Waiting for Answer 1 vài điều cần làm rõ trong vụ yansil97 và cách làm của 1 số mod trong BQT

Status
Not open for further replies.
Ở ngoài đời bạn có muốn mình bị bắt khi mình đang bị nghi ngờ không?

Cái này bạn nói sai nè, nghi ngờ là công an có thể mời bạn về trụ sở câu lưu 24h để thẩm vấn rồi bạn. Nếu có nhiều bằng chứng hơn thì sẽ cấm thêm nhiều thứ đó nghe

Èo nói gì nữa chài, hôm qua có báo cho Admin Shin kiểm tra hắn mà Admin chỉ có đóng topic dịch vụ gỡ limit thôi, nếu làm mạnh tay thì đã banned sớm rồi. Giờ thì ai mất cũng nên chấp nhận, và những ai nhờ gỡ limit có đưa thông tin cho hắn mà trùng với 1 vài tài khoản khác thì nên thay đổi trước khi quá muôn.

Mình chỉ thắc mắc nick yansil97 lùm xùm liên tục rồi việc yahoo thì kêu không phải sau check ra thì lại là của nó mà cậu vẫn unband đc không nhẽ trước khi unband không kiểm tra. Rồi việc nó bảo đã đóng bảo hiểm nhưng sao không ai check teamview để xem đã có chưa. Hay các mod bận kiếm tiền vậy

Thích nhất câu này của thằng em :D

Quote lại cái comment của mình ở topic đòi admin cập nhật BH của him, ở topic đó mình đã cảnh báo rồi. Trước đây ở 1 forum khác cũng có vụ lợi dụng admin busy công việc ko check bank ngay được mà fake proof đóng BH = LR rồi lập topic đề nghị cập nhật giống vậy. Thời gian 24h cũng đủ để him thực hiện vài phi vụ cả k$, những ng đóng BH thật thì làm theo đúng quy trình đóng BH rồi chờ cập nhật BH, sau 24h ko thấy cập nhật BH mới lập topic chứ ko sồn sồn như ông yalsin97 này mới 2h đã lập topic (mục đích là gì chắc ae tự hiểu)

Trước đây đã từng có topic về vấn đề này xảy ra nhưng ở 1 forum khác. Mục đích là để dàn cảnh vì admin ít online, proof thì có thể Fake. Thông báo là đã chuyển tiền rồi để cho member tin là đang đóng BH và chờ admin cập nhật rồi lợi dụng thời cơ để đi scam.

Comment này của mình chỉ mang tính chất cảnh báo mọi người khi giao dịch thì chú ý cẩn thận thôi, nếu bạn đã đóng BH rồi thì wait 24h chờ admin cập nhật chứ k phải hối admin cập nhật như vậy vì admin còn rất nhiều việc phải làm bạn.

Quote lại cái comment của mình ở topic đòi admin cập nhật BH của him, ở topic đó mình đã cảnh báo rồi. Trước đây ở 1 forum khác cũng có vụ lợi dụng admin busy công việc ko check bank ngay được mà fake proof đóng BH = LR rồi lập topic đề nghị cập nhật giống vậy. Thời gian 24h cũng đủ để him thực hiện vài phi vụ cả k$, những ng đóng BH thật thì làm theo đúng quy trình đóng BH rồi chờ cập nhật BH, sau 24h ko thấy cập nhật BH mới lập topic chứ ko sồn sồn như ông yalsin97 này mới 2h đã lập topic (mục đích là gì chắc ae tự hiểu)
a đọc lại #1 của e là thấy rõ thôi.tiếc là vụ này e k có nhà để theo dõi chứ k thì nó cũng k scam của ai đc đâu.

a đọc lại #1 của e là thấy rõ thôi.tiếc là vụ này e k có nhà để theo dõi chứ k thì nó cũng k scam của ai đc đâu.

Nó mở topic dịch vụ thu mua trước, xong dành cảnh đóng BH lập topic đề nghị cập nhật BH để mọi người tin tưởng.

Scam giờ thủ đoạn quá tinh vi và táo bạo. Nhưng mà chiêu Scam này cũng có trong sách vở của anh rồi.

Cũng chỉ có thể cảnh báo chứ k thể làm gì khác vì chưa đủ thẩm quyền và proof để xử lý :)

Nó mở topic dịch vụ thu mua trước, xong dành cảnh đóng BH lập topic đề nghị cập nhật BH để mọi người tin tưởng.

Scam giờ thủ đoạn quá tinh vi và táo bạo. Nhưng mà chiêu Scam này cũng có trong sách vở của anh rồi.

Cũng chỉ có thể cảnh báo chứ k thể làm gì khác vì chưa đủ thẩm quyền và proof để xử lý :)
Uhm.mong a sớm lên mod để gánh vác phần nào về box report scam này.tình hình khá là loạn và có nhiều mem cần được đưa vào diện "chú ý khẩn cấp".

bán tui cuốn Bí kíp nào....:m131::m131::m131::m131:

bán tui cuốn Bí kíp nào....:m131::m131::m131::m131:

Cuốn bí kiếp 1001 cách Scam và hướng dẫn phòng chống Scam đang trong giai đoạn hoàn thiện.

Nếu bạn muốn mua từ bây giờ có thể order, giá chỉ
99,99$
attachment.php
attachment.php
attachment.php

Cuốn bí kiếp 1001 cách Scam và hướng dẫn phòng chống Scam đang trong giai đoạn hoàn thiện.

Nếu bạn muốn mua từ bây giờ có thể order, giá chỉ
99,99$

Hình như có mùi xì cam ở đây :binhsua146:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member