé, lưu ý nữa là nên chọn loại dedi chạy RAM DDR3 và có ECC (càng tốt) để chia nhỏ sẽ tối ưu hơn.

Esxi tốn ít thôi, nó như là 1 phần mềm remote thôi mà, cậu có thể dùng bất cứ file ISO nào để cài win nhé, nếu dùng 512 ram thì cài Win sever 2k3, loại này kiếm key hơi khó, còn XP thì tớ thử cài nhưng lỗi suốt, chả hiểu do đâu @@, khuyến nghị thử dùng bản win7 lite :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week