2 chữ "uy tín" giá 40$

Status
Not open for further replies.
mình không nói XUANTHUYC scam mà nói bán uy tín lấy 40$
2 bên đã giao dịch bằng miệng rồi, đồng ý rồi
chắc bạn này còn nhỏ tuổi không biết
Chẳng có vấn đề gì ở đây hết, chưa trao tiền thì chẳng có gì để phán xét người ta
công ty, tập đoàn quốc tế chưa kí hợp đồng thì vẫn là chưa xong giao dịch có thể hủy bất kì lúc nào

ở nước ngoài chỉ cần mở miệng là xong
không tin thì tự tìm hiểu hay ra nước ngoài và ở VN cũng vậy tất cả hợp đồng được kí khi thỏa thuận bằng miệng, việc kí hợp đồng là chỉ là pháp lý, cái miệng là uy tín
mình xin sát nhận XUANTHUYC ko scam, nhưng làm ăn vậy là chết không giữ chữ tín
và mình đã nhận được sim số đẹp
và mình cũng bỏ ptc nếu bạn ấy send 40$ nữa thì mình giao account neobux và bù lỗ chon bạn ấy mình cũng giao cả list ptc cho bạn đó luôn gồm buxify 24$, buxmatrix 2$, buxjition 13$, 20 site gen4, 70 site buxhost
còn nếu không send 40$ coi như mất tiền cọc là cái sim
mình muốn nghỉ ptc trong kỉ niệm đẹp
Hết miễn bàn

mình không nói XUANTHUYC scam mà nói bán uy tín lấy 40$
2 bên đã giao dịch bằng miệng rồi, đồng ý rồi
chắc bạn này còn nhỏ tuổi không biết

ở nước ngoài chỉ cần mở miệng là xong
không tin thì tự tìm hiểu hay ra nước ngoài và ở VN cũng vậy tất cả hợp đồng được kí khi thỏa thuận bằng miệng, việc kí hợp đồng là chỉ là pháp lý, cái miệng là uy tín
mình xin sát nhận XUANTHUYC ko scam, nhưng làm ăn vậy là chết không giữ chữ tín
và mình đã nhận được sim số đẹp
và mình cũng bỏ ptc nếu bạn ấy send 40$ nữa thì mình giao account neobux và bù lỗ chon bạn ấy mình cũng giao cả list ptc cho bạn đó luôn gồm buxify 24$, buxmatrix 2$, buxjition 13$, 20 site gen4, 70 site buxhost
còn nếu không send 40$ coi như mất tiền cọc là cái sim
mình muốn nghỉ ptc trong kỉ niệm đẹp
Hết miễn bàn

ko SCAM tại sao lại post vào box này, cái prefix SCAM đỏ lòe loẹt :|

vâng, chúng tớ là người Việt Nam, làm ăn như thế quen rồi. cậu ko quen thì cũng đành chịu.

đúng ra bây giờ bạn phải là người giao nốt acc đấy. Sự việc ko như ý muốn, là do NeoBux, ko phải do ai, thì cả 2 phải cùng chịu thiệt, bạn mà đòi ăn 40$ nữa của xuanthuyC thì xin lỗi nói thằng bạn chẳng ra gi

Không chấp nhận nổi!
Hết, miễn bàn :|

1. mình xin lỗi vì không thấy toic xin lỗi của XUANTHUYC vì mình đi làm suốt không lên diễn đàn nữa
2. mình đưa link ref chơi thôi, chứ mình có click đâu
3. mình không nói XUANTHUYC scam, mình nói quân tử mà nói mua rồi không thì chắc không còn là quân tử
4. có lẽ các bạn không biết thế nào là 2 chữ "uy tín" dù ở VN (các công ty lớn) và ở nước ngoài đa phần việc giao dịch là truyền miệng, còn việc ký hợp đồng là việc pháp lý
5. mình nhận được sim của XUANTHUYC, nếu không nhận được 40$ thì xem như mất tiền cọc (còn nếu send mình giao cho bạn luôn buxify 25 (hơn 1000mail) buxmatrix 2$, buxjition 13$ (1000 mail), hơn 20site gen4, 70 site buxhost
xin hết mình đi làm mỗi ngày chạy đi chạy về 60km nên không rãnh nữa ?

---------- Post added at 08:41 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

vậy mình hỏi bạn không post bài vào đây thì post vào đâu, tại bạn đó không chịu thương lượng, mà kêu hủy giao dịch, không giao đúng yêu cầu mà giao account có lầm không,
xin lỗi bạn có lẽ bạn ở vùng quê xa xôi, chứ bạn vào làm công ty làm hay ở vùng làm ăn coi, xem người ta giao dịch mà phát ngôn ( 3 lúa chính gốc)

Bác này có vẻ đang cần $ :| , làm ăn nhưng cùng một nghề cùng một nơi trao đổi kinh nghiệm và coi như cùng 1 mái nhà , chưa kể cái topic SCAM lòe loẹt to đùng :| .
Sự việc của Neo nó đến mức thế , bác XuanThuy theo hướng nào cũng bị tiếng bác biết gì không ?
1 . Cắm đầu mua => trong thương trường người ta gọi là ngu ngốc !
2 . Là cái mà bác đặt ra cho bác XuanThuy => không quân tử => khác gì bảo bác XuanThuy tiểu nhân ?
Cùng làm ăn trong 1 forum mà bác làm như sát phạt nhau :| , người ta có thể cho tiền cho của , chứ chả cho được 2 chữ Kính Trọng bác a :| .

Tóm lại là nếu ăn tiền đặt cọc là cái Sim thì lẳng lặng mà đi thôi còn nếu vừa muốn ăn sim không mà vừa muốn ra đi trong kỷ niệm đẹp thì khó lắm, chú tănghien sinh năm 88, xuan thủy 83 đó chú à, anh 86 rồi. Anh còn biết chú là Hoa Kiều, gia đình từng tham gia Thái Bình Thiên Quốc nữa, nếu quyết định hủy giao dịch rồi lấy Sim thì đừng kêu người ta Scam.

như các bạn đã biết mình rao bán account PTC và có người mua onbux và neobux
vậy mà bạn XUANTHUYC đã đồng ý mua neobux giá 40$ và 1 sim số đẹp (tự bạn ấy ra giá vì mình đưa giá là 1tr5) vậy mà giờ thay đổi 180 độ không mua
mình biết lúc 2 bên đồng ý mua bán giá ads là 0.01$
khi bắt đầu giao dịch thì nó bỗng rớt giá 0.001$
mình không ép nhưng làm ăn thì chữ "uy tín" để đâu
xem ra 1 chủ hội mà mà đánh mất uy tín vì 40$ và 1 cái sim (bệnh nằm viện, giao thông, ăn cướp, scam cũng hết à)
sau này ai dám mua bán với XUANTHUYC chứ
xin thưa lỗi này không phải do mình mà là do XUANTHUYC đã tìm hiểu kĩ và chủ động giao dịch với mình và tự ra giá
giờ xảy ra xự cố thì bán chữ tín lấy 40$ (giá quá rẻ cho 1 người làm ăn để lấy chữ tín)
rồi sau này ai dám buôn bán với XUANTHUYC nữa không?

Đứng trên phương diện khách quan mà nói, làm ăn phải có lời, anh đã từng nói acc để k cũng bỏ thì tiếc, nếu k đem cho việc bán lại đc là tốt rồi. Bên anh XuanThuyC đã ra giá như vậy vì k ngờ Neobux có thể trờ mặt nhanh rứa. Em tuy thấp cổ bé họng nhưng cũng có đề nghị 2 anh đứng ra bàn bạc lại cho phải, k nên nói này nói nọ người khác. Anh TangHien nói như trên cũng có thể ẩn trong hoàn cảnh anh nêu ra là mong muốn bán đc con acc k đáng giá đó vs giá hời, lời to, như thế ai mà phục anh:| Chắc cần có topic để 2 anh trực tiếp thương lượng dưới sự theo dõi của toàn thể member để giữ chữ "Tín" cho thương hiệu MMO của mình.
Cảm ơn

Ở nước ngoài đa phần là giao dich truyền miệng á =)) móc ở đâu ra đây =)) ở nước ngoài hơi 1 tý là lôi luật ra kiện tụng giao dich truyền miệng có mà phá sản =)) nguy hiểm quá :m146

xin lỗi, mình nói mình bỏ account nếu không ai mua, đã bỏ tiền ra lên golden của onbux và neobux thì 40$ chả có nghĩa gì
1 người bán vé số, rồi từ trên trời rơi xuông 1 tỷ, nhưng 100% người đó không là tỷ phú vì chỉ 1 khoảng thời gian không quá 2 năm người đó không còn tiền và cũng không bán vé số nổi, mất tiền mất nghiệp
quan trọng vấn đề ở đây không là tiền mà là biết cách xài và giữ đồng tiền
xin thưa XUANTHUYC đâu có ngu mà bỏ 40$ và 1 cái sim ra mua
chắc chắn đã suy nghĩ tìm hiểu và neobux và ngay cả bản thân người bán có scam không mới đồng ý mua và chịu giao tiền trước (chứ tỏ mình đã có chữ tín trong PTC)
còn XUANTHUYC có quân tử không thì xem nói có giữ lời không?
xin thưa account neobux của mình vẫn giá ads 0.01$ (nếu giờ mình nói bạn đó hủy giao dịch phá vỡ giao ước mình không giao account và trả sim thì sao ?)
kính trọng không là do mỗi người 1 quan niệm, mình sống không thổ thẹn trời đất, không scam không ăn cướp, hại người là được, sống thanh thản, sống tự do, thoải mái, còn ai xem mình là gì thì kệ, bạn có được 100 ngươi, vạn người, tỉ người ... kính trọng không ?

Ở nước ngoài đa phần là giao dich truyền miệng á =)) móc ở đâu ra đây =)) ở nước ngoài hơi 1 tý là lôi luật ra kiện tụng giao dich truyền miệng có mà phá sản =)) nguy hiểm quá :m146

10 điểm cho câu nói chính xác =) , bla bla =)

Tóm lại là nếu ăn tiền đặt cọc là cái Sim thì lẳng lặng mà đi thôi còn nếu vừa muốn ăn sim không mà vừa muốn ra đi trong kỷ niệm đẹp thì khó lắm, chú tănghien sinh năm 88, xuan thủy 83 đó chú à, anh 86 rồi. Anh còn biết chú là Hoa Kiều, gia đình từng tham gia Thái Bình Thiên Quốc nữa, nếu quyết định hủy giao dịch rồi lấy Sim thì đừng kêu người ta Scam.
Sao anh Hiếu rành thế ;))
Mấy ngày nay mất tích đổi nghề thám tử à anh :x :x
P/s: Chuyện nhỏ mà giờ xé to nhỉ :-<
2 người 2 lí lẽ :) Biết nói ai :)
Cùng là mem trong MMO4VN, mọi người nhường nhau 1 tí :)
Bác Tăng Hiền sắp bỏ MMO nên để 1 chút ấn tượng tốt đẹp cho mọi người. Bác coi thái độ của mọi người trong topic này có thấy dễ chịu không :-<
Bác Xuân Thủy hủy bỏ giao dịch trước, nhưng đó là do Neo đang có biểu hiện đi xuống, bác Tăng Hiền cầm sim thì coi như đó là khoản bồi thường đi :)
2 bác và mọi người đừng làm to chuyện nữa :)
Sắp sn MMO4Vn rồi :x :x

uhm bạn nói cũng đúng, nhưng cái mồm chỉ uy tín khi cái cần mua đúng với chất lượng, mà nước ngoài thì cái này càng đáng quan tâm, giờ bạn bán họ 1 vật chất lượng 9 điểm nhưng khi họ coi thấy nó chỉ có 4-5 điểm, họ có thể hủy giao dịch, họ có lý do đàng hoàng thì sao ko thể hủy giao dịch chứ, nước ngoài thì mình tin chắc chắn là người bán nếu biết chất lượng sp đã xuống như vậy thì cũng sẽ chấp nhận hủy giao dịch thôi. Đó là chưa kể ngay cả khi giao dịch nếu ko ưng ý với sản phẩm hay ko thích nó nữa mà trả lại thì người bán buộc phải giao lại tiền nữa. VD: bạn biết về ebay chứ, dịch vụ của họ thế đấy; bạn biết về PP chứ, bạn thích có thể refund tiền ở các site dã invest nữa....... nếu bạn ko trả lại tiền coi họ đc phép kiện bạn đấy
Bạn lấy lý do bận gì tôi ko cần biết, bạn đã rao bán thì phải có trách nhiệm với sp của mình, xuanthuy đã giao sim nhưng giờ ko muốn gd nữa bạn cũng phải trả lại chứ nói kiểu như là SCAM thế à, nếu muốn bù thêm cho xuanthuy bạn nên pm, nói chung xuanthuy đúng trong chuyện này
P/S: bạn nói là lời nói là uy tín nhưng thật ra tất cả ờ đây chỉ là chat qua yh, ko có nói gì ^^

Vấn đề là bác chả có quyền gì mà nói người ta không quân tử này nọ cả :| , rồi SCAM ... bác có ngụ ý rõ ràng , ai đọc cũng thấu ? acc neo của bác click không suy chuyển nhưng bác nghĩ solo lại bh cho đc cái vốn 40$ ?? ref bác nghĩ nó chịu click tiếp ??
Nói chung là bác nói không cần $ lắm thì vấn đề này chỉ nên coi nhẹ và 2 bên giải quyết nhẹ nhàng ổn thỏa ! Nhưng vấn đề ở đây là bác thực sự coi 40$ ấy nặng đến mức làm rùm beng lên :| , bác đã nói chỉ là số tiền không đáng , thiết nghĩ bác nói thế chứng tỏ là dễ tính trong làm ăn , không đáng thì bác làm to ra làm gì ?? bé của bác bây giờ to đùng ra kìa :|

thôi thôi, uy tín hay k thì thời gian đã và sẽ chứng minh:) còn 40$ mua uy tín đc thì mình sẽ mua ngay,sau khi lừa tiền thật to rồi scam, lời chán:)

xin lỗi mình không biết ai sinh bao nhiêu, lớn hơn hay nhỏ hơn nên xưng tên là phù hợp (vậy là tôn trọng nhau, không hề xúc phạm nhau nha), mình đã publich thông tin lên mà, mình đâu có scam ai, hay sợ ai mà giấu, mình muốn làm ăn thì đàng hoàng, nói là làm đừng có 2 lời, xem lại bài toic ở đầu không hề có 1 câu nào nói XUANTHUYC scam vấn đề mình post không đúng chỗ và chọn không đúng mục (mình xin lỗi và mình không hề thấy toic xin lỗi của XUANTHUYC
chỉ vì XUANTHUYC lập hội giao dịch nhiều thôi nên uy tín có lẽ đã có, mà cũng do cái tính xem $ lớn quá nên thường hủy giao dịch khi thấy bất lợi
mình nói là lúc đồng ý giao dịch và XUANTHUYC đã gửi sim và định gửi tiền cho mình nhưng trúng chủ nhật nên không gửi được và định gặp nhau trao tiền mặt, nhưng bạn đó ở Vinh và mình ở TPHCM có định nhờ bạn của XUANTHUYC giao mình bạn đó không chịu (nếu giao dịch diễn ra ngày khác thì sao) neobux thay đổi vậy thì XUANTHUYC cũng chịu 1 mình
giờ neobux có thay đổi không phải do mình thì sao?
nếu neobux có thay đổi có lợi cho PTC thì sao (ví dụ 0.02$/1ads thì sao? rồi mình không giao dịch nữa trả lại sim cho XUANTHUYC rồi bạn ấy có tha mình không ?????????? )
các bạn phải suy nghĩ 2 chiều

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

nếu chuyện xảy ra ngược lại Neobux phảt triển có lợi ptc (giá ads tăng, ref click tốt, có lãi) rồi mình trả sim hủy giao dịch thì sao ?
rồi XUANTHUYC và các bạn nghĩ sao về mình
mình mở toic mà muốn lấy công bằng chứ không nói XUANTHUYC scam
nếu chuyện ngược lại thì XUANTHUYC có mở toic "tanghien scam" "tanghien mất uy tín" không?
bạn nghĩ mình là trung lập, sao không đặt rơi vào trường hợp như mình,
nếu mình hứa giao dịch hay làm ăn với bên C và chờ 40$ tiền của XUANTHUYC thì sao (mình đang bán $... và tin rằng XUANTHUYC là 1 người uy tín) rồi chuyện vậy bên C (đối tác kia có cho mình mất uy tín không
?????)

nếu neobux tăng giá bạn hủy gd thì sao, xuanthuy cũng ko thể ép bạn đc
Thôi nói cho cùng từ đầu đến giờ có ai đồng ý với bạn là Xuanthuy ko đúng trong chuyện này ko ???

k cần thiết phải chỉnh cái font chữ to thế :| chả cần nói nước ngoài nước lẹo nào cả :| ở vn theo luật vn :| hủy gd 2 bên chả mất mát gì cả là hòa cả làng miễn ý kiến.hủy giao dịch mà mất tiền cọc thì chỉ khi nào 2 bên kí hợp đồng hợp pháp trong đó có điều khoản đó thì mới mất tiền cọc.Còn đã cầm sim k muốn trả còn đòi này nọ thì mới thuộc loại ăn quỵt scam :| coi như xuanthuyc bố thí cho cái sim :|

Bác lập luận rất là vô lý , người mua có quyền lựa chọn chứ đâu phải người bán ép buộc :| , bác viết nhỏ thôi vì không phải tức giận mà viết to lên như thế ! Mọi người góp ý thì bác biểu hiện rất mất bình tĩnh ~~ .
Thấy bất lợi thì ngừng mua là đúng rồi , ví dụ như mua của bác rồi 1 tuần sau neo nó mới ra rule mới như thế thì bác XuanThuy chắc chắn phải chịu , đằng này chưa thực hiện giao dịch ! bác nhận bồi thường thì thôi chứ cứ rùm beng lên . Suy nghĩ 2 chiều của bác trong làm ăn như thế thì chỉ có dại . Làm ăn người nào mà chả nghĩ cho mình ??

tóm lại là bác XuanThuyC chơi thế là đẹp rồi, bồi thường cả cái SIM còn đòi hỏi gì nữa

@tanghien: nếu muốn bị cả mmo4vn chửi, thì xin mời cứ tiếp tục biện minh là mình đúng, điều đó tùy bạn! Xem cả cái topic này có ai ủng hộ bạn ko?

Lớn cả rồi!

tóm lại
mình mở toic ra lấy lại sự công bằng, không mở ra nói XUANTHUYC scam, cũng không mở ra lấy 40$, do các bạn thấy mở trong toic và có chữ scam nên hiểu lầm ý mình
còn giao dịch thì cứ vậy mà làm đủ tiền giao account, dù sao cũng nghỉ nhận tiền cho tất cả site mình đang chơi như đã nói ở trên (xem như mình xin lỗi, tất cả các site trên giá cũng tầm 30$ rồi, và neobux mình ads vẫn 0.01$) hết và close toic luôn đi mod và admin

---------- Post added at 09:29 PM ---------- Previous post was at 09:24 PM ----------

vậy thôi giao dịch nữa, như ý kiến các bạn, mình nói account mình không bị gì
xem như XUANTHUYC mất sim, mình không bán được account xong mọi việc đây là bài cuối cùng mình post
đã thay nick yahoo và phone, mail và tất cả, không còn lên forum nữa miễn bạn 22h rồi cũng đi ngủ (mai đi làm)
XUANTHUYC không scam, mình cũng không SCAM
HẾT

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,056
173,136
Latest member
ab77monster

Most viewed of week