SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.
Các bạn đừng kích động nữa. Việc đang đc BQT thảo luận ở box BQT giờ chỉ đợi Shin vào đưa ra quyết định cuối cùng thôi.
Nhưng chắc chắn 1 điều là nếu canawan ko giải quyết đc ổn thỏa với các nạn nhân thì sẽ bị xử lý như 1 scammer bình thường.

Không có chuyện BQT bao che nhau hay là dân kiện quan nhé :) Mọi thành viên trong forum đều có quyền bình đẳng như nhau MEM CŨNG NHƯ MOD và ngược lại .
Bao giờ có câu trả lời vậy bạn MOD ơi. Chiều hướng tốt đẹp cho sự phát triển của MMO đây rồi hì. Thanks cho câu nói bình đẳng của MOD

tào lao quá bạn ơi , nik forum dc bảo mật 2 lớp = two- factor authentication chắc chỉ có thần mới hack dc:|
login = user + pass + nhập code trên dt , mà code này 30s thay đổi 1 lần nhé .!
Còn nếu mà kêu : nik forum bị hack và đi scam thì chắc các bạn cũng tự biết thế nào rồi đấy;)
:-? Mình login có 1 lớp mà , hay phải setup :))

Bao giờ có câu trả lời vậy bạn MOD ơi. Chiều hướng tốt đẹp cho sự phát triển của MMO đây rồi hì. Thanks cho câu nói bình đẳng của MOD
Như ý kiến hầu hết của mọi người , BQT cũng có ý là muốn canawan bồi thường 100% cho mem vì nhiều lí do ko tốt từ phía cậu ấy. Hiện tại chỉ đợi adm vào banned canawan trước đã , sau đó nếu canawan bồi thường ổn thỏa sẽ unban còn nếu ko thì đành phải chia bảo hiểm cậu ấy và gửi info cho các nạn nhân .

Hi vọng anh em mình đc đền bù thỏa đáng ko chỉ theo luật của mmo mà vì đây còn là 1 MOD uy tín, và nổi tiếng với scandal bị hack Yh tới 3 lần trong 1 tuần ( ảo vãi ) , nếu vụ này ko có kết thúc thỏa đáng thì có lẽ uy tín của cả mmo đã hủy trong tay Canawan
Mong Admin và các MOD xem xét giải quyết ổn thỏa sớm nhất, trân trọng !

Các bạn đừng kích động nữa. Việc đang đc BQT thảo luận ở box BQT giờ chỉ đợi Shin vào đưa ra quyết định cuối cùng thôi.
Nhưng chắc chắn 1 điều là nếu canawan ko giải quyết đc ổn thỏa với các nạn nhân thì sẽ bị xử lý như 1 scammer bình thường.

Không có chuyện BQT bao che nhau hay là dân kiện quan nhé :) Mọi thành viên trong forum đều có quyền bình đẳng như nhau MEM CŨNG NHƯ MOD và ngược lại .

Việc chưa được giải quyết mà cứ closed topic liên tục là ko đúng
Hoặc đặt cái logo hay thông báo to đùng trên rum tránh tổn thất thêm cho Mem
Yahoo: Banks_exchange của Mod Canawan bị hack

.

Như ý kiến hầu hết của mọi người , BQT cũng có ý là muốn canawan bồi thường 100% cho mem vì nhiều lí do ko tốt từ phía cậu ấy. Hiện tại chỉ đợi adm vào banned canawan trước đã , sau đó nếu canawan bồi thường ổn thỏa sẽ unban còn nếu ko thì đành phải chia bảo hiểm cậu ấy và gửi info cho các nạn nhân .
Cảm ơn cho câu trả lời của MOD, bây giờ chắc chắn anh em sẽ hài lòng hơn rồi, thực ra cũng chỉ có mình nêu ra bị hack và có chứng cứ thôi. Cũng may có anh em up hỗ trợ chứ 1 cây làm chẳng lên non mà. Thanks Các bạn, thanks MOD về hướng giải quyết đã nêu

Cảm ơn cho câu trả lời của MOD, bây giờ chắc chắn anh em sẽ hài lòng hơn rồi, thực ra cũng chỉ có mình nêu ra bị hack và có chứng cứ thôi. Cũng may có anh em up hỗ trợ chứ 1 cây làm chẳng lên non mà. Thanks Các bạn, thanks MOD về hướng giải quyết đã nêu
các cậu cũng thông cảm vì thật sự là thành viên BQT thì chỉ nên đứng trung lập trong vấn đề nhạy cảm này. Các mod closed topic cũng chỉ để tránh làm mọi việc trở lên "loạn" hơn vì 1 số thành viên lại lôi nguyên BQT vào để nói này nọ. Việc closed topic chỉ là đợi Admin vào xử lý vì các MOD ko thể banned nhau đc.
Hiện giờ mình cũng chỉ thay mặt BQT nói vài điều để mọi người hiểu thôi. Mọi cố gắng của tất cả thành viên BQT ko nên vì 1,2 thành viên chưa tốt mà cùng bị ảnh hưởng đc. Hi vọng các bạn có cái nhìn thiện cảm hơn về hệ thống BQT của forum :)

@baotrungvn: Việc này mình cũng có góp ý với các mod trong box BQT rồi :)

Quá nhiều bằng chứng bất lợi cho canawan. Mình đã nói ở các topic liên quan. Vì vậy việc canawan phải đền bù 100% nếu ko phải xử lý theo rule là thỏa đáng.
Ngoài ra việc các mod box report scam xử lý vấn đề có vẻ theo chiều hướng "bao che" cho canawan khiến member càng thêm bức xúc rồi lôi nguyên BQT nói là bao che nhau, inbox cho cả mình nhờ mình đứng ra nói giúp họ. Mình nghĩ việc canawan cũng ko khác gì so với các member scam bình thường khác (nếu ko xử lý thỏa đáng) . Chỉ khác là chỉ có adm mới có thể ban đc cậu ấy. Tuy nhiên việc member nói lên ý kiến thì ko có vấn đề gì mà phải closed topic cả. Nhiều mod vào nhưng ko nói lên ý kiến mà chỉ đứng ở vị trí trung lập , thậm chí là bênh canawan ra mặt khiến member càng thêm kích động.
Mình nghĩ đây là bài học cho BQT về cách xử lý vấn đề có liên quan đến thành viên BQT nên nói lên ý kiến khách quan qua các bằng chứng đã có và ko nên bịt miệng member bằng lí do tránh loãng topic, BQT đang xem xét,.... và closed topic. Điều này càng như đổ dầu vào lửa khiến họ nghĩ lệch lạc hơn :)

Topic đã hơn 1000 lượt view và 76 comment sau hơn 2h, cảm ơn tất cả anh em mmo đã quan tâm
Chúng ta tiếp tục chờ đợi tin tốt từ các MOD nào, hi vọng..... ko phải trảm MOD dịp Giao Thừa như kiểu cắt tiết gà luộc cả con đưa lên ban thờ, nếu ko sẽ là 1 Tết đáng nhớ của tất cả các thành viên BQT cũng như anh em mmo

Thớt đã hi sinh để thanh lọc btq mmo4me

Chúng ta hãy vinh danh thớt nào

Chưa biết vụ canawan thực hư thế nào, nhưng mình muốn nhắc các bạn 1 điều, trong bộ sậu BQT, cụ thể là trong đội trial mod có 1 big scammer đang đợi thời cơ để làm 1 vố lớn, mình ko rảnh để lục lọi 4rum cũ để lấy bằng chứng tố cáo nó, vì nó cũng chưa scam mình, nói thẳng ra là chưa đủ trình scam mình, mình chỉ nhắc các bạn đề phòng thôi. Mình cũng có chat yahoo và warning với Shin rồi, Shin có để ý hay ko thì ko biết. Rút kinh nghiệm ra là dù có là mod thì cũng kệ cmn, có điều kiện thì đóng tiền bh vào, mod cũng phải chuyển tiền trước, ko thì tốt nhất giao dịch nên thông qua trung gian và verify phone cẩn thận.

Topic đã hơn 1000 lượt view và 76 comment sau hơn 2h, cảm ơn tất cả anh em mmo đã quan tâm
Chúng ta tiếp tục chờ đợi tin tốt từ các MOD nào, hi vọng..... ko phải trảm MOD dịp Giao Thừa như kiểu cắt tiết gà luộc cả con đưa lên ban thờ, nếu ko sẽ là 1 Tết đáng nhớ của tất cả các thành viên BQT cũng như anh em mmo
Đủ biết sức nóng và số lương truy cập MMO như thế nào. hy vọng sớn có câu trả lời từ BQT MMO

Thôi mọi người bình tỉnh đi 30 tết rồi, chắc Shin cũng bận công chuyện nhà ko onl đc, chắc phải qua tết mới đc kết luận từ BQT nhưng mình cực ghét các lão mod sao phải đợi Shin onl mới band tạm thời canawan đc trong khi đó các Mod box scam đều có thẩm quyền này, đây là band tạm thời chưa kết luận là scam nên mod có quyền band, các bạn nói là đợi Shin onl shin ban vậy thử hỏi shin ko onl thì khỏi band hay sao . Rồi nếu nick đó làm chuyện gì nữa tiếp tục ảnh hưởng mem ai sẽ là người chịu trách nhiệm ở đây hay chỉ mem bị ảnh hưởng, làm Mod mà ko có 1 sự ứng biến theo hoàn cảnh gì cả .
P/S : Đây là cmt thứ 2 liên quan việc band canawan tạm thời mình kêu mod xử lý cmt đầu tiên đã bị del chắc dự mình sẽ bị del tiếp và ăn thẻ cũng ko chừng nhưng vẫn nói, dù sao cũng 30 tết rồi các bạn bị scam nên thư giản đi dù sao chuyện cũng lỡ rồi, vui vẻ ăn 1 cái tết đi, sau chuyện này mọi người ai cũng có cái quan điểm riêng cho mình cả, đã bước vào thế giới ảo thì đừng nên tin 1 ai kể cả bản thân mình .
Gần năm mới rồi chúc các bạn 1 năm con ngựa kiếm thật nhiều tiền và ko bị ăn Vitamin C nữa :)

Chưa biết vụ canawan thực hư thế nào, nhưng mình muốn nhắc các bạn 1 điều, trong bộ sậu BQT, cụ thể là trong đội trial mod có 1 big scammer đang đợi thời cơ để làm 1 vố lớn, mình ko rảnh để lục lọi 4rum cũ để lấy bằng chứng, chỉ nhắc các bạn đề phòng thôi. Rút kinh nghiệm ra là dù có là mod thì cũng kệ cmn, có điều kiện thì đóng tiền bh vào, mod cũng phải chuyển tiền trước, ko thì tốt nhất giao dịch nên thông qua trung gian và verify phone cẩn thận.
Chuẩn men.Đang co 1 con soi đang rình rập anh em MMO.Cảnh giác nhé.Bây giờ con ngưoi giả nhân nghĩa đạo đức nhìu lắm để chuẩn bị cho phi vụ Biggest Scam trong lịch sử MMO.:D

Chưa biết vụ canawan thực hư thế nào, nhưng mình muốn nhắc các bạn 1 điều, trong bộ sậu BQT, cụ thể là trong đội trial mod có 1 big scammer đang đợi thời cơ để làm 1 vố lớn, mình ko rảnh để lục lọi 4rum cũ để lấy bằng chứng, chỉ nhắc các bạn đề phòng thôi. Rút kinh nghiệm ra là dù có là mod thì cũng kệ cmn, có điều kiện thì đóng tiền bh vào, mod cũng phải chuyển tiền trước, ko thì tốt nhất giao dịch nên thông qua trung gian và verify phone cẩn thận.
Chuẩn men, 1 con sâu, chưa biết có thêm con sâu nào không nữa, nhưng giờ có 1 con sâu MOD rồi

Mình nghĩ BQT chắc đang khó xử lắm đây, nên mới chờ admin đưa ra quyết định cuối cùng.

BQT có một vài người muốn nhân dịp này tiễn canawan một đoạn đường nên đề nghị refund đủ 100% (canawan chắc chắn không chịu)
Theo rule thì bạn gõ chữ cả ngày không xác thực phone nên chỉ được refund 30% (canawan có lẽ đồng ý nhưng một vài mod kia không chịu)

30 tết rồi không còn sớm nữa đâu, giải quyết gì thì dứt điểm trong hôm nay nha các bạn, kéo sang năm mới mất vui.

Chưa biết vụ canawan thực hư thế nào, nhưng mình muốn nhắc các bạn 1 điều, trong bộ sậu BQT, cụ thể là trong đội trial mod có 1 big scammer đang đợi thời cơ để làm 1 vố lớn, mình ko rảnh để lục lọi 4rum cũ để lấy bằng chứng tố cáo nó, vì nó cũng chưa scam mình, nói thẳng ra là chưa đủ trình scam mình, mình chỉ nhắc các bạn đề phòng thôi. Mình cũng có chat yahoo và warning với Shin rồi, Shin có để ý hay ko thì ko biết. Rút kinh nghiệm ra là dù có là mod thì cũng kệ cmn, có điều kiện thì đóng tiền bh vào, mod cũng phải chuyển tiền trước, ko thì tốt nhất giao dịch nên thông qua trung gian và verify phone cẩn thận.
Chấn động quá :eek:
Nào giờ mình gd hiếm khi "còm mên" hay "còn phôm" chi cả :D
Ơn trời, toàn gặp người có "Uy tín thật" :p

Chúc thớt sớm được giải quyết thỏa đáng và có một cái tết vui vẻ !!!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,231
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week