• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Yh của MOD canawan đi scam nhiều nạn nhân và giải quyết ko thỏa đáng

Status
Not open for further replies.

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.407
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Điều đó trông vào BQT MMO thôi, cũng may các MOD cũng đọc và hiểu hết rồi. like cho các thành viên của MMO đã phát biểu những suy nghĩ riêng của mình, dù thế nào cũng vẫn rất vui vì anh em hưởng ứng, chống lại bọn lừa đảo.

Nói thật 2 ae bạn cố chấp vcl luôn cứ thích đổ tội cho người ta
bằng chứng của bạn chả là cái quái gì cả cái bằng chứng bạn đưa ra k hề có tính khả thi
và bạn cứ cho mình đúng haiz thôi thì chờ phán quyết của BQT
Và thêm 1 câu ừ tôi ngu =)) cũng chưa bao giờ giao dịch không bằng bạn và bị scam nhé
cái lão này nên đọc và xem lại các threal đi, nói như vậy ai tiếp chuyện.

lytuanvt

Senior
Reactions
214
MR
0.021
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
cái lão này nên đọc và xem lại các threal đi, nói như vậy ai tiếp chuyện.
Cũng như tunvit nói thôi bạn cậu ấy nói có con sâu cậu ấy còn không chắc là ai mà cậu dám khẳng định là canawan thì mình hiểu bạn đang ức chế bị scam nên muốn đổ trách nhiệm lên ai đó và trong trường hợp này bạn lại đổ thẳng vào đầu thằng canawan thì không thể làm thế được
Nếu cậu thấy bị bách thiếu quá thì thôi ae làm cái event ủng hộ cậu thôi còn 100% thì mình đảm bảo là không được nhận lại
Chúc cậu năm mới khôgn gặp phải scam nữa nhé
và nhớ veri phone khi giao dịch

Reactions
222
MR
0.000
Nói thật 2 ae bạn cố chấp vcl luôn cứ thích đổ tội cho người ta
bằng chứng của bạn chả là cái quái gì cả cái bằng chứng bạn đưa ra k hề có tính khả thi
và bạn cứ cho mình đúng haiz thôi thì chờ phán quyết của BQT
Và thêm 1 câu ừ tôi ngu =)) cũng chưa bao giờ giao dịch không bằng bạn và bị scam nhé
Bằng chứng ko có tính khả thi thì thế nào là khả thi, tôi cũng chưa nói canawan scam ,anh em tôi chưa đổ tội, ngay cả cái title cũng ghi là Yh của canawan nhé, còn nếu như ko giải quyết thì các MOD cũng thống nhất xử như scamer bình thường rồi
Ai cũng có nguy cơ bị scam, còn nếu nói ko bao giờ và chắc chắn ko bị scam thì có lẽ chỉ có thể là 1 thằng scamer chính hiệu, ngay cả vì các MOD và cả bác @tunvit cũng lên tiếng quá nhiều lần về việc họ bị scam mất nhiều tiền ngay trong thread này rồi, thôi thì cứ coi như tất cả chúng tôi đều ngu hơn bạn đi
Còn sau những comment của bạn, tôi đã gắng reply lịch sự hết mức nhưng bạn thì vẫn thích chèn vài câu vcl hay người này ngu người kia ngu trong khi đó chúng tôi là nạn nhân và chúng tôi đang bức xúc, và hơi lăn tăn nghĩ và cảm thấy bạn hình như ko hiểu tiếng người và suy nghĩ tâm trạng của con người lắm thì phải
Nếu thấy có thể nói chuyện lịch sự thì tiếp tục, ko thì chúng tôi ko cần bạn đôi co trong thread Scam này vì nó quá đủ chuyện rồi, cần thì gọi MOD vào phán xét

Last edited:

kiemtienqd

Hero
Reactions
1,135
MR
0.004
Follow me on Facebook
Đau đầu quá...... Ông mod kia lên tiếng đi một là scam hai là đền tiền cho nó XCM nó đi. 30 còn xem gặp nhau cuối năm cho nó có tiếng cười. Giỏi thì được hơn chục củ chứ mấy. Mất nhanh kiếm tiền bù lại cũng mấy đâu. Lèm nhèm wa. TỪ hôm qua đến hôm nay vào xem cái gì mới không mà cứ thấy mục này hiện lên hiện xuống. Scam thì scam luôn đi mà trả tiền thì trả luôn đi. Càng đọc càng oải. Bó tay 24 tiếng thì quy luôn tôi scam cho nhanh xét với chẳng xử lắm chuyện.

Cũng như tunvit nói thôi bạn cậu ấy nói có con sâu cậu ấy còn không chắc là ai mà cậu dám khẳng định là canawan thì mình hiểu bạn đang ức chế bị scam nên muốn đổ trách nhiệm lên ai đó và trong trường hợp này bạn lại đổ thẳng vào đầu thằng canawan thì không thể làm thế được
Nếu cậu thấy bị bách thiếu quá thì thôi ae làm cái event ủng hộ cậu thôi còn 100% thì mình đảm bảo là không được nhận lại
Chúc cậu năm mới khôgn gặp phải scam nữa nhé
và nhớ veri phone khi giao dịch
Vậy mình hỏi cậu. Cậu có thế bị hack yahoo 3 lần liên tiếp không? Trước khi giao dịch thì vẫn là yahoo đã kiểm soát, sau giao dịch thì kêu yahoo bị hack xóa? vậy fair nói gì đây? nếu hack thật thì nó xóa làm gì? hay đơn giản 1 câu là thích thì xóa hả cậu. Mình không quy trách nhiệm, nhưng cậu cũng phải đọc và hiểu ý của mình và mọi người chứ, nếu cậu định bênh vực thì cậu trả lời đi để anh em xem , nếu cậu hợp lý mình mình close toppic và không lấy 1 xu tiền bồi thường nào cậu nhé.

MynameUS

Senior
Reactions
258
MR
0.227
Chat with me via Skype
cho mình dư hơi phán vài câu:

- Rất thông cảm với việc Canawan bị hack nick!
- Canawan bị hack nick rồi nhưng vẫn để nick đó live trong mục support của site thì Canawan phải chịu trách nhiệm hoàn toàn và đến bù thỏa đáng cho người bị hại.

Nick vẫn để trên site thì ko thể từ chối trách nhiệm đc. Vậy thôi

Vậy mình hỏi cậu. Cậu có thế bị hack yahoo 3 lần liên tiếp không? Trước khi giao dịch thì vẫn là yahoo đã kiểm soát, sau giao dịch thì kêu yahoo bị hack xóa? vậy fair nói gì đây? nếu hack thật thì nó xóa làm gì? hay đơn giản 1 câu là thích thì xóa hả cậu. Mình không quy trách nhiệm, nhưng cậu cũng phải đọc và hiểu ý của mình và mọi người chứ, nếu cậu định bênh vực thì cậu trả lời đi để anh em xem , nếu cậu hợp lý mình mình close toppic và không lấy 1 xu tiền bồi thường nào cậu nhé.
Nếu cậu nói như thế thì ai cũng có thể quy tội cậu à nếu mà đã có 1 người cay cú vs thằng canawan thì cái gì cũng có thể làm
Nếu mà suy luận đơn giản như cậu thì ai cũng có thể làm công an cảnh sát rồi cậu à

lispache15

Junior
Reactions
136
MR
0.000
"SonJG" Tao Noi lên ý kiến cũng bị cảnh cao ah?.Mày nghĩ mày là ai thế.Tao đụng chạm nhà mày ah.Ngưoi ta bi scam thì tao ủng ho lấy lại cong bằng thui.You nghĩ you Vip lắm ah?Trẻ trâu vl ra.

Đau đầu quá...... Ông mod kia lên tiếng đi một là scam hai là đền tiền cho nó XCM nó đi. 30 còn xem gặp nhau cuối năm cho nó có tiếng cười. Giỏi thì được hơn chục củ chứ mấy. Mất nhanh kiếm tiền bù lại cũng mấy đâu. Lèm nhèm wa. TỪ hôm qua đến hôm nay vào xem cái gì mới không mà cứ thấy mục này hiện lên hiện xuống. Scam thì scam luôn đi mà trả tiền thì trả luôn đi. Càng đọc càng oải. Bó tay 24 tiếng thì quy luôn tôi scam cho nhanh xét với chẳng xử lắm chuyện.
Ủng hộ, chó là chó của mình, chó đi cắn càn thì cũng phải phụ tiền tiêm chủng. Ko thì thịt CMN đi. Hack đi hack lại, thông báo lấy lại nick đi thông báo lại. ai biết đâu mà lần.

"SonJG" Tao Noi lên ý kiến cũng bị cảnh cao ah?.Mày nghĩ mày là ai thế.Tao đụng chạm nhà mày ah.Ngưoi ta bi scam thì tao ủng ho lấy lại cong bằng thui.You nghĩ you Vip lắm ah?Trẻ trâu vl ra.
bạn mới đang là người trẻ trâu đấy =)) chờ BQT ra quyết định xong rồi hãng phán không lại ăn band tiếp nhé

Như Animax đã nói, BQT cũng đang thảo luận về vấn đề này để tìm ra hướng giải quyết tốt nhất. Mặc dù cùng được gọi là BQT, nhưng thực chất phần lớn chúng tôi ko quen biết gì nhau nên các bạn bị hại hãy yên tâm rằng các bạn sẽ nhận được sự công bằng từ các Mod khác và Admin.

Các MOD ko có thẩm quyền Ban người đồng cấp nên các bạn kiên nhẫn chờ Admin về vấn đề này.

Cuối cùng, các Mems ko liên quan trực tiếp tới vấn đề này hạn chế comment mang tính kích động, gây hấn với nhau tránh bị warn/ban ko đáng có.

Chả ai kích động ai cả Mod ạ, coi đây là 1 topic bình thường như bao topic khác thôi, diễn đàn thì ai cũng có quyền lên tiếng theo đúng nội quy, cậu đừng dọa ban wan gì đó.

Bình tĩnh bạn ơi, làm sao mà bức xúc thế, cẩn thận MOD ban, cám ơn các anh em ủng hộ, nhưng xin hãy dùng những lời lẽ nhẹ nhàng và lịch sự để diễn giải ý của mình cho người khác hiểu chứ đừng như thế

vuanhbest

Junior
Reactions
190
MR
0.059
Chat with me via Skype
Hiện tại chỉ có 2 con đường để cậu ấy lựa chọn:
1 là thanh toán đầy đủ thiệt hại cho mọi ng` và đành chấp nhận mất uy tín.
2 là bỏ chức vụ, bỏ luôn nick, k đền bù cho ai nữa và chấp nhận mang tiếng scammer.
Số lượng ng` khiếu nại đã tăng lên đáng kể như thế thì k còn cách nào khác nữa ngoài 2 cách đó.

Nếu cậu nói như thế thì ai cũng có thể quy tội cậu à nếu mà đã có 1 người cay cú vs thằng canawan thì cái gì cũng có thể làm
Nếu mà suy luận đơn giản như cậu thì ai cũng có thể làm công an cảnh sát rồi cậu à
Vâng, thằng nào đê bị hack 3 lân? thằng ngớ ngẩn cũng không như vậy. trong khi thông báo kiểm soát yahoo rồi, vậy mà nói là nó cay cú nên làm chuyện ấy? thế nick MMO cũng bị hack à? xong

tin tức BQT ta0 bít hết .khoi cần phán hay k son ah.Mod MMO đều bít su thật cả chỉ là k lên tiếng thui.
bạn biết thì bạn biết chứ chưa hề có thông báo từ BQT và ăn nói cho nó tử tế tý rôi hãng chê thằng này thằng kia trẻ trâu nhé

Vâng, thằng nào đê bị hack 3 lân? thằng ngớ ngẩn cũng không như vậy. trong khi thông báo kiểm soát yahoo rồi, vậy mà nói là nó cay cú nên làm chuyện ấy? thế nick MMO cũng bị hack à? xong
Nó bị hack là lỗi của nó tất nhiên nó cũng phải chịu
Nhưng chân chữ ký đã có chữ veri phone mà cậu vẫn không veri phone thì ai chịu

tin tức BQT ta0 bít hết .khoi cần phán hay k son ah.Mod MMO đều bít su thật cả chỉ là k lên tiếng thui.
Bình tĩnh, hạ hỏa nào bạn, nếu chưa thấy ổn thì đứng lên đi lại vài vòng trong phòng đi, sắp giao thừa đừng giận phừng phừng lên thế Tết mất vui, có gì cứ từ từ nói nào, chúng ta đang chờ giải quyết mà, mọi người đừng cãi nhau nữa nhé bạn, hãy bình tĩnh nhất có thể

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,963
176,435
Latest member
rakhoivipcom

Most viewed of week

Most discussed of week