Xin ý kiến BQT

Status
Not open for further replies.
Đọc đi đọc lại luật admin Shin bày ra mà vẫn chưa hiểu rõ lắm, hay là mình 31t rồi nên chậm hiểu nhỉ?

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1. Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
  2. Giao dịch nhỏ lẻ:
    • Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
    • Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi
    • Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)
    • Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
    • Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
    • Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)
    • Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)
  3. Tất cả giao dịch đều phải cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản bạn có thể thanh toán, bao gồm cả các Exchanger. VD:

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange

Luật nói rõ là dưới $500 ko đóng phí bảo hiểm. Giao dịch cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản. Mình còn đưa luôn địa chỉ nhà kia mà???
Chưa kể mình mua pp ko bao giờ hold của ai quá đến 10 phút. Và tỉ giá lúc ko cần: 19.5 Lúc cần thì 20 ~ 20.3
(Nói thế chứ 1 số bạn quen bán cho mình cả ngàn $ vẫn cho thiếu :">)

Mở topic mua $400, đủ $400 mình lại mở topic khác thì thấy mất công quá. Vậy sao ko để luôn 1 topic cho mình nhỉ?
Mình mua để thanh toán cho đối tác bên Hàn chứ ko như 1 số đồng chí 19.3~19.5 bán lại 20.2

Điển hình như topic này: http://mmo4me.com/showthread.php?79...ZPMLR-gia-tot-nhat-VCB-EAB-ACB-TCB-VIETINBANK

Sao ko để 1 cuộc trưng cầu của mình giống vậy đi. Chứ nói thật đóng phí bảo hiểm bao nhiêu cho đủ?
Rồi dịch vụ trung gian đâu phải là hay? Mình thì có đủ tự tin để có thể chi trả tiền cho những người bán pp.

Bây giờ đóng 5tr, mình cũng mở topic mua 1 ngày cả ngàn $ cũng bị phạm luật à.

Nói thật là từ đầu tháng 1 đến giờ mình mua ở mmo này đã hơn $15,000 rồi. Tháng 1 xài hết $10,000, tháng 2 xài hết $5,000.
Tại sao ko để những người bán paypal đánh giá mình có uy tín hay ko làm mà mấy đồng chí GATO châm đểu???

Nói thẳng luôn với bạn là trong tháng 3 này mình cần $25,000 trong đó $10,000 là của mình và $15,000 là của ông bạn mình.
Tiền trong tài khoản mình còn ~10tr, cứ mua bao nhiêu paypal là thanh toán cho bên Hàn rồi lại đợi khách hàng ở VN trả tiền và mua tiếp paypal ở mmo.

Hy vọng BQT hiểu những gì mình nói và có hướng suy nghĩ tích cực, đồng thời cho mình xin 1 cuộc trưng cầu để mua paypal thanh toán với bên Hàn.

//voz version:

Dài dòng quá tóm gọn lại là: cho codochi xin 1 cái trưng cầu để mua pp thanh toán bên Hàn.

dowhile13

Banned
Reactions
217
MR
0.000
Lúc trước mình củng mở mua acc paypal,vào up topic nhiều củng bị mod cảnh báo rồi close topic. chẳng hiểu up topic có ảnh hưởng gì không mọi người.

Upvote 0

quangem

Newbie
Reactions
123
MR
0.000
Chat with me via Skype
Của mình cũng bị close vs cùng lí do, mà trong khi mình rao mua 300PP rate 19 - 19.5 xin thề còn chưa đủ số đc. rao vs rate này (lúc cần gấp quá đã lập hẳn 2pic rate 20 và khi thu xong đã nhờ mod close đàng hoàng) vì cùng thời điểm đó mng xem còn 2pic của codochi, aelita và 1 số mem khác nên thu nhanh làm sao được? cũng chưa quá qđịnh 5 ngày k có ai reply??? Mình thì ủng hộ rule là lập 2pic thu bnhiêu thì thu đúng số nếu k đóng bh nhg mod nên xem đã phạm rule chưa rồi hẵn close chứ?

Upvote 0

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
17,495
MR
54.951
$240.00
Chào bạn codochi,

Mình hiểu vấn đề của bạn mà cũng có vài người nói mình rồi. Nhưng mình đang phải suy nghĩ thêm về bạn những vấn đề sau:
  1. Nếu bạn thu mua PP số lượng lớn thì 10tr bảo hiểm không là gì cả
    • Thì tại sao bạn lại né tránh nó?
  2. Bạn kinh doanh thu mua PP, lợi nhuận cao thì tương đương với mạo hiểm cao
    • Đây là vấn đề của bạn, mình không quan tâm
  3. Bạn nói bạn uy tín thì Verified thông tin cá nhân đâu có gì khó khăn?
  4. Bạn thu mua với số lượng dưới $500:
    • Trong Rules có số lượng chỉ là tượng trưng, không phải chính xác. Vì không thể đưa ra được con số chính xác cho loại dịch vụ này.
    • Vì thế nếu BQT ghi ngờ bạn cố tình lách luật thì BQT sẽ buộc phải xử lý để tránh hậu quả sau này

Hầu hết tất cả Rules BQT đưa ra hầu hết không có hại gì cho chủ dịch vụ, mà còn tăng thêm rất nhiều uy tín cho họ. Nó chỉ có hại khi họ là người xấu thôi

1. Tiền bảo hiểm:
    • Sẽ được nhận lại nếu bạn ngưng dịch vụ
  2. Thông tin cá nhân:
    • Tăng thêm uy tín về dịch vụ có đầy đủ thông tin

Số tiền bảo hiểm như mình có cập nhật rất rõ trong các Topic. Hạn chế SCAM và giảm thiệt hại cho những người bị hại. Không phải là giảm tuyệt đối.

Hy vọng trên đây sẽ trả lời được thắc của bạn. Nhưng do cũng có nhiều người nói về bạn, hy vọng bạn chứng mình được cho mình là bạn uy tín tuyệt đối thì mình sẽ để bạn hoạt động giống BinBinQN.

Chúc bạn vui vẻ
Thân

Upvote 0

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chào bạn codochi,

Mình hiểu vấn đề của bạn mà cũng có vài người nói mình rồi. Nhưng mình đang phải suy nghĩ thêm về bạn những vấn đề sau:
  1. Nếu bạn thu mua PP số lượng lớn thì 10tr bảo hiểm không là gì cả
    • Thì tại sao bạn lại né tránh nó?
  2. Bạn kinh doanh thu mua PP, lợi nhuận cao thì tương đương với mạo hiểm cao
    • Đây là vấn đề của bạn, mình không quan tâm
  3. Bạn nói bạn uy tín thì Verified thông tin cá nhân đâu có gì khó khăn?
  4. Bạn thu mua với số lượng dưới $500:
    • Trong Rules có số lượng chỉ là tượng trưng, không phải chính xác. Vì không thể đưa ra được con số chính xác cho loại dịch vụ này.
    • Vì thế nếu BQT ghi ngờ bạn cố tình lách luật thì BQT sẽ buộc phải xử lý để tránh hậu quả sau này

Hầu hết tất cả Rules BQT đưa ra hầu hết không có hại gì cho chủ dịch vụ, mà còn tăng thêm rất nhiều uy tín cho họ. Nó chỉ có hại khi họ là người xấu thôi

1. Tiền bảo hiểm:
    • Sẽ được nhận lại nếu bạn ngưng dịch vụ
  2. Thông tin cá nhân:
    • Tăng thêm uy tín về dịch vụ có đầy đủ thông tin

Số tiền bảo hiểm như mình có cập nhật rất rõ trong các Topic. Hạn chế SCAM và giảm thiệt hại cho những người bị hại. Không phải là giảm tuyệt đối.

Hy vọng trên đây sẽ trả lời được thắc của bạn. Nhưng do cũng có nhiều người nói về bạn, hy vọng bạn chứng mình được cho mình là bạn uy tín tuyệt đối thì mình sẽ để bạn hoạt động giống BinBinQN.

Chúc bạn vui vẻ
Thân

Mình rất ủng hộ vấn đề đóng bảo hiểm. Như thế làm giảm nguy cơ bị scam, tuy nhiên cần định giá lại về mức đóng. Ví dụ những loại giao dịch sang tay là xong không liên quan gì nữa thì đóng ít, còn mặt hàng nào theo kiểu dùng có thời hạn như vps chẳng hạn cần phải đóng bảo hiểm thật cao. Mức phí 5 tr hiện giờ theo mính thấy là chưa đủ. Tháng trước mình còn đi mua vps để treo auto thôi mà cũng gần 1 triệu mua vps rồi. Như vậy có thể thấy seller vps 1 tháng có thể sell vài chục triệu 1 tháng. Mà mặt hàng này rất là nhạy cảm, có thể die dịch vụ bất cứ lúc nào. Mình hy vọng bqt có thể tăng lên 10 hoặc 20tr với cái dịch vụ sell vps này.
p/s: Như admin nói uy tín tuyệt đối, tức là nếu có bất cứ vấn đề gì xảy ra với dịch vụ của bạn BinBinQN thì admin sẽ chịu trách nhiệm refund toàn bộ số tiền phải ko?

Upvote 0

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
p/s: Như admin nói uy tín tuyệt đối, tức là nếu có bất cứ vấn đề gì xảy ra với dịch vụ của bạn BinBinQN thì admin sẽ chịu trách nhiệm refund toàn bộ số tiền phải ko?

Có lẽ do bác BinBinQN có bề dày lịch sử hoạt động tại forum này nên Admin mới nói như vậy.

Chào các bạn và chủ Topic,

Nếu mình có lỡ nói gì sai mong chủ Topic thông cảm. Để tránh những trường hợp hiểu lầm sau này. Mình xin xác nhận một số thông tin sau:
  • Chủ Topic không Verified và không đóng phí bảo hiểm

Do mọi người cho là dịch vụ này tốt và uy tín nên mình đã để lại cho chủ Topic hoạt động. Nhưng nếu sau này có trường hợp gì xấu xảy ra. BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào. Mong các bạn thông cảm

Chúc các bạn kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

Upvote 0
Thế này thì đề nghị Admin Shin xem lại nhé. Admin cho hỏi như thế nào là uy tín tuyệt đối? Vậy bây giờ có người mở topic mua bán gì đó rồi làm vài chục cái nick clone vào vote bla bla là cũng được chấp nhận mở topic hay sao. Như thế này là bất công với những người phải đóng phí bảo hiểm nhé.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,999
176,492
Latest member
PhanBi94

Most viewed of week

Most discussed of week