Yahoo: onlyc_mjnh, ktonline19 - DAB:0106182505, 0104378526

polyme

Newbie
Reactions
11
MR
0.000
Mình có mở topic mua lr ở đây http://mmo4vn.com/showthread.php?33557-mua-100-lr.

Tóm tắt câu chuyện buồn
- Buổi trưa ngày 31/10/2011 ktonline19 giả dạng hoahongvang sell lr cho mình nhưng thất bại :(
- Buổi tối cùng ngày, ktonline19 nhờ đồng bọn(???) giả dạng admin OnlyC làm trung gian sử dụng ym onlyc_mjnh quyết tâm thử scam mình thêm lần nữa.

Đây là log chat với ktonline19:

Log chat với onlyc_mjnh:

Đây là 2 tài khoản đông á của 2 bạn scammer:

Tài khoản/(số thẻ) nhận: 0106182505
Tên đơn vị nhận: DOAN DUC NAM
Tỉnh/TP : Thái Bình

Tài khoản/(số thẻ) nhận: 0104378526
Tên đơn vị nhận: PHAM NGOC THAI
Tỉnh/TP : null

Proof send lr của scammers:

Điều lạ ở đây là cái acc lr trong cái hình này chính là acc lr của nick juiwiunor. Hôm qua mình đã mua 20 lr của bạn ở topic này
http://mmo4vn.com/showthread.php?33356-EXCHANGER-AI-can-LR-ko-.

Hy vọng bạn juiwiunor cho mình 1 lời giải thích.

:D chà, lại sắp có phim để xem nưã đây, :binhsua06:

verify phone, hoặc buzz trên shoutbox là ko chạy đi đâu cả. search thì Lạị lòi ra thêm 1 em rất chi là gần :X

sắp có người giả dạng mod nhatquangnguyen đi lừa đảo tiếp nè =)) mình nhiều nick yahoo quá ko bít lừa thế nào ta =))

scammers bi giờ chắc phải phối hợp chư hầu hành động rồi, tụi nó bán cam có kế hoạch và hình như có cả đạo diễn, bó tay, chia buồn với chủ thớt

chủ thớt có bị scam đâu mà chia vs chả buồn.
Chủ thớt cảnh giác cao độ mà :binhsua28:

sao ko thấy cái log chat liên quan tới số ID LR hả bạn, mà có cũng đâu kết luận dc số tài khoản của người đó scam. có thể scammer đã trao đổi j với người thứ 3, và khi bạn send tiền tới người kia (1 cuộc mua bán trao đổi nưã chẳng hạn)

ví du: 3 người chứ ko phải 2 người, thêm trung gian nưã chắc là 4 :D( 2 nick yahoo :D)

Điều lạ ở đây là cái acc lr trong cái hình này chính là acc lr của nick juiwiunor. Hôm qua mình đã mua 20 lr của bạn ở topic này
http://mmo4vn.com/showthread.php?33356-EXCHANGER-AI-can-LR-ko-.
Hy vọng bạn juiwiunor cho mình 1 lời giải thích.

ý bạn là gì mình ko hiểu?
nếu bạn nói mình là scam thì ăn nói cẩn thận. Tớ ko có nghĩa vụ giải thích với bạn. bạn mất tiền chưa? bạn có chat yahoo thỏa thuận giao dịc với mình chưa mà ăn nói kiểu đấy.
Mình chỉ bán cho bạn 20LR với giá 21.5/1$ thôi và nhận 430 qua việtcombank.mỗi giao dịch chuyển tiền của mình đều ghi rõ demo hôm đó bạn bảo mình ko ghi nhưng mình vẫn ghi đó. đừng có ngâm...phun người.
Ai giao dịch với mình cũng phải send tiền cho mình trước.mà mình ko dùng đông á.
còn mình giao dịch với nhiều người. cái proo đó rõ ràng là proof ghép mà.ngày giờ send sao ko chụp ghi luôn? Mod cũng nhìn ko ra à?bạn có thích tớ ngồi một lúc tớ cũng làm ra cả đông proof còn đẳng cấp hơn thế này nhiều

Last edited by a moderator:
bạn không cần giật mình như vậy, mình ko nói bạn scam mình nhé. Ở đây mình chỉ thắc mắc tại sao cai proof đó có acc lr của bạn, có thể là bạn đã từng giao dịch với thằng scammer này hoặc sao đó.

hey. mình giao dịch với rất nhiều người. mình làm sao nhớ được hết. có lẽ đã từng. bạn hỏi lạ.nếu ko có ý nói mình scam thì xóa nhưng cái liên quan đến mình đi. bạn làm như thế này mất thời gian của mình.vì mod sẽ bắt mình vào giải thích. thứ 2. bạn làm vậy mất uy tín của mình. vì những người chưa biết chỉ cần thấy mình có dính dáng đến report đã ko tin nữa rồi. bạn thông cảm. bạn nhìn cái proof đủ hiểu là proof giả mà. nó sao ko send 80$ luôn mà send 50$ 30$. sao ko có ngày giờ ko có số dư cuối. bạn có óc thì nên động não. còn ko thích tốt nhất đừng giao dịch với mình
bạn không cần giật mình như vậy, mình ko nói bạn scam mình nhé. Ở đây mình chỉ thắc mắc tại sao cai proof đó có acc lr của bạn, có thể là bạn đã từng giao dịch với thằng scammer này hoặc sao đó.

Last edited by a moderator:
hey. mình giao dịch với rất nhiều người. mình làm sao nhớ được hết. có lẽ đã từng. bạn hỏi lạ.nếu ko có ý nói mình scam thì xóa nhưng cái liên quan đến mình đi. bạn làm như thế này mất thời gian của mình.vì mod sẽ bắt mình vào giải thích. thứ 2. bạn làm vậy mất uy tín của mình. vì những người chưa biết chỉ cần thấy mình có dính dáng đến report đã ko tin nữa rồi. bạn thông cảm. bạn nhìn cái proof đủ hiểu là proof giả mà. nó sao ko send 80$ luôn mà send 50$ 30$. sao ko có ngày giờ ko có số dư cuối. bạn có óc thì nên động não. còn ko thích tốt nhất đừng giao dịch với mình

Theo tình hình này thấy chú "juiwiunor" có vẻ giật mình và hết sức "bức xúc" nhỉ =)) Mong là các MOD sẽ kiểm tra tính xác thực của proof kia, IP của mấy nick kia và cho các scammer ra đảo nào =)). Tình hình scammer càng ngày càng tinh vi và đa số là các pro giả dạng sau khi đã có các nick của các người từng gd với mình thì nhảy vào lấy nick khác scam :D

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

đề nghị thread post rõ ràng proof của scammer và proof của cậu gd với juiwiunor nhé. Post 1 cách rõ ràng nhất.
1 là có thêm 1 bé (vài nick) ra đảo du lịch vì tội scammer :D
2 là có thêm 1 bé ra đảo du lich vì tội vu khống :D

ý bạn là gì mình ko hiểu?
nếu bạn nói mình là scam thì ăn nói cẩn thận. Tớ ko có nghĩa vụ giải thích với bạn. bạn mất tiền chưa? bạn có chat yahoo thỏa thuận giao dịc với mình chưa mà ăn nói kiểu đấy.
Mình chỉ bán cho bạn 20LR với giá 21.5/1$ thôi và nhận 430 qua việtcombank.mỗi giao dịch chuyển tiền của mình đều ghi rõ demo hôm đó bạn bảo mình ko ghi nhưng mình vẫn ghi đó. đừng có ngâm...phun người.
Ai giao dịch với mình cũng phải send tiền cho mình trước.mà mình ko dùng đông á.
còn mình giao dịch với nhiều người. cái proo đó rõ ràng là proof ghép mà.ngày giờ send sao ko chụp ghi luôn? Mod cũng nhìn ko ra à?bạn có thích tớ ngồi một lúc tớ cũng làm ra cả đông proof còn đẳng cấp hơn thế này nhiều
chính xác là proof fake, mà bác cũng nóng quá, bình tĩnh chứ :|

cậu có thể vào hợp tác giúp đỡ chủ thớt bằng cách search log chat với cái nick scam kia. vừa là giúp đỡ người ta vừa là để tránh một vụ tương tự

chào bạn chủ thớt, bạn có thể cung cấp cho mình thời gian bạn đã nói chuyện với bạn trên và thời gian nick đó đưa proof LR dc ko ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom