Request Xin ý kiến về việc Public Info Bank của Trung gian & Exchange & Trade...

Status
Not open for further replies.
Reactions
4,342
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Dear Admin, Dear BQT 4room mmo4me.com

Đầu tiên mình xin thay mặt một bộ phận không nhỏ member gửi lời cảm ơn tới Admin cũng như toàn thể thành viên BQT 4room trong thời gian qua đã tạo điều kiện tối đa cho tấc cả member 4room có sân chơi lành mạnh và hiệu quả trong việc mmo.

Và mình xin vào vấn đề chính luôn.
Như nội dung Title, mình rất rất mong muốn Admin yêu cầu tấc cả các Exchange, trade, Middle man, Services Public info bank lên ngay chổ dịch vụ của mình.
Lý do : Rút kinh nghiệm từ 1 số vụ scam xảy ra gần đây tại 4room, có 1 số dịch vụ sử dụng các bank thứ 3 để trao đổi giao dịch, mà bank thứ 3 thì khó truy tìm vô cùng, từ đó dẫn tới việc scammer tha hồ clone nick lộng hành.

Và vừa mới đây là có 1 dịch vụ mới xuất hiện của bạn vmmmo, mặc dù bạn vmmmo này reg nick lâu, kỳ cựu tại 4room nhưng lại phát sinh 1 trường hợp là người thứ 2 Photocopy nick yahoo thứ 2 của bác vmmmo làm nick 4room rồi đi làm 1 dịch vụ khác mà không đăng ký, mmoboxes (http://mmo4me.com/showthread.php?126429-Chuong-trinh-ho-tro-rut-tien-tu-Coin-ve-Paxum). Trường hợp này scam thì ai chịu trách nhiệm nếu 1 lúc nào đó bác vmmmo bảo cắt đứt giao dịch làm ăn với bạn này !?
Nên nhớ, đã có ý định đi scam thì mọi kịch bản điều được scammer vạch ra hết, không ai có thể lường trước được.

Nay mình xin mạo muội yêu cầu Admin đặt lại Rule cho các Box này như :
_ Cung cấp info đầy đủ (như trường hợp set nick pro)
_ Cung cấp tài khoản ngân hàng đứng tên chính chủ. <= Chỉ cần có cái này thì 3 phút là lòi mặt chuột của scammer ra thôi :D
_ Bác nào không cung cấp thì xin vui lòng rút khỏi các chương trình dịch vụ này đi. Đừng viện lý do không đủ tuổi làm CMND hay mờ tài khoản ngân hàng ra đây :D

Còn nhiều ý mà chưa biết phải diễn giải ra sao nên chờ gạch đá rồi nói tiếp.
Mích lòng trước, được lòng sau. Rất mong admin xem xét.

Last edited by a moderator:
Lúc nào ko làm việc thì để im lặng bác ạ, nên dùng số làm việc khác số liên lạc với gia đình, bạn bè...

Còn việc pub info bank, em nghĩ đã làm dịch vụ thì nên update đầy đủ info ở More Info và cả trong topic giới thiệu dịch vụ. Chứ lúc trước nhiều bác ex cập nhật được mỗi cái yahoo để giao dịch, nick thì mới reg...bị scam lợi dụng là điều dễ hiểu!
c nói cũng có lí,có khi tậu thêm e cục gạch rồi mua cái sim để support qua phone luôn,sđt hiện tại mới cho mấy người mà bị toàn bị gọi lúc nhạy cảm nên không muốn pub :binhsua10::binhsua10::binhsua10:

Upvote 0
_ Cung cấp info đầy đủ (như trường hợp set nick pro)
_ Cung cấp tài khoản ngân hàng đứng tên chính chủ. <= Chỉ cần có cái này thì 3 phút là lòi mặt chuột của scammer ra thôi

Ủng hộ 2 ý kiến này , nhưng mình nghĩ là chỉ cần public với BQT , chứ ko cần phải public thẳng vào các topic , vì dù sao cũng nhiều người không muốn public danh tính + nhiều thông tin quan trọng khác trên mạng

Upvote 0
c nói cũng có lí,có khi tậu thêm e cục gạch rồi mua cái sim để support qua phone luôn,sđt hiện tại mới cho mấy người mà bị toàn bị gọi lúc nhạy cảm nên không muốn pub :binhsua10::binhsua10::binhsua10:
Đúng rồi đấy bác, kiếm con cục gạch mua cái sim mới mà làm các dịch vụ bác ạ. Em cũng vậy, nhưng cũng chẳng mấy khi có ai gọi vì chỉ bán thẻ, chứ các bác bán VPS thì chắc khác!

Upvote 0
Ủng hộ 2 ý kiến này , nhưng mình nghĩ là chỉ cần public với BQT , chứ ko cần phải public thẳng vào các topic , vì dù sao cũng nhiều người không muốn public danh tính + nhiều thông tin quan trọng khác trên mạng
Là Public Info Bank cậu ơi, còn Info kia thì Admin giữ, Admin sẽ đọ xem Info bank đúng chính chủ không mới cho làm dịch vụ, tránh tình trạng Râu ông này cắm cằm bà kia

Upvote 0
bác nào ngoài HN mà có uy tín thì có thể giao lưu cafe với em và xteen nhé :binhsua166::binhsua166::binhsua166:

Upvote 0
Là Public Info Bank cậu ơi, còn Info kia thì Admin giữ, Admin sẽ đọ xem Info bank đúng chính chủ không mới cho làm dịch vụ, tránh tình trạng Râu ông này cắm cằm bà kia

thì các dịch vụ bây giờ đều có public bank để cho mem chuyển tiền mà .

Tớ thì nghĩ chỉ cần khi đăng kí dịch vụ , phải đưa full info cho admin , kèm theo đó là 1 cái bank VN chính chủ để xác minh là được .

Còn trong topic dịch vụ thì tùy theo dịch vụ người ta sử dụng bank hay các e-wallet thì tùy người ta .

dù sao bank cũng là thông tin cá nhân tương đối nhạy cảm , ép phải public ra thì không hay lắm .

Upvote 0
bác nào ngoài HN mà có uy tín thì có thể giao lưu cafe với em và xteen nhé :binhsua166::binhsua166::binhsua166:
Vào Box Offline mà quăng lụ đạn cha nội :binhsua12:

- - - Updated - - -

thì các dịch vụ bây giờ đều có public bank để cho mem chuyển tiền mà .

Tớ thì nghĩ chỉ cần khi đăng kí dịch vụ , phải đưa full info cho admin , kèm theo đó là 1 cái bank VN chính chủ để xác minh là được .

Còn trong topic dịch vụ thì tùy theo dịch vụ người ta sử dụng bank hay các e-wallet thì tùy người ta .

dù sao bank cũng là thông tin cá nhân tương đối nhạy cảm , ép phải public ra thì không hay lắm .
Thì ý tớ là Bank Việt Nam chính chủ với info giao Admin mà.

Member đăng ký dịch vụ => Chuyển tiền bằng Bank Việt Nam => Gửi kèm Info chính chủ tài khoản chuyển (Info này Admin giữ chỉ PUB khi scam).
Có xác nhận làm chủ dịch vụ thì thêm vào chồ thread dịch vụ và More Info cái bank đó cho mọi người giao dịch

Upvote 0
Vào Box Offline mà quăng lụ đạn cha nội :binhsua12:

Offline giao lưu 1 phần còn để các bác ấy xác minh người thực việc thực buôn bán đàng hoàng để không sợ scam ấy mà :binhsua146::binhsua146::binhsua146:

Upvote 0
ko uy tín ko cafe đc à thím :( vào box off quăng lựu đạn đi :)

Upvote 0
ADMIN vào xử lý NamTuoc đưa ra RULE mới .......................... :binhsua141: :hihi:
Vụ gì đây pố ?! Không đóng góp thì thôi troll nhau làm gì hả ?!:binhsua12:

Upvote 0
ADMIN vào xử lý NamTuoc đưa ra RULE mới .......................... :binhsua141: :hihi:

Vote cho ông Nam Tước làm SMod luôn ,chim lợn hộ anh em 4rum :binhsua136::binhsua136::binhsua136:

Upvote 0
bị ông vpschatluong scam, đang định lập topic thảo luận này thì bác namtuoc đã lập rồi.

ý kiến của mình là nên làm giống như VMK đã làm trước đây, các seller đều phải cung cấp bản scan cmnd và quan trọng nhất là xác nhận sdt bàn. bác nào trước đây ở VMK chắc cũng biết. Nên lúc đó ko bao giờ có chuyện 1 seller đi scam được.

Còn giờ mmo4me mình chỉ cần đóng bảo hiểm 5-10tr là có thể đi sell hàng vài chục triệu :(.

Về ảnh cmnd thì có thể chụp kèm thêm khuôn mặt, và trong ảnh cũng có xác nhận làm seller ở mmo4me, đề phòng cmnd fake. tất nhiên là chỉ có ông admin hoặc 1 smod nào đó giữ info:)

Trên đây là ý kiến đóng góp của em :)

Upvote 0
Thấy cũng lâu lâu gùi mà Hok admin hay MOD nào vào cho xin ý kiến hết :binhsua85:

Upvote 0
Chào NamTuoc và các bạn,

Về vấn đề cung cấp thông tin cá nhân là điều bắt buộc khi đăng kí dịch vụ nên các bạn không phải lo nha.

Mình có cập nhật thêm Rules để các chủ dịch vụ phải cập nhật thêm các tài khoản tiền tệ trong Topic. Sau này, nếu các bạn thấy dịch vụ nào không cập nhật thì báo cho mình biết nha. Mình sẽ thông báo tới những dịch vụ chưa cập nhật trước.

Và mình xin Close Topic nha. Vì vấn đề đã được giải quyết xong.

Cám ơn các bạn rất nhiều
BQT MMO4ME

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member