23 tuổi có nên đi học lại đại học không?

MÌnh năm nay 22 tuổi rồi! trước đây có đi học đại học nhưng do kinh tế khó khăn nên mình đảnh bỏ để ở nhà học MMO!
Qua 3 năm làm MMO giờ mình cũng tích góp được 1 số tiền để tự lo cho mình và việc học!
NHưng sang năm học thì mình đã 23 tuổi rồi!
Bây giờ mình học thì có quá muộn ko ạ? các bác cho em ý kiến với!
Theo mình thì cậu nên đi học đại học nếu đủ điều kiện kinh tế.
Dù sao nữa qua trường lớp, được đào tạo cơ bản, nếu có thiên phú nữa thì dễ thành công hơn trong trường đời.

có đam mê, yêu thích thì sẽ học giỏi trong lĩnh vực này, theard học đi vẫn còn sớm chán.
Chúc chủ theard kiếm được cái bằng ngon, viết thêm được mấy cái tool xịn cho ae MMO

giờ mình 15 tuổi nhưng nghỉ học rồi.Đang định kiếm trường bổ túc để học nhưng thật khó khăn.Ước mơ CNTT của mình ko biết thực hiện được ko.Chắc ráng làm vài bữa đi học lại quá.Anh kia đại học 23 tuổi còn được mà.E thấy có người ba mươi mấy tuổi còn thi.

CNTT làm mệt bỏ cha lương thấp mà mấy bố cứ khoái thế nhỉ :binhsua15:

CNTT làm mệt bỏ cha lương thấp mà mấy bố cứ khoái thế nhỉ :binhsua15:

tiền ? nó chỉ làm cho người ta vui tạm thời.Biết CNTT rất khó và cực.Nghe mấy người trong forum c nói họ học xong quản trị rồi đi giữ xe thuê.Còn CNTT thì là 1 cái biển.Nhưng ko sao.Giờ ước mơ là biết lập trình,quản trị,đồ họa.Ko lương cũng được.hihi

làm MMO thì tiền nhiều thật! nhưng mỗi lần đi đâu! ai hỏi làm gì! chẳng biết thế nào mà trả lời!

ước gì giờ học xong lập trình về làm MMO.hihi.dân mạng giờ nói còn nhằm người ko biết nữa kia.Sau này gặp cô bác mà hỏi cái chả biết trả lời thế nào.Mà mmo này có tồn tại lâu để chúng ta chọn nó là nghề chính được ko mọi người

tiền ? nó chỉ làm cho người ta vui tạm thời.Biết CNTT rất khó và cực.Nghe mấy người trong forum c nói họ học xong quản trị rồi đi giữ xe thuê.Còn CNTT thì là 1 cái biển.Nhưng ko sao.Giờ ước mơ là biết lập trình,quản trị,đồ họa.Ko lương cũng được.hihi

thật không ai mới đầu chả kêu không lương cũng được h có phải thời bao cấp đâu phải lo cơm áo gạo tiền chứ đừng phát biểu liều thế

thật không ai mới đầu chả kêu không lương cũng được h có phải thời bao cấp đâu phải lo cơm áo gạo tiền chứ đừng phát biểu liều thế

ko phải đâu.Đó là niềm đam mê chứ ko phải vì tiền.học cho biết để thỏa mãng đam mê rồi đi làm thuê cũng có tiền mà.Hay làm mmo tích vốn rồi ra ngoài buôn bán cũng được

ước gì giờ học xong lập trình về làm MMO.hihi.dân mạng giờ nói còn nhằm người ko biết nữa kia.Sau này gặp cô bác mà hỏi cái chả biết trả lời thế nào.Mà mmo này có tồn tại lâu để chúng ta chọn nó là nghề chính được ko mọi người

internet càng phát triển thì tớ nghĩ MMO chắc cũng thế!

Như vậy bác bảo lưu đâu có dk nữa nhỉ. Lo sang năm đi thi đỗ đh cùng các e 96 đi đã :D

vote cho bác đi học :) học sẽ giúp ích đc nhiều thứ mà, h bác ko phải lo toan như trc thì nên đi học :) 23 tuổi đâu phải là muộn

Khi bác không còn vướng bận về cơm áo gạo tiền thì có thể tập trung mà học tốt. Bác đã đi làm một thời gian nên bác biết quý đồng tiền và thấy được nổi vất vả để kiếm được nó như thế nào. 1 vé ủng hộ bác học tiếp.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back