Yêu một người phải chăng là khổ! (You <=>My life)

Mình quen cô ấy vào ngày 13-4-2011,cái ngày 13 định mệnh đó mình cũng không biết hôm đó có phải thứ 6 không nữa. Hôm đó phòng mình cúp điện nên mình đến phòng một người bạn chơi, ai ngờ nó giới thiệu cho mình một cô gái và đưa số điện thoại cho mình nói chuyện.Tối đó 2 đứa hẹn gặp mặt luôn và vào quán cafe ngồi nói chuyện.

Và rồi từ đây nó đánh dấu bước ngoặt mới trong cuộc đời của mình,đang ngồi nói chuyện thì cô ấy nói ngày mai trường mình tổ chức thi RCV và thế ngày mai 2 đứa lên đăng ký thi.2 đứa mình lần lượt vượt qua 3 vòng và được trường chọn đi thi tại Huế.Có 1 điều đặc biệt là cả 3 vòng 2 đứa mình ngồi gần nhau và thường xuyên bổ trợ nhau :).

Tình cảm của tụi mình ngày một nhiều thêm,hình như lúc đó chúng mình đã là một cặp. Những tưởng được ra Huế thi là một niềm hạnh phúc lớn của 2 đứa mình,cứ tưởng ra đó sẽ hạnh phúc lắm vinh hạnh lắm,vì đây là một cuộc thi lớn,cuộc thi do Rung Chuông Vàng thì các bạn cũng biết rồi.Chúng mình bắt đầu ra Huế với niềm ao ước được đứng trên sân khấu được đi cùng nhau trên sông Hương nhưng tất cả mơ chỉ là mơ.Ra thấu Huế thì vào lúc trưa nhà trường cho thí sinh đi ăn nhà hàng rồi ra công viên gần sông Hương nghỉ ngơi. Nhưng ăn xong mình với mấy đứa bạn đi chụp ảnh tham quan gần đó mà không biết 5 phút sau xe đã chạy.

Lúc đó tụi mình rất hoảng loạn và mình lấy điện thoại điện cho cô ấy và chúng mình bắt đầu cãi nhau từ đây. Cuối cùng mình và bạn của mình phải bắt taxi đến công viên :(. Đến lúc vào thi thì chả được gì cả,cô ấy câu 2 loại mình câu 3 loại. Và kể từ khi đi thi ở Huế về tụi mình không còn tình cảm như trước nữa. Chúng mình đã không liên lạc với nhau từ hè tới giờ.

Mình với cô ấy mới nói chuyện lại gần đây,không hiểu tại sao chúng mình đã yêu thương nhau trở lại.Nhưng cái gì đến thì cũng phải đến.Cô ấy nói: Lúc trước em không thể để anh đến với e là vì e sợ anh sẽ quen với người bị bệnh. Thực ra bây giờ tôi mới biết bệnh tình của cô ấy nghiêm trọng đến vậy,nhìn bề ngoài thì không giống người bị bệnh lắm.Tôi không biết phải trả lời cô ấy sao nữa.

Mọi người khuyên mình trả lời như thế nào đây.Tiếp tục hay dừng lại hay đây là số mệnh của mình :(

tốt nhất là bỏ luôn cho nó rảnh nợ :d
giờ có thể cậu không đồng í nhưng về sau lấy nhau mới thấy khổ,tốt nhất nên tính cho mình

P/S: anh em đừng ném đá nhá,đây là mình góp í thật sự trân thành ^ ^

Tìm dc 1 ng iu mình thật lòng là rất khó đây bạn, nếu bạn tìm được thì gắng giữ ng đó cho đến khi ko còn nữa.
tốt nhất là bỏ luôn cho nó rảnh nợ :d
giờ có thể cậu không đồng í nhưng về sau lấy nhau mới thấy khổ,tốt nhất nên tính cho mình

P/S: anh em đừng ném đá nhá,đây là mình góp í thật sự trân thành ^ ^

Hai cái này là 2 cái mình đang phân vân :(

Yêu có nhiều cái khổ lắm. Mình cũng khổ. Người yêu luôn muốn mọi việc như ý mình. Sai ý một chút là bực bội, là buồn, là kiếm chuyện. Chẳng suy nghĩ tích cực gì hết. Cuộc sống không có gì là hoàn mỹ. Không biết bao giờ ngyêu mình chịu suy nghĩ tích cực nữa.
Yêu thì khổ, không yêu thì lỗ.
Theo mọi người, thà chịu khổ? Hay chịu lỗ?

Yêu có nhiều cái khổ lắm. Mình cũng khổ. Người yêu luôn muốn mọi việc như ý mình. Sai ý một chút là bực bội, là buồn, là kiếm chuyện. Chẳng suy nghĩ tích cực gì hết. Cuộc sống không có gì là hoàn mỹ. Không biết bao giờ ngyêu mình chịu suy nghĩ tích cực nữa.
Yêu thì khổ, không yêu thì lỗ.
Theo mọi người, thà chịu khổ? Hay chịu lỗ?
thôi thà khổ đi,còn hơn bị nói pede.^_^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week