Ý tưởng lập hội reseller - Bán hàng với số vốn = 0 !!!!

Nếu được thì các bạn cho mình một cuộc hẹn anh em càfe bàn bạc được không :D mình ko muốn lộ bí mật kinh doanh nên ko cho rõ thông tin ^^

em cũng có làm qua ebay với amz nhưng vấn đề tìm suplier khó quá không theo được, ở VN thì em chưa làm, có gì bác chỉ giáo với

Cho em xin thông tin nữa nào@@

Nếu đc thì xin 1 slot test hàng :D
Nhưng mà resell dạng trực tiếp ở VN thì nó lại na ná như bán hàng đa cấp mà người dân giờ thì cũng có ý thức về mấy vụ này rồi bị hiểu lầm thì chắc không ổn.

Cho một slot với nha thread! Mình ở Lý Thường Kiệt, TP.HCM.
P/s: Mình mới tham gia MMO! :)
Nếu được thì các bạn cho mình một cuộc hẹn anh em càfe bàn bạc được không :D mình ko muốn lộ bí mật kinh doanh nên ko cho rõ thông tin ^^

Nếu đc thì xin 1 slot test hàng :D
Nhưng mà resell dạng trực tiếp ở VN thì nó lại na ná như bán hàng đa cấp mà người dân giờ thì cũng có ý thức về mấy vụ này rồi bị hiểu lầm thì chắc không ổn.
Mình cũng nghĩ như bạn ^^ nhưng nhờ kiên trì mình cũng đã có một vài đối tác rồi ^^

Mình cũng đang ở TP.HCM. trước mình cũng làm với amazon và ebay vì không có nguồn hàng ổn định nên cũng đang tạm ngưng...nếu có nguồn cung cấp ổn thì chắc chắn sẽ làm được...quan trọng là bán cái gì. plan thế nào? chi phí ship hàng cũng là cả vấn đề...vì VN đi worldwide giá khá cao.

Bữa nào rãnh thì a/e gặp nhau trao đổi nhỉ?

Ok nếu các bạn có thời gian thì bọn mình làm một buổi hẹn qua skype để nói chuyện cho dễ :D bạn nào ở gần có thể cafe cà pháo ở đâu đó bàn bạc cho rõ ràng nhé :) MÌnh ở TP.HCM

Mình cũng đang ở TP.HCM. trước mình cũng làm với amazon và ebay vì không có nguồn hàng ổn định nên cũng đang tạm ngưng...nếu có nguồn cung cấp ổn thì chắc chắn sẽ làm được...quan trọng là bán cái gì. plan thế nào? chi phí ship hàng cũng là cả vấn đề...vì VN đi worldwide giá khá cao.

Bữa nào rãnh thì a/e gặp nhau trao đổi nhỉ?
Không ship bạn nhé :) chúng ta hợp tác với doanh nghiệp địa phương mà :) mặt hàng thì đa dạng nên ko phải lo thiếu nguồn và hơn

Thế chỉ làm ở VN thôi đúng không? thế thì anh em nào tham gia thì làm cái list...sau đó ra ngoài gặp mặt bàn với nhau nhỉ?

Không ship bạn nhé :) chúng ta hợp tác với doanh nghiệp địa phương mà :) mặt hàng thì đa dạng nên ko phải lo thiếu nguồn và hơn

cho mình 1 slot nha thớt mình ở huế hơi xa nhưng mình hứa không tiết lộ bí mật của bạn đâu

à mà cho hỏi là group sẽ nghiên cứu sản phẩm tiềm năng tập trung vào chất lượng hay là tham gia nhiều sản phẩm cùng lúc ?

Mình có ý tưởng này từ một tuần trước. Nhưng quy mô nhỏ hơn chính là bán đồ áo. Theo quy trình sau:

Cần có:

1. Đại lý chuyển hàng. (Nguồn cấp hàng)
2. Chủ nhận hàng.
3. Người bán hàng.

Cách thực hiện:
Chủ đại lý phải có dịch vụ bán lẻ và chiết khấu % hợp lý. Có hàng demo và ảnh minh họa từng món đồ, áo, phụ kiện. Chủ đại lý có dịch vụ giao hàng tận nhà.

Công việc của mình:
1.Tìm người bán hàng, chủ yếu là học sinh và sinh viên. MMoỗi trường tầm 10 đứa là okê.
2. Thống kê, quản trị web bán hàng của mình, thốbg kê tưng người bán hàng (bán đc bao nhiêu...vv).

Cách giao nhận hàng và tính tiền:

Sau khi tìm đc người mua hàng - người bán hàng liêb hệ với mình hoặc đăng đơn hàng lên web với đầy đủ thông tin - mình gửi thông tin cho đại lý - đại lý gửi hàng - nhận tiền - đại lý chiết khấu % theo từng sản phẩm quy định sẵn. Thanh toán 15 ngày hoặc mỗi tháng 1 lần.

Lập nhóm để trao đổi phương pháp hay còn làm gì nữa ??

Như mình nói, trao đổi và hỗ trợ nhau !!! Mình sẽ chia sẻ cho các bạn nguồn hàng của các đối tác !!! Anh em trong nhóm sẽ lựa chọn mặt hàng phù hợp với mình mà bem thôi

à mà cho hỏi là group sẽ nghiên cứu sản phẩm tiềm năng tập trung vào chất lượng hay là tham gia nhiều sản phẩm cùng lúc ?

Mặt hàng sẽ đa dạng nhưng được chọn lọc kỹ càng trước khi làm bạn ạ :D Hơn nữa còn tùy vào đối tác chúng ta sẽ hợp tác nữa :)

hay , ở SG thì cho mình 1 vé tham gia nhé,
Ở sài gòn bạn nhé tuy nhiên cả nước đều có thể thực hiện theo hệ thống mình đưa ra :)

newbie tham gia đc ko c?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week