Request Xin ý kiến về việc Public Info Bank của Trung gian & Exchange & Trade...

Status
Not open for further replies.
Reactions
4,342
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Dear Admin, Dear BQT 4room mmo4me.com

Đầu tiên mình xin thay mặt một bộ phận không nhỏ member gửi lời cảm ơn tới Admin cũng như toàn thể thành viên BQT 4room trong thời gian qua đã tạo điều kiện tối đa cho tấc cả member 4room có sân chơi lành mạnh và hiệu quả trong việc mmo.

Và mình xin vào vấn đề chính luôn.
Như nội dung Title, mình rất rất mong muốn Admin yêu cầu tấc cả các Exchange, trade, Middle man, Services Public info bank lên ngay chổ dịch vụ của mình.
Lý do : Rút kinh nghiệm từ 1 số vụ scam xảy ra gần đây tại 4room, có 1 số dịch vụ sử dụng các bank thứ 3 để trao đổi giao dịch, mà bank thứ 3 thì khó truy tìm vô cùng, từ đó dẫn tới việc scammer tha hồ clone nick lộng hành.

Và vừa mới đây là có 1 dịch vụ mới xuất hiện của bạn vmmmo, mặc dù bạn vmmmo này reg nick lâu, kỳ cựu tại 4room nhưng lại phát sinh 1 trường hợp là người thứ 2 Photocopy nick yahoo thứ 2 của bác vmmmo làm nick 4room rồi đi làm 1 dịch vụ khác mà không đăng ký, mmoboxes (http://mmo4me.com/showthread.php?126429-Chuong-trinh-ho-tro-rut-tien-tu-Coin-ve-Paxum). Trường hợp này scam thì ai chịu trách nhiệm nếu 1 lúc nào đó bác vmmmo bảo cắt đứt giao dịch làm ăn với bạn này !?
Nên nhớ, đã có ý định đi scam thì mọi kịch bản điều được scammer vạch ra hết, không ai có thể lường trước được.

Nay mình xin mạo muội yêu cầu Admin đặt lại Rule cho các Box này như :
_ Cung cấp info đầy đủ (như trường hợp set nick pro)
_ Cung cấp tài khoản ngân hàng đứng tên chính chủ. <= Chỉ cần có cái này thì 3 phút là lòi mặt chuột của scammer ra thôi :D
_ Bác nào không cung cấp thì xin vui lòng rút khỏi các chương trình dịch vụ này đi. Đừng viện lý do không đủ tuổi làm CMND hay mờ tài khoản ngân hàng ra đây :D

Còn nhiều ý mà chưa biết phải diễn giải ra sao nên chờ gạch đá rồi nói tiếp.
Mích lòng trước, được lòng sau. Rất mong admin xem xét.

Last edited by a moderator:
Thêm ý nữa mong Admin thêm vào Rule : Mọi giao dịch phải thông qua thread của chủ dịch vụ. Nếu giao dịch bên ngoài, chat yahoo... khi xảy ra sự cố sẽ không được giải quyết <= Cái này là ưu tiên cho anh em 4room cũng như trách trường hợp clone nick vào làm này kia nọ :D

Upvote 0
_ Cung cấp info đầy đủ (như trường hợp set nick pro)
_ Cung cấp tài khoản ngân hàng đứng tên chính chủ.

đăng kí dịch vụ có veri info mà a
bank thì update trong moreinfo rồi

Upvote 0
Hợp lý. Lão GAY này nói chí phải.:binhsua06:

Upvote 0
đăng kí dịch vụ có veri info mà a
bank thì update trong moreinfo rồi
Có một số bro pub thui, còn mấy người chưa PUB kìa,
Mà vừa rồi 1 người ko PUB scam gùi đó, biết ai đâu mà lần !?

Upvote 0
Có một số bro pub thui, còn mấy người chưa PUB kìa,
Mà vừa rồi 1 người ko PUB scam gùi đó, biết ai đâu mà lần !?

Uk thiết nghĩ nên update more info cứng nhỉ? Vì lúc veri dịch vụ có gửi thông tin bank sử dụng mà

Upvote 0
tốt nhất là ai đóng bảo hiểm thì phải pub info ra,bây giờ newbie vào đóng vài chai bảo hiểm rồi cam vài chục chai khá là nhiều

Upvote 0
tốt nhất mở dịch vụ thì cho đầy đủ info bank + sđt
số điện thoại pub ra toàn bị gọi vào những lúc nhạy cảm :)) nửa đêm bị gọi sợ quá nên ẩn đi roài.

Upvote 0
số điện thoại pub ra toàn bị gọi vào những lúc nhạy cảm :)) nửa đêm bị gọi sợ quá nên ẩn đi roài.

chuẩn nửa đêm gọi mua vps :D em đã từng bị. Nhưng đã làm dịch vụ thì đành chịu thôi a à :D

Upvote 0
chuẩn nửa đêm gọi mua vps :D em đã từng bị. Nhưng đã làm dịch vụ thì đành chịu thôi a à :D
ai hỗ trợ xin thì mình vẫn cho thôi cậu, nhưng toàn dặn trước các bác thông cảm em có con nhỏ đừng gọi tầm cao điểm :)

Upvote 0

info bank thì mình pub luôn rồi,1 số khách quen còn có cả facebook mà =))

Upvote 0
Chẳng phải các cậu bảo dịch vụ của mình hỗ trợ 24/7 sao !?
Buzz yahoo, mail không được thì phải ola chứ :binhsua12:

Upvote 0
Lúc nào ko làm việc thì để im lặng bác ạ, nên dùng số làm việc khác số liên lạc với gia đình, bạn bè...

Còn việc pub info bank, em nghĩ đã làm dịch vụ thì nên update đầy đủ info ở More Info và cả trong topic giới thiệu dịch vụ. Chứ lúc trước nhiều bác ex cập nhật được mỗi cái yahoo để giao dịch, nick thì mới reg...bị scam lợi dụng là điều dễ hiểu!

Upvote 0
Lúc nào ko làm việc thì để im lặng bác ạ, nên dùng số làm việc khác số liên lạc với gia đình, bạn bè...

Còn việc pub info bank, em nghĩ đã làm dịch vụ thì nên update đầy đủ info ở More Info và cả trong topic giới thiệu dịch vụ. Chứ lúc trước nhiều bác ex cập nhật được mỗi cái yahoo để giao dịch, nick thì mới reg...bị scam lợi dụng là điều dễ hiểu!
tiếp thu ý kiến của bác :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29